Mời tham gia chia sẻ lý do người dùng chọn iPhone xách tay

cuhiep
31/3/2010 9:22Phản hồi: 331
Mời tham gia chia sẻ lý do người dùng chọn iPhone xách tay

iPhone chính hãng đã được phân phối tại Việt Nam, sau nhiều năm so với iPhone xách tay. Có rất nhiều lý do khiến người dùng nên chọn iPhone chính hãng những cũng không ít lý do khiến người dùng chọn máy xách tay. Mời anh em dùng iPhone lâu năm cũng như anh em bán iPhone xách tay tham gia chia sẻ các lý do, kể cả các lý do nhạy cảm khiến người dùng sẽ chọn iPhone xách tay, kể cả máy đã qua sử dụng. Xin chân thành cảm ơn.

Thêm thông tin lần 1:

Có vẻ như anh em mình vẫn xem thông tin nhanh quá. Nếu mua iPhone bản quốc tế chính hãng thì bạn không bị ràng buộc gì cả.

Nếu đây không phải là iPhone mà là một chiếc điện thoại nào khác thì đảm bảo mấy bác xách tay đi xách dép hết rồi. Nhưng iPhone nó còn có những cái mà ngay cả Apple cũng không kiểm soát nổi như cài các phần mềm mà Apple không cho phép thông qua công cụ hay không kém cái Appstore của Apple... Bài này mình muốn anh em chia sẻ, đặc biệt là anh em thương gia nói cho người dùng biết họ làm gì để cạnh tranh... họ sẽ cố gắng, hãng sẽ cố gắng và người dùng hưởng lợi...

Sau này cửa hàng sẽ ít bán hàng linh tinh, hãng thì bảo hành nhanh hơn hay hỗ trợ tốt hơn...

Thêm thông tin lần 2:

Anh em them gia góp ý vui lòng không xúc phạm đến nhau, không thì mất vui.
Giờ anh em chú ý lại một chút:
Mình đang dùng hàng chính hãng, 3.1.3, mình đang cài phần mềm thông qua Appstore từ hôm mua máy đến giờ mình cài hết 50usd phần mềm. Mình chợt nghĩ là người dùng bình thường sẽ mua phần mềm thế nào? Acc itune của họ ở đâu? anh em không chịu tìm hiểu mà cứ nhảy vào phang tùm lum chán quá.

Có khó khăn, có khúc mắc mới đẻ ra cái tinhte.com này.

Trên đây người ta hướng dẫn tạo acc itunes, từ đó mới mua được phần mềm, không thì cứ dùng mấy cái theo máy à?

Ví dụ như sau bài này Viettel phát hiện ra là phần mềm là quan trọng, vinaphone cũng thế, họ sẽ tạo giúp người dùng mua iphone tài khoản itune và người dùng có thể lên đó tải phần mềm miễn phí về, hoặc mua phần mềm thì có phải cả xã hội văn minh không?

Quảng cáo

Thêm thông tin lần 3:
Cá nhân mình luôn ủng hộ hàng chính hãng: Nokia, BB, iPhone mình đều dùng hàng chính hãng, dĩ nhiên là khi chưa có thì mua xách tay. Nhưng trong trường hợp iPhone thì khác, mình muốn biết các cửa hàng giúp gì cho người mua? tại sao tinhte hay viettel hay vinaphone không giúp được họ ?
331 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em nghĩ những ng chọn máy xách tay thường là
1. Những ng am hiểu máy móc, lĩnh vực thuộc HDH nên các việc cài đặt, update FW họ có thể tự làm được chứ ko cần phải ra hàng ra tiệm làm j 😁
2. Những bạn có ng thân ở NN hay ng quen bán hàng xách tay uy tín thì họ cũng mua xách tay dùng 😃
3. Những bạn ko có đủ điều kiện để dùng hàng chính hãng :p
4. Nhất là đối với chuyện bảo hành của VN nói chung & Iphone nói riêng 😃
- Nhân viên kỹ thuật chưa qua đào tạo chuyên sâu
- O ép khách hàng sau khi mua máy
5. Thậm chí ngay cả chuyện gói cước cũng làm nhiều ng cân nhắc, lúng túng :p Cũng đúng vì đây là lần đầu có chuyện nhà mạng bán máy cao cấp kèm HĐ (ko tính chuyện Sfone).

