Mọi vấn đề về Sam Sung Wave 8500.

loveyuramcha
7/2/2011 4:0Phản hồi: 811
Em dùng Sam Sung Wave 8500 nên xin phép BQT cho em mở Topic này nhằm phục vụ các bác nào "trùng máu"

Mời các bác tham gia Topic và đặt ra các câu hỏi về Sam Sung Wave 8500 (biết giề em sẽ trả nhời nhiệt tình) và cũng mong các bác chỉ giúp em những kái chửa bít ợ!

Về cơ bản thì em thấy Sam Sung Wave 8500 tương đối ổn định về mọi mặt từ các kết nối cơ bản cũng như thiết kế và giao diện...

Em ở Hà Đông bác nào ở quanh khu vực Hà Nội có giề về Sam Sung Wave 8500 thì cứ đóng góp vào đây, nếu cần thiết thì ta Off kái gặp nhau đầu Xuân nhể!

Chúc các bác có 1 năm mới An Khang, Thịnh Vượng và hiệu quả trong công việc, nhận định về Công Nghệ + Vạn Sự Như Ý....!
811 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Những lỗi cơ bản thường gặp ở Sam Sung Wave 8500.

1/ Lỗi DNS => Cách khắc phục cứ tiếp tục truy cập đến khi được thì thôi vì đây là "bệnh riêng" Sam Sung Wave 8500 (Các dòng khác chắc cũng vậy)

2/ Bộ nhớ đầy
A: Cách khắc phục cứ truy cập vào 1 Website tiếp đó // /\ // ... // Cài đặt Internet // Xóa bộ nhớ đệm // xóa Cookie // Ok là xong....
B: Cài đặt // Bộ nhớ // Bộ nhớ mặc định // Thẻ nhớ xong là mọi thứ chuyển sang thẻ nhớ 8 Gb thì các bác tha hồ lưu trữ, cài đặt.

3/ CPU nhảy như Ngựa + hao Pin => Cách khắc phục
A: // Cài đặt // Về điện thoại // Thông tin hệ thống // CPU // Trình quản lý công việc // Kết thúc mọi ứng dụng là ok!
B: Thiết lập thủ công các dịch vụ truy cập tự động!
C: Tắt các chế độ Wifi, Bluetooth khi không dùng đến

4/ Khi cài đặt quá nhiều máy hay bị lỗi, đơ các bác nên cài đặt lại toàn bộ cho máy với thao tác *2767*3855# là máy lại trở lại trạng thái ban đầu như lúc mới mua!

Chú ý:
1/ Trước khi cài đặt lại trạng thái ban đầu (hay còn gọi là khôi phục cài đặt gốc) các bác nhớ xem có gì quan trọng lưu trong bộ nhớ điện thoại thì chuyển hết sang thẻ nhớ vì nó sẽ xóa hết mọi cài đặt, lưu trữ của các bác trên máy đấy!
2/ 1 chú ý quan trọng nữa là trước khi khôi phục cài đặt gốc bằng thao tác *2767*3855# các bác nhớ để chế độ Máy Bay để mọi thiết lập trở lại trạng thái ban đầu nhanh hơn! Nếu không để chế độ Máy Bay thì các bác dễ bị đơ máy hoặc phải chờ rất lâu sau máy mới thiết lập xong!

Còn rất nhiều điều hay, mới nhưng giờ em phải đi tán gái chút nên hẹn các bác vào dịp sau!

