Video lắp ráp Samsung Galaxy S20 Ultra của Samsung

tangminh.tt
27/2/2020 8:47Phản hồi: 125
Video lắp ráp Samsung Galaxy S20 Ultra của Samsung
Bạn có tò mò bên trong chiếc Samsung Galaxy S20 Ultra, một trong những flagship có màn hình to, hiệu năng mạnh mẽ, camera tốt nhất ở thời điểm hiện tại. Các linh kiện bên trong được lắp ráp và kết hợp như thế nào? Hãy cùng xem video cách tạo ra một chiếc Galaxy S20 Ultra do Samsung thực hiện sẽ như thế nào nhé!

Dĩ nhiên, đây sẽ chỉ là một video đã được thu gọn, không bao gồm các bước xử lý phức tạp để mang lại cái nhìn tổng thể đơn giản cho người xem:

125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhấn thử clip 3-4 lần mà ko chạy :eek:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@tuan.py91 Lúc đó thôi, giờ A bấm thì thấy chạy rồi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@anhtuan1066 Kkk chắc vịt teo
nk0ktran96
TÍCH CỰC
4 năm
@anhtuan1066 xài mạng VT nè, vẫn bthg mà, fb là chút thôi
@anhtuan1066 Ko xài mạng chùa
Công bố luôn các linh kiện bên trong Galaxy ếch 20 Ultra bản Snapdragon 865 tại kpop.

https://www.techinsights.com/blog/samsung-galaxy-s20-teardown-analysis

2 chữ xuất hiện nhiều nhất tất nhiên là quán cơm và Samsung.
@AmbitiousMan Cầy Bóp ko xài Ế Xịt Bán Nốt nữa à =]] hay có nguyên nhân xấu xa...à nhầm, sâu xa gì đây =]]
@AmbitiousMan Có link note10+ bản VN ko bác?
Nhớ ngày xưa iPhone 5 ra mắt, Apple có làm video mô tả quá trình biến cái miếng nhôm đc xử lý phay, mài, CNC, cắt lade, khoan lỗ, phun cát, chà nhám, ... thành bộ khung iPhone hoàn chỉnh. Bây giờ Samsung làm cái video lắp ráp thế này chỉ khiến ng ta đặt câu hỏi “Ủa thế nó đơn giản thế thôi à?”.

Hàn Xẻng có thể đoạt giải Oscars, hổ châu Á nhưng vẫn mãi là a học trò của Mỹ, Nhật. Còn non và xanh lắm.
@from team b with love Hét giá trên trời đấy cậu, đại lý kéo nhau giảm giá để bán được s20 kìa. Mình yêu samsung nhưng hét giá mà camera 100X cũng chẳng nét chẳng chỉnh chu
@from team b with love Vậy cơ đấy! Top 10 thương hiệu giá trị nhất thế giới 2019 bị thằng ranh xứ Đông Lào kêu còn non và xanh.
@from team b with love Bỏ dsi mà làm người
Như đồ chơi z
@misterniken Mà lại là đồ chơi 30 củ chính hãng 😁
Nền nhạc như cc, video thì cà giựt
Chói tai và làm mất tập trung
Ko ngờ lại là real clip của SS
@demonntl Khổ thân. Lắp gói mạng tốt hơn mà dùng nha
Tội thằng bợ...
romanter2009
ĐẠI BÀNG
4 năm
@demonntl oh, thật sự thấy video tệ
Khò thấy bà nội mới mở đc. Lấy giác hút hút bỏ bà mới ra. Xong cạo keo chết mama, rồi ráp vào lại phải thay ron mới để chống nước. Mà máy Same bung ra ráp lại nó ko khít =]] Tất cả chỉ là lươn lẹo =]] Cắt mất khúc khó nhằn thì ai làm chả đc, bày đặt ghép nhạc vô đồ, mở đc là sứt mồ hôi =]]
@huu thuan Cái này làm màu bạn ơi, quy trình ráp linh kiện tay trần thấy gớm vậy. Chủ yếu Same muốn khoe khoảng dễ dàng thay lk, sửa chữa thôi. Mà ráp xong vẫn phải dùng máy ép ron màn nhé =]]
@Rich Leon Cùng xem việc nạy con Note 5 ra thay pin, trong khi nạy con iphone 6, 6s ra thay pin rất đơn giản
Sút lợn
TÍCH CỰC
4 năm
@Rich Leon Nói về thiết kế linh kiện, bản mạch thì Samsung tuổi tôm mà so với Apple, không cùng đẳng cấp.
AGE-FX
CAO CẤP
4 năm
@Rich Leon

