Mời xem lại video sự kiện Apple giới thiệu iPhone 6/6Plus và Watch

Nam Air
10/9/2014 3:59Phản hồi: 143
Mời xem lại video sự kiện Apple giới thiệu iPhone 6/6Plus và Watch
Đêm qua bạn có thức để xem sự kiện Apple giới thiệu iPhone mới không? Tóm tắt là chúng ta có iPhone 6, iPhone 6 Plus, một vài phụ kiện cho những cái iPhone mới đó, và cái đồng hồ Watch. Bài nói kỹ về iPhone 6 và 6 Plus ở link này, Anh @tuan_lionsg có bài Camera của iPhone và 6 Plus, bạn muốn đọc kỹ về Watch thì xin mời đọc ở đây, sau khi xem xong mấy bài đó và vẫn muốn xem lại toàn bộ sự kiện đêm qua thì xin mời các bạn truy cập vào http://www.apple.com/live/2014-sept-event/ để xem nhé.

Cập nhật:
Anh Lê Vương Thịnh vừa có bài tổng kết sự kiện đêm qua rất đầy đủ và hay
Anh Vũ Hải cũng có bài tổng kết các loại đồng hồ Apple Watch (anh này có vẻ rất thích các loại đồng hồ)

Chúc các bạn vui vẻ với loạt sản phẩm mới của Apple
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mog
TÍCH CỰC
10 năm
Hôm qua Apple đã làm mình bất ngờ khi giới thiệu game Vain Glory (trên màn hình iPhone 6). Mình đã vào trang web của Vain Glory và thực sự ấn tượng với game này.
Kiểu này thì Dota 2, LOL phải sớm tham gia vào cuộc chơi di động thôi.

Cám ơn Apple đã giới thiệu một game tuyệt vời qua việc trình làng iPhone 6.

PS: Anh em Android chịu khó ngậm ngùi, h đang độc quền trên iOS.
@mog mấy game này chơi chắc đc vài ba ngày chán. Thử coi mợ chơi đc mấy ngày 😃 Android ko có game này thì chơi game khác, đâu có chết thèm chết đói như mợ.
@mog Thấy cũng na ná cái heroes O&C 😃
@mog Những game MOBA đòi hỏi độ chính xác và yếu tố quan sát toàn cảnh thì màn hình bé như các thiết bị di động làm sao mà đã được hả bạn?