Thân chúc các bác 1 năm mới vui, trẻ, khỏe + Bình An, Hạnh Phúc!
CPU nhảy loạn xạ sao ko up FW khác mà out mấy cái chương trình ra cũng đâu giải quyết được bao nhiu đâu bạn?😃😃
meobeo_
TÍCH CỰC
13 năm
lỗi quá chuẩn ! bực quá mình thanh lý em wave luôn òi
Chưa j đã thanh lý rồi, phải tìm cách khắc phục chứ bạn.
@user1706 cpu máy cứ nhảy loạn lên mặc dù đã tắt mọi chương trình là do máy đọc phần mềm cài trên thẻ bị lỗi, chỉ cần tắt máy tháo thẻ nhớ, khới động máy lên rồi lại tắt máy , lắp thẻ nhớ vào , khởi động máy lên là ok, cpu lại chạy bình thường.1%
ban oi khi minh vao ket noi \mang \che do mang nhung may bao mang dang duoc su dung boi ung dung khac .ngat ketnoi .nhu vay xu ly nhu the nao?
Bạn cứ tắt nguồn khởi động lại máy để 1 lúc roài kết nối tiếp là ok!
hehe thấy giang hồ nó đồn thổi khôi phục bằng code (thao tác trên fím) sẽ làm máy đơ đơ như cây cơ điển hình wifi bị kém đi rất nhìu hix còn mình tiếc tiền ko mua thiết bị phát wifi đi cài conectyfi hix hậu quả là laptop chạy lại win còn dt up lai fw hix laptop cài win lai bình thườnh nhưng đt mình giờ wifi xit kinh bắt song yêu kinh
Có lẽ bạn chưa để chế độ Máy Bay khi khôi phục nên bị vậy thôi.
Mình và bạn mình cùng mua SSW nhưng từ Pin đến Wifi của bạn mình đều kém mình và mình tự tìm hiểu và "tự cho" là bạn mình mua lô hàng sau sau nên kém hơn lô hàng đầu (Chỉ cảm thấy vậy thoai ná)
Hàng đầu máy j cũng có 2 loại, thường là tốt hẳn hơn các đợt sau & có vài máy lỗi 😃 Song vấn đề pin thì mình thấy còn do FW sử dụng trong máy nữa :p
Bạn làm ơn cho mình hỏi Samsung Wave S8500 thì nên dùng phần mềm nào để chat ah?. và cách thức cài đặt như thế nào. Mình có thể down trực tiếp từ điện thoại rồi cài? hay down trên máy tính rồi dùng 1 phần mềm trung gian để cài? Nếu có phần mềm trung gian kết nối giữa máy tình và điện thoại thì phần mềm đó tên là gì? cách thức sử dụng ra sao? Mong bạn nhiệt tình giúp mình
Xin lỗi bạn vì câu hỏi hơi ngớ ngẩn chút nhưng thực sự đây là lần đầu tiên mình tiếp xúc với Bada nên chưa biết 1 tí gi` về Bada cả.
Mình xin chân thành cảm ơn !
1. Chat thì mình ko rành
2. Bạn vào Samsung App để search & cài xem
- Ngay trên máy bạn
- Cài qua PC thì bạn dùng PM Samsung Kies, phải down bản mới nhất thì mới vào được Samsung App
-> Xem thêm
http://www.tinhte.vn/phan-mem-games-439/huong-dan-tai-va-cai-dat-app-cho-samsung-wave-441757/
ọc dt mình là lô đầu đấy hix về vn đc vài hum thì mình đi ring ngay hix đợt đấy cháy hàng mình đi tới cái siêu thị thứ 4 mới mua đc hix ông anh mình mới ring 1 em về 8.4tr hix nhìn máy mình xong nhìn máy ông chán ghe rại rại thế nào ấy
cho mình hỏi, lúc trước mình kết nối bằng Wifi ở quán cà phê, nhưng dạo gần đây đến lại quán thì kô vào lại được nữa, có lẽ quán đã đổi lại pass Wifi. Giờ mình cứ đăng nhập lại, thì máy kô hiện lên lại bảng nhập pass, nó cứ tự động đăng nhập với pass cũ, kô cho mình nhập pass mới. Ví dụ lúc trước pass cũ là 123, giờ quán đổi thằng abc, nhưng máy cứ tự động đăng nhập với pass 123, nó ko hiện bảng để mình nhập lại pass mới. Mong mọi ngừoi chỉ giúp. Thank
Bạn vào Setting/Connectivity/Wifi - nhấp vào địa chỉ Wifi đó roài chọn Forget ở góc dưới bên trái 😃
-> Sau đó add lại nhé :p
các bạn ơi cho mình hỏi. giang hồ đồn là em wave có bộ nhớ trong 2G nhưng sao tớ về kiểm tra chỉ thấy có 396MB. các bạn chỉ dùm cho mình được không.
À, bộ nhớ trong 2G đó lại được chia ra thành 1 GB cho cài ứng dụng, 550 MB cho lưu tin nhắn, còn lại cho lưu trữ
-> Bạn vào Setting/Memory/Memory status/Common memory nhé 😃
Tự nhiên iem thấy thích "bác" LIENHUONG ghê!