Có clip tháo s20 này, coi tam, nhưng ko dễ tháo, đúng ss quảng cáo tin dc 3 thôi😃
sao đơn giản mà bán mắc thế, hehe
@Nguyễn Thắng 89 Hahaha
@Nguyễn Thắng 89 HHahahahahahha, giảm giá tui cũng ko mua
@Toni050510 Mình ko dối lòng làm gì, giảm giá cỡ 20tr mình mua đấy
@Nguyễn Thắng 89 Z flip 20tr minh mua hjhh
Nico8101
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn nó chán, cảm giác không có cảm giác tinh tế và hiện đại.
@AGE-FX Ngáo à ??? Tôi bảo main bao giờ??
Nico8101
TÍCH CỰC
4 năm
@Manhtoan112 Tôi dùng ss nhé không dùng ip, cảm nhận gì thì nói đấy thôi , đây là nói riêng cái video.
@TwentyFifthBaam Tôi lại dùng iphone.
Nhưng video nó là thật
list empty
ĐẠI BÀNG
4 năm
ý là phải main đen mới ngon hả.hay là sao. mainboard ngon hay không ngon quan trọng là thành phần linh kiện, cách bố trí linh kiện đế tối giản kích thước , tối ưu hiệu năng. mainboard đen hay xanh hay màu gì đi nữa mà linh kiện cùi bắp , thiết kế mainboard không tối ưu thì để làm bẹp gì. đừng có nhìn vẻ ngoài mà vội đánh giá. kaka
hóng hội những người có kiến thức nói mainboard xanh nhìn dởm dởm coi đây là mainboard máy gì ( đây không phải mainboard xanh nhé 😆 coi main này có dởm không 😃)
k6saigon
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sao trong video không thấy đeo bao tay nhỉ. Hay cái này dùng để QC nên ko cần??? Các bác thông não em phát công nhân dáp máy khỏi đeo bao tay đúng ko???
@k6saigon vậy nó mới hấp dẫn bác. Giống như coi pỏn mà thấy dv đeo bcs là auto next. Hehe
@k6saigon Ráp điện tử còn đây quảng cáo rap tay thôi bạn. Chứ máy ai rap bằng tay thế này lỗi chết sao quản được trong thời buổi sx với số lượng thế này người chỉ kiểm tra với điều khiển máy thiết bị
AGE-FX
CAO CẤP
4 năm
@k6saigon Qc bác ơi, tin làm j, ss trùm qc bơm phồng còn hơn bánh phồng tôm. Có clip tháo 20 rồi, ko thấy dễ tí nào, ultra dự cũng ko khác dc😃

Nhìn chán
tamle_o
CAO CẤP
4 năm
@Hybrid Gs Thật. Chả có j đặc biệt. Khung thì vẫn nhôm, chưa phải thép. camera kính chưa phải sophia. Chip cũng chưa độc chưa xịn nhất. Main thấy cũng bt như bao hãng trung quốc chưa đẹp gọn ốp chống nhiễu blabla như ai kia
@tamle_o S20 Ultra là thép mà nhỉ?
Chưa nói tới linh kiện trong máy & khung, Cái video này quá rẻ tiền so với cái máy quá đắt tiền, tự tát vào mặt mình rồi
tamle_o
CAO CẤP
4 năm
@QXPro Thông tin gây nhiễu th bác ơi. Giống vụ zoom “quang” xịn ấy hhhh
.
Âm thanh k đc hấp dẫn như 1 ai đó làm
Như đồ chơi lắp ráp, tuyệt vời
Hay
bamborock
TÍCH CỰC
4 năm
Clip coi loạn mood thật. Nhạc 1 nhip, movement 1 nhịp.
Chèn nhạc nền hay quá
Nhokloichoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có bác nào công nhận clip làm cho ng xem thấy nó đơn giản bỏ mịe ra chứ không kì công như clip của apple không ạ?
peterh
CAO CẤP
4 năm
@Nhokloichoi Trình cầy pop chỉ tới đó thôi.
@Nhokloichoi Chuẩn phải cnc bắn phoi tung toé ra
Best
Đến năm nào pin còn 1/2 size nhi, lúc đó dư chỗ cho 3.5mm quay lại.
@cosmos47 Nếu dư nó sẽ tăng pin chứ k ngu gì mang 3.5 trở lại vì tai nghe k dây đang kiếm ăn được 😆 có tăng pin cũng tăng nhỏ giọt từng đời chứ k tăng cả đâu hehe
AGE-FX
CAO CẤP
4 năm
@cosmos47 Có dư cũng dùng cho công nghệ khác ah, cái j đã bỏ thì ko còn đường quay lại😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019