Mong ACE Tinh tế giúp đỡ- Thành viên Tinh Tế Mất thẻ xanh

VDDuong
23/11/2011 16:46Phản hồi: 47
Mong ACE Tinh tế giúp đỡ- Thành viên Tinh Tế Mất thẻ xanh
Tuy đây là việc cá nhân, nhưng rất rất là quan trọng mong các Mod đừng xóa mà tội.

Rất mong ace Tinh tế phát huy truyền thống giúp nhau trong khó khăn hoạn nạn, giúp cho mình một việc quan trọng sau đây:
Vào khoảng 21h30' đến 22h30' ngày 20/11/2011, tại nhà ga đi quốc tế, sân bay Tân Sơn Nhất, mình vô ý bi rơi mất thẻ PERMANENT RESIDENT CARD (thường gọi là thẻ xanh-Green Card) , tên trong thẻ là : VAN, DUONG D.
Đây là giấy tùy thân rất quan trọng, tha thiết mong ACE nếu biết ai nhặt được hoặc có bất kỳ thông tin gì, xin báo ngay cho Dương theo địa chỉ: 368/7 Lê Hồng Phong, F1, Q10, t/p HCM, Cellphone: 0125-951-2210
Dương xin hậu tạ.
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cầu mong cho bạn tìm lại được Green Card, chứ mất cái đấy quay trở lại Mỹ sao đây!
VDDuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cùng ACE Tỉnhte!
Trên đời này sao có lắm người cười vui trên sự đau khổ của người khác đến vậy,
Ngay hôm qua cũng có người nhắn tin đến may của Dương, đòi chuộc 3 triệu, cuối cùng lộ cái mặt chuột đồ dỏm khi hắn ta muốn Duơng nộp cho nó một cái Card Vina 500 ngàn trước khi gặp mặt.
Hic, hôm nay thi khoản hơn 15 người bạn của Dương tuộc đủ mọi tầng lớp đựoc huy động vào chiến dịch tìm cái người:
"Tôi tên là ..., mã số công tác của tôi là VNA-TSN0033632481. Tôi làm bên bộ phận Lost and Found Department của Công ty Dịch vụ Hàng không Sân bay Tân Sơn Nhất (SASCO)."

Các bạn biết sao không, công ty SASCO không hề có "bộ phận Lost and Found Department" và thực sự bộ phận Lost and Found của sân bay TSN không hề có ai có tên như anh bạn này đã nêu lên và ở bộ phân này không hề có cái cách tính phí giấy tờ quái đản như thế này: "Công ty Dịch vụ Hàng không Sân bay Tân Sơn Nhất (SASCO) có qui định yêu cầu người làm rơi phải chuộc lại với số tiền tương ứng 25% giá trị hàng thất lạc (nếu không phải do lỗi từ phía công ty) + với tiền công kho bãi cất giữ bảo quản hộ + tiền công cho người tìm được + tiền phí nộp cho hãng hàng không vì chiếc thẻ này được tìm thấy tại sảnh sân bay + các chi phí phát sinh khác. Phí phát sinh do Department bọn tôi quyết định. Hiện văn phòng chúng tôi chưa có biểu giá tiền chuộc riêng cho từng loại đồ đạc bị mất. Nên cho dù là thẻ bị rơi cũng sẽ phải tính theo biểu giá của các mặt hàng điện tử, hay máy móc công nghiệp. Số tiền anh phải chuộc lại chiếc thẻ Green Card là $899. Tôi dặn trước để khi quay lại sân bay anh nhớ mang theo tiền (giao dịch bằng tiền Việt Nam đồng hoặc chuyển qua tài khoản cũng được). "

Hic, còn người sở hữu số dt 090.... thì cho hay rằng anh ta không hề biết đên thế nào là Green Card và khẳng định anh ta không phải là Floor Manager gì cả và supervisor với số dt là 098... thì kiên quyết không bắt máy dù cho khổ chủ đã dt đến hàng chục lần.

