Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời xem ảnh chính thức của BlackBerry Priv - điện thoại Android màn hình cong bàn phím trượt

Duy Luân
29/9/2015 22:58Phản hồi: 212
Mời xem ảnh chính thức của BlackBerry Priv - điện thoại Android màn hình cong bàn phím trượt
BlackBerry vừa đăng tải một số hình ảnh chính thức của Priv - chiếc điện thoại chạy Android đầu tiên của hãng với màn hình cong và bàn phím trượt. Tương tự các ảnh rò rỉ trước đây, chúng ta thấy rằng Priv sở hữu bàn phím theo kiểu cổ điển của BB chứ không theo kiểu mới như trên dòng Passport. Tuy vậy, bàn phím của nó vẫn tích hợp trackpad như Passport. Cụm camera phía sau được thiết kế tròn và hơi lồi ra một chút. Máy trông khá mỏng và sexy ngay cả khi đã trượt màn hình xuống. BB nói thêm rằng Priv là sự kết hợp của trải nghiệm ứng dụng Android phong phú với tính bảo mật cao do chính tay hãng thiết lập. Vẫn chưa có thông tin chi tiết về ngày bán, giá bán cũng như cấu hình chi tiết của Priv.

Nguồn: BlackBerry
212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bán thì bán đại đi người ta còn mua, cho coi teaser hoài mấy thým BB ơi 😔(((

Nhớ có màu cam hoặc đỏ nhé :3
lom-com
TÍCH CỰC
8 năm
@sonlazio nhềnh cái avatar của bác phông nền màu đỏ là bít òy.màu đỏ luôn luôn may mắn,cho nên bác thích màu đỏ cũng kg cóa gì lạ :rolleyes:😁
baduy90
TÍCH CỰC
8 năm
@sonlazio sao không phải màu Hồng amh? cncd
lyhongson
TÍCH CỰC
8 năm
@sonlazio cho coi như thế để thèm nhỏ dãi vậy mà kaka.
vohuu
TÍCH CỰC
8 năm
@sonlazio Có màu cam hoặc đỏ mình cũng mua 😁
đẹp quá, mà không biết với màn hình cảm ứng kia nếu không muốn trượt lên để gõ thì có dùng bàn phím ảo được k nhỉ?🆒
@Hiệu Xoăn Chắc chắn là phải có chứ bạn. Bạn xem kỹ lại video giới thiệu sẽ thấy mr. Chan bấm bấm....
_WIN_
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hiệu Xoăn Chắc chắn là được rồi, cái 9810 cùi màn bé tý của mình nếu không trượt lên còn hiện đủ bàn phím qwerty nữa là :d
xuantam123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hiệu Xoăn chắc sẽ đk đó, MH lớn z mà k có thì hơi bất tiện
@Hiệu Xoăn android tự động nhận physical keyboard, có thể chuyển sang phím ảo kiểu như chuyển từ la bàn sang swipe
mylove_
ĐẠI BÀNG
8 năm
Yeah.! Đẹp phết.! Thế này mà mấy cụ chê ỏng chê eo.! E là cứ độc và lạ là kết rồi. Cố nên bb.! Ae ko yêu đừng nói lời cay đắng.! Kk
:v làm nhớ cái Samsung D410 (java-age), Trượt Lên Tầm Cao Mới ! hehe
thomastn
TÍCH CỰC
8 năm
làm ơn cải thiện camera cho chất tí là ngon... thich nhất BB về mọi thứ trừ cam...
caphedahp
TÍCH CỰC
8 năm
@thomastn Không biết bạn có nhầm không chứ mình đánh giá cam của BB tốt mà, từ thời 9k, rồi 97...trừ dòng 9900 là chơi cam ko af nên hơi chuối tí thôi.
Lên BB10 thì cam của BB ngon, con PP ảnh đẹp nhưng bắt nét hơi chậm chút xíu.
thomastn
TÍCH CỰC
8 năm
@caphedahp Mình dùng torch khi mới ra, được 6 tháng chuyển luôn qua android ạ... trong cơ quan có anh bạn đang sài passport.. mình cũng sài thử chụp thử và ko thay đổi quan điểm... cam của BB ko xứng với máy... mính luôn vote thiết kế của BB trên ip, sony về tiện dụng và cảm giác cầm... trừ cam...
thomastn
TÍCH CỰC
8 năm
@songoku_1206 Mình sài BB rồi ạ... mình đã thử cam của Passport và thấy nó ko xứng với máy...
@thomastn hiện tại đang xài BB cũng cảm nhận rằng cam của BB ko tốt
Rào cản duy nhất Của người dùng khi mún sở hữu chiếc đt này chắc chắn là giá cả.==>truyền thống của Dâu đen rồi
@RỒ_Nhật giá cao hàng chất lượng, BB với SONY luôn thế, hỏi tại sao giá nó cao, vì họ phải tự đi thiết kế, tự làm tất cả mọi thứ, đâu chỉ chầu chực như SS đâu. giá là một rào cản rất lớn để có thể đến với tình yêu đích thực =))~
lamtrieu
ĐẠI BÀNG
8 năm
CMN đẹp lạ thế 😃, kiếm hàng 2nd xai thoi
SuCrop
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lamtrieu Thật là ngứa lông với mấy con troll ghẻ.
TqTTpT
TÍCH CỰC
8 năm
hôm trước thấy bác CEO demo mà bị lag 😆
@TqTTpT Ko phải lag đâu bác ơi.
1. Đứng cạnh gái nên mất bình tĩnh, bấm trượt.
2. Quen bb10 nên cứ vuốt vuốt.
Chứ giờ đt tầm 3 củ còn ko lag chứ nói gì mấy con siêu cấp này
t7ragon3ow
TÍCH CỰC
8 năm
@TqTTpT ko phải bị lag đâu, mình nghĩ lúc đó ổng đang nói chuyện với nhỏ kia xin quá, vả lại ổng còn quen tay thao tác giống bb10, nên cứ vuốt vuốt lên mà ko ra khỏi màn hình đó =))
bilyntth
TÍCH CỰC
8 năm
@TqTTpT Đã xài BlackBerry 10 bao giờ chưa bạn?
CEO quen thao tác vuốt của bb10 đó bạn, ko phải lag đâu ạ.
xyzmen
CAO CẤP
8 năm
mới vẽ đc cái hình thôi...chưa sản xuất đc...chờ nóng ruột à nhen....
gh0st91no1
TÍCH CỰC
8 năm
@xyzmen