Nhất là những game mới, hình ảnh đồ họa đẹp, cứ phải như xem phim ấy, màn càng to âm thanh nổi càng sướng.
minoan
CAO CẤP
10 năm
@mog mấy tuổi rồi còn chơi game
Show đêm qua có lồng tiếng Khựa và lag tung chảo chả coi dc gì. Stream kiểu gì tệ quá 😕
@sayaneee Đêm qua xem live trên apple.com lag quá(mạng mấy hôm nay chán quá)
Ồ hoá ra là mềnh nghe thấy đúng là có tiếng Trung,tưởng máy bị làm sao!Mà sao trang chủ Apple lại có tiếng Trung lẫn vào nhỉ?
Ha_TM68
TÍCH CỰC
10 năm
Dành cho các bác đêm qua " ngủ" khi hàng triệu người thức.
10635879_703637793050685_5702312482085358225_n.jpg Cũng vui nếu ko có mấy con dở nó nói tiếng gì đó.
Coi rồi m nhận ra 1 điều, nếu ko tính cái os thì cái iphone trong cái thế giới này chỉ tầm ngang với con HTC one hay Nexus 4 thôi. Giả sử mà Z3,M8, Note 4 mà chạy ios thì ko biết cỡ nào nhỉ, ai còn mua iphone ko ta? Nên apple cố gắng dựa cái ios tuyệt vời của mình mà ăn tiền thôi, còn coi xong chả có cảm xúc gì như thời iphone 4 cả. i fan thì tặc lưỡi, thôi dù sao cũng mua, trung lập thì cũng hay đấy nhưng có lẽ đang suy nghĩ, anti thì có vẻ cũng chả bận tâm nhiều.
Tối qua nịnh gấu bảo ngoan anh mua iphone 6 cho, hắn vui như tết rồi...Nội dung 18 +....
Xong ngủ quên chả biết gì, 3 giờ tỉnh dậy vô tinhte coi, xong đập gấu dậy phân tích cho hắn 1 hồi, xong em hỏi nó hơn gì con Z2 của em và note 3 của anh vậy? cứng h ọng ko biết nói sao, xong em nói anh thích mua thì mua, chứ em chả ham...😁
Bo thêm cái hình trên mạng
PS: Nội dung trên là ảo tượng sức mạnh nên ko nhận gạch đá nhé :p
@spsp cái hình max troll nhỉ 😆 mà công nhận phân tích cũng đúng chứ
bebe2009
TÍCH CỰC
10 năm
Chuẩn bị nghe chê nào 😁
iWatch đẹp nhất trong số những smart watch trên thị trường hiện nay...Apple 1 lần nữa sẽ định nghĩa lại smart watch. Những ai chê con iwatch này thì nên nhìn kỹ lại mấy con smart watch hiện nay, nhat la con SS Gear thì quá thô kệch, chất liệu nhìn xấu bẩn. Con Motorolla được android fans ca ngợi nhiệt liệt thì có face bự như cái mặt bàn vậy, với kích thước bự tổ chảng như vậy thì 360 không khả dĩ để dùng thay cho đh truyền thống được🆒
@phuash2014 360 bị vạch đen, thiếu tính năng và SỰ HỖ TRỢ. không phải ai cũng dc hỗ trợ như với idevices đâu? Phần cứng là để nuôi sống phần mềm. Về Hình Dáng của Apple W. nó có sự tinh tế của 1 đồng hồ thụy sỹ đấy 😁. không tin search đồng hồ thụy sỹ mà xem nhé bạn
@Thịnh Apple nó chỉ có 350$ thì 0 thể trông đợi nó sẽ thay thế những Swiss watches cao cấp, mắc tiền, nhưng với vẻ đẹp của nó, mình nghĩ nó có thể thay thế cho những những con Swiss watches bình thưởng của Movado,Bulova...etc..chẳng hạn. Có nhiều người cứ nói muốn thay thế cho đh truyền thống là phải hình tròn mà quên 1 điều là rất nhiều con Swiss watches của Rado,Movado...cũng có hình vuông, chữ nhật như thường& cũng rất đẹp. 🆒
muckc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hiep2014 Vậy thôi xin lỗi hiểu nhầm ý bạn, ko làm phiền bạn nữa :D
lilares
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuash2014 Apple watch nhìn cũng dc. Còn đẹp hay xấu thì tùy từng người nhưng nó cũng ko xấu. Còn SW chạy android cũng chưa thấy cái nào ổn. G vuông thì ko chấp, G tròn nhìn giống cái đồng hồ thể thao nên thiết kế tạm coi là phổ thông chứ ko nhắm tới thiết kế tinh xảo. 360 cố tinh xảo nhưng lực bất tòng tâm, ko phải quyết dc cái cảm biến + kích thước. Tính ra cái gear live nó ko ra cái gì nhưng ko phải quá xấu như G vuông cũng ko cần phải hi sinh 1 đống màn hình như máy tròn.
Bây h thì ko bàn đẹp xấu vì chả cái nào đẹp, mỗi cái có lí của nó và điểm trừ cũng nhiều. Android wear còn nhiều hạn chế, điên nhất reply thì 1 là phải rút đt ra, 2 phải dùng tiếng Anh để GG now nó nhận.
Hàng Apple bao h có bàn tiếp. Nó có thể là thiết bị tốt nhất nhưng định nghĩa lại thì chưa dc. Còn 1 quý để cái thiện phần mềm.
Dù sao thì trc khi nó là cái đồng hồ, nó phải là cái thiết bị điện tử đeo được đã. Tính năng ko ổn thì ko bàn đẹp xấu. Xấu quá thì ko nói, còn muốn đẹp thì 1 là chờ 2 là đeo đồng hồ thật chứ công nghệ bây h thì chưa dc
[ Hỏi tinhte ] Bạn chọn con nào : Sàm Sung Note 4 vs Táo IP6+
@trungakira chả chọn con nào.có xiền sẽ chọn con note ết
bebe2009
TÍCH CỰC
10 năm
iWatch hướng tới việc tạo ra sản phẩm hỗ trợ chăm sóc sức khỏe trong hệ sinh thái của Apple. Các bố chê ổng chê eo. Với tâm lý các bố chê xấu này nọ thì mua 1 cái smart watch cũng chỉ để khoe mẽ vớ vẩn :p