Dù cho không muốn nói lên, nhưng sự thật lại vô cùng đau lòng khi mà trong số chúng ta cũng có quá nhiều Việt gian, một thành viên Tinhte có nickname là alphabetagiga đã CÓ ĐẾN 265 BÀI VIẾT TRÊN TinhTe, ĐÃ ĐUỌC CẢM ƠN ĐẾN 1181 LẦN, thức để post bài vào lúc 1:44AM VỚI MỤC ĐÍCH GÌ XIN ADMIN DIỄN ĐÀN VÀ CÁC ACE TINHTE tìm hiểu giúp cho, chứ khổ chủ giờ đây chỉ còn biết than với Ông trời là : Ông Trời ơi! Gian hồ sao quá hiểm ác!
VDDuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bác nhièu lắm, Rất may là mình đã kịp lưu lại bài viết của bác trước khi bác delete nó.
Cảm ơn bác đã bận tâm cho việc về Mỹ của mình!
Nhờ phước của bác nên ngay ngày 21/11 mình đã hoàn tất thủ tục xin giấy thông hành để về Mỹ (a transportation letter)tại tổ chức Immigration & Customs Enforcement (ICE) của Chính phủ Hoa Kỳ tại T/p HCM. Trong thời gian ngắn thôi, họ sẽ thông báo đến nhận giấy và lúc đó có thể boot vé máy bay để đi Mỹ.
Một lần nữa xin cảm ơn sự ưu ái đặc biệt của bác đối với người gặp hoạn nạn như tôi.
Ơn Chúa! Cũng may là thủ tục không quá lằng nhằng nên bạn xin được giấy thông hành tạm thời. Lúc nào mình liên lạc được với bạn mình thì mình sẽ dặn bạn mình liên lạc trực tiếp với bạn để chuộc lại chiếc thẻ gốc.
Cũng sắp đến Thanksgiving rồi, bác có kịp quay trở lại Mỹ để đón không? Hôm nay là thứ 5 rồi có lẽ không kịp đâu. Chúc bác và gia đình mạnh khoẻ!
hy vọng tìm được sớm nhất có thể
Em thấy hay anh cứ in mấy tờ giấy dán tạm lên notice board của TSN xem có ai nhận được không cho nhanh, chứ bây giờ khó tin lắm 😃
Nếu không thế thì sao có thể là alphabetagiga.
Chào bạn
Mình hoàn toàn không liên quan gì đến vụ việc này, mình chỉ là người forward thông tin từ bạn của mình đến bạn thôi. Đúng là làm ơn mắc oán, tốn bao nhiêu thời gian giúp đỡ bạn mà cuối cùng để người ta gọi mình là "Việt gian". Xin hỏi bạn có phải là người của hội Cờ 3 Sọc bên Mỹ không mà gọi mình như vây? Nhưng thôi được rồi, mình bỏ qua cho bạn chuyện này vì bạn đang bị mất thẻ xanh và mình cũng lớn tuổi hơn bạn nên mình sẽ cư xử lịch sự. Mong bạn sử dụng từ ngữ lịch sự hơn để chứng tỏ là người Mỹ gốc Việt có hiểu biết, tôn trọng mọi người. Mình sẽ liên lạc lại với người bạn của mình để hỏi lại thông tin về chiếc thẻ xanh của bạn. Có thể bạn gọi điện trong giờ hành chính nên bạn mình không nghe máy lạ. Sẽ thông báo với bạn sau!
Chúc bạn may mắn!
Hôm trước thấy bảo là 96 mà tự tin hơn tuổi người khác vậy?
VDDuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu anh bạn ănphabetagido này sinh 96 thì quả là lớn tuổi thật, tức là lớn hơn thằng cu út con mình đó!~
leoxuu
TÍCH CỰC
12 năm
bác nào chỉ giáo giúp em thẻ xanh là gì với
Nó như kiểu cái thẻ chứng nhận rằng bạn đã được đồng ý cư trú tại Mỹ hay nước nào đó trong một thời gian dài (vài năm trở lên). Người nước ngoài làm việc sinh sống tại Mỹ trong thời gian dài thì sẽ xin cấp cái thẻ này để tiện sinh hoạt. Yêu cầu phải luôn mang bên mình, ai không thực hiện sẽ bị phạt hoặc có thể bị nhốt tù trong quá trình điều tra. Cho nên rất nguy hiểm cho bạn chủ topic. Hiểu được mức độ nguy hiểm của nó, mình đã cố gắng tìm mọi cách để giúp bạn chủ topic tìm lại chiếc thẻ. Vậy mà làm ơn mắc oán, bị bạn chủ topic gọi là "Việt gian". Có buồn không cơ chứ!
leoxuu
TÍCH CỰC
12 năm
thẻ này làm lại chắc là được chứ ạ. bác alpha kiến thức uyên thâm quá 😁
Mình rất thích câu nói này của bạn. Vì nó rất chính xác, phản ánh đúng thực lực của mình.
leoxuu
TÍCH CỰC
12 năm
bác khiêm tốn quá, em là em thấy mến bác rồi đấy 😆 giá mà em được gặp bác ngoài đời thực
mến thì tỏ tình với ng ta đi , còn ngại ngùng j nữa
1 trò đùa ko thể chấp nhận được của alphabetagiga,từ sáng tới h mình nhận được khá nhiều cuộc gọi lạ vào số của mình.Thật sự là ko hiểu nổi những người gọi cho mình muốn nói đến cái gì,nào là xin lại thẻ xanh,nào là có phải làm ở sân bay ko...Sau 1 anh gọi cho mình mới bảo là có 1 người trên diễn đàn tinhte nik là alphabetagiga post số mình lên đây trêu chọc khổ chủ mình mới lên xem đầu đuôi câu chuyện là thế nào.
Sau khi đọc từ đầu topic mình mới hiểu đây thật là 1 trò đùa quá lố của alphabetagiga,thật ko thể chấp nhận được.Ko những làm khổ chủ mất thời gian lại còn gây ảnh hưởng đến mình vô cùng.
Đề nghị mod và mọi người truy tìm xem alphabetagiga là ai và hành động thế này nhằm mục đích gì.Quả là 1 trò đùa quá lố không thể chấp nhận được.
VDDuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng mong đây chỉ là một trò đùa.
Không hiểu bạn bên trên nói gì nữa. Có lẽ Mod nên dừng cuộc thảo luận này tại đây, đằng nào bạn chủ topic cũng sắp về nước rồi. Chắc về Mỹ làm thẻ khác cũng dễ ý mà.
VDDuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giúp người theo kiểu này thì người "có thể bị nhốt tù" không sớm thì muộn là ai (?) chắc tự ănpha...gido đã nhận thức được rồi khi mà ănpha... hối hả xóa đi cái bài viết không có luơng tâm, chắc tự người viết cũng nhận thức được sự ngu dốt ấu trỉ của việc mình đã làm, khi đã hối hả xóa đi bài viết. Tuy nhiên ănpha... không biết là người ta đã kịp ghi nhận lại như là bằng chứng của tội tống tiền.

