Mời tham gia cuộc thi viết chia sẻ về kỉ niệm đẹp với điện thoại
Kính Cận 0_0
6 năm trướcBình luận: 155Lượt xem: 27.780
Có thể nói với đa số anh em thì điện thoại là một người bạn đồng hành không thể thiếu trong cuộc sống hiện đại và năng động ngày nay. Nó gắn liền với chúng ta trong cuộc sống hằng ngày, để phục vụ nhu cầu học tập, làm việc cũng như giải trí và là phương tiện liên lạc hữu ích giúp nối liền khoảng cách thời gian, địa lí...nên ít nhiều sẽ có những kỉ niệm đẹp đáng nhớ trong khoảng thời gian gắn bó ấy.

Chính vì thế diễn đàn Tinh tế thân mời anh em tham gia cuộc thi: "viết bài chia sẻ về kỉ niệm đẹp với điện thoại". Kỉ niệm ở đây có thể là vui, có đôi khi là buồn nhưng đều đọng lại trong anh em nhiều kỉ niệm nhất và bài viết có thể kèm hình ảnh chiếc điện thoại kỉ niệm ấy.

Thông tin về cuộc thi:
  • Nội dung: viết về một kỉ niệm của bạn với điện thoại có thể là bài viết (chữ, hình, video... )
  • Thời gian dự thi: đến hết ngày 1 tháng 12 năm 2014
  • Công bố kết quả: 6/12/14.
  • Nơi đăng: vào trong các khu vực bên dưới tương ứng với hệ điều hành của điện thoại đó. Rồi post link vào bài này.
Giải thưởng:
  • Giải nhất: 1 điện thoại Samsung Galaxy Note 4 dành cho bài thi đạt các tiêu chí sau: hay nhất, nhiều chia sẻ (share) lên Facebook nhất và nhiều lượt thích (like) nhất tính theo nick trên diễn đàn.
  • Giải nhì: 1 điện thoại LG G3 Stylus, tiêu chí chấm như trên dành cho bài xếp vị trí thứ 2.
  • Giải khuyến khích: 3 giải, mỗi giải là một ví SEN từ Khắc Tên dành cho 3 bài tiếp theo, tiêu chí như trên.
Quy định chung:
  • Bài dự thi phải do thí sinh tự viết.
  • BTC không chịu trách nhiệm về việc tranh chấp tác quyền bài dự thi. Người dự thi chịu trách nhiệm liên quan đến tác quyền của bài dự thi.
  • BTC giữ quyết định sau cùng.
  • Không PM hay gửi bài spam trong các topic khác kêu gọi Like (Thích) cho bài của mình mà làm ảnh hưởng đến những người khác, có thể bị treo nick vì lý do Spam & mất quyền lợi tham gia/trúng thưởng.
Cảm ơn công ty Samsung, LG và Khắc Tên đã tài trợ cho cuộc thi.

Chúc anh em có những giây phút ôn lại kỉ niệm vui, nhiều bài viết thú vị và nhiều may mắn!
Nokia 5300 con điện thoại đầu tay của em.
Yêu nhiều, nhớ nhiều, đau lòng cũng nhiều!
https://www.tinhte.vn/threads/nokia-5300-mot-thoi-de-nho.2390519/
https://www.tinhte.vn/threads/tuong-thuat-lai-vu-mat-dien-thoai-lumia-920.1893931/

kỉ niệm của em cũng không phải kỉ niệm đẹp cho lắm nhưng nó là bài học của em nói riêng và của mọi người nói chung. Bây giờ thì find my phone hay các chức năng tương đương đã rất nhiều và nhiều người sử dụng rồi. Nhưng cách đây gần 2 năm thì nó là 1 điều mới ít ai để ý.

Xin mọi người đọc... like và share để hiểu hơn ^^

( Hình ảnh em nó hiện tại.... gần 2 năm... rơi rớt nhiều.... Giờ e cũng chuyển sang 1520 dùng nên em nó hơi bị thảm thương một chút... đang chuẩn bị đi tân trang ) 😁

Sau khi mọi người đọc xong thì em có vài lời khuyên :
Lời khuyên của em dành cho tất cả mọi người là dùng điện thoại không phải là đi khoe với đời hay là một món trang sức. Mà nó là một phương tiện liên lạc, là một tài sản cán nhân. Là một sản phẩm công nghệ cao mà người dùng nên tìm hiểu nó kĩ. Hãy là một người dùng Tinh Tế....

Em xin hết. Xin cám ơn !
mod cho mình hỏi luôn , mình viết nhiều bài trong nhiều mục khác nhau về nhiều điện thoại khác nhau có được k ? hay mỗi người 1 bài ?
cái này mình đồng ý, giờ câu like fb nhiều quá, với lại thi nhau share cũng không có ý nghĩa gì lắm.

Mình viết theo kiểu sổ xố kiến thiết thôi, được thì tốt, mà không được cũng chả sao.