Hjhj đồng ý với ku này nè, đa phần sử dụng Iphone xách tay là những người am hiểu về HDH , ham tìm kiếm cái mới, chứ xử dụng của chính hãng như bây giờ thì khó cho các pác có thể làm được chuyện như cài CYDIA vào, cứ như Iphone là cục gạch :mstickle:
thanks bác này vì đc cái nói quá đúng 😃)
em đồng tình với anh này, đã nói lên những gì em muốn nói .... ^^
lần đầu tiên thấy 1 bác có công lực thâm hậu như bác này posted tận hơn 17000 bài lận ,bái phục bái phục
kinhvan69
TÍCH CỰC
14 năm
quan trọng là bài viết có chất lượng, người ta là mod..., nó khác, chăm chăm vào posted, thanked để làm j nhỉ 😃
cái duy nhất mà em thấy nên chọn iphone xách tay là giá rẻ hơn! Ví dụ bây h để mua được 1 em 3Gs likenew fullbox bạn chỉ cần bỏ ra từ 10tr5-11tr trong khi với gần 12tr bạn chỉ có thể mua được 1 em 3G 8G chính hãng!
phuongvu85
ĐẠI BÀNG
14 năm
đã xem tất cả comment và theo em ý kiến này là sát với tâm lý những người mua iphone xách chân nhất.
bản thân em cũng đang dùng 1 em 3G 8Gb hàng ngoài, ko phải em ko mún ủng hộ các nhà mạng VN và hưởng các dịch vụ hậu mãi của họ mà vì một lúc bỏ ra hơn 12 củ để mua em 3G 8Gb (cả 1.2 triệu cam kết) thì em đã mua được em 3Gs 32Gb ngon rùi. Trong khi đó thực tế ít khi em có đc số tiền như vậy để bỏ ra mua 1 em mobile vì em chỉ là một sv nghèo mê công nghệ mà thôi :yellowcarded:
ufdb
CAO CẤP
14 năm
giờ còn mỗi lý do duy nhất nên chọn hàng xách tay bởi vì nó chạy FW 3.1.2 trở xuống
như các bác đã biết 3.1.3 chưa JB được 😁
Ko biết thì trật tự...nói bừa nói bậy, ai bảo ko JB đc? chỉ KO UNLOCK đc cái BB 5.12.1 có Bootloader 6.xx, 5.08 vẫn UNLOCK tốt, ko biết thì im đi đừng tỏ ra nguy hiểm
3.1.3 Jailbreak đc rồi nhưng chỉ nên dùng cho bản QT, vì chưa unlock đc
alex0511
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác cho em hỏi, cái tool bác dùng JB cho FW3.1.3 là gì ? Chứ em chờ tin này hơi bị lâu rồi 😁.