Thực là nực cười cái nick là ănpha...gido lại có người cho là rất uyên bác. Cái cách tự đắt này mình thấy thật đáng thuơng!

Bác này chắc sống lâu lắm đây, quá nữa đời người mình thấy cứ người ác là chắc chắn được sống lâu!
Bạn đã đi quá xa rồi đấy khi sử dụng những từ ngữ thiếu tôn trọng người khác như vậy. Đến việc tôn trọng mọi người khi comment mà bạn còn không biết thì đủ hiểu trình độ học vấn của bạn là như thế nào rồi. Xin phép mình phải thông báo việc xúc phạm thành viên, sử dụng từ ngữ gây khiêu khích, phản động của bạn lên Mod Tinh Tế. Những thành viên như thế này không xứng đáng được tồn tại trong diễn đàn.

Mong bạn đừng comment thêm bất cứ một comment nào về mình nữa. Hãy tôn trọng mọi người. Một lần nữa mình nhắc lại 2 từ Tôn Trọng.
Chào bạn!
VDDuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôn trọng là gì bác có hiểu không? Mình thấy bạn vì $899 mà có thể bán rẻ cả luơng tâm, đạo đức con người mà vẫn còn mong người khác tôn trọng ư, thật là nực cười................

Qua sự việc lần này bác đã lộ bản chất của mình rôi, bác không chỉ xúc phạm thành viên mà đã xúc phạm đến cả cộng đồng TINHTE và nói đúng hơn đã xúc phạm đến toàn xã hội, toàn dân tộc Việt Nam
Bạn đã đi quá xa rồi đấy, đi lên tận mặt trăng luôn rồi đó! Vì lý do gì mà bạn bảo mình xúc phạm bạn?
VDDuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình xin cảm ơn bạn vì những thông tin mà bạn đã cung cấp!
Vì quá nóng lòng muốn tìm lại giấy tờ nên mình đã ngay lập tức lần theo những thông tin đó. Mình đã đến những nơi mà bạn đã cho địa chỉ, tìm những người mà bạn cho tên họ, gọi những số dt mà bạn đfax cho mình.
Tuy nhiên, tại những nơi bạn chỉ, mình không thể tìm ra những ngưòi mà bạn đã đăng cũng như là những số điện thoại mà bạn đã cho mình, trong lúc hoạn nạn mình rất hoang mang, nếu ai cũng giúp mình những thông tin kiểu này thì mình sẽ chạy đến đứt hơi mà chết trước khi kịp về đến Mỹ.
Một lần nữa xin bạn cẩn thận hơn về độ chính xác của thông tin khi post lên diễn đàn, mình cũng bận rộn lắm, nên một lần nữa xin cảm ơn và chào bạn!
thdang
TÍCH CỰC
12 năm
Thế bác chủ topic đã tìm lại được thẻ xanh chưa? Bác đã liên lạc với bộ phận quản lí nhà ga sân bay chưa? Có kết quả gì ko? Mất mấy thứ giấy tờ này thì phiền phức lém...
VDDuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã làm tất cả những gì có thể rồi bạn à, hiện nay chỉ còn một việc là cố gắng giữ cho cổ đừng có dài ra vì chờ đợi thôi, thông thường khoảng hơn 1 tháng từ ngày nộp đơn tại Immigration & Customs Enforcement (ICE) của Chính phủ Mỹ tại HCM thì người ta cấp thư thông hành để về Mỹ, Hic đến nay mình đã nộp đơn được 12 ngày rồi. Cái cảnh xa nhà bất đắt dỉ này thật là khổ!
