Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mong được tư vấn Máy giặt + Máy lạnh cho phòng 30m2 , 3 người.

mrcrjsl0v3
23/3/2019 4:58Phản hồi: 9
Mong được tư vấn Máy giặt + