[MWC 2014] Mời xem 5 video teaser về những chú vịt xanh hé lộ Nokia X

Trung Dt
23/2/2014 14:26Phản hồi: 87
[MWC 2014] Mời xem 5 video teaser về những chú vịt xanh hé lộ Nokia X
tinhte_Nokia_X_vit_MWC2014 copy.jpg

Nokia đang rất là háo hức cho việc ra mắt Nokia X chạy trên nền tảng Android đầu tiên. Họ đã mở một trang web riêng để đăng tải 5 video liên quan đến những chú vịt màu xanh và mỏ đỏ. Màu xanh lá cây quen thuộc này vốn xuất hiện trên các chú robot của Android nay lại được Nokia hình tượng hoá thành những chú vịt. Thông qua những đoạn video, bạn có thể thấy cả... một đàn vịt như muốn lội ra một rào cản lớn toàn những chiếc điện thoại (smartphone) với đủ các hình dạng khác nhau. Khi đèn xanh được bật thì các con vịt này lao ào xuống thác nước, báo hiệu một sự đổ bộ mạnh mẽ của Nokia, ám chỉ cho việc sản phẩm mới rất được nhiều người dùng mong chờ. Ngày mai (24/5) cũng sẽ là ngày Nokia chính thức giới thiệu mẫu Nokia X, điện thoại chạy Android chính thức đầu tiên của hãng.

Cùng xem 4 đoạn clip của Nokia về các chú vịt tại trang web: http://www.nokia.com/global/greenduck/

Video số 1

Video số 2

Video số 3

Video số 4

Video số 5

Cập nhật: đã có video số 5

Bạn có thể xem thêm các bài viết và video mới nhất về Mobile World Congress 2014 tạiwww.tinhte.vn/mwc/.

Nguồn: nokia
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bước đột phá của Nokia lần đầu tiên. Để xem Nokia chạy Androi nó ra thế nào. 😁
hay quá.thỏa mãn fan nokia + android đi nào anh nokia ơi
ps:android là con vịt hoặc chiếc điện thoại này chống nước/biết đâu bất ngờ.
Hay, hóng xem sao làm con sơ cua 😃
Mà máy giá rẻ bác Nokia tuỳ chỉnh cho cài ứng dụng luôn lên thẻ thì ngon.
accnet
ĐẠI BÀNG
10 năm
1 ngày nữa
itxuankha
TÍCH CỰC
10 năm
chưa hiểu vì sao microft lại cho nokia làm cái này
@itxuankha Để phổ cập các dịch vụ Bing ! Dòng asha sau này cũng cài sẵn Bing nhé !
hieusarek
ĐẠI BÀNG
10 năm
@itxuankha MS chỉ mua lumia với asha chứ đâu mua được thương hiệu Nokia, No hoàn toàn có thể thuê công ty khác gia công điện thoại android cho họ.
Có lẽ bác nên đọc kĩ lại thương vụ giữa ms và No😃
@itxuankha Đây là MIC làm chứ không còn là NOKIA nữa !
@hieusarek Sai bét, Ko chỉ vậy thương hiệu Nokia sẽ ko đc xuất hiện trên dòng đt trong vòng 10 năm ngoại trừ những chiếc đt như 1280 hoặc tương tự 1280 nhưng màn hình màu.
Theo m nhưng chiếc đt trong clip (những chiếc đt phổ thông có phím bấm). Dòng X ra đời vs mức giá thấp như đt có bàn phím ấy thì ng dùng sẽ ko còn mua nhưng chiếc đt đó nữa thay vào đó sẽ mua X vì nó rẻ ko thua j và mh cảm ứng, cộng vs android hđh mở. Biểu tượng Android là con rô bốt màu xanh, con vịt màu xanh ý là nó sẽ đc tối ưu sao cho dễ dùng nhất ít ra con robot nhìn có vẻ phức tạp hơn hình con vịt và nhìn con vịt thấy đơn giản hơn
Thế là thời gian đi với MS của Nokia thành công dã tràng rồi. Tích lũy được bao nhiêu thì bị tước đi bấy nhiêu.
ken0106
TÍCH CỰC
10 năm
Hồi xưa mong Nokia làm Android để mua, giờ nó làm rồi thì chả hứng thú nữa, thấy buồn buồn sao á!
@ken0106 vâng đúng là cái bọn Anti WP 😆 kêu Nokia làm android thì mua ngay.. giờ làm android thì lại bảo k có hứng nữa 😃)
Luigi_2
TÍCH CỰC
10 năm
@kut3prince9x anti cuc c gì hả bạn, android kiểu này không có gg play, giao diện nhái wp, cấu hình thì vớ vẩn nói ra mang tiếng nhục cho android chứ hay ho gì
kunxeyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
ra 1 phát Sailfish thì thế nào nhỉ?
Luigi_2
TÍCH CỰC
10 năm
một nước cờ cao tay của nokia, làm ra một máy android chạy như shit để bôi bác cho đã 😆)
@Luigi_2 Mình thích cách suy luận của bạn, éo nhịn đc cười =)))
@Luigi_2 có lẽ bạn thông minh hơn cả tập đoàn nokia....:eek:
thusinh04
TÍCH CỰC
10 năm
@Luigi_2 Bạn cũng rất cao tay, gõ 1 cmt rất shit để được bôi bác cho sướng.
@Luigi_2 Mình cũng nghĩ như bạn, Nokia cài Android, nhưng về giao diện là WP phẳng, mấy ảnh rò rỉ đã rõ,... Còn mục đích cao xa hơn thì chắc chắn là làm cho MS có lợi, còn cụ thể thì chịu,,, 😁
Lần này anh No sẽ chơi tới bến & sẽ có rất nhiều nokia chạy android xuất hiện trong thời gian tới chăng? :oops:
@IPHONE Pro.No1 Tin có minh hoạ của bầy Vịt ? :eek:
nên tin tưởng hay là không ? :p