mình sau 1 ngày điều tra để làm sáng tỏ vụ việc thì hiện đã có 1 chút thông tin về alphabetagiga
đây là hình ảnh của anh ta:
1 chuyên gia lừa đảo đã có vợ và con đang học tiếng Anh lớp 1
hoibicui
TÍCH CỰC
12 năm
bác nói chi tiết hơn đi bác,đây là diễn đàn công nghệ chứ không phải chỗ comment lung tung.em vào trong nick của alphabetagiga,chỉ thấy toàn post bài truyện cười rồi này nọ vớ vẩn lung tung,em nghĩ bác này chỉ nên qua mấy cái diễn đàn vớ vẩn khác mà post bài thôi.bác nên cung cấp chi tiết tên tuổi cũng như địa chỉ để mọi người cùng biết mặt tên này thì hơn ạ
VDDuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho đến giờ này, mình củng không hiểu cái anh bạn alphabetagiga này: Anh ta post bài lúc 1:44am, cung cấp cho mình toàn thông tin giả(những cái tên giả, mã thẻ công tác giả, địa chỉ bộ phận công tác giả, những số diện thoại không đúng hoặc không ai trả lời, đưa cả logo của một công ty lớn, rồi còn để cả CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA.. nữa mới ghê chứ), mình thực sự không hiểu y ta nêu cái giá chuộc thẻ xanh là 899 đô la Mỹ với mục đích gì nữa, (hic, đến ngày về Mỹ rồi, quê nhà thì ở Huế, làm gì còn đến số tiền lớn như vậy, mình phải hì hục chạy đi mượn tiền trước giờ đến vị trí mà anh ta cung cấp để xin chuộc lại giấy tờ, hic.. cố gắng chạy vạy hết sức nhưng cũng chỉ mượn được... chưa đến 1/2 số tiền mà anh ta đòi, hic hic...) thực sự mình không hiểu anh chàng Alphabe... này có dụng ý gì nữa (?)
hoibicui
TÍCH CỰC
12 năm
tội nghiệp bác nhỉ.hay là bác báo công an đi.chỉ có cách này là nhanh nhất thôi à.khuyên bác câu chân tình như thế.còn cái vụ chuộc tiền thì mình đảm bảo là thằng này nó lừa đảo đấy,đừng tin mà giao tiền cho nó
VDDuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lạy ơn trên, sau gần 5 tuần chờ đợi, Chính phủ Hoa Kỳ đã cấp thư thông hành và Dương đã về Mỹ vào ngày Jan 4, 2012
Xin cảm ơn Bác CuHiep, Bác MyHoang, các bác trong BQT diễn đàn Tinh tế và các thành viên đã quan tâm và giúp đỡ Dương trong suốt thời gian qua!
Xin admin đóng topic này giúp,
Một lần nữa xin cảm ơn mọi người!
Cũng cám ơn bác đã lột giúp anh em bộ mặt thật của alphabeta... Từ đó hắn ta cũng biến mất khỏi diễn đàn và đang dùng 1 nick khác nào đó. Đúng là bây h Thạch Sang thì ít mà Lý Thông thì nhiều.
Cũng xin lỗi bác (dù ko phải lỗi của mình) nhưng 1 số ng đạo đức xuống cấp quá rồi, chỉ vì vài đồng $ mà bán cả đạo đức. Mấy hôm trc thì đọc báo người nhặt rác trả lại 80tr, rồi vụ đâm ô tô bên TQ, rồi người bán vé số ở VN. Em cũng sẽ làm như vậy. Nếu có người đọc những dòng này mà bảo em là người giả tạo, ngu ngốc thì em xin lỗi, em đã đc hướng như vậy từ hồi còn nhỏ đến h và bây h vẫn vậy.