Smart Watch mà cứ yêu cầu phải giống như cái đồng hồ truyền thống, giống như việc so sánh cái smartphone sao nó không giống cái Nokia 1208 không có phím bấm 😁
smx105
TÍCH CỰC
10 năm
@EdwardPham Bạn có hiểu thế nào là GPS ?

GPS là con chip hoàn toàn độc lập so với Wifi hay 3G/4G, nó kết nối với các vệ tinh để xác định vị trí, và bạn càng đi ra những chỗ vắng thì nó càng xác định chính xác.

Còn về maps thì thì như Google Maps đều có cách chế độ cache để hiển thị bản đồ ngay cả khi bạn ko có mạng, ngoài ra còn rất nhiều các maps ofline để bạn sử dụng mà ko cần phải kết nối với internet.

Người ta tạo ra thiết bị là để phục vụ cho cuộc sống, thế nên nếu bạn cần/thích thì bạn mua chứ so sánh thì khập khiễng lắm. $350 với bạn có thể là to, nhưng với những người khác thì vẫn chấp nhận đc, 1 chiếc đồng hồ vài chục nghìn $ vẫn bán tốt cơ mà ?

Nếu bạn nói SmartWatch là điện thoại thu nhỏ thì quan điểm của bạn rất sai lầm ! Chip 3G ngốn rất nhiều Pin và nó sẽ làm giảm thời gian sử dụng đi nhiều, quan điểm của mình thì việc nhồi nhét những tính năng của điện thoại lên SmartWatch là tồi tệ, notifications thì cần thiết.

Mình không là Fan của bên nào hết, mình chỉ nói lên quan điểm của mình thôi, còn members Tinh Tế thì mình thấy ngày càng hổ lốn, thiếu tinh tế.

Gear của mình hiện tại :

Máy tính : Dell, Lenovo, Apple
Điện thoại : LG G2, BB Q10
Tablet: iPad + mini
SmartWatch: SW2
lilares
ĐẠI BÀNG
10 năm
@smx105 Nếu là Android wear thì nó có tiềm năng phát triển còn hiện tại thì vẫn chưa tỏ rõ dc sự ưu việt.
Cái Apple watch thì chưa bàn vì bao h dùng thực tế mới bình luận dc.
Thực tế là cái đồng hồ cũng có cái vuông cái tròn, thì smartwatch cũng thế. Ko phải cứ tròn là đẹp và vuông là xấu.
Thực ra iPhone hay Apple Watch đều ko tệ nhưng nó chưa được như những gì người ta kì vọng vào nó. Mình nghĩ với khả năng của mình, Ive có thể làm tốt hơn. Giao diện iOS cũng thế mà mấy cái này cũng vậy.
Thất vọng ko có nghĩa nó là sản phẩm tồi.

Ít ra nó có cải tiến rõ ràng, mặc dù chỉ là tiến so với iPhone và lùi ở thứ khác. Nhưng còn hơn mang cái viền máy nhựa sơn nhôm thay bằng nhôm xịn hòng thoát khỏi mác vỏ nhựa. Viền nhôm đít giả da, ừ thì không phải nhựa.

