Mời xem hình chụp bằng Galaxy Z Fold4 ở Mỹ

cuhiep
26/8/2022 22:14Phản hồi: 64
Mời xem hình chụp bằng Galaxy Z Fold4 ở Mỹ
Mình vừa có một chuyến đi xuyên qua một số bang của Mỹ và có ghi lại một số hình ảnh bằng Z Fold4 mới ra mắt. Mời anh em xem qua. Nâng cấp camera là nâng cấp mình thích nhất trên Z Fold4 năm nay và mình đánh giá nâng cấp này là rất tốt khi so với các đời Z Fold trước đây. Mình thích dùng camera trên điện thoại vì nó nhanh chóng và đặc biệt với Z Fold thì xem lại đã.

Anh em lưu ý:
  • Bộ hình này được chụp bằng một chiếc Z Fold4 bản tiền thương mại.
  • Hình ảnh được mình bỏ vào Adobe Lightroom chỉnh một chút, giảm kích thước về chiều ngang thành 2048 pixel và giảm chất lượng còn 69%.
  • Link hình fullsize trên Flickr:
https://www.flickr.com/gp/cuhiep/6F85p35fZ8

Z Fold Mỹ

Uploaded from Mac "Desktop/xxx/Z Fold Mỹ" on Tran’s Mac Studio
flickr.com

Sân thượng của một tòa nhà được dùng làm quán cafe rất đẹp. Hình này chụp xuyên qua kính của phòng khách sạn mình ở.

Một tấm hình khác chụp từ phòng khách sạn xuống công viên trên cao High Line ở New York. Công viên này được làm lại trên một nền đường sắt cũ. New York ồn áo, náo nhiệt nhưng anh em chỉ cần đi một vòng trên này là thấy êm ngay.

Đầu một chiếc xe tải hạng nặng RAM. Mình rất thích nhìn những chiếc tải RAM vì nó luôn hầm hố và ấn tượng hơn các xe tải khác. Không thấy RAM bán ở VN.

Món salad với lá gì đó trộn với phô mai vàng và trắng. Mình thích ăn lá lắm.

Một phần cheese burger trong nhà hàng gần chỗ mình ở. Mình thích ăn burger trong nhà hàng vì nó tươi và ngon.

Một góc New York với nhiều bê tông và ít cây

Hoa dâm bụt loại lớn

Quảng cáo

Tượng nữ thần tự do được làm kiểu gì đó với cái mặt rất là lạ. Suy nghĩ đầu tiên và vui vẻ của mình khi nhìn tượng này là “báng bổ”. hahahaha

Nhìn từ công viên trên cao qua hai tòa nhà đến bờ sông

Nhiều người đi dạo trên công viên. Nhưng nó không quá nhiều như mấy đường đi bộ hay mấy chỗ điểm du lịch ở Việt nam.

Một anh nằm phơi nắng. Mình nhiều lần thử phơi nhưng chịu không nổi. Ở mấy nước cao cao này thì trong bóng râm rất mát nhưng ra ngoài nắng gắt chút thì nóng lắm, không chịu nổi.

Quảng cáo

Một lối đi nhỏ đi xuyên qua một vùng cây um tùm. Cây này được trồng và ở trên cái công viên trên cao nên thân nó cũng nhỏ và thấp thôi.

Tượng một nhóm người đứng với nước chui ra từ mắt, nhìn khá là dị và đáng sợ.

Tấm này mình chụp từ dưới đường nhìn lên khách sạn mình ở và một phần là công viên trên cao.

Samsung_Galaxy_ZFold4_tinhte_cuhiep19.jpg New York là thành phố biểu tượng nhưng lại quá nhiều tòa nhà, quá nhiều bê tông, ồn ào… Mình hay đến NY nhưng không thích lắm, thích chỗ nào yên tĩnh hơn vì ồn ào và bê tông thì mình có đầy rồi.

Chụp với em gái Châu Bùi, em này cũng được mời đi sự kiện ra mắt Z Fold4, Z Flip4 của Samsung ở New York. Mình dùng cam sau chụp với màn hình preview, một tính năng đặc biệt trên Z Fold4. Điện thoại Samsung có thể chụp bằng cách dơ tay lên khá tiện cho anh em muốn tự chụp.

Mây, trời, nắng, nhà, cây… một sự kết hơp hoàn hảo. Nắng ở các vùng đất cao cũng luôn trong và tươi hơn nắng ở Việt Nam. Mà ở VN thì các vùng cao như Đà Lạt nắng cũng thích hơn ở SG hay HN.

Một tòa nhà lớn nhưng được làm chỉnh chu

Nhìn từ công viên trên cao khi đi xuyên qua một con đường bên dưới

Chụp Châu Bùi trước cửa bảo tàng

Chụp bạn Thảo Huy, bạn camera men trong chuyến đi Mỹ lần này của mình

Một cảnh quen thuộc ở Quảng trường thời đại. Nhiều người ở đây họ đứng chơi nhạc, diễn, cho chụp hình chung và thu tiền. Có nhiều anh biểu diễn nhảy qua đầu thì giống lừa đảo hơn vì không có nhảy mà chỉ nói.