Hí hĩ...
Tiếc là Mod chỉ thích bàn chuyện ĐT thôi ...
Kái nhà bác nì phải đổ nước liên tục vào người may ra bớt khô như Ngói nhể....? 😁

Bác nghe câu nì bi giờ chửa? "Có lẽ nào em ngây ngô không hiểu? Rằng 1 ngày, 1 ngày Sỏi Đá cũng cần nhau..." :sleep:

SS Wave vô đối nếu màn hình 4 inh chờ, lõi kép, quay phim full HD, CPU 1,5 Gh + chạy En đờ roi 3.0...

Bao giờ Chip 4 nhân cho điện thoại ra đời nhể? Đợi mái đến sang năm lâu tóa...
SS Wave mà chạy Android thì ... Bada vứt đi đâu 😃 Dòng Galaxy thấy SS ko trau chuốt như Wave, mấy em ca cấp ý nên mình nghi ngờ SS cố tình giữ "miếng" cho Wave :p Chứ mấy em Galaxy S I hay II mà cũng khung vỏ như Wave thì thôi, chụp ảnh quay phim đẹp vậy thì Wave/Bada dẹp tiệm :D
Ha ha ha...

Phải thừa nhận sự nhận xét này mẫu mực đúng như tên Website...!

Thía mờ iem cứ tưởng mỗi em phát hiện ra điều này nên "cứ" tự cho mình là to "nhớn" lém.

Hĩ hĩ...
Em moi mua con nay, nhung chua bit su dung lam mong cac ban chi giao.
Tinh hinh la em khong the ket noi duoc dt voi Kies, no cu hien trang thai "dang ket noi" hoai; luc dau em ket noi dc, nhung khi nang cap len bada ver 1.2 thi.....
hien em dang dung Kies 2.0, may tinh em thi dung W7 Pro.
Thanks cac bro nhiu
các bác giúp e với....e đang gặp vấn đề với kon Wave s8500.Số là hum trước e có up Fw cho e nó.nhưng khi up e quên k chuyển chế độ kết nối về Kies mà để Ổ đĩa chung.hic.giờ máy e cứ bật lên là lạ khởi động lạ liên tục..nó chỉ hiện được logo Wave là lại khởi động lạill
Các bác giúp e với....
Bạn thử cách bên dưới xem 😃
1. Vào My computer/Properties/Devices manager
2. Tìm Universal serial bus controller
3. Tìm Samsung composite device
4. Uninstall samsung composite device
5. Tìm thư mục đã cài đặt samsung kies (mặc định: C:\Program Files (x86)\Samsung\Kies\USB Driver cho Vista/Win7 64bit và C:\Program Files\Samsung\Kies\USB Driver cho XP/Vista/Win7 32bit)
6. Cài đặt lại driver cho USB

Thanks ali_bonbon (forum SS)

Tháo pin ra & tiến hành Up lại lần nữa xem sao bạn à 😃
Tháo pin ra & tiến hành Up lại lần nữa xem sao bạn à 😃[/QUOTE]

