Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mời xem trailer The Lego Ninjago Movie: phim hoạt hình ninja phiên bản Lego

Nam Air
24/6/2017 13:20Phản hồi: 35
Mời xem trailer The Lego Ninjago Movie: phim hoạt hình ninja phiên bản Lego
The Lego Ninjago Moviephim hoạt hình tiếp theo sư thành công của The Lego Movie (2014) và The Lego Batman Movie (2017). Tác phẩm hoạt hình hài hước xoay quanh 6 ninja trẻ tuổi sống trên hòn đảo Ninjago. Ban đêm, họ là những chiến binh tài năng, tận dụng kỹ năng võ thuật để chiến đấu với các ác nhân và quái vật. Ban ngày, họ trở về với xuất thân là những cô cậu học trò tuổi teen và phải đối đầu với "kẻ thù" lớn nhất là trường học.

Trailer mới được tung ra của phim đã cho thấy sự biến hóa tài tình của những nhà làm phim khi biến những viên gạch Lego thô cứng thành câu chuyện sống động trên màn ảnh rộng. Người xem sẽ được thưởng thức thế giới đồ chơi rực rỡ màu sắc và hoành tráng không kém cạnh các bộ phim có kỹ xảo chỉn chu do người đóng. Những mô hình robot, quái vật, hay những mô hình nhà cửa, xe cộ,…đều được dàn dựng, sắp xếp đẹp mắt và tỉ mỉ. Không những vậy, là một phim hoạt hình nên The Lego Ninjago Movie sẽ đem tới những tràn cười sản khoái cho người xem khi đến với người dân trên đảo Ninjago.

Bộ phim là phiên bản điện ảnh chiếu rạp của series phim truyền hình Lego Ninjago ra mắt năm 2011. Phim dự kiến khởi chiếu ngày 22/9/2017.
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

see022
CAO CẤP
7 năm
Phim này thấy chẳng ai coi. Ngay cả con nít. Vậy mà nó cứ ra hoài hay thật
@see022 Chúa đã cử "Thiên Phán" xuống để Đánh Giá Phim làm về Lego của chúng ta nè?!?! 😁 Yahoo!?!??! :D
Link cho "Thiên Phán" Tìm hiểu về thể loại phim Lego này :D
https://tinhte.vn/threads/cam-nhan-phim-quen-cac-phim-khac-di-tuan-nay-hay-xem-lego-batman-movie.2678305/
OH GOD WHY.jpg
bigbangn91
TÍCH CỰC
7 năm
@see022 Mấy bác lo bò trắng răng, ko có người xem thì đời nào nó ra phần tiếp theo
chieu2001
ĐẠI BÀNG
7 năm
@blackberry97 Các đoạn quái bọn quái vật đến mấy người dân trong thành phố rủ đi hôi của cười chết được
@see022 a nu nhỉ, fim làm $80 triệu thu về $175 tr mà anh kêu ko lời
Mình cực kì ghét thể loại này.
linhr133
TÍCH CỰC
7 năm
Không khoái thể loại này lắm!
Quá dở
Juyventus
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ghét tạo hình thế này. Coi trailer thấy chuyển động không mượt là ignore rồi.
@Triệu H. Duy Lego mà đòi chuyển động mượt thì cũng lạy. :3
14025025
TÍCH CỰC
7 năm
Tạo hình xấu đến mấy cũng xem đc nhưng kiểu lego này là mình ghét, 😆)
ngole88
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìn ko có cảm xúc nên ko xem
Các bác nên THỬ, em củng k thích kiểu này nhưng coi phim lego batman e thấy rất hay, cốt truyện không nhảm nhí, khá hài hước, đối với trẻ em mang tính giáo dục về tình cảm gia đình nữa nhưng ko sến. THỬ xem đi, lúc đầu e củng nghĩ phim lego làm để PR cho đồ chơi thui, nhưng mà nó k đến nỗi nào
@see022 Bác trên bảo batman hay mà ? :eek:
Hay bác bấm lộn bác nào rồi ?
firestork
TÍCH CỰC
7 năm
@tuannguyenpkc Good stuffs ain't for everyone mà. Chúc bác và gấu có những khoản khắc vui vẻ =))
see022
CAO CẤP
7 năm
@Hi I'm Linkle Hoạt hình mỹ batman chứ ko phải hoat hình lego batman ok ?
@see022 OK.
ngochuu15
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lego món đồ chơi hồi bé tôi thường mơ ước nhưng mà quá mắc cái thời năm 2000 mà 1 bộ 1 tr mấy làm sao mà 1 thằng học sinh như tôi mua nổi bởi vậy phải mua lego giả về chơi bộ lego giả có 5 ngàn 1 hộp ah
Trailer này lấy bài Bad Blood của chị đẹp thảo mai Taylor Swift làm nhạc nền nghe bựa vãi :">

Hàng gốc dành cho bạn nào có hứng thú:

dòng phim lego hay mà. các bác chịu khó ngồi xem 15' ms thấy độ hài, bựa của nó khối phim bom tấn phải xách dép. điển hình batman lego, bắn nhau còn lồng tiếng "chíu chíu" ngồi xem cười mỏi hàm 😆))

vì lego gắn liền vs tuổi thơ, hồi nhỏ hay tự giả tiếng để tạo tiếng động cho các đồ chơi của mình. nên dòng fim lego khai thác rất tốt khoản này, tạo độ bựa cho phim 😃)
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
7 năm
VN đơn giản có ai có tiền chơi Lego đâu mà coi. Lego mình mê từ nhỏ và mấy thể loại starwar là khoái nhất

Nhớ hồi Lego Batman, mình vô rạp buổi trưa có mình và một thanh niên lạ ngồi coi =)) Cái film Lego Bat này có nhiều cái hay mà film bình thường ko làm đc, chỉ ko thích cái kết thúc ko nghiêm túc mà nó hơi nhảm nhảm thế nào ấy, thà như Lego the movie thì nó thực tế logic hơn nhiều

Có một cái vấn đề là Lego này đúng là di chuyển ko mượt mà thật, cứng và "rất nhanh" nhìn khá mệt mắt. Còn ad bảo "lego mà đòi mượt" thì mời chơi series Lego video game là biết, nó muốn mượt như bún cũng đc. Cái Batman Lego đã là chậm và mượt hơn mấy phim trước rồi đấy. Với lại đây là làm hết bằng đồ họa chứ ko phải là stop motion đâu mà nói ko mềm mượt đc, chẳng qua cái gu film nó vậy (mà cũng chả hiểu sao mà hơi lố vậy) đúng hơn cái Lego Ninja này mượt hơn mấy thằng kia nhiều này, dễ xem hơn này 😃
wormwon
TÍCH CỰC
7 năm
Cũng không đến nỗi tệ đâu 😁

link dẫn chứng http://www.boxofficemojo.com/movies/?id=lego2.htm
thinh194
ĐẠI BÀNG
7 năm
lai chờ đoi thôi 😁
Penn
TÍCH CỰC
7 năm
Lâu không vào xem mấy bài film của tinhte, mở đúng bài này ra xem thấy 1 loạt ông chưa xem đã chê ỏng eo 😆 về độ hài hước lồng ý nghĩa thì series lego movie chấp hết các thể loại film hoạt hình Mỹ, bao gồm cả frozen hay beauty and the beast mà các ông và bạn gái các ông thích nhé 😃)
mấy cái phim Lego này ban đầu nhìn qua mình cũng không hiểu nổi sao nó lại làm phim kiểu này. Mà coi xong thì hài té ghế. Công nhận mấy ông nghĩ ra làm fim kiểu này cũng hay thặc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019