Mình chả phải fan Apple cũng chả ghét Samsung. Nhưng lần này Apple làm thất vọng còn Samsung thì gây khó chịu. Btw, nếu ai thích iphone hoặc iOS thì iphone6/6+ vẫn đáng để mua
EdwardPham
ĐẠI BÀNG
10 năm
@smx105 Bác ko hiểu hay cố tình ko hiểu vậy. GPS + 3G thì sẽ cho kết quả chính xác nhất. GPS + bản đồ ofline cũng đc, nhưng bác có lưu hết mọi chế độ zoom hay ko?
và Apple là chuyên gia cái vụ ko 3G, ko update,... là gặp rắc rối khi có việc cần ngay. Và ưu tiên dùng app theo máy, bất khả kháng mới lết đi kiếm app của hãng khác xài. Đánh giá app theo máy cho cao, tiện lợi cho người dùng mà lại xách đầu đi xài đồ của hãng thứ 3 ah :v

Đợi nó ra rồi sẽ rõ nó tiện lợi đến mức nào. Chứ quảng cáo từ hãng thì chỉ đúng đc 1/2 với người dùng bình thường là may phước rồi. Người bình thường chứ chả phải chuyên gia mà có thể ép máy chơi 100% sức mạnh.

Hài hước khi nghe ai chê 1 sản phẩm nào đó tức là người đó ko có tiền mua sản phẩm đó. Tui có thể bỏ vài k USD mua món tui thích nhưng 350$ cho 1 sản phẩm mà nó chưa xứng với giá đó thì miễn đi

Câu cuối của cậu có vẻ như là hạ thấp người khác để chứng tỏ luận điểm của mình ấy nhỉ. Thật là 1 người tranh luận tinh tế.

Thích khoe thì đây
Mấy tính: từng xài Mac, Sony. Hơn 2 năm nay đang dùng Fujitsu T901
Điện thoại: mượn xài iPhone 4S, 5S; One, Z2, đang xài Panasonic P02E vì chụp hình rất tốt
Tablet: iPad
Máy ảnh: từng chơi DSLR Canon --> X100. Giờ đang chơi Sigma dp2 quattro
smx105
TÍCH CỰC
10 năm
@EdwardPham Chính bạn là người ko hiểu nhưng cố tình tỏ ra hiểu biết.

Định vị qua 3G không bao giờ cho kết quả chính xác, định vị qua 3G chỉ xác định vị trí tương đối của bạn qua các trạm BTS mà thôi, sai lệch của nó có thể trong vòng bán kính 500m hoặc hơn.

Còn định vị qua GPS thì sẽ xác định vị trí của bạn thông qua các vệ tinh, vì thế nếu như thiết bị của bạn bắt được tín hiệu từ càng nhiều vệ tinh thì càng cho kết quả chính xác, nhưng nhược điểm của nó là khả năng xuyên thấu của sóng BTS thấp, nên rất dễ bị cản trở bởi trần nhà hoặc các vật liệu dầy. GPS trả kết quả về vị trí của bạn thông qua toạ độ x,y nên cho dù bạn ko có maps thì nó vẫn chỉ cho bạn vị trí chính xác bạn ở điểm nào trên trái đất.

Về vụ bản đồ, chắc bạn chưa đi phượt bao giờ, khi tìm đường đi người ta chỉ cần có bản đồ để xác định vị trí và hướng đi, chứ không cần thiết phải zoom rõ xem đường to hay nhỏ thế nào. Còn các bản đồ offline thì nó được lưu dưới dạng vector nên bạn có thể zoom thoải mái.

Đúng như bạn nói, sắm đồ và dùng đồ là để phù hợp với nhu cầu của mình, nhà sản xuất người ta cũng nghiên cứu kỹ rồi và sản xuất ra sản phẩm cho nhưng đối tượng khách hàng nhất định. Nên đừng hùa vào chê bai nọ kia, vì nó không phù hợp với bạn nhưng nó lại rất phù hợp với người khác.

