Mọi vấn đề về Sam Sung Wave 8500.
loveyuramcha
10 nămBình luận: 811
Mình mới dùng Bada, samsung s8500. Không biết nhiều lắm về bada. Máy mình kiểm tra thông tin thì thấy như thế này
SW version: S8500DXLD1; HW version: MP 2.000; xem trong cài đặt là bada 2.01204130012...
Vậy bản sw này có ok không?
Mình xem trong phần cài đặt chuyển động thấy có phần lắc để mở khóa điện thoại và đặt úp máy để tắt âm cuộc gọi đến. Mình test thử thấy đặt úp máy để tắt âm thì ok, nhưng lắc để mở khóa thì không hoạt động. Vậy máy mình có vấn đề gì không?
Xem trên kies là: s8500dxld1/s8500olbld1 (XEV) - lastest
ductai1999
ĐẠI BÀNG
8 năm
ko xoa dc samsung aap ban na . ban can khoi puc cai dat goc la dc
đúng rồi đâu có xóa được đâu, tại lúc mình vào appstore nó thông báo update mới được vào, update xong nó báo lỗi xong nó thông báo là có xóa cái appstore đi không, thế là ok 1 phát nó đi luôn làm phải up lai FW hihi.
ductai1999
ĐẠI BÀNG
7 năm
@redonego chỉ cần code khôi phục cài dặt gốc là ok na
máy của mình (wave 8500), đồng hồ thời gian ko hoạt động dc nữa, cứ đứng im, khi cập nhật lại thì dc, để ko nó chạy nữa, có ai biết cách fix ko?
Các Bác cho Em hỏi chút là Máy chạy ngon,cài đặt APPS đầy đủ rồi! Muốn thêm tính năng bấm any Key là sáng màn hình thì Flash lại chỉ chọn ô cuối cùng PFS thì APPS đã cài đặt & dữ liệu có bị mất ko ạ? Thanks all.
Atoli
ĐẠI BÀNG
7 năm
@CreativeThinking
Không mất bạn nhé
@Atoli Thanks Bác! Em flash lại mún có tính năng bấm any là sáng màn hình nhưng ko đc Bác ạ. Ko bị mất Apps hay Data nhưng kết quả thì vẫn thế? Bác biết cachs nào ko nhỉ?
@CreativeThinking Cái này đi theo FW, bạn dùng 2.0 thì up mấy bản Custom FW xem sao bạn nhé 😃
@LIENHUONG Thanks Bác! Có lẽ phải full flash mới đc rồi! Mất thời gian cài lại Apps.
may Bac oi giup em sao Dt em up len bada 2.0 roi ma van ko vao xem dc Youtube no cu de (hay thu lai) la sao may Bac neu ai pmmm wa nik chat nguyenthanhdat96@yahoo.com . em mu ve DT mog may bac chi cach nao de hieu
các a ơi bada2.0 s8500 e gửi cauhinh mạng nó k gửi đến , giờ phải làm sao để vào đc 3g ạ?
haopham96
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duyhahaha093 cài cấu hình bằng tay đi bạn.
tình hình là thế này, mình có con dien thoai samsung wave s8500 bị rớt hỏng màn hình, nó không bể nhưng bị đen, lúc đầu nó đen ít nhưng càng ngày nó lan rộng ra. và giờ thì hết thấy gì luôn.
anh em nào biết cách khắc phục chỉ giúp với.
mình tìm trên mạng thấy giá thay mới cao quá ko đủ bác.
mong mọi người giúp mình nhé. sv nghèo mà
@bachduckinh Chỉ có thay MH thôi bạn à ...
ductai1999
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bachduckinh gia thay MH bao nhieu vay ban?
haopham96
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bachduckinh bị đen là bể màn hình hiển thị đó bạn.nhưng vấn đề là samsung wave màn hình hiển thị và cảm ứng chung làm một nên phải thay hết cả hai dù màn hình cảm ứng còn sử dụng tốt.bạn ghé qua coi thử xem mình mới search google thấy link
http://www.linhkiensamsung.com/san-pham/linh-kien-samsung/man-hinh-samsung/man-hinh-samsung-sxxx/man-hinh-lcd-samsung-s8500-full.html
Mình đang dùng wave 2 8530
Mình muốn chuyển tin nhắn qua 1 cái điện thoại khác
Bạn có cách nào giúp mình không?
Cảm ơn bạn nhiều
P/s : điện thoại của mình chuyển qua cũng samsung nhưng chạy androi
haopham96
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngo_huu_nguyen làm theo bạn nhé..: cài đặt / tin nhắn / Sao lưu và khôi phục và chọn một thẻ mình muốn và nhấn sao lưu . file đã sao lưu được chứa trong File của bạn / SS-backup..sau đó gửi file qua máy bạn muốn lưu tin nhắn và khôi phục lại.chúc bạn thành công.
Cái này mình đã làm rồi nhưng không được
Khi mở file này trên galaxy s4 thì không mở được
TRong khi mình backup lại trên wave2 thì ra lại bình thường
Nguyên nhân có phải androi ko tuơng thích với bada không?Nhưng mình nghĩ là cùng dòng samsung thì phải được chứ?
Mong bạn giải thích.
Cảm ơn bạn nhiều
haopham96
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngo_huu_nguyen không liên quan tới os đâu bạn chức năng này chỉ có thể khi 2 máy tương đương hoặc giống nhau thôi bạn nhé.tất cả các máy đều như vậy.
@haopham96 Cảm ơn bạn đã giúp
Mình sẽ tìm hiểu thêm về vấn đề này,hiện tại thì vẫn chưa làm được.
Cảm ơn bạn nhé
haopham96
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngo_huu_nguyen không có gì đâu bạn.
Mình bị lỗi Driver khi đưa về chế độ Download mode thi không nhận Driver .Đã cài kies mới nhất và driver mới nhất.Cả driver của wave ở máy wed khác mình cũng đã cài nhưng vẫn không nhận được ở chế độ Download mode.Còn bình thường khi mở máy lên bada thì nhận driver bình thường. Mình sài win7 nó báo lỗi driver là Samsung mobile usb cdc composite device .
Mình sài Wave 8500
Đây là lúc ở chế độ Download mode không nhận driver

