Mời tham gia Offline trải nghiệm 2 máy nghe nhạc Sony Walkman NW-WM1ZM2 và NW-WM1AM2
AudioPsycho
một thángBình luận: 29
Mời tham gia Offline trải nghiệm 2 máy nghe nhạc Sony Walkman NW-WM1ZM2 và NW-WM1AM2
Hiện mình đang có 2 chiếc máy nhạc cao cấp nhất của Sony là Sony Walkman NW-WM1ZM2 (82.990.000 VNĐ) và NW-WM1AM2 (34.990.000 VNĐ) nên muốn mời anh em đến trải nghiệm và trao đổi. Offline sẽ được tổ chức vào lúc 9h30 sáng thứ 7, 23/4 tại cafe Tinh Tế: số 70 Bà Huyện Thanh Quan, phường Võ Thị Sáu, Quận 3, TP HCM.

Hôm đó mình sẽ chỉ mang 2 máy đã chép nhạc 24bit/192kHz vào bộ nhớ trong và đăng nhập sẵn Apple Music để anh em trải nghiệm. Do mình chỉ có máy nên anh em chủ động mang theo tai nghe hoặc nhạc của mình theo để cắm rút cho tiện.

Anh em có thể xem thêm thông tin tại bài viết này

Một số hình ảnh của NW-WM1ZM2:

Thiết kế của Sony NW-WM1ZM2 bên ngoài bóng bẩy, độ hoàn thiện cao, tinh tế với body khung máy làm từ đồng mạ vàng không chứa oxy tinh khiến tới 99,99% (4N). Do toàn bộ khung máy được làm từ vật liệu cao cấp, nâng cao độ bền sử dụng, lớp mạ vàng ngăn cản từ tính vào máy, giảm trở kháng, nâng cao chất âm. Màn hình Sony dòng NW-WM1ZM2 là màn cảm ứng sắc nét LCD-HD 5 inch (1280 x 720 pixel).

Quảng cáo

tinhte_sony_walkman_wm1zm2_wm1am2_máy_nghe_nhạc (5).JPG

Về cấu hình phần cứng, hệ điều hành của máy WM1ZM2 sử dụng Android 11 tương thích tốt với Google Play. Bạn dễ dàng cài đặt các ứng dụng hữu ích chuyên nghe nhạc như: Spotify, Amazon Music, LINE Music, Apple Music, Youtube Music,...

tinhte_sony_walkman_wm1zm2_wm1am2_máy_nghe_nhạc (4).JPG

Ngoài kết nối có dây qua cổng 3.5mm và 4.4mm balanced, thiết bị còn có thể phát nhạc không dây từ nguồn Wi-Fi 802.11 a / b / g / n / ac, phát nhạc trực tiếp đến tai nghe, loa, thiết bị nhận nguồn không dây từ kết nối Bluetooth. Định dạng âm thanh cao cấp Hi-res được hỗ trợ: DSD 11.2Mhz, PCM 384khz, FLAC, MQA, WAV,MP3,... Bộ nhớ trong lưu trữ được tích hợp sẵn là 256GB, ngoài ra chúng ta còn thể mở rộng thêm qua khe cắm thẻ microSD mở rộng.Ngoài đóng vai trò là một máy nghe nhạc hiend thuần, bạn có thể kết nối USB DAC truyền dữ liệu âm thanh đến máy tính qua cổng USB Type-C tiện dụng.

Một số hình ảnh thực tế của NW-WM1AM2

tinhte_sony_walkman_wm1zm2_wm1am2_máy_nghe_nhạc (8).JPG
tinhte_sony_walkman_wm1zm2_wm1am2_máy_nghe_nhạc (9).JPG
tinhte_sony_walkman_wm1zm2_wm1am2_máy_nghe_nhạc (10).JPG
tinhte_sony_walkman_wm1zm2_wm1am2_máy_nghe_nhạc (12).JPG
tinhte_sony_walkman_wm1zm2_wm1am2_máy_nghe_nhạc (11).JPG
29 bình luận
đặt 1 vé trải nghiệm
Nếu dùng Tai nghe bluetooth..thì nên mang thep cáp 3.5 không ? Nghe nói nghe qua dây cáp mới dùng được DAC của máy nghe nhạc
nhìn chắc chắn nhỉ
Ad có thể so sánh giúp mình với Lotoo Paw gold touch được ko ? Cả SP2k nữa
Đỉnh kout
Yêu thế, nhưng mình ở Hà Nội. Chúc anh em vui vẻ
Rất hóng bài review chi tiết hai em này!
Phải chi nó có thêm chức năng gọi điện và chụp hình, mê thiết kế dầy chắc nịch của tụi nó quá
@huutai_pasion Vậy khác nào đt bác
Quá khủng, tiếc mình lại ở tỉnh khác
2 năm trước vẫn còn ý định mua 1 cái máy nghe nhạc, giờ bỏ rồi
Cười vô mặt
anh em trong nam sướng thật hic
Đẹp quá, thèm ghê.
NW-WM1ZM2 (2.990.000 VNĐ) và NW-WM1AM2 (4.990.000 VNĐ) thôi à. Mua được
Cười vô mặt
máy đẹp. chắc chưa đủ trình để thẩm 2 em í
2 em này mình được nghe thử thế hệ trước hồi mới ra, công nhận tiếng bóc tách kinh khủng, nền cực kỳ sạch, nghe qua cái tai nghe mà mình vẫn hay nghe mà mình còn giật mình. đáng đồng tiền, không biết thế hệ 2 này thế nào. hóng các bác được nghe review cảm nhận.
TRẢI NGHIỆM XONG CÓ GIVE AWAY NHÉ ANH EM
Đầu 3.5 có 60mW + 60mW (high gain) ở 16ohm thì không biết làm cái trò gì đc nhỉ?
@caocaolatre199x 250mW 16 ohms single ended là đủ chơi inear như đám z1r hoặc campfire rồi. Tai nhạy cỡ 103db và trở lanh quanh 16-32 là ngon lành.
Mình dùng ie 600, low gain 80% volume ở 4.4 out, chơi tốt với noble zephyr, ie 600, campfire ara. Ko xì, ko ù, tách lớp tốt.
@AudioPsycho Nếu mà chỉ như thế thì dễ tính quá ạ, với cả nó không xứng đáng với cái giá trên trời của nó.
@caocaolatre199x Chuyện đúng giá hay ko là chuyện người dùng rồi. Nó giống như chơi amply to vậy thôi, một là brand mạnh, đã là walkman thì chục năm nữa nó vẫn là cái walkman, 2 là âm thanh hợp với người mua hay không, nếu đã hợp và ko từ chối đc âm thanh của combo dap + tai nghe thì chuyện bỏ tiền nhiều ra mua cũng dễ hiểu.
@AudioPsycho Ok bác.
tkdang
ĐẠI BÀNG
một tháng
Dùng jack gì vậy ạ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019