😕
an12toanhvt
ĐẠI BÀNG
8 năm
sợ hay đứt cáp trượt, em vẫn bị ám ảnh từ ngày xưa dùng mấy dòng slide - up
@an12toanhvt Bạn thấy con Sidekick chưa? (Google nếu chưa biết). Bạn đã dùng 98xx của BB chưa? Bây giờ người ta dùng cable xoắn, không bao giờ đứt được đâu. Yên tâm gom lúa đi là vừa.
@an12toanhvt yên tâm, cài laban key nhá, khỏi sợ 😁:D:D:D:D
quangnro
ĐẠI BÀNG
8 năm
@an12toanhvt yên tâm đi bạn trc mình sài em 9800 trượt lên trượt xuống thoải mái ko sao đâu. lắm lúc rảnh đem ra trượt lên trượt xuống cho đỡ buồn😁:D:D:D
Giờ mới thấy 1 chiếc của bb mà mình thích
Dự là cái giá lại chát gần bằng Sony. Chắc không dưới 14 triệu???:eek::eek::eek:
phongvotuyet
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Wind my love samsung với iphone còn chát hơn 2 thằng này mà sao ko ai nói gì hết vậy =))))))))))
cavalli
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu android mà dùng bàn phím của BB thì tôi sẽ mua ngay khi nó bán chính thức. Một trải nghiệm có lẽ quá tuyệt.
@cavalli Tôi cũng đã dự đoán là bàn phím trượt với màn từ 5 inh trở lên là chuẩn rồi. Cũng đang đợi xem cái giá nó như nào đã. Nếu xấp xỉ bằng iphone thì tôi sẽ chọn iphone thôi, không còn cách nào khác!
ôi mẹ ơi đam mê đã quay trở lại
Seri gập trượt tái xuất à =)))
Xưa thích dòng U của Sam với 6500 Slile ^^
Dòng SE thì giá cao vãi liều !

@hsdhnh xưa ss vì mấy cái dòng trượt này mang tiếng hàng dỏm vì dễ lỏng cáp màn hình sau 1 thới gian sử dụng.
phapbq
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hsdhnh Con SS U900 xài sướng thôi rồi.
marklost
TÍCH CỰC
8 năm
@hsdhnh Ngày xưa đúng là em nào ra là cảm xúc lại dâng trào khó tả, bây giờ khó có cảm giác như vậy bác nhỉ
@hsdhnh Sam thì dùng 1 con rồi vứt luôn, chả bh động đến nữa, chị mình có con No từ 8 - 9 năm nay rồi, giờ vẫn xài được chưa hỏng tí gì
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bàn phím để giữ lại bản chất BB thôi... chứ android thì cần gì phím cứng
@Khang Dân Dự là bác mới chơi Android 😁. Android được phát triển ngay từ ngày đầu với quan điểm điện thoại phải có bàn phím cứng ạ
@trantrunghieu Chuẩn cmn. Nhưng vì một vài lí do trong đó có sự ra đời của cái iphone nên chuyển xu thế sang fulltouch :v
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trantrunghieu Hjhj mình dùng từ thời lg optimus và galaxy mini android 2.2 proyo bạn ạ cả hai máy có 3 phím cứng, home, back, option
@Khang Dân Em cũng nhớ cái thời LG optimus, mê mẩn cái tính năng cập nhật thời tiết ngay ngoài màn hình chờ
ilove1520
TÍCH CỰC
8 năm
Sao ko ra thêm 1 cái ko có bàn phím trượt để người tiêu dùng lựa chọn nhỉ.
PC thì mới cần bàn phím cứng chứ đt xem ra ko cần thiết lắm. Mình thấy gõ phím ảo còn nhanh hơn.
honamktqd
TÍCH CỰC
8 năm
@ilove1520 Hệ thống phím tắt bạn ơi. Với gõ phím cứng nó ko bị hạn chế diện tích hiển thị
ndacthien
TÍCH CỰC
8 năm
@ilove1520 Tay mình hơi to nên hiện tại dùng N4 màn hình 5.7 mà vẫn bấm nhầm hoài. Nên rất thích bàn phím cứng.
@ilove1520 nhanh nhưng dễ nhầm 😔
@ilove1520 Nó có phím ảo mà ra thêm phiên bản nữa bán cho ai thým 😁
Nhìn ok phết, cũng chạy theo mỏng với nhẹ nên cái cam lại lồi rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019