Thì cứ viết đi bạn, biết đâu số hên trúng con lô độc đắc sùi bọt mép thì seo
https://www.tinhte.vn/threads/bai-du-thi.2390533/

Mối Tinh Đầu...Nokia 603

Chúc mọi người vui vẻ !
@Tam Sole nghe đến 603 là giật cả mình.:p cfw G.L 😃
Các bạn gởi bài tham gia cuộc thi post vào đúng các khu vực nêu trên (10 khu vực) phù hợi với điện thoại của mình rồi post link bài viết đó vào bài thông báo này nhé. Không phải post bài thi trực tiếp vào đây đâu 😃
@Aurel Vlaicu Tuỳ mỗi cuộc thi có quy định riêng của nó, nếu bạn không thích có thể không tham gia chờ những cuộc thi khác phù hợp để tham gia nhé.
@Kính Cận 0_0 cho em hỏi là nhờ bạn bè login tinhte bằng facebook để like được không adm
@addyngok Trong nội quy cuộc thi có ghi nhé "...hay nhất, nhiều chia sẻ (share) lên Facebook nhất và nhiều lượt thích (like) nhất tính theo nick trên diễn đàn" nghĩa là tính theo lượt chia sẻ lên Facebook và lượt like bằng nick diễn đàn chứ không phải nick FB bạn nhé.
Ủa, bài viết về đt phổ thông thì viết trong box tin tức - đánh giá ở mục điện thoại phổ thông hả mod?
@Cea Điện thoại phổ thông thì post vào khu vực số 10 bạn nhé
@Cea Đúng rồi bạn...
@cuhiep Thanks mod! Đã gởi bài!
@cuhiep Em có bài viết về chiếc 2323c đăng từ đêm qua trong symbian, anh có thể chuyển bài sang điện thoại phổ thông giúp em được khôngg? Nếu không cứ đểv ậy có được không?
Kỉ niệm của mình đơn giản:
Dùng điện thoại ném người yêu cũ.
Giờ có vợ "ngon" hơn
Thanks cái điện thoại mình đã ném
Nhờ nó mà mình có vợ "ngon"
Xin hết 😃
Câu chuyện của những con cá vàng

https://www.tinhte.vn/threads/ca-vang-hay-la-cau-chuyen-cua-w800i.2390546/

LoL viết cách đây hơn 4 năm rồi!
https://www.tinhte.vn/threads/ki-niem-dien-thoai.2390551/
Chúc anh chị em có kĩ niệm vui hơn mình
Cho hỏi, cái con Nokia 2610 cho vào mục đt phổ thông hay hđh symbian đc nhỉ?
N6230 1 thời khó phai 😃
Nên bầu ra ban chấm hoặc ít nhất là các thành viên trong tinh tế vote, chứ chơi qua facebook phong trào bỏ xừ, gì chứ lên facebook đã thấy ghét rồi
@cuhiep share bài nào thì cũng từ tinh tế mà ra. Bác bảo k qc thì e biết là k qc, còn nếu qc thì cũng là qc khá"tinh tế" ;) thực ra e thấy mục đích qc cũng là chuyện quá bt hơn mấy bài mở nắp gì đó.
với e thì mong muốn những cuộc thi ntn thì nên bình chọn trên tt chứ share facebook k dc khách quan cho lắm. ;)
@hoanbnhbg bạn có thể tham gia mà không share... nếu bạn thấy share nó thiệt thòi quá thì bỏ qua... có nhiều cuộc thi khác nhau, có cuộc thi được chấm, có cuộc thi do share, do like, do cmt...
@ricky0090 Tuỳ theo mỗi cuộc thi có cách tham gia khác nhau mà. Cuộc thi này tính theo nhiều chia sẻ (share) lên Facebook nhất và nhiều lượt thích (like) nhất tính theo nick trên diễn đàn nhé.
@Kính Cận 0_0 Xem: 300 mà share những 1K luôn thì cũng hơi không công bằng lắm Ad ạ!
12 năm trước, tôi có chiếc điện thoại nokia 8910 hợp kim ti tan màu đen, nếu ai còn nhớ là chiếc điện thoại bấm 2 bên thì nó đẩy lên. Nó rất long lanh, nhìn như dành cho hiẹp sỹ bóng đêm, toát lên sự sang trọng, lịch lãm và business, mỗi tội phần mềm ko được thông minh lắm. Tôi rất nâng niu nó hơn cả trứng, rồi một ngày đẹp trời đang vi vu xe máy ngoài đường thi sếp gọi đút tay vào túi quần rút con điện thoại thân yêu ra thì ôi thôi, ro làm bằng vỏ tita chống xước, chống bám vân tay thế là nó rơi, trượt mất 20m thế là thôi rồi lần đầu tiên biết thế nào là ngẩn ngơ ngoài yêu.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
63.639 bài đăng
Duy Luân+ 145VIPDuy Luân
63.337 bài đăng
hemilo+ 126VIPhemilo
6.502 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 76TÍCH CỰCHồ vi từ 86
1.872 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156