Mời xem video mổ U12+, nhìn kĩ hơn vào mặt lưng trong suốt và nút nhấn cảm ứng
Duy Luân
3 nămBình luận: 70
Mời xem video mổ U12+, nhìn kĩ hơn vào mặt lưng trong suốt và nút nhấn cảm ứng
Đây là đoạn video mổ tung chiếc HTC U12+ bởi anh chàng JerryRigEverything, chủ yếu vì ảnh tò mò mặt lưng trong suốt của máy ra sao và cái nút cảm ứng mới như thế này. Anh nhận xét mặt sau này rất tuyệt vì HTC làm theo kiểu trong dần vào giữa, lại có thêm hoa văn hình tròn trang trí nhưng cũng dễ bị bung ra khi máy bị bẻ hoặc biến dạng. Về nút cảm ứng, nó thực chất chỉ là một miếng phủ với chấu kim loại bên dưới chứ không phải nút vật lý như bình thường, và nếu bạn nối 2 cực trên khung nhôm thì nó cũng sẽ hoạt động như khi có miếng phủ. Thôi, coi video đi anh em để dễ hiểu hơn nhé.

Nguồn: YouTube
Mình thích mặt lưng điện thoại không phải là bóng kính nữa... chán lắm rồi, chụp hình lên thì đẹp nhưng cầm thì dính bẩn và khó chịu lắm... vậy mà đt nào cũng thế mới đau chứ.

