Mong chờ gì ở sự kiện Apple 10/11/2020:"One More Thing"

Nam Air
9/11/2020 5:54Phản hồi: 89
Mong chờ gì ở sự kiện Apple 10/11/2020:"One More Thing"
Khuya ngày 10, rạng sáng ngày 11/11 Apple sẽ tổ chức sự kiện One More Thing, dưới đây là một số nhận định của chuyên gia phân tích về các sản phẩm Apple có thể ra mắt:
  • Người ta cho rằng Apple sẽ cho ra đời chiếc Mac đầu tiên chạy chip ARM, đánh dấu bước thay đổi rất quan trọng đối với công ty Apple và người dùng, mở ra tương lai các sản phẩm laptop Apple dùng chip riêng của Apple chứ không chơi với Intel, AMD nữa.
  • Trong sự kiện này Apple cũng sẽ chính thức cho tải về bản cập nhật macOS Big Sur.
  • Một số người cho rằng Apple sẽ giới thiệu iPad Pro bản cập nhật 2020 với chip mới và ngôn ngữ thiết kế mới.
  • AirTag hoặc tai nghe Apple Studio có thể sẽ xuất hiện ở sự kiện này, nhưng cá nhân mình nghĩ thì khả năng là thấp.

Dự đoán của mình: Sẽ chỉ có MỘT sản phẩm mới được giới thiệu vào đêm mai, không thể giới thiệu nhiều thứ được. Còn nó là cái gì thì hẹn gặp tối mai nha!

Tinh tế sẽ Livestream sự kiện vào tối mai, Thứ 3, ngày 10/11 năm 2020.

Các mod host livestream dự kiến sẽ có Duy Luân, Nam Air, chương trình cụ thể thế nào mình sẽ cập nhật vào ngày mai.

Anh em nhớ ghé Tinh tế xem cập nhật nhé!
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đoán là sẽ ra Mac chạy ARM, cụ thể là con chip A14X và tai nghe mới thôi
@zerolove77 99% ra MacBook 12" chạy A14X, 8GB RAM, 256GB SSD & Magi... à nhầm Butterfly Keyboard Gen. 4.
Pi_Network
TÍCH CỰC
3 năm
Để xem có gì ngạc nhiên nào
@Pi_Network Sự kiện “one more thing” nhưng mà mong chờ thì “more (than) one thing”
Rất háo hức mỗi khi ông lớn công nghệ ra mắt gì đó. Đằng sau sự ra mắt là cả một tập thể lao động không biết mệt mỏi.
finely
TÍCH CỰC
3 năm
@doduchai69bn Và các bạn anti fan lại có dịp dìm hàng và chửi bới nhau loạn cả lên 😅
@finely Uh. Nhưng chân quý nhất vẫn là sức sáng tạo và sự thống nhất trong triết lý kinh doanh.
Airpod pro 2 😆
@zerolove77 Mắc cưởi chữ ký của bác - hẳn là fan của crazysexy cool
@zerolove77 Oh liên tưởng
Mod dấu nhẹm quà tặng cho mem trong buổi livestream tối mai òi 😥
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@zerolove77 Thường thì có nhưng lần này chưa biết là gì?
18K
CAO CẤP
3 năm
AirTag chỉ mỗi thế, ARM thì năm đầu tiên sẽ không mua cộng với việc mới nâng cấp hết máy lên 2020 rồi nên chưa cần thiết.
muibu88
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đoán là sẽ ra MacBook chạy chip ARM nhưng mong Big Sur nhiều hơn vì chưa có nhu cầu Macbook mới
@muibu88 Có mac mới là có os mới mà
EddyTran104
ĐẠI BÀNG
3 năm
@muibu88 hóng BigSur với iMac or Macpro chạy ARM thôi, giờ làm việc tại nhà nhiều, mua laptop ko hợp xu hướng cho lắm
muibu88
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bomduc Ý mình là có ngay để tải chứ như năm ngoái đợi cả nửa tháng nữa ;(
muibu88
ĐẠI BÀNG
3 năm
@EddyTran104 Nhất trí với bác giờ đang nghía nghía mấy em mac mini để ở nhà, chứ cắm con MacBook vào màn hình chạy nóng thấy xót quá
hkifan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chuẩn bị dính bản quyền Apple là toi😔
iGlass đi... Thị trường còn thiếu mắt kính thông minh được làm 1 cách tử tế...
@MrNamN Có thể ra iPick - tăm xỉa răng thương hiệu Apple. Thị trường tăm xỉa răng hiện giờ cũng còn bát nháo lắm.
Khả năng không có gì ngoài dự đoán.
qua2007
TÍCH CỰC
3 năm
đắt
Đang hóng xem có gì mới lạ hok
jack140293
ĐẠI BÀNG
3 năm
năm nay qua nhanh apple làm cho nó chậm đi một chút
Sỹ Võ
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không thể nào là iPad Pro được,iPad pro mới vừa ra năm nay
Chuẩn bị sẵn usb cài lại máy rồi
@zerolove77 Sao không cài bạn. Tớ thích nâng cấp máy sạch
@zerolove77 Ôi dào đến cái con 2017 tớ cài đi cài lại suốt. Năm nay mới lên 2020 cài đi cài lại có 3 lần đáng mấy, sao phải xoắn bạn ơi
Đừng ra macbook là đc . Tôi mới mua 😔
finely
TÍCH CỰC
3 năm
@Ti2k Đem trả lại đi. 😂😂😂
@finely 3 tháng rồi . Đợi không đc nữa . Nên mới mua .
doctornghi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có ipad mini 6 không ta

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019