Mời xem nhiều ảnh Google Glass đời mới: 1 gọng, màn hình to hơn, dễ bẻ góc nghiêng hơn

Duy Luân
28/12/2015 21:57Phản hồi: 49
Mời xem nhiều ảnh Google Glass đời mới: 1 gọng, màn hình to hơn, dễ bẻ góc nghiêng hơn
Trên Cơ quan Truyền thông Liên bang Mỹ (FCC) mới đây đã xuất hiện hình ảnh của chiếc Google Glass thế hệ mới mà Google được cho là đang phát triển nhắm tới đối tượng khách hàng doanh nghiệp. Theo ảnh thì Google Glass mới chỉ có 1 bên gọng thôi và có vẻ như chúng ta chỉ cần nhiêu đây là đã có thể đeo lên đầu, trong khi thế hệ trước thì có gọng 2 bên. Phần bản lề để di chuyển lăng kính cũng được làm lộ ra hơn và dường như bản thân cái lăng kính này cũng to hơn (nó được dùng như là một cái màn hình, và to hơn tức là chúng ta có "màn hình" lớn hơn). Tin đồn cho rằng sản phẩm này dùng chip Intel Atom, thời lượng pin được cải tiến, hỗ trợ Wi-Fi băng tần 5GHz để stream video, ngoài ra còn có thêm cục pin rời, chống nước và chống bụi. Thời gian đầu, Glass thế hệ mới chỉ được phân phối hạn chế cho các công ty đối tác nằm trong chương trình Glass for Work, chưa rõ bao giờ thì Google bán nó ra đại trà cho thị trường tiêu dùng.

Nguồn: FCC
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp vãi
aviator93
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em mong em này từ lâu lắm rồi. 😁
Muốn rì viu trên tay các rau cho anh em mà không có điều kiện.
Cố lên, tiết kiệm được 100k rồi, bán vài năm nữa thôi =))
😁 khoái cái bự này
@heobanhki đợi tý đi bác, sẽ mau có thui =)) Giờ nhìn cũng tương tự rùi. Chủ yếu làm cái kiếng/màn hình to ra, ốp dính dc vào tai là xong =)) sau này mỗi người ra đường đeo cái thẻ nhận dạng. Kiếng chíu vào là bít =)) như barcode scan vậy haha
1 gọng nhìn hơi yếu ớt nhỉ 😔 Không biết có chắc chắn không nữa :(
hugn222
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangtu_miennui Giống tai nghe bluetooth thôi mà :rolleyes:
Làm sao để đeo vậy?
trionah
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bỏ gọn trong túi áo.
Verga-WDAS
ĐẠI BÀNG
8 năm
Làm cặp lens tích hợp màn hình đi. Cái đó sẽ bán chạy hơn loại này =))
đẹp
Cái này dùng để làm gì, ko có giá trị
không thương mại hoá được... thì mãi mãi vẫn chỉ là một sản phẩm thất bại:rolleyes:
Nokia6686
TÍCH CỰC
8 năm
@BLACKBERRY__7290 Thử. Có thể thất bại, có thể thành công.
Không thử. Xin chúc mừng, bạn CHẮC CHẮN LÀ MỘT TÊN THẤT BẠI!

Nếu bạn không có khả năng sáng tạo thì câm mồm và để yên cho người khác sáng tạo cũng là một cách đóng góp cho nhân loại rồi đấy.
@Nokia6686 mình không nói vấn đề thử ở đây

Google nó thử rồi, thậm chí nó làm ra rồi nhưng nó có thương mại hóa được đâu? => nó thất bại

Còn câu: nếu không làm được xxx thì đừng phê phán....câu này xưa rồi cu.
ví như: không hát được thì không được chê hát dở. Không nấu ăn được thì không được chê đầu bếp....
nhảm lol
Nokia6686
TÍCH CỰC
8 năm
@BLACKBERRY__7290 Nó CHƯA thương mại hóa chứ không phải là thất bại trong việc thương mại hóa. Nó đã bán đâu mà kêu bán không được!

Bạn không hát được nhưng bạn còn nghe được, nên bạn có thể đưa ra đánh giá của bạn về ca sĩ nào đó. Bạn không nấu ăn được nhưng bạn còn có cái mồm biết ăn được nên bạn cũng có quyền đánh giá về món ăn nào đó của đầu bếp nào đó.

Bạn không có khả năng sáng tạo, không biết tư duy thì lấy tư cách gì đánh giá sáng tạo của người khác là thất bại??? Ở Google, thiên tài về kỹ thuật, nhân tài về đầu tư tài chính đủ cả, họ không ngu để đâm đầu theo một thứ viễn vông.