Nếu bác chém gió thì thôi vậy...
Có 2 cách mà, 1 là dùng CUSTOM FW 3.1.3 có active+Cydia còn cách 2 thì sài cái Redsnow 9.4 với mồi là FW gốc 3.1.2 là Jail đc mà chỉ tội máy nào có BL 6.xx thôi, chứ 5.xx mà lên 3,1,3 vẫn Unlock tốt
Aeris
ĐẠI BÀNG
14 năm
Theo mình là khoản giá cả, phần mềm ứng dụng và sự ràng buộc là quan trọng nhất.
Em hoàn toàn đồng ý với bác này! Với 50USD mà bác Hiệp bỏ ra em có thể làm nhiều việc khác hơn! Ko có tiền nên ko khoái mấy cái vụ phần mềm bản quyền lắm :p
Với giá bán hàng xách tay như bây giờ thì chẳng dại gì mà không mua hàng chính hãng. Đúng là chỉ có những ai không thạo về phần mềm thì mua máy ở ngoài sẽ được cài đặt bảo hành, tư vấn phần mềm miễn phí trọng đời. Trong khi mua hàng chính hãng: bằng giá chỉ có khuyến mãi về cước phí.^^
cái này nó là bản world thôi bác ah! ;)) Còn đã chơi IP thực sự thì lock với world nó chỉ khác nhau cái tên thôi còn đâu là same!
QHANNGUYEN
ĐẠI BÀNG
14 năm
theo mình tùy theo nhu cầu sử dụng mà chọn Iphone chính hãng hay xách tay. Nếu muốn mua hàng chính hãng có bảo hành đàng hoàn thì chính hãng như bù lại bị ràng buộc về gói cước. Hàng xách tay không chênh lệnh giá bao nhiêu, cũng có thể được bảo hành đàng hoàn nhưng không bị ràng buộc về gói cước sử dụng cũng như không được sử dụng những dịch vụ của hãng phát triển trong tương lai. Nhưng chốt lại nếu không muốn đổi số điện thoại đang dùng thì xách tay là ưu tiên số 1.
chế độ bảo hành của các nhà mạng rất ngặt nghẽo. vd: phát hiện bị rơi -> không nhận BH. nên xài hàng xách tay
cái này ở đẫu cũng zj bạn ơi, bạn mua máy xách tay khi bạn làm rớt bạn mang bảo hành nó phát hiện được nó bảo hành miễn phí cho bạn thì mình đi bằng đầu, với lại mua hàng chính hãng thì mình yên tâm sử dụng hơn, với lại mua hàng của viettel có ràng buộc cái gì đâu mua hợp đồng cũng từng đó tền mà mua đứt cũng từng đó tiền. nói chung hàng chĩnh hãng vẫn ngon hơn ở chế ô bảo hành 1 đổi 1 cho lỗi kỹ thuật của máy còn hơn hàng xách tay ko bảo hành màn hình 😔( (e chỉ ức chế cái vụ hàng xách tay ko bảo hành màn hình thôi mà ko hiểu tại sao)
Thế chỗ nào bán xách tay mà bảo hành luôn cả việc đánh rơi thế Bác! 😁
dx82
TÍCH CỰC
14 năm
Vớ vẩn! Bạn cứ thử mua máy ở ngoài mà xem, chả cần rơi, chỉ cần mua ra khỏi cửa hàng mà nó lăn đùng ra hỏng thì có muốn đổi lại cũng khó chứ đừng có nói là đợi nó bảo hành, nếu có bảo hành thì cũng dây dưa đủ kiểu, o ép mình phải trả đủ thứ tiền phát sinh hoặc gạ mình để lại cho bọn nó với giá rẻ. Lúc mua thì chúng nó ra tận cửa đón, lúc đến thắc mắc, khiếu nại, bảo hành... thì lúc về cũng được tiễn ra đến tận cửa nhưng lần này là để đề phòng mình quay lại làm phiền!💩 Tuy không phải là tất cả nhưng là trường hợp này là khá nhiều lên DD Tinh Tế thấy đầy a, e gặp phải rồi đấy.
trời thế bản xách tay rơi cũng phải ra ngoài làm thôi bác, khác gì đâu @@
bản lock thì nên mua xách tay ko bị ràng buộc, còn work thì nên mua chính hãng vì giá bằng xách tay !
kents
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hình như bản world chính hãng rẻ hơn xách tay mà.Mua hàng chính hãng được bảo hành tốt hơn chứ.
mang bảo hành con máy Iphone -- nhà mạng nhân -- em ơi 2 tuần sau đến lấy máy nhé (bảo hành ko mất phí nhé)
---------------------------------------- -- của hàng bán nhận - em ơi chiều mai đến lấy máy nhé (mất 50k ko đáng kể)
cùng 1 bệnh là Iphone bị lỗi FW
hothutrung
ĐẠI BÀNG
14 năm
mua iphone chính hãng thì có thể dùng được .....ed app không các bác nhỉ 😁

---------- Post added at 04:40 PM ---------- Previous post was at 04:39 PM ----------

post lại : bị mất chữ c r a c k e d T__T , mua iphone chính hãng thì có thể dụng app "thuốc không các bác nhỉ?" :D
gnadiah
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tại bác nghĩ vậy thôi!

Bác này nói ngược ngược!

Theo em thấy, hàng xách tay phải rẻ hơn hàng chính hãng mới tồn tại được. Hiện giờ hàng xách tay đã giảm giá, nhưng chưa mạnh, vẫn cao hơn chính hãng.
Vấn đề vụ iphone chính hãng kì này hơi bị chìm là do nhà mạng dài dòng khó hiểu quá nên phần lớn người dùng không hiểu, nhầm lẫn, hoặc không so sánh được.
dinhnhoquan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lý do để dùng hàng xách tay:

1. Chi phí: Chỉ dùng hàng xách tay trong trường hợp giá hàng xách tay max= 2/3 chính hãng.
2. Xuất xứ hàng xách tay: Từ người quen trực tiếp, hoặc còn nguyên Seal.

Đối với mình chỉ có thế.
dinhnhoquan
ĐẠI BÀNG
14 năm
@clongkong

Nếu thế bạn nên chửi luôn cả các cửa hàng đang bán hàng xách tay đi nhé! Có đảm bảo hàng xách tay cửa hàng không phải hàng tồn kho và giá thấp ko nhỉ?
longdong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Những người mới mua thì không biết sao chứ em đã xài từ 2007, mổi lần lên đời thì chỉ pù thêm 4, 5 tr là có iPhone dòng cao hơn, vã lại mình được bảo hành phần mềm nhanh chóng, ngồi uống cafe' và đợi lấy về lun, thoải mái vô cùng ... 😃
1 lý do duy nhất nếu 4G ra sẽ rẻ không bị chém và ghét điều này ở XÁCH TAY
nt8x
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mỗi người 1 quan điểm. Các bác có bàn cả ngày cũng ko ngã ngũ.
Quan trọng nhất vấn là giá cước thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019