Gửi đi từ "bom xịt" làm bằng Nhôm + Kiếng của Tui.
MS Nokia ví Android như mấy con vịt màu xanh xấu xí 😁
Ơ MS hay nhỉ vừa tích hợp bộ app thế mạnh MS vừa ứng dụng độc quyền Nokia vừa tuỳ biến như Google, bá con mẹ đạo rồi. MS thâm thật......Mỗi máy Android chạy ra thì thu phí trong khi thấy OS của người ta ngon thì chạy vào xài chùa chung... Trong ngành thấy ảh còn hơn trùm khủng bố nữa ....
awp1323
TÍCH CỰC
10 năm
Android bị coi là vịt thế này😁
hamyty
CAO CẤP
10 năm
sao lại chửi nokia thế kia, theo mình thì nokia vẫn ko thay đổi gì cả
nokia x vẫn có giao diện của window phone ,nền tảng nokia đang đổ hết tâm sức, nokia x vẫn ko dùng kho ứng dụng của google mà dùng kho ứng dụng riêng của nokia, tất nhiên các bạn có thể cài lậu ứng dụng an roi lên nokia x ,
cái này rất tuyệt cho người dùng và cả nokia, chả liên quan gì đến google cả
@hamyty Dùng hdh của Google mà nói thành ko liên quan đến google =)))))

Chắc nhiều chất xám quá thành xám xịt =)))
aktily
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hamyty andoid của google mà không liên quan 😔
@hamyty Ôi khôn, đỉnh cao trí tuệ =))))

BB10 chạy app android qua máy ảo giả lập, nó ko lấy mã nguồn của android thì nó chạy cách nào thế???? Mã nguồn của android ko của Google thì nó từ trên trời rơi xuống hả =))))

Trường hợp của bb, tuy ko phải trả tiền hay vướng mắc pháp lý gì với google, nhưng nó là một dạng ăn mày, ký sinh. Vật ký sinh mà ko liên quan đến vật chủ thì nể mình quá =)))))

Còn thằng Nokia này, chạy luôn hdh android, dùng app android mà bảo ko liên quan đến google thì đúng là đỉnh cao trí tuệ rồi, chắc ít người theo kịp =))))))
aktily
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hamyty Ây ya hay cho cái câu ( theo mình )và ( theo mình ) thì bạn là 1 dạng người gọi là nhà ngoại cảm,có thể xuất thần í lộn là xuất hồn wa bên nokia để xâm nhập vào cơ quan mật của anh Nô để đem thông tin quý báu vật về cho anh em mở mang tầm vóc í lộn nữa,mở mang tầm nhìn,các anh em sẽ chờ ngày ra mắt nữa thôi và nếu như bạn đúng thì bạn sẽ dc mệnh danh ( theo mình ) là King Of The Nôkia
cuticuti
TÍCH CỰC
10 năm
sao lại dùng con vịt nhỉ, chắc ám chỉ những máy phân khúc phổ thông :p
linhatm
TÍCH CỰC
10 năm
Ì ạch quá, đẻ đại nó vài con androi ra đi xem nó thế nào
@linhatm :rolleyes:
heogavit
ĐẠI BÀNG
10 năm
hóng phát. nge đồn còn có nô xx nữa
@heogavit Hình như có cả Nokia xxx nữa cơ 😁
nhancom3d
ĐẠI BÀNG
10 năm
@heogavit nghe đồn x tầm thấp, xx tầm trung, có cả xxx cao cấp đấy bác ;))
@heogavit Co nokia xxx khong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019