Sent from my HTC Desire S using Tapatalk
Ngoài danh sách bạn bè, Tinhte nên cập nhật thêm tiện ích "Danh sách kẻ thù" nữa thì tốt hơn cho anh em, chứ bây giờ nick xấu nhiều quá nhớ sao hết :furious:
lolzzz
mắc cười quá đi 😃
ngồi rãnh đọc lại thì mới biết là con bò là ng như thế nào 😃
còn về vụ mất giấy tờ này mình có thấy anh cuhiep post trên FB nhờ mọi người kiếm dùm rất tội
cứ như của a ấy mấy ấy chứ 😃
tinhte có nhữjg mod và admin tốt như thế thì còn gì bằng 😃
Haha giờ mới biết mặt con bò do hội các bạn yêu SYM đang chăn dắt , đúng là thiển năng mà tỏ ra nguy hiểm , thật là đáng ghét , bữa mongkhuyet có nhắc vụ thẻ xanh mà mình chưa hiểu vụ gì , cám ơn thongtg đã đưa bài lên nhé :p
tại ranh~ ngồi coi trong cái acc cùi đó viết gì thui ^^~
Mà công nhận là nhìn đáng ghét thiệt , mặt mũi hợp với tính cách ghê lun :cold:
mình cũng ko ngờ có ng như thế mà lại tham gia tinhte mà còn được hơn 1k thanks @"@
Hihi , nội dung của topic này và lý do bạn bị mất thanks cũng đủ nói ra con người của bạn là như thế nào rùi nhé :wub:
Hì, nói thiệt nha alpha, mình chán nói về bạn lắm nhưng vì thông tin trg topic quá thú vị mình mới nhảy vào comment cùng bạn thongtg, trước giờ tưởng bạn chỉ miệng lưỡi sắc sảo phá phách ng này ng kia thui, ai dè bạn còn lừa đảo đến nỗi mất cả nick , giờ bạn khỏi nói mình cũng chẳng thèm bận tâm đến bạn, còn xin lỗi ah, cứ mơ đi kung
nói thật
tham gia lâu roài mak sao ...... quá vậy
thanks chã có tính j tới sao
cm mới tính sao
đúng là .... hơn con bò .......... nhất =]]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119