Còn đây là lúc lên bada rồi nhận hết driver

Mong các bạn giúp mình !
nhiều lỗi nhỉ
còn ai đang dùng ssw1 không máy mình bị lỗi mỗi lần vào ssap thì nó báo lỗi đang khởi tạo ssap vui lòng k chạm vào hay ấn bất cứ phím nào trong khi khởi tạo, mình để đt 1 chỗ 10p 20p cũng k thấy nó chạy tí nào. thiết đặt lại cài đặt khôi phục lại máy cũng không vào được ssap @@ ai giúp với
haopham96
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Men.codon chạy lại FW đi bạn.bị lỗi FW đó chạy lại là được thôi.
hiện tại cũng đang hết tiền k mang ra trung tâm sửa được. kies ở nhà thì k biết chạy k biết cái FW nào phù hợp cho máy chạy lại bạn xem FW phù hợp cho mình xin cái Link với
thân
haopham96
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình không biết bạn sử dụng máy gì nên không thể đưa FW chính xác cho bạn được.bạn tìm hiểu trong topic này có hướng dẫn chi tiết cách làm.
http://www.tinhte.vn/threads/tong-hop-fw-cho-samsung-wave-s8xxx-update-fw-s8500xxlg1-07-2012.550988/
nova_vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình đang xài ss galaxy wave 2 hàng chính hãng hiện đang bị tình trạng cảm ứng lúc dc lúc thì bị đơ ra bấm gì trên màn hình cũng ko phản ứng ko biết là bị lỗi gì mọi người có cách làm bt thì chỉ mình biết với
ss galayxy 2 đang chạy bada 2.0 bản qt😁
hungnd352
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn cho mình hỏi : máy SS wave S8500 của mình kết nối kies có thông báo có bản cập nhật mới, nhưng khi thao tác đồng ý update thì máy báo bộ nhớ thiếu, cần xoá bớt mấy trăm MB. Tuy nhiên, xem lại thì bộ nhớ ĐT chỉ để hệ điều hành, ko có data khác và vẫn còn dung lượng trống. Trong khi đã chuyển sang chế độ sử dụng thẻ nhớ và thẻ nhớ vẫn còn nhiều GB dung lượng trống. Bạn có thể hướng dẫn giúp cách khắc phục để có thể nâng cấp máy. Cám ơn bạn nhiều.
@hungnd352 Bạn xem dung lượng bộ nhớ ổ C trên PC/Lap xem vì có thể load FW từ server về rồi mới cài cho máy :rolleyes:

Hoặc bạn xem máy báo cập nhật FW mã gì, bạn lên mạng search bản FW đó, down về & dùng Multiloader để up thẳng cho máy sẽ nhanh hơn là update qua Kies bạn à 😃
hungnd352
ĐẠI BÀNG
7 năm
@LIENHUONG Bạn thân mến ! Tôi kiểm tra lại quá trình nâng cấp thấy rằng. Kies thông báo cụm từ tiếng Anh
" additional 13MB file space neede for upgrade. Delete unnnecessary system files".
Tạm dịch: Cần chỗ cho tập tin nâng cấp 13MB. Phải xóa bớt đi các tập tin hệ thống.
Qua theo dõi, thấy rằng, Bản FW mới đã được tải xuống ổ C ( ổ C có nhiều chỗ), chỉ khi bắt đầu nâng cấp, Kies mới hiện ra thông báo như vậy. Theo chỗ tôi hiểu. Bộ nhớ ĐT đã ko đủ chỗ cho bản nâng cấp (mặc dù đã kiểm tra, chỉ có duy nhất data của hệ điều hành năm trên đó + list điện thoại chỉ có mấy chục KB. nếu xóa bớt data của HĐH thì làm sao ĐT chạy bình thường được, vả lại cũng ko thể xóa được nếu muốn. Tôi e rằng, làm theo cách bạn chỉ dẫn, nếu đúng là bộ nhớ ĐT thiếu sẽ gây lỗi trong quá trình Upgrade và liệu khi đó có phục hồi lại được về trạng thái cũ hoặc ban đầu của nhà SX ? Bạn có cách nào giúp khắc phục, Xin cám ơn bạn nhiều.
@hungnd352 Lỗi này bạn vào Menu/Settings/Applications/Internet/Deleted cookies,cache, database ... rồi thử lại bạn nhé.
hungnd352
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Phithuyhoahoa OK ! Để tôi thử lại xem sao. Hy vọng thầy thuốc chỉ đúng bệnh, cắt đúng thuốc. Cám ơn bạn nhiều.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019