@cuhiep Riêng vụ mặt lưng kính bóng với mấy màu jet black của ip nhìn chán kinh khủng, ip thì được mặt nhôm đời 7/7+ về trước. Cái này đồng quan điểm với ihiep 😁
Singh
TÍCH CỰC
3 năm
@cuhiep đau lắm hả? vậy cho mình hoặc ng khác sài cho bớt đau đi bạn 😆)
@cuhiep biết Cu hiệp bận cho đàn em lên google dịch bài của forum nước ngoài đem về post ở "tìnhtệ hay tinhtế " kiếm quảng cáo hả.
@harryposter đúng rồi
ngxhuy
TÍCH CỰC
3 năm
Mình cũng vừa mổ con HTC One. Thiết kế pin nằm giữa board và màn hình. Tản nhiệt ra mặt lưng. Công nhận là hay nhưng phù pin cong cả màn hình lẫn main. Dù gì cũng sáng tạo.
ndlong
TÍCH CỰC
3 năm
@ngxhuy bạn dùng sao mà phù pin luôn vậy, mình có con M8 dùng đến giờ cũng chưa sao luôn á
Rafael Dang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ndlong chuẩn bác, pin M8 bao bền, em mua máy cũ nhà mạng Sprint từ 2016 mà dùng đến giờ vẫn chả thấy xi nhê gì =)) được cái em không sạc qua đêm bao giờ
@ngxhuy tại sao phải nhét pin vào giữa màn hình và board nhỉ? cái board nó to thế cơ à? như bao điện thoại khác người ta vẫn để riêng board và pin ra chứ có đè lên nhau bh đâu?
ndlong
TÍCH CỰC
3 năm
@Rafael Dang con này đến giờ chạy vẫn ok chán dù ram có 2GB, phải công nhận HTC làm tốt thật, mỗi tội camera chụp ảnh kém thôi
hailongan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua về toàn ốp lưng hoặc dán da hết
Thiết kế kiểu gì cũng thua lumia 930 hết.
@Emranhieulam1990 Xác nhận, mình thích N9 và Lumia 1020 nữa.
@Emranhieulam1990 Bác nhắc đến 930 làm e lại nhó quá
Cùng chạy Android 8 thuần, cùng 6GB RAM thì con này và con U11 chắc chả khác nhau gì về độ mượt đâu. Thôi xài U11 tiếp
cubin41
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Ram to thì cũng vậy thôi, quan trọng là con CPU kìa. Sao nhiều bác có cái quan niệm là Ram càng nhiều thì máy càng mượt vậy nhỉ, máy mình 4GB Ram mà lúc nào cũng trống gần 2GB
@ThietKeWebChuyen-Com Ram to thi chạy đa nhiệm ngon thôi!
năm giờ ngày hôm nay có tin : Giá 6tr đồng là giá của HTC U12 mà bạn có thể mua.
mank_htc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Đặng Vi Phú Cứ chờ U14 nó ra thì lúc đấy u12 khác có giá 6tr
@mank_htc Để nó mơ đi 😁 . Con U11 đến giờ vẫn còn mắc vãi ra
anphuc1
TÍCH CỰC
3 năm
@mank_htc Liệu HTC có kịp ra U13 không?hay nộp đơn phá sản chờ giải quyết rồi?
blockchain
TÍCH CỰC
3 năm
@anphuc1 Khả năng dễ bay màu trước khi xuất hiện u13 lắm. Điều đó làm mình ko vui khi đang dùng u11 😔
😁 chờ teardown HTC
U12 tuyệt ở chỗ là nó ko có nút cứng luôn
NatvPa
TÍCH CỰC
3 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Đấy là chỗ HTC bị chửi to nhất đấy bác
Bùi Định
ĐẠI BÀNG
3 năm
biết là 1 video của nó kiếm mấy con htc nhưng nhìn vẫn sót quá cơ.
Thích nhất thiết kế iPhone 5s thần thánh, hay iPhone 7 (trừ màu đen bóng đang xài)
@Longaugust Trời bạn phong cả Thần và Thánh cho cái điện thoại luộn Ghê nhỉ. heheheheeh
@pond1597 Uhm, đọc comment của a Hiệp nên cao hứng 1 câu vậy thôi mà bạn
Mua về dùng ốp lưng hết. Các bạn ai dùng note8 hay dòng máy nào khung nhôm sơn đen mà bị tróc thì làm theo mình khỏi ra BH mất Zin hết. Lấy sơn móng tay màu đen loại tốt (loại rẻ tiền không đen tuyền và bóng đâu mình lấy của vợ mình bả mua 25 đồng đấy) sơn lên để khô hay sấy bằng máy sấy tóc để nhiệt độ độ max thì OK luộn Rất bóng và tệp màu nữa. Sơn phải khéo và đều tay nha. Mình mới "vá" cho con note8 bi ghẻ của mình. Heheheheheheh
@pond1597 Có Sơn màu xanh ko?Nước sơn N8 dỏm thật.
abc_8989
TÍCH CỰC
3 năm
htc U12+ mà ở tren toàn bàn U12
Mua ủng hộ em mấy anh ơi... Hôm nay bán mai nghỉ mốt về Đảo luôn rồi...
Toan98
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đã một thời dùng HTC, khổ cái là quăng quật, hành hạ mãi nó không hỏng cho để mua điện thoại mới!
Trông cái board mạch của HTC gớm khủng khiếp!?!? :eek::eek::eek:
Bọn Iphone làm bo mạnh gọn gàng,ngăn nắp hơn!?!? 😁:D:D
cuong642
TÍCH CỰC
3 năm
@Nhạc Phụ Đại Nhân đã đánh giá thì đánh cho nó khách quan. ai mà chả muốn nó đẹp gọn gàng, nhưng vấn đề là htc nó nhét nhiều công nghệ vào nhiều hơn apple, nên nó phải làm khác.
cuong642
TÍCH CỰC
3 năm
@Khoidang 1 cái máy tàu, chỉ có bo mạch, có cái gì đâu mà ko gọn. nhìn htc đi, ngay cả loa boom sao nó cũng phải làm cộng hưởng từ khung, chưa kể là dàn cảm biến cảm ứng lực.... máy tàu có cái gì ngoài cái main, pin, màn hình
@cuong642 Ý bạn nói là Iphone ít công nghệ?!? :eek::eek::eek: Nên bo mạch mới gọn gàng?!?! 😁:D:D
cuong642
TÍCH CỰC
3 năm
@Nhạc Phụ Đại Nhân đại loại là vậy đấy, :D
studioXXX
ĐẠI BÀNG
3 năm
sao không có phụ đề vậy mod
mình thì vừa mua về là gắn ốp lưng ngay nên ko quan tâm mặt sau thế nào, chụp hình đẹp là ok rồi. Chấp nhận mặt lưng xấu lởm cũng đc miễn bớt đc vài triệu.
@Scorpius DLord Tui cũng thế nhưng dữ hơn bạn tí là chụp hình thì xấu hay không có cam trước cũng được miễn có hỗ trợ AR và bớt cho tui khoảng 2 -3 triệu là ok rồi. Có mấy khi chụp hình cần cái cam để dùng các tính năng AR và quét mã code thội Heheheheh
@pond1597 mình thì cần chụp hình gia đình nhiều, cam trước ko có cũng đc. quét mã code thì máy cùi cũng có rồi, mà AR bạn cần làm gì vậy, thấy cái đó đã có ứng dụng đc gì thực tế đâu 😁
con htc u11plus cam trước có còn chống rung như htc 10 k các bác nhỉ
Singh
TÍCH CỰC
3 năm
@quoclam851995 có!
Rắc rối quá nhỉ. Ko biết thợ vn mổ đc chưa?
cuong642
TÍCH CỰC
3 năm
@minhtuan7610 thợ việt nam còn dựng đc, cái này là tuổi gì

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019