Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Momentum True Wireless 3 có bản cập nhật firmware cho phép kết nối 2 thiết bị, Hi-res mode

Knah
4/11/2022 6:36Phản hồi: 29
Momentum True Wireless 3 có bản cập nhật firmware cho phép kết nối 2 thiết bị, Hi-res mode
Phiên bản firmware mới được Sennheiser bổ sung thêm khả năng kết nối 2 thiết bị cùng lúc cho Momentum True Wireless 3 (MTW3). Đây là tính năng rất cần thiết đối với người dùng sử dụng tai nghe true wireless. Sony hiện cũng lên kế hoạch cập nhật tính năng này cho các sản phẩm của mình trong tháng này. Để cập nhật anh em sở hữu MTW3 chỉ cần vào ứng dụng Smart Control để tải về.

Ngoài ra, MTW3 còn được bổ sung thêm chế độ Hi-Res Mode. Đây là tính năng cho phép người dùng có thể truyền tải nhạc không dây chất lượng cao lên đến 24bit/96Khz. Tính năng này hoạt động được nhờ MTW3 được trang bị codec aptX Adaptive. Người dùng sau khi cập nhật chỉ cần truy cập vào ứng dụng Smart Control là có thể bật được tính năng này.
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ủa nghe đệ tử a nguyên tử bảo hãng này nghe còn không hay bằng hàng B mà!
@Micron C đối với anh ý thì hãng B là số 1 thế giới, các hãng khác lép vế hết
Khôn như mày :D
Tuyệt vời, để tối về update.
@xuantruongntqn Hàng xịn phải hỗ trợ lâu dài thế chứ lị
Phải chi Senn 2 cũng được cập nhật
Cho mình hỏi thăm chút anh em : Con Momentum True Wireless 2 của mình điếc 1 bên tai, không biết TP HCM chỗ nào có thể sửa được giới thiệu giúp mình. Xin cám ơn.
Không bình luận dc
bản cập nhật kỳ này fix kết nối tốt hơn bản cũ, trên con của mình nó không còn bị:
- ko thể kết nối khi đang chơi nhạc
- kết nổi ổn định hơn ko bị rớt 1 bên tai nữa
@MrBo0m Mình nhìn thấy rồi ,nhưng nó không lên được 24bit/96Khz ,mà chỉ 16bit/96Khz thôi,còn mình dùng tai Huawei Frebusd pro 2 thì lên được Hi-Res 24bit/96Khz,bạn add chắc chưa dùng lên đưa thông tin chưa đúng lắm
@dangtheluc mình check vẫn là 96/24bit mà ta?
@MrBo0m Mình nghe trên DT bằng app Poweramp ,với tai nghe Freebud Pro 2 thì nghe được 24/96bit,nhưng nghe trên tw3 thì chỉ 16/96bit,không biết bạn nghe bằng gì và app nào,bạn chỉ giúp mình được không,tất cả các file nhạc mình nghe đều là nhạc lossless,cám ơn bạn trước .
@dangtheluc Spotify bạn
tai nghe giờ update FW đc lun hả, xịn ta.
@JerryKist Từ hồi airpods 1 đã update ầm ầm rồi
@JerryKist Cục sạc còn update đc thì cái tai nghe update có j lạ 😃
Ủa sao mình không thấy nhỉ,làm thử 2,3 lần rồi vẫn không có ,hic
Jabra có tính năng này đc 10 năm r
Thank you mod nhưng mình cảm giác nghe vẫn vậy à
@ONE NO! Chủ yếu là nguồn phát nữa bạn
@hoangtumodel Mình nghe trên ip13pm
@ONE NO! iPhone ko hỗ trợ aptX adaptive bạn à
Ủa 2 thiết bị cùng lúc tức là bật lên phát nó auto connect vào cả điện thoại và laptop luôn, xong nguồn nào phát âm thanh thì nó chỉ bật 1 nguồn hay như nào nhỉ?
VD như mình nghe nhạc trên laptop, còn điện thoại ko bật nhạc, nhung nếu điện thoại có cuộc gọi thì nó tự chuyển kênh điện thoại còn ko bật âm thanh từ laptop nữa hay là nó vẫn bật cả 2?
Chủ thớt trải nghiệm rồi show kinh nghiệm cho mình với, mình dùng thường xuyên laptop với điện thoại nên cứ phải switch rất phiền và mất thời gian.
Đã dùng MTW 2 sau hơn 1 năm và đánh giá ngoài chất âm ra (có thể nói là tạm được) thì sản phẩm chưa phù hợp với giá do:
1. Độ hoàn thiện và độ bền kém.
2. Đàm thoại kém.
3. Ứng dụng không thông minh.
4. 2 tai nghe sau một thời gian không dùng thì 1 tai hỏng - không thể sửa chữa, không phát hiện được nguyên nhân.

Vì vậy, chắc chắn sẽ không mua thêm các sản phẩm true wireless từ NSX này.
Sennheiser Momentum True Wireless 3 của mình ko biết sao: cứ sau khi sạc đầy là bass giảm thê thảm lun, phải kết lại vài lần mới hết tình trạng này
Các bác cho e hoi co ai bị giống em ko. Em xài đt xiaomi vs sen3, đang nghe nhạc thì có đt, nc đt bằng tai nghe xong ra thì đt ko nghe đc mặc dù playlist vẫn chạy. Cảm ứng trên tai nghe vẫn hd bt. Phai tat bluetooth đi ket noi lai moi nghe đc mà cứ gọi điện là sau đó nó điếc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019