Quảng trường thời đại thì toàn là màn hình. Anh em có đến thì đến cho vui thôi chứ ở đây không vui lắm. Ồn ào, náo nhiệt, nhiều xe, nhiều người, màn hình quá nhiều… nhưng anh em cũng nên đến cho biết.

Apple Store ở Đại lộ số 5, New York. Cái mà anh em thấy là một hộp kính, nó là đường đi vào một cái cửa hàng rất lớn ở dưới lòng đất.

Tiếp tục ở vị trí này nhưng thấy hai bạn mặc đồ nổi và đẹp quá nên khoe anh em tiếp

Và đây là mặt mình. Do môi bị khô và liếm nhiều nên hơi đỏ. Điện thoại Samsung cũng có xu hướng làm cho môi bạn đỏ hơn.

Các chậu cây bên trong cửa hàng của Apple.

Các điểm lấy sáng cho cửa hàng dưới lòng đất.

Cây trồng trên góc của tòa nhà Trump ở New York.

Tượng trước tòa nhà Rockefeller Center ở NY. Mình thích tấm này vì HDR rất đẹp, không gai mắt.

Quảng trường thời đại

Nhà ga, nơi mình bắt tàu đến một vùng khác. Nhà ga sạch sẽ và sáng sủa nhất mình từng thấy.

Chụp bên bờ hồ sáng sớm ở công viên gần nhà bạn mình. Chỗ này là ở tiểu bang Virginia, một bang với nhiều cây và theo mình thì rất đẹp, nhìn đâu cũng thấy đẹp.

Thử chế độ chân dung

Từ chuyển focus đến chuyển sáng đều rất đẹp và rất mịn màng.

Chiếc đĩa DVD phim Star Wars ở chợ bán đồ cũ. Mình thích phim này lắm nên thấy đĩa thì nhấc lên coi. Hiện tại coi trên Disney Plus độ phân giải cao hơn và thích hơn là đĩa này. Anh em thích phim thì nên xem qua loạt phim này.

Tiếp tục ở chợ đồ cũ. Tấm này hơi rực quá

Cái bào để bào gỗ. Khi anh em bào bào thì nó sẽ ăn một phần gỗ. Nhiều anh em nói từ bào nhưng có khi không hiểu cái bào và nó bào thế nào. Hồi nhỏ mình từng dùng cái này.

Mấy chiếc máy hút bụi từ rất lâu rồi

Một chiếc quốc kỳ Mỹ trên vườn của một nhà mình ghé chơi.

Cây này chắc chết rồi vì mùa này đâu phải mùa đông mà nó không có lá

Chụp với thằng bạn

Phía trước là một trụ nước bên trên có logo xe KIA mới. Khúc này ở Alabama thì phải.

Anh này một mình một xe, vận chuyển hàng hóa đến một cửa hàng ở cây xăng

Nước rửa kính thêm vào xe. Nước có chất tẩy rửa và ngăn côn trùng bám, còn các loai chống đóng tuyết hay nhiều thứ hay ho khác nữa.

Một vùng bình yên ở khu vực quê Cut Off bang Louisiana.

Nhà thờ Holy Ghost German Lutheran ở Fredericksburg, TX

Mình thuê một chiếc xe Van và rủ anh em cùng đi xuyên qua nước Mỹ. Xe này của Chrysler và theo đánh giá của mình thì nó ngon hơn Honda và Toyota cùng loai nhiều. Đi mạnh hơn, nút bấm thông minh hơn, đầm hơn.

Đi đến với thiên nhiên để thấy con người quá nhỏ bé

Công viên Quốc gia Big Bend. Anh em đến đây ngủ qua đêm cũng vui

Một nhà thờ trong khu vực rất ít người sống

Nắng chiều.

Chẳng hiểu sao mình đi qua mấy trăm km hoang mạc, rất ít xe cộ đi ngang nhưng đường được làm rất tốt.

