Mỗi tháng mình chi khoảng 700 nghìn cho các dịch vụ trực tuyến, còn anh em?

Lê Huyền Vân
17/4/2023 4:35Phản hồi: 398
Mỗi tháng mình chi khoảng 700 nghìn cho các dịch vụ trực tuyến, còn anh em?
Các dịch vụ hiện tại mình đang sử dụng và trả phí đều đặn hàng tháng bao gồm: Netflix, Youtube Premium, Apple One, Google One, Adobe (Lightroom + Photoshop), Microsoft 365. Đây là những dịch vụ cần thiết và mình trả phí để có thể sử dụng một cách thoải mái và phục vụ công việc. Chưa kể, có những lúc mình còn phải chi thêm tiền cho các dịch vụ như FShare, FPT Play, VieOn,…

Có những dịch vụ mình mua theo gói năm, có những cái share cùng bạn bè và tự trả. Mình tính sơ sơ bên dưới này nhe:

• Apple One gói Family để được sử dụng 200GB iCloud, các dịch vụ Apple Music, Apple TV + và Apple Arcade với giá mỗi tháng là 249.000đ.
  • Google One 200GB: Mình mua gói này chủ yếu để lưu trữ các tài liệu trên Google Drive mà mình dùng hàng ngày và cũng dùng cho Google Photo với giá 690.000đ/năm, tương ứng mỗi tháng mình trả khoảng 60.000đ.
  • Adobe 20GB (Lightroom + Photoshop): Gói này là rất cần thiết cho công việc hàng ngày của mình ở Tinhte.vn, dùng để chỉnh hình và làm cover bài viết,… Hiện mình đang share gói 1 năm với đồng nghiệp với phí khoảng 1.500.000đ/năm, tương ứng mỗi tháng khoảng 125.000đ.
  • Microsoft 365 Personal: Gói này cũng để phục vụ nhu cầu công việc với các ứng dụng văn phòng khi mình dùng các thiết bị. Mình cũng mua gói năm với 1.499.000đ, tương ứng mỗi tháng khoảng 125.000đ.
  • Netflix Premium: Mình đang dùng ké gói 260.000đ của một người bạn, gói này có thể xem được nội dung với chất lượng Ultra HD. Trên Netflix có nhiều series phù hợp với chủ đề và nội dung mà mình thường xem, phim Hàn là 1 ví dụ. Mỗi tháng mình chi 65.000đ cho dịch vụ xem phim.
  • Youtube Premium: Mình dùng dịch vụ tắt quảng cáo trên Youtube từ năm 2020 và đã quen với việc không bị quảng cáo làm phiền. Hiện dịch vụ này đã được mở thanh toán trực tiếp tại Việt Nam với gói gia đình là 149.000đ, được chia sẻ tối đa 5 thành viên khác. Như vậy 149.000/ tháng có thể chia được cho 6 người, tương ứng khoảng 25.000đ/người/tháng.
  • Spotify: Trong gói Apple One đã có bao gồm Apple Music, nhưng mình cũng không hiểu vì lý do gì mình vẫn mở và nghe nhạc trên Spotify. Thật ra, không nhất thiết phải mua gói Premium, vì Spotify có cho nghe free nhưng mình sẽ phải nghe quảng cáo ở đầu bài hát. Cái cảm giác đang hứng nghe nhạc mà “Bạn đang nghe nhạc trên Spotify…..” chen ngang nó hơi khựng và mất hứng. Spotify Premium có giá 59.000đ/tháng.

=> Nhìn lại, mỗi tháng mình đã chi khoảng 700.000đ cho các dịch vụ trực tuyến để phục vụ công việc và giải trí. Bình thường, các gói dịch vụ được trả theo năm hoặc các đợt khác nhau nên mình không để ý lắm, hôm nay ngồi tính mới thấy mình chi kha khá cho các dịch vụ trên. Như vậy, mỗi năm mình đã chi hơn 8 triệu cho những dịch vụ trực tuyến.