Gọi người khác bằng "cu" này "cu" nọ chỉ cho thấy bạn chưa trưởng thành trong cư xử, càng củng cố hơn đánh giá ban đầu của mình về bạn.
@Nokia6686 Số dự án vứt vào sọt rác của Google nhiều gấp trăm lần số thành công nên đừng nói là có năng lực, có tiền thì làm cái gì cũng không viển vông bạn ạ.
Là công ty sáng tạo thì thất bại thường nhiều hơn thành công.
Nokia6686
TÍCH CỰC
8 năm
@dac Có ai nói là tỉ lệ thành công của Google cao đâu mà bạn cãi chi cho mệt vậy!
Một dự án thành công cũng nhờ kinh nghiệm của cả trăm dự án vứt sọt rác mà ra đấy. Quan trọng là người ta dám làm, chịu làm.
Chứ ngồi đó mà phán "tui đã bảo cái dự án này không thành công đâu mà" thì suốt đời chỉ là anh hùng bàn phím mà thôi!
Bao giờ đeo đc em nó 😔
Thật tiếc là do ý tưởng đi quá xa so với phần cứng nên thất bại là điều ko thể tránh khỏi
Mình vẫn thù thằng Google vì cái Glass của nó làm mình bị "nác" suốt cả năm nay

@kaizvn Liên quan chứ. Ảnh mình là chụp bằng chính cái GG
@kaizvn Không hiểu ý bạn
Nếu bạn tự chụp bằng GG mà ko nhìn màn hình thì bạn ko chụp chính xác được vì ko nhìn được viewfinder
nguoila_87
TÍCH CỰC
7 năm
@dac Loài người sắp bị lũ công nghệ làm cho đột biến hết cả rồi haha
vnvn
TÍCH CỰC
8 năm
hồi xưa sợ sóng điện thoại gần đầu, bữa nay gắn lun "cục" máy tính có wifi, "răng xanh" ngay trên đầu lun 😁. Không biết tương lai có bị ảo tưởng hay giảm trí thông minh không đây
Liên tưởng !
Sau này dùng Google Glass soi vào một girl, hệ thống bắt đầu làm việc, nhận diện khuôn mặt, truy tìm trang facebook cá nhân, truy tìm lịch sử quan hệ yêu đương, kich hoạt lich su youtu de biet xu huong xem, nghe, giải trí của em này( ví dụ thích xem phim 19 chẳng hạn 😃 ) .
Kết luận google glass đưa ra : đối tượng nguy hiểm, cảnh giác cao độ nếu có ý định dụ dỗ . 😃
anvian
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mobile_tuonglai Cũng trong lúc đó...
GGlass của girl kia thông báo: có 1 tên đang soi bạn, theo thông tin public từ GGlass của hắn thì hắn đang muốn "..ịch" xã giao với mình, kèm theo đó là thông số "khoai", các tư thế ưa thích, sức khõe... của hắn...
Cuối cùng GGlass của girl đó đưa ra kết luận có nên "bị" hắn dụ dỗ hay ko.
saladass
TÍCH CỰC
8 năm
@mobile_tuonglai cái google glass $1499 đó thím,mà mấy cái yêu đương này nọ thì chắc đợi AI lên ngôi quá😃.Tưởng tượng Google Glass bán đại trà,bác đeo đi soi.

Nhìn,chớp mắt 3 cái liên tục=>gửi về hệ thống xử lí hình ảnh.
Chớp 2 cái,rồi nhắm mắt 1 giây =>Tìm facebook,twitter,.....
Chớp 1 cái,nhắm 1 giây,chớp 1 cái =>Tìm bạn gái,trai tùm lum(lỡ les hay gay thì biết mà tránh yêu lộn,bồ nó ra đập😁)
Chớp......dẹp,chớp riết mỏi mắt😃😃😃
slbadguy
TÍCH CỰC
8 năm
Cái giá mà trên trời + pin kém nữa thì khó ăn lắm
@slbadguy Đã có phải là bản thương mai đâu.
Nhìn mà khoái vãi. k biết tương lai nó bé như nào nữa nhỉ :p
Mình chắc chắn rằng tương lai Smartphone sẽ được thay thế bằng công nghệ thực tế ảo này đó! Cực kỳ hoàn hảo cho mọi kết nối giữa con người trên mọi miền! Chúng ta sẽ có cảm giác được sống chung dưới một mái nhà vậy! Toàn thế giới này luôn?!
thuyettran89
ĐẠI BÀNG
8 năm
rất mê em nó, nhưng có vẽ google không phát triển cho bản thương mại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019