Cảm ơn anh em đã xem hình. Mình sẽ chia sẻ thêm về chuyến đi này của mình vì mình còn dùng các camera khác nữa. Về camera của Z Fold 4 thì mình rất thích vì đây là nâng cấp quan trọng với một người thích chụp hình như mình. Z Fold các đời trước camera không được Samsung quan tâm nhiều.
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Môi khô LIẾM nhiều nên đỏ,mình khoái từ Liếm chắc ae cũng thế😂
Cười vô mặt
ides
CAO CẤP
2 năm
@nem nướng nha trang Càng liếm nhiều càng đen. Lạ
Cảnh đẹp nhưng lên màu hơi chán, chân dung xoá phông em gái k khác gì con bphone ghẻ.
@Dragao_ct92 Chắc đang xài bêphone nên mình kéo Samsung xuống cho bằng à, xem bêphone xóa phông nè
https://tinhte.vn/thread/he-lo-chat-luong-anh-xoa-phong-phi-thuong-cua-sieu-pham-hang-dau-the-gioi-bphone.3555671/
@kedote Con đt rác đó mà thèm dùng à, đang nói ảnh ông cuhiep chụp xoá phông em gái kia giả tạo ko khác gì con bphome ghẻ lở
@Dragao_ct92 bạn nói vầy xếp hói nghe được là chạnh lòng lắm, về thu mình trong góc phòng khóc thút thít mất, đúng không @Đại Việt 2020 @Lạc Việt 2020 😆
Màu sắc thấy hơi trầm, chụp món ăn cũng ko thấy độ nịnh mắt.
Cho đệ xin một chân đi xách đồ, per diem 30đô thôi, bao ăn ở là được hehe.
Không liên quan lắm mà áo khoác vàng đẹp quá a
@Rubi Lee Bạn anh... Người xây cafe tinh tế 2.0
@cuhiep Ng ta khen cái áo, không phải khen ng ười
@Nam Air Áo đó có gì mà khen mod ơi
@cuhiep Màu áo nhìn ấm ám, rực rỡ nên khen thôi ạ
Cái nhà ga đã quá, mái lấy ánh sáng trời cho không gian rộng sáng sủa lên và tiết kiệm.
Hình chụp ổn áp quá anh. Z4 lần này upgrade camera rõ rệt. Mà tấm tượng nữ thần tưởng troll Apple vì cái emoji giống style từ faceid ghê 😂
@blacksun2511 ☀️ hahahah tiền đâu mà ủng hộ ta
Đập chết 13pm của em 😁
huong080
ĐẠI BÀNG
2 năm
@caocaolatre199x Pixel 4 XL của mình cũng đủ đập chết 13pm rồi mà 😆)
@huong080 4XL thì chưa chắc bác ạ, chưa kể còn thiếu ống ultrawide nữa 😃)
Cười vô mặt
@huong080 4xl mà ăn camera 13 pro max, ảo thế nhờ
@caocaolatre199x Hình vầy mà đòi đập chết 13pm, chất lượng thấy gớm, thua cả iphone Xs max nữa 😆
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 iphone qua bao nhiêu đời thì về cơ bản những giá trị gì nó mang lại thì nó vẫn thế thôi, không quá khác biệt. Nước ảnh cũng vậy. Ảnh của 13PM so với Xs không phải là cái gì quá nhảy vọt tới mức ngỡ ngàng. Bthg mình chụp hình bằng máy ảnh, đi chơi loanh quanh thì chụp bằng đt. Từ ngày mua 13PM mình ít chụp hình bằng đt hẳn đi. Đang tính đổi qua Vivo hoặc Xiaomi.
Nếu bạn nói 4XL thua xs max thì hoặc là bạn troll, hoặc chưa dùng 😁
Hình đã thiệt, hay là tại bên Mỹ nó vậy ta
@Nam Air Nắng bên đó khác màu với nắng bên nước mình nên chụp ra màu nó khác
@chavalier Chắc là vậy rồi, với ít bụi trong không khí hơn
huong080
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air Chắc bên đó không khí ít bụi hơn nên ảnh đẹp hơn? Thấy clean thật á 😆
@Nam Air Bên đó nước ôn đới mặt trời đi chếch nên màu ấm áp hơn, nc mình nhiệt đới mặt trời đi thẳng nên ko bao giờ có ánh sáng kiểu vậy trừ giờ vàng bình minh với hoàng hôn.
@namnguyen1011 Bên đó đẹp thiệt
mautrang13
ĐẠI BÀNG
2 năm
đẹp quá. Đường xá tuyệt vời !
Nước Mỹ đẹp quá
Thiencl
TÍCH CỰC
2 năm
Gần đẹp bằng iphone 13 pro
Dat0236
TÍCH CỰC
2 năm
Bên Mỹ không khí chụp ảnh nó trong vắt. Ko như bên mình đâu.
realvn
TÍCH CỰC
2 năm
@Dat0236 "Bên mình" cũng có bên mình this, bên mình that, nhưng mình vẫn thiên về khả năng làm trong ảnh bằng phần mềm góp phầm lớn
https://tinhte.vn/thread/moi-anh-em-xem-90-hinh-anh-ve-chuyen-di-on-the-road-mua-2-chup-bang-galaxy-s22-ultra.3556328/
@Dat0236 vẫn thua xa mấy thành phố du lịch ven biển bên mình bác nhỉ
Dù biết là có đăng ảnh full bên flickr nhưng review chất lượng chụp ảnh mà anh lại resize chất lượng xuống còn 69% làm ảnh nó chán kém đẹp đi bao nhiêu! Sang bên link flickr ảnh nó khác bọt hẳn, ấn tượng hơn rất nhiều!
@tranngocminh1990 web để fullsize chịu không nổi đâu
Cam Fold 4 vậy là quá ngon lành rồi, đẹp quá.
Sao ko lấy iPhone chụp hình cho đẹp, dở người khi lấy tablet chụp hình
Ôi xem ảnh mà lại ngứa chân rồi! Ảnh đưpj bác nha!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019