Còn anh em thì sao, anh em đang trả phí cho những dịch vụ nào hàng tháng? Chia sẻ bên dưới phần bình luận nhá!
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

0 đồng
@phatkrongana giống nhau bác nhỉ. mình chưa có thói quen trả tiền kiểu này. sau này thì có thể. chứ giờ thì chưa.
Yêu quá
@mig29f Đúng là bán anh em xa mua hàng xóm gần 😆
hunhun
TÍCH CỰC
10 tháng
@mrtqt Chỉ chi tiền mạng, còn những dịch vụ online khác thì lách đc 🤣
@hunhun Mạng t cũng lách luôn nha
nambt16
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Đang dùng Youtube Premium theo năm, chưa có ý định dùng các dịch vụ khác.
@nambt16 bé đường hơn 40 củ nên rảnh đâu mà wan tâm mấy cái râu ria này, thích là click
@SieuBanana có bố đường ko bạn?
Netflix 65k/tháng, Google driver 450k/năm, Microsoft 360 220k/năm, Vieon all access 430k/năm, MyTV 0 đồng/tháng do kèm gói Internet VNPT, youtube premium 25k/tháng, Xbox game pass PC 50k/3 tháng
HanSho
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@stevenvmc Microsoft 360 rẻ hơn 365 xíu! 😁
@nierec nhóm FB Xbox nhé bạn, nhiều người bán nên mình mua trải nghiệm thử sau khi bán PS4
@hanoilegend https://www.facebook.com/groups/321571239982707 bạn vô nhóm này hỏi nhé
@Xavier-Au 1tb. Bác này nhầm nè
Netflix 65k
Icloud 60k
Youtube premium x 2 acc tầm 40k
Spotify 60k
PS plus hơn 800k 1 năm-> mỗi tháng khoảng 70k
73k: Youtube Premium Family
19k: Apple ICloud +
220k: Netflix (mới mua tháng này)
Free: Office 365 E5
@gauto988 Sao O365 free được vậy bạn?
@stevenvmc https://maclife.io/tu-tao-tai-khoan-office-e5-office-365onedrive-5tb.html

Mỗi tài khoản E5 này được 24 tài khoản office miễn phí, mỗi tài khoản hình như active được cho 5 thiết bị cài office thì phải. Mình dùng 2 năm rồi chưa thấy Microsoft nó báo dừng
日本人
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Tôi chỉ tốn 377k cho gói google one (100g trong vòng 5 năm).
@日本人 Mình làm mấy lần không được
@日本人 trong 5 năm mà nhu cầu quá 100gb thì up lên chết tiền =))
devilbs
TÍCH CỰC
10 tháng
@日本人 Tôi cũng làm giống bác, 100gb là tôi xài đủ cho email và google photo, tài liệu "học tập" trên google drive
@thieu thien Vào trong bài viết, tham gia nhóm zalo, mn hướng dẫn bạn
- Apple One Family share chung 45k
- Spotify 1 năm mua qua facebook 200k
- Youtube Premium Family share chung 25k
- Fshare Premium 6 tháng share chung 180k
Nói chung củng cố gắng ủng hộ hàng chính hảng theo kiểu tiết kiệm.
@TRUNGKIENVEVO cho mình xin link hay thông tin bác mà mà bác đang mua đi
@bugatti269 Vài facebook @HaryPremium
Inbox ông đấy kết bạn zalo ổng support nhanh lắm.
Zray
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@bugatti269 zalo.me/84889740409 . Bạn này bán spotify dạng family nên yên tâm ko tạch
Mình dùng
Icloud: 60k
YT Pre: 149k
Fonos: Nghe gì mua đấy
@Baoanh_nghiem Cloud nào chả thế bác 😅
@hoangdang223 Thì thế em mới nói là tiện mà. Chứ em ko có so sánh các cloud với nhao.
@Erix Là do mình chứ. Bác thích bác chọn chế độ tải về mà. Còn nó tiện ở khoản chuyển dữ liệu qua lại các máy
Erix
TÍCH CỰC
10 tháng
@Baoanh_nghiem thấy cũng bt, trc thấy ok giờ huỷ rồi, lúc đang vội xem chờ nó load thấy mệt quá
Mất mỗi 90k tiền mạng thôi.
@dlv.thickgame Chuẩn. Ngoài việc tốn 2xx K tiền mạng hàng tháng. còn lại mọi thứ đều FREE.