Nếu bạn nghĩ là mình show gear là để khoe khoang thì bạn có thể là 1 trong những đối tượng mà mình đã nói đến ! Mình chỉ cho mọi người thấy là mình đang dùng những thiết bị như thế nào, mình không phải là fan của bên nào hết, mình lựa chọn thiết bị dựa trên mục đích sử dụng của mình. Có đam mê là tốt, nhưng đừng có mù quáng quá !
Ngon
doicamcui
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không sài hàng tàu, chỉ sài Samsung Việt Nam thôi😁:D:D:D:D:D:D:D
doicamcui
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trungakira Thả phát cắn ngay, thính thiệt
@trungakira nói rất nhảm 😆
Nói Thật là hôm qua thức xem đến kết thúc. Nhưng thật sự thất vọng về IP6 và Iwatch. Camera lồi mặt sau khá xấu. Apple có vẽ đã khan ý tưởng rồi........
@Alikutun2314 E xin co' y" kiến voi bac' .Bac' dùng ip6 chưa bac' Dùng iwatch chưa keu thất vọng . 5s sài chưa .phán bừa .
@chip.gate Xin lỗi bạn đó là đánh giá của tôi, tôi chưa xài ip6 và tất nhiên bạn cũng chưa xài. Nhưng tôi đã từng xài từ đời 2G cho đến 5s nhé và thấy nó là thiết kế chuẩn nhất. Còn bạn thấy IP6 đẹp là chuyện của bạn. còn đó là đánh giá của tôi.... thưa bạn
lilares
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chip.gate Người ta bảo khan ý tưởng là đúng r còn gì. Samsung nó 1 thiết kế đẻ liên tục thì Apple gần đây cũng vậy. Dù phải công nhận là con iPod đẹp, mấy con iPad to nhỏ nhìn gọn gàng, phù hợp với mtb nhưng thứ nhất là nó ko có sự tinh xảo và thứ 2, nó ko phù hợp với thiết bị nhỏ hơn. Chưa dùng thì chưa dùng nhưng nó ko quá mới và lạ về thiết kế vì nó vẫn cùng 1 ngôn ngữ với sản phẩm khác. Ok?
Thiết kế đồng bộ là tốt. Nó ko xấu nhưng nó ko tinh xảo. Ok?
iPhone 5s là 1 cái smartphone của Apple, cũng chưa tới 1000$ cho 1 thiết bị. Ở VN, hàng cũ bán khá nhiều và cửa hàng hỗ trợ trả góp + thẻ tín dụng cũng phổ biến. Có gì mà ko mua dc để nguy hiểm ? Miễn là người có khả năng kiếm tiền, sống no đủ + sẵn sàng mua thì mua dc chứ.
Chờ bài ifix phanh khui smartwatch của moto mà lâu quá 😆
Công bằng mà nói thì đồng hồ của LG đẹp nhất, của Moto thì kém tý tẹo, của Apple kém hơn hẳn 2 con kia. Tất nhiên nó không đến mức xấu ma chê, ví dụ như mấy style màu bạc cùng dây đeo bằng thép trông cũng khá ổn.

Về phần mềm thì có thể nói là nó tốt nhất trong giới smart watch cho đến thời điểm này . Thao tác sống động và chức năng đầy đủ !

Tuy nhiên với đồng hồ thì kiểu dáng vẫn quan trọng hơn phần mềm 1 bậc !

Hôm qua mình xem hết, nhưng ko hiểu tại sao cái vạch nhựa ngăn ở lưng iPhone lại cần phải to dầy đến thế ?? Và tại sao nó lại còn phải vòng lên phía trên và phía đáy của điện thoại ?? Cái cam thì tự nhiên lồi ra, thà cho máy dầy lên tý tẹo để cam phẳng đẹp hơn và lại thêm được dung lượng pin !