tháo pin ra up lại nhưng mà máy giờ không để chế độ Kies thì Up làm sao hả a?e thử lại rùi nhưng không được...hjc..có bác nào có thời gian thi cứu e với..nick Y! của e là beckham_uk07_vn..thank các bác
Kệ, cứ cắm cable - chạy Multiloader, nhận thì Up 😃
nhận thì nó vẫn nhận nhưng sao vẫn không up đc..hjc.liệu mang đi bảo hành có được không a?
Nếu máy chính hãng thì cứ mang lên BJ Free, còn xách tay nếu ko làm được thì cũng mang lên nó dùng box chuyên dụng chạy xem 😃
ntnam1972
TÍCH CỰC
13 năm
Các bạn cho mình hỏi chút, làm sao để khóa 1 file hay folder lại? vì mình vào file, folder hay tn đều có protection mà không biết khóa thế nào! tks cả nhà!
Bác ra Chợ mua cái Khóa rồi thử khóa vào xem sao? Nhớ là Khóa Việt Tiệp ná ;)
HD2 đâu roài :p Khóa thì chỉ khóa chương trình chứ ko có khóa File hay Folder, nó chưa tùy biến được như thế 😔
ntnam1972
TÍCH CỰC
13 năm
Vẫn HD2 đây LH! con SS của người bạn. cầm mấy ngày nghịch cũng thấy hay hay. nhưng bé quá, chọt tn cứ loạn cả lên! hehe! đúng là tay trâu!
Cái anh lỗi DNS bị liên tục mãi không vào được mạng... Bro nào có cách trị triệt để ko? Chứ cứ tiếp tục truy cập....đến mỏi cả tay mà không ăn thua rồi... Tkss....!
Cái này là do lỗi của Modem phát wifi nhà bạn đó, chỉnh DNS trên đó xem. Mình cũng bị mà ra hàng ko bị ...
Mr Do
TÍCH CỰC
13 năm
tại sao Galaxy S I9000 cùng cấu hình với Wave S8500, S8530 (1 GHz ARM Cortex-A8 processor, PowerVR SGX540 GPU, Hummingbird chipset) mà Galaxy S lại được mệnh danh là "ông vua đồ họa" còn S8500 với S8530 lại ko nhỉ? :p . Hay vấn đề nằm ở hệ điều hành nhỉ?
mabu_210
TÍCH CỰC
13 năm
Đú đởn với Bada tí các bro ah, mới mua Samsung wave II - có 1 vài cảm nhận sau 2 ngày sử dụng như sau:
- Hình thức đẹp, sắc nét.
- Màn hình rất sắc nết, công nhận là rất đẹp, cảm ứng cực mướt và chuẩn.
- Pin ngon ~ 3 ngày.
- Phần mềm hơi ít và một số ứng dụng một số phần mềm ko có tùy chỉnh mở rộng cài đặt, khi thoát thì phải thoát bằng phím nóng....Dở quá..... mình cũng chưa biết cách cài các pm trực tiếp on mobile, đang tìm hiểu thêm, nhưng nói chung là dở.
- Chạy đa nhiệm: Dở ẹc - cái này là chán nhất. Chạy pm online yahoo, sau đó chuyển sang chạy chương trình khác bằng phím tắt Menu....sau 5 phút quay lại thì yahoo của mình vẫn chạy nhưng là chạy OFFLINE - có nghĩa là trong lúc chuyển sang chạy chương trình khác nếu có ai đó chat với bạn thì bạn ko hề biết.....OMG ! ! ! chán vãi hàng !
- Camera: chụp rất được, có thể nói là đẹp (với mình)
- Nghe nhạc bằng tai nghe thì côgn nhận là hay, rất hay (đặc biệt với thể loại nhạc hải ngoại, vũ trường bốc lửa😃
=> tạm thời mới chỉ có thế: Nếu khắc phục được 03 nhược điểm: HĐH thông minh hơn chút nữa, chạy được đa nhiệm Online, phần mềm sài ko mất tiền thì có lẽ mình ko hối hận vì đã chót lựa chọn em nó.
1. HDH mới nên phải đợi nó lớn tí đã :p
2. PM xài ko mất tiền thì chịu khó search bài về cách spoof App/Game nhé 😃 Chứ ko dễ xơi như kiểu vào Android Market chén đâu, SS cũng có kho SS App cho tải trực tiếp song App Free hạn chế lắm ...
Hic hic ghét nhất là khi chạy nhiều chương trình thoát toàn phải thoát bằng phím nóng dở ko đỡ đc :-s

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019