Mời tham gia khảo sát tình hình mua sắm trực tuyến của cá nhân 2015

sonlazio
23/10/2015 3:45Phản hồi: 56
Mời tham gia khảo sát tình hình mua sắm trực tuyến của cá nhân 2015
Mời các bạn tham gia khảo sát về xu hướng mua sắm trực tuyến cá nhân năm 2015 do Cục Thương Mại Điện Tử và CNTT thực hiện. Bài khảo sát này sẽ giúp cơ quan quản lý biết rõ hơn nhu cầu của chúng ta, những khúc mắc cần phải phải xử lý, những ưu điểm cần phải phát huy đồng thời xây dựng bản chỉ số và báo cáo về TMĐT tại Việt Nam hàng năm giúp cho các doanh nghiệp làm TMĐT có số liệu thực tế trong nước. Các thông tin cá nhân của bạn như tên hay email sẽ không được công khai, đừng lo lắng nhé.

Xem thêm:
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thuyfoet
TÍCH CỰC
8 năm
Nhiều cái mua online khá rẻ. Nhưng có những cái cũng rất trời ơi.
bomy
CAO CẤP
8 năm
Tinhte bữa nay luôn có những bài thu thập thông tin người dùng dưới mác khảo sát. Khảo sát thì miễn phí nhưng những thông tin được thu thập và xử lý sẽ đem về lợi nhuận ko nhỏ cho tinhte đâu.
Mặc dù như vậy cũng ko xì ra cho ng dùng được gì. Ăn dày quá tinhte ơi
mrnoble
TÍCH CỰC
8 năm
@bomy Xin phép cho mình cười phát bạn thật tốt bụng khi tiết lộ bí mật ;)
@bomy Chỉ bỏ ra vài phút, vừa đóng góp cho tinhte, vừa tham gia thống kê để cải thiện TMDT ở Vietnam, tôi thấy có gì mà phải lăn tăn.
Wantobe
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko bít có ăn dày ko nhưng mà link của cục TMDT&CNTT thì trực tiếp, k có ref nhé bạn. Quảng bá cho thương mại điện tử cũng tốt mà 😁

# Edit 1: Trong bài khảo sát có mục Người giới thiệu, mình điền tinhte.vn.
Note: Năm 2014 cũng có khảo sát này, tinhte cũng share.

# Edit 2: Mình làm theo bạn @2Tek.vn thì thấy đúng vậy.

Anosoul
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Wantobe mềnh cũng z :v
Xem thế nào
blueweasley
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ý kiến của mình: Website bán hàng trực tuyến còn lập lờ về việc bảo hành các món hàng công nghệ. Thường thì sẽ thấy ghi "Bảo hành chính hãng" mà không giải thích "Bảo hành chính hãng" là gì. Có thể hiểu là sau khi mua, các website này sẽ đá "quả bóng" chất lượng sản phẩm cho phía nhà cung cấp. Ngoài ra thì thủ tục đổi, trả lâu và phức tạp.

Do đó mình toàn mua sách và vài dụng cụ khó hư 😆
bjboyn00b
TÍCH CỰC
8 năm
Ngày xưa khảo sát mỗi lần đều được 50k hoặc quà, Tinhte ẵm hết roài 😆
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
@bjboyn00b Có lẽ nào
TqTTpT
TÍCH CỰC
8 năm
theo mình hiểu thì hiện tại chưa đơn vị nào ở VN được cấp phép cho dịch vụ mua bán trực tuyến thì phải
mr.sonva
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TqTTpT Quá bậy.
TqTTpT
TÍCH CỰC
8 năm
@mr.sonva Chắc mình nói sai nhưng chắc chắn có 1 loại hình kinh doanh chưa đc cấp phép nhưng ng ta vẫn đang triển khai, mobile payment thì phải
mimosa1805
TÍCH CỰC
8 năm
Đóng góp để người ta hoàn thiện, tương lai là mua sắm trực tuyến ai còn hơi đâu ra cửa hàng chi cho mệt.
Khảo sát ko có thưởng ah
2Tek.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình cũng nghĩ như bác.

Khi bạn click link từ tinh tế sang bên trang khác sẽ có lưu ở Http Request Header hình như attribute là Referer thì phải

Mà mình click chuột phải open new tab => https://api.viglink.com/api/click?format=go&jsonp=vglnk_144558356225613&key=15298ddd4712283d05c56b50be83b2c8&libId=ig3b2hau010107v7000DA1jwqfyzdoua0b&loc=https://tinhte.vn/threads/moi-tham-gia-khao-sat-tinh-hinh-mua-sam-truc-tuyen-cua-ca-nhan-2015.2520321/&v=1&out=http://www.moit.gov.vn/vn/tin-tuc/4770/bao-cao-thuong-mai-dien-tu-2014.aspx&title=Mời tham gia khảo sát tình hình mua sắm trực tuyến của cá nhân 2015 | Tinhte.vn&txt=Báo cáo TMĐT Việt Nam 2014
vietnamtea
TÍCH CỰC
8 năm
90% mua sách online
gamohnvn
TÍCH CỰC
8 năm
Ecommerce ở VN mình giờ khó tin lắm, rao một kiểu, bán một kiểu. Các công ty làm Ecommerce cũng ko khá hơn là gì. Các chế tài quy định.... thì chưa được quản lý chặt chẽ --- > Người dùng mất niềm tin, nhiều khi chỉ là hám rẻ từ các chương trình khuyễn mại.
Chắc phải 5 10 năm nữa thì ecommerce mới dần ổn định được.
Mua hàng online mình hay mua sách. Những thứ khác mua qua thương gia. 😃
Người tạo ra cái khảo sát này không có kinh nghiệm về mua sắm trực tuyến.
CNTT-Viet
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình toàn mua hàng online. Toàn mua trên Lazada và Tiki, chưa lần nào thất vọng😁
Trước tiên, hãy nhìn 1 cách tích cực rằng việc khảo sát này có ý nghĩa trong việc cải thiện chất lượng của thương mai điện tử. Nếu các bạn có trách nhiệm với quyền lợi của chính bản thân mình và muốn phát triển TMĐT nước nhà thì nên tham gia nghiêm túc (trả lời trung thực những câu hỏi từ bản khảo sát). Nếu sợ bị lộ thông tin cá nhân thì có thể không để tên thật và dùng 1 cái email khác với email thường dùng.

Mình không dám lên lớp dạy đời các bạn nhưng nói thật, ý thức cộng đồng của các bạn chưa cao lắm. Lượt qua các comment thì đa phần thấy các bạn phủ nhận thương mai điện tử ở VN, rồi thì bảo tinhte lợi dụng thông tin của các bạn để trục lợi ... Nếu đùa thì cũng không nên đùa như vậy. Còn nếu nói nghiêm túc thì các bạn nên xem lại kiến thức và ý thức của các bạn. Không có cái gì tự nhiên hoàn hảo hết, nền thương mai điện tử nước ngoài phát triển chắc 1 phần cũng do người ta làm tốt nhiều khâu mà khảo sát người dùng là 1 trong những khâu như thế. Vì vậy, thay vì ngưỡng mộ nước ngoài và chê bai Việt Nam, hãy làm 1 cái gì tích cực hơn như có trách nhiệm với lời nói của chính mình và trách nhiệm với cộng đồng.
phamminh05
TÍCH CỰC
8 năm
Tham gia khảo sát mà không có giải thưởng gì hết vậy :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019