Điện thoại xài Android nên xài app thoải mái chả phải tốn tiền mua linh tinh.

Tivi thì YTB chịu khó coi QC chút cũng xong, cũng như truyền hình spam QC riết cũng quen.
Dùng Televizo thay cho FPT play, Vieon, TV360.
dungpvbk
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Phucnguyen11 Dùng cái này ntn bác nhỉ
@dungpvbk Bạn cài vào máy xong tìm mấy link iptv rồi add vào là xem như truyền hình trả tiền, xem được cả ngoại hạng Anh. Vd như: http://gg.gg/bearlivetv
Còn cách nữa là cài Kodi, cái này còn đầy đủ hơn nhưng nặng máy và khó dùng. Bạn vào nhóm Kodi Vietnam trêm FB, có hết mấy cái này.
dungpvbk
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Phucnguyen11 oke bác
Chung807
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Phucnguyen11 có ios k bạn?
@Chung807 Mình cài trên TV. Còn trên ios dùng tạm GoTV.
mnx190
TÍCH CỰC
10 tháng
Tìm đồng đội Youtube Premium Family lâu dài 300k năm (25k/1 tháng). Quan tâm ib em nha
@mnx190 Đã ibox
minabibo
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@mnx190 Đã ibox
70k youtube family
10k phimwin.com
elninoit
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@dbangel99444 Trang này xem ổn không bác. Em đăng ký mà nó yêu cầu mã giới thiệu mà lấy đâu ra nhỉ
@elninoit mã gt là gì các bác. Trang này xem ổn ko để e dky với haha
elninoit
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Hà Nhân Lão Tử Hổng biết, vào thẳng link mà bắt phải nhập mã giới thiệu thôi next mịa nó luôn cho nhanh.
@dbangel99444 Hi bác
Bác có thể hướng dẫn mình cách mua mã giới thiệu của phimwin không
Cũng tầm đấy Và cái quan trọng nhất để sử dụng các dịch vụ trực tuyến là Internet: FPT: 299k/tháng + 4G 100k/tháng nữa => Tổng dịch vụ online tầm hết: 1tr
zeroabs
TÍCH CỰC
10 tháng
Chỉ dám chi cho công việc freelance. 365: 1200k/năm (xài Office bản quyền cho chuẩn), GG 100GB: 450K/năm (nâng dung lượng cho gmail).
@zeroabs cần đỡ chi phí ib mình: office 499k/3 năm, GG 249k/năm, chính chủ, yên tâm nhé b.
Nhiều nhu cầu quá, buông bỏ đi 😁
@xecatang Đọc qua thì thấy Google One là đáng tiền nhất. Còn lại là vì công việc ko tính.
Vân sang dùng chung netflix vs mình không? Có 50k/tháng thui
@Ngọc Ngọc Đức Vân sang chung với mình không? Mỗi tháng mình tặng 700K tất cả các dịch vụ nói trên luôn
@cadenlid Vân sang ở chung với mình không? Mình bao tất cả các dịch vụ nói trên cả phí ăn, ở, đám cưới 😃
Mình dùng

Truecaller theo năm,
Google One theo tháng,
Onedrive theo năm,
Youtube theo năm,
Enpass theo năm,
Nintendo Online theo năm...

nhớ được nhiêu đó, có thể còn nhiều nữa mà chả nhớ.
@zeroabs à do mình có gói Onedrive 1TB rồi nên cũng ko cần thiết phải mua gói GG One 1 năm, xài thời gian ko thích thì hủy thôi 😁
@XuHanDoi mình có nhóm riêng bác ơi.
@IceNinja Truecaller theo năm 450k/năm. có định vị số spam (tự chặn) và hiển thị tên sđt hầu hết ng gọi đến

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019