Tim Cook không có sự khó tính và quân phiệt của Mr Jobs !
minhduchp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dualshock Em xin giải thích vấn đề vạch nhựa ở lưng dày và cam lồi (theo ý e)
1. Phần vạch nhựa chia máy ở lưng dày vì đó là phần để anten NFC, ko thể để mỏng quá vì ảnh hưởng đến việc bắt sóng (nhất lúc thanh toán tiền, cần chính xác cao), ở ip5 thì nguyên phần trên là nhựa phủ lớp kính, apple dấu anten bluetooth hay wifi ở đó, còn ip6 thì toàn bộ là nhôm, bắt buộc fai có phàn nhựa tối thiểu để việc bắt sóng ko bị ảnh hưởng, e nghĩ apple họ làm mỏng hết mức cái vạch đó rồi

2. Cam lồi? nếu bác có biết chút về máy ảnh, hay vật lý quang học, thì sẽ hiểu 1 ổng kính phải có độ dài tối thiểu (ko thể ngắn hơn) để bước sóng ánh sáng có thể đi vào (cái này tinhte có bài giải thích rôi)
@minhduchp Thankyou !
1. giải thích sóng sánh này nó thì nếu xét về mặt công nghệ mình nghĩ là có thể làm được, nhìn mặt sau con HTC One cũng có vạch mà nó có xấu thế này đâu bạn. Hoặc không thì làm miếng nhôm trên và dưới tiệp màu vào viền nhựa đó, sẽ che lấp được và mặt sau chia 3 khúc như 5s lại còn đẹp nữa.
2. Cái đó thì mình biết chứ bạn, nên mình đâu có dám ý kiến là "làm mỏng cam đi". Ý mình muốn là cứ cho tổng thể điện thoại dầy thêm như 5s sẽ có 2 cái lợi: cam sẽ phẳng và thêm không gian cho pin. Vì mỏng thêm tý cũng chả thấy đẹp, nó chỉ có tác dụng quảng cáo thôi ! Có điều là Apple vẫn chạy theo cái "mỏng" nên đành chịu cái cam lòi ra. Chẹp !
@dualshock Những tính năng mà iPhone tới giờ mới có thì các hãng đều đã có từ rất lâu rồi, nhưng thiết kế người ta rất ổn, chứ không có để cái gọi là kỹ thuật đè bẹp phần thẫm mỹ như iphone 6 này... iPhone 5 đã xấu rồi iphone 6 nay càng xấu hơn...
@minhduchp về cam lồi thì apple có thể chọn giải pháp làm đt dầy thêm chút và tăng dung lượng pin. Nhưng có lẽ họ thích khoe độ mỏng và nhẹ của máy hơn
RoKai
TÍCH CỰC
10 năm
E coi phiên dịch thuyết minh lun gần 3h sáng...hix hix
Cũng được mỗi tội giá cao

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
softwind
ĐẠI BÀNG
10 năm
apple muốn bợ đít tàu khựa hay sao có phần thuyết minh thêm tiếng tàu nữa chứ.
@softwind nói về bợ Tàu thì 0 có ai = cái đám anh minh, sáng suốt " 4 lạy, 16 vái" đâu🆒
Y0kY0k
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuash2014 bạn nói câu nói hay nhất tháng và đúng nhất luôn đó hehehe. 😃😃😃
Hungtvvt
TÍCH CỰC
10 năm
@softwind Mình từng đến Trung Quốc, các hãng nước ngoài muốn bán hàng ở TQ không phải là dễ vì định hướng của chính phủ muốn cho người dân không phụ thuộc quốc tế về tiêu dùng. Nhãn hàng các sản phẩm bắt buộc in nhãn tiếng Trung, ngay cả tên gọi có nhiều sản phẩm cũng phiên âm hoặc dịch sang tiếng Trung, nhìn rất khó biết là sản phẩm ngoại nhập hay nội.
TQ là thị trường lớn nhất của Apple nên chuyện ưu ái cho thị trường này cũng dễ hiểu thôi.
Hum qua video xem ức chế vãi 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019