Mời xem video mô hình 3D của iPhone 7 và 7 Plus

Duy Luân
12/5/2016 23:1Phản hồi: 138
Mời xem video mô hình 3D của iPhone 7 và 7 Plus

Hôm qua chúng ta thấy bản vẽ của iPhone 7 và iPhone 7 Plus (hoặc 7 Pro), còn hôm nay là một video 3D được dựng nên dựa trên bản vẽ đó. Tương tự như tin rò rỉ hôm qua, camera kép chỉ xuất hiện trên chiếc 7 Plus mà thôi, trong khi iPhone 7 thường chỉ sử dụng camera đơn nhưng có vẻ như kích thước to hơn iPhone 6(s) hiện tại. Cũng liên quan tới máy ảnh của iPhone, trước đây nhà phân tích Ming-Chi Kuo tiết lộ rằng chỉ có bản iPhone 7 Plus dòng cao 128GB mới sở hữu camera kép. Tuy nhiên, với phản hồi tích cực của người dùng về LG G5 và Huawei P9, Apple đã thay đổi quyết định và sẽ đem hệ thống quang học này lên tất cả mọi phiên bản iPhone 7 Plus. Ông cũng chia sẻ thêm rằng iPhone 7 Plus nhiều khả năng sẽ có RAM 3GB.

Cả hai thiết bị này đều không sử dụng jack tai nghe 3,5mm truyền thống, thay vào đó Apple sẽ khuyến khích xài tai Bluetooth hoặc dùng cổng Lightning. Nhìn tổng quan, ngoại hình của máy không khác nhiều so với iPhone hiện tại. Cuối cùng, iPhone 7 và 7 Plus sẽ sở hữu cổng Smart Connect để kết nối với các phụ kiện ngoài, có thể là case pin hay vỏ bàn phím nào đó chẳng hạn.

Nguồn: uSwitch, 9to5Mac
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kgsang
TÍCH CỰC
8 năm
Hết ý tưởng y như iphone 6:p
Kevin Power
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kgsang Iphone 7 là iphone 6 kéo to ra mà. đến 8 mới đc thay đổi
bupbesat3
ĐẠI BÀNG
8 năm
uầy kinh nhờ. bác nào hướng dẫn e chụp ảnh san tô ở bể bơi mà dc bức ảnh dẹp vơi ( chọn kỉu chup lien tiep sau chọn ảnh ấy. moi lần đầu dung smart ạ. 7edge.) thanks
TTris
TÍCH CỰC
8 năm
@bupbesat3 Thánh troll...
Hy vọng apple sẽ làm khác đi. Là ai đó khác hơn ko phải là em này
BOT LOC
CAO CẤP
8 năm
@thanh_satria Không có khác đâu bác ợ. Vì đa số rò rỉ hoàn toàn chính xác. Hic. Mình mong nó ra lẹ cho 6S giảm làm một em. Xài 5S bữa giờ màn nhỏ bưa rồi
@BOT LOC 6s đang tróc ghẻ đó bạn ơi, mua 6 cho nó lành.
BOT LOC
CAO CẤP
8 năm
@vtb center Ừm. Xài ốp nhựa vậy. HiHi
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
8 năm
nhìn y chang ipod =))
Thay đổi mỗi camera kép liệu có thay đổi đc doanh số ko? Vẫn muốn thay đổi toàn diện thiết kế.
Vẫn hi vọng Apple ém được hàng xịn, chứ không phải thiết kế này. iPhone 7 mà thật như vầy thì xác cmn định đi nha anh Tim 😕
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mặt lưng kính kìa!!!
2016 rồi mà đt thoại 20tr viền benzen dầy chà bá vậy sao?
@Khang Dân kg biết phải kính hay kg nữa, mà cái viền bo xung quanh khung là nhựa hay nhôm vậy nhỉ?
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cupertino Mình nghĩ chắc là kính class4 hoặc saphia
Còn viền chắc nhôm đó, không đời nào Táo làm viền nhựa đâu, vạch kẻ sóng khá giống với Z3
@Khang Dân ah mới xem qua z3, cũng thấy nó chia y như vậy....haiz táo có vẻ hâm mộ sony quá từ con ip4 giống cái màn kính rồi giờ qua cái viền nữa :v...
@Khang Dân Cái viền đó người ta vẽ render thế để phân biệt các khu vực thôi chứ ko phải là cái viền nhôm thực sự để chia tách vs mặt kính đâu. Vào video xem thì rõ. Về cơ bản là iPhone 7 thiết kế sẽ gần y sì đúc vs iPhone 6s, viền và mặt sau hoàn toàn bằng nhôm, chỉ khác cái anten vs camera thôi.

@QXPro [​IMG]
Chúa ơi cái cụm camera
liminzun
TÍCH CỰC
8 năm
Ngon
jimmingo
TÍCH CỰC
8 năm
Ù uôi, kinh nhờ 😁
Apple cũng chơi lầy nhỉ. Chắc chỉ nâng cấp cấu hình thôi 😁
Cụm Camera xấu quá 😁
@manchirua Theo bạn thì ntn là đẹp
Iphone 10 năm thay đổi lớn về hình dạng 3 lần:
Iphone 2 - 3s
Iphone 4 - 5s
iphone 6 - ???
Nếu điều này là sự thật thì cứ tung tăng 6 plus cho lành. Chứ nhìn chả thấy kích thích gì
Chẳng có gì mới mẻ , ra đi mua cái vỏ về thay là lên đời được rồi
alllove_vn
TÍCH CỰC
8 năm
Điện thoại quan trọng thiết kế bên ngoài thôi còn bên trong thực ra ảnh ko hơn kém nhau là mấy vag ram có nâng lên thì tác vụ cũng ko nhỉnh hơn là bao nhiều với người dùng thông thường lắm. Hy vọng ko phải kiểu thiết kế này. Ko có gì mới lắm
em chỉ thấy lồi lồi thôi, ghét lồi lồi kiểu này lắm
Anh Samsung đang học hỏi anh Apple để làm cái Camera nó bớt lồi đi như thế hệ iPhone 5s trở về thì anh Apple lại là cái Camera nó lồi ra, anh Samsung chạy theo anh Apple đuối luôn
Siêu phẩm siêu ngộ =))
Nếu vây thì chán nhỉ . Cổng smart connect chua thay that su cần thiết lắm ở điện thoai

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019