Mời tham gia thi review TV Sony: mở rộng thêm ngày thi và giải thưởng

cuhiep
30/11/2020 9:38Phản hồi: 228
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã post, anh em vào like ủng hộ mình nhe 😃

https://tinhte.vn/thread/review-tv-sony-kd-43x8000e-sau-3-nam-su-dung.3231572/
@PhanDat123BL Con tivi cũ của mình đây rồi, ổn hết trừ cái vào mạng hơi lâu, mở lên 1 chút mới vào được, lúc nào cũng vậy.
@caffeinezzZ à của mình thì không gặp lỗi này, mở lên vô youtube là coi được liền ah.
Vừa mua 65X7500H xong 😁
hoangsontech
ĐẠI BÀNG
3 năm
15 năm vẫn chạy tốt ( ͡° ͜ʖ ͡°) ...
tuanpekoe
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đã tham gia cuộc thi: https://tinhte.vn/thread/review-tv-sony-bravia-43x8500f-xuat-sac-trong-tam-gia.3241580/
Các bác vào bình luận cho vui nhé 😁
Ngon quá
Nhà mình sử dụng Sony X85F, mua dùng đc 2 năm rồi thì phải. Cũng không phải là dòng cao cấp của Sony, chỉ là vừa túi tiền của gia đình. Nhà mình thì thích dùng TV của Sony nào giờ, TV cũ cũng là của Sony. Về giá tiền thì lúc nào Sony cũng cao hơn các đối tượng có cùng cấu hình nhưng trải nghiệm lâu dài luôn làm cho cả gia đình mình hài lòng
Màu sắc tươi, đúng màu và rất sinh động.
Thiết kế của Sony thường khá đơn giản, dùng 4-5 năm thấy cũng không lỗi thời (cái cũ do hư gần dịp Tết nên mới mua cái mới), như TV của mình có viền khá mỏng và tối giản, nhìn rất hiện đại. Chân TV cũng chỉ là 2 thanh chữ V, nhìn mảnh mai nhưng khá chắc chắn. À TV ko có nút bấm cứng, toàn bộ điều khiển nằm hết ở remote, điều này giúp TV thêm phần tối giản nhưng mỗi khi kiếm không ra remote thì cũng có chút hoảng nhẹ...
Vốn là một chiếc Android TV với có giao diện do Sony điều chỉnh, trải nghiệm của nhà mình rất tốt, các ứng dụng như Netflix, Youtube load khá nhanh, kết nối với các đt Android cũng dễ mỗi khi muốn cast nội dung. À, có chế độ Bluetooth và tự động tắt khá thông minh
Về âm thành thì khá tốt, phòng khách nhà mình tầm 15m2 nhưng chỉ giữa âm thanh ở mức 20% thôi là đủ nghe. Âm thanh rõ, trong nên mình không nghĩ đến việc đầu tư thêm soundbar dù tin trải nghiệm sẽ tốt hơn 😆). Hôm qua xem Bình Ngô Đại Chiến trên Youtube mà nghe rợn da gà mấy lần do âm thanh nổi và rất sống rộng, nghe rõ từng tiếng gió ở nền cũng như những lần NSUT Thành Lộc nhấn giọng 👍
Tin dùng Sony mấy năm qua và chắc sẽ tiếp tục ủng hộ sau này 😃))
P/s hình minh hoạ nhưng do đt cùi chụp hơi ghê nên mng bỏ qua nhé 😂
miloxiloto
ĐẠI BÀNG
3 năm
https://tinhte.vn/thread/review-tv-oled-sony-tien-the-chia-se-ve-anh-huong-cua-van-hoa-nhat-ban-o-dai-loan.3244017/#post-58655142

Anh em vào đọc và để lại comment giúp mình nhé. Ko biết bao h có kq nhỉ?
duyennd1207
ĐẠI BÀNG
3 năm
@miloxiloto Mình cũng đang hóng kết quả đây 😁
tuanpekoe
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chưa thấy kết quả các bác nhỉ 😁
HTC206
TÍCH CỰC
3 năm
@tuanpekoe vẫn đang hóng giải may mắn đây bác :D
duyennd1207
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ktc2206 hình như các sếp bận ăn tết nên cũng quên quên rồi ;))
tuanpekoe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@duyennd1207 2 tuần trôi qua rồi 😁
Chưa thấy thông báo kết quả nữa... haizzz
anphunl
ĐẠI BÀNG
3 năm
2 tuần rồi admin @cuhiep ơi.
xịn xò
miloxiloto
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sau Tết mới trao giải ạ?
HTC206
TÍCH CỰC
3 năm
A Hiệp quên bài này rồi 😔
jumpy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Review TV Sony có nhận thưởng thì chắc chắn phải review tốt rồi.
Mình dùng TV Sony 43 inch 4k (model 43W800c thì phải) được 2 năm thì bị 2 sọc ngang màn hình rồi. Nên ko dám viết review.
Chán. Lần tới chắc chuyển qua LG.
Cái màn Sony 1 tháng bật có mấy lần cũng cháy giờ Review sao ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019