Mong anh em chia sẻ, xe PCX bị hiện tượng RÙNG GIẬT
thienminhmobile
7 năm trướcBình luận: 63Lượt xem: 30.292
xin chia buồn cùng bác chủ, mình ở VN thì phải chịu thôi đóng thuế đầy đủ để nuôi bọn ăn hại trong hội BV NTD nhưng khi có chuyện thì chả bao giờ thấy được bảo vệ quyền lợi của mình trước mấy hãng lớn hết. Mấy hãng lớn ở VN khi có chuyện thì tụi nó dùng đủ mọi cách để bưng bít thông tin hết. Mình thì từ đó tới giờ chưa bao giờ tin tưởng vào tay nghề và trách nhiệm của mấy thằng đại lý ủy quyền hết ( Honda, Yamaha và Suzuki ) vì mình có ông anh bà con làm trong head nên mình biết toàn là mấy thằng tay nghề yếu và thợ vẽ mới chui vô đó làm. Xe AB 125 của mình từ lúc mua tới giờ chưa bao giờ chạy vô head hết tự mình chăm sóc và thay nhớt bên ngoài hết vô head thì chỉ có tốn nhiều tiền mà còn rước thêm sự bực bội nữa.
Mình cũng đang cay cú con Vision đây, mới mua mà đi như xít ý,.. nản luôn honda..
Mình cũng đang định rước em pcx 2014.mà nghe ae đánh giá honda việtnam giờ tệ quá cũng bắt đầu nãng rồi đây.ko biết yamaha có mẩu xe tay ga nào giống như pcx ko vậy mấy bác.
Thằng nào cũng có điểm yếu, cứ chạy đi rồi sẽ thấy.

Sent from my LT29i using Tinhte.vn mobile app
Em thiệt gà, xe Lead nhà em bị tương tự PCX của bài này, hiện chạy hôn 20k km rồi, cứ tưởng do dây cua ro bị giãn.
@smeagolvn đem lên hãng, hãng báo là xe tay ga chạy phải kêu và chạy trong tp với tốc độ chậm thì nó phải giựt, đúng nguyên lý. --> Potay, có lẽ khuyến khích ở trong tp nên đi với tốc độ trên 50km cho êm ha.
Chả tin được mấy ông ở hang sửa đâu các bác ạ! Xe mình trước chạy chậm cứ giật giật rung rung bực mình, ra dán bố nồi vào chạy phe phé! Có đôi khi chở thêm 1 người, cứ thỉnh thoảng xuống ổ gà nghe cứ như nó bị cái nhúng, kêu rec rec mà tìm kô ra!
em lên em nói vài ngày giờ mỏi mồm quá nó cứ trơ trơ ra buồn de kiêu luôn
Sorry vì em đào mộ...
Ức chế quá các bác ạ.
Honda VN tệ hại khiếp.
Tình hình là: Tháng 4 năm ngoái em mua cho vợ cái Lead125 ở Kuong Ngân. sau 2 tháng có hiện tượng đi chậm bị giật, em qua Kuong Ngân nhờ xem giúp. Kỹ thuật mang xe vào đưa số cho ngồi đợi...xong đi về.
Sau mỗi lần bị như vậy em đều được...cho số rồi đi về 😔
Hôm qua em ghé qua vì xe đi chậm là giật rung tay lái, điều khiển xe không chuẩn nữa. Em lại qua Kuong Ngân hỏi han vụ giật giật. KTV trả lời: xe phân khối lớn anh đi chậm làm sao mà không bị giật ( Mị a nó chứ, đường tắc, đường đông không đi chậm thì đâm chết bố nó rồi)
Em vốn hiền nên tức lắm mà chỉ hỏi: Ly hợp tự động là êm ái mượt dù ở mọi dải tốc độ chứ đâu cứ đi chậm hay đi nhanh liên quan gì!?
Ku em đấy im im mặt mũi buồn buồn đi vào ghi số cho em. Lại ngồi lại đợi lại chờ sau 30p nhận xe và hôm nay đây tìm hiểu lý do vì sao xe giật mới thấy topic này.
em than thở với các bác tí với ước mong khắc phục được triệt để cái vấn đề bộ ly hợp của xe Lead125 này. các bác có kinh nghiệm tư vẫn cho em với. chứ vào HEAD tức bực chả ra sao.
@Fireblade tui cũng như bạn toàn vô hãng xog KTV nó trả lời qua loa mà tui thì chả có thời gian nhiều lần nào cũng nói do hãng honda thiết kế vậy bla bla bla ..... đa số anh em gặp trường hợp này toàn tự ra ngoài sữa chữa mà kiếm hoài chả thấy cách giải quyết nào cụ thể.
Thế mà có mấy thánh đi ab kêu đi nửa năm kêu đi đã lắm cảm giác lái an toàn,còn thánh đi lead 125 thì nói đi êm,mấy thánh đi ex cũng vậy và đặc biệt là khen GIÁ RẺ nên vậy ok rồi😁
@tanana honda hên xui lắm bạn, chị cùng phòng cũng chạy con lead (7500km), và nhà có AB 125 (23k km) mà ko có hiện tượng bị rung ga đầu. Mua đúng con lead này thì bị
Chạy lâu côn mòn thì nó giật thôi,xe tay ga nào cũng thế,có gì mà cái topic này tồn tại mãi thế
@cross_rider xe mình bị từ lúc gần 4000km 😔 giờ ko biết làm sao hết và hang ko chịu bảo hành do hãng nói ..... xe nào cũng vậy
xe vn hóa càng nhìu thì chất lượng càng tệ . hỏi sao xe nhập giá lại cao ngút vậy. giờ còn mỗi a su đỡ. doanh số lèo tèo nên ko mở nhà máy sx ở vn nên nhập đồ về nên chất lượng hơn ya với hon. mà sợ cứ lèo tèo kiểu này nó dẹp luôn khoản xe moto ở vn luôn quá.
Không riêng honda mới bị lỗi này,ông bạn tôi mua chiếc nouvo 5 cũng bị rung khi chạy tốc độ thấp,lỗi này do bộ nồi bắt không tốt ,kiểu này chắc chơi nguyên bộ nồi độ .
tính cuối năm mua pcx mà nghe thế này chán nhỉ 😔, mua xe mà cứ ôm lỗi như ôm bom thì chán lắm
@homarox Cũng k hẳn đâu bác. ngoài cái lỗi nhỏ đó thì nó rất Ok. máy chạy bốc. tiết kiệm xăng và bền. Cái lỗi đấy cũng khắc phục được bằng cách chạy. Sáng ra trc khi đi bác cho chạy k tải 1 phút. Và khi chạy bác chú ý lúc bắt đầu hơi rung bác bắt ga cho hơi cao lến tí cho qua vòng tua rồi giảm xuống là hết rung. Đó là kinh nghiệm của e đấy
Đào mộ tiếp. Đọc qua nhiều topic, nhiều diễn đàn thì thấy xe ga honda dòng nào cũng bị than phiền giật rùng khi ga nhỏ. Mình chạy AB 125 hơn 1 năm 13k km cũng bị nhưng chỉ khi máy nguội và bị nhẹ. Con PCX smartkey 2016 mới chạy 1.500km rất ngọt không bị, nhưng dính cơn đại hồng thủy thế kỷ ngày 26/09 vừa qua thế là rùng giật khủng khiếp. 27.06 đem ngay ra Head vệ sinh nồi, dây đai, lọc gió về thì giảm nhiều, vẫn bị rùng giật nhẹ khi ga nhỏ không ngọt như trước khi lội nước nữa, thật đau lòng cái tội ngu chui vô đường ngập.
P/s: thằng em chạy SH 2016 lội nước cùng ngày về cũng bị rùng giật y chang, cũng đem ra head mà nó bảo hết hẳn, chưa mượn chạy thử không biết sao.
Mình mới mua con PCX 2018 chạy được hơn 200km đã bị rung rồi nè.
Buồn quá 😔
Em đào mộ Topic, em đi 2 con PCX 2016 & 2018 thì 2 con nó đều rung, đem vô HEAD vệ sinh nồi xong đi được tầm 4k km là em nó lại bị lại, riết mà em nãn, cứ đi 10 - 20km/h là nó rung, đường SG kẹt xe mà tưởng như phi ngựa. Thôi thì sống chung với lũ chứ ko có thời gian và kinh phí để cứ thay nhớt là vệ sinh nồi, riết mua xe mới = tiền vệ sinh xe luôn. Còn thay nồi, bố, chuông độ thì xác định si đa thành xi măng. Hết rung nó chuyển qua gằn, giật khi chạy nhanh, nhiều khi đi trên đường thấy xe người ta im ru mà lòng buồn như cắt ...
@Bác sĩ Thái Bác nghe xe kế bên êm cungc có thể họ mới bảo dưỡng xong. Còn rung hay gằn ngồi lên mới biết. Xe ga nó có mấy cái rung gằn đó là nan y rồi. Nhà mình có cái Su Hayate nước đề không rung đầu nhưng nó ỳ ỳ hao xăng lắm. Còn chiếc hybrid mình đang đi có đủ bịnh rung gằn hết nhưng gằn rất nhẹ ít để ý. Mới bảo dưỡng ở Phát Tiến về tạm thời hết rung nhưng biết là sẽ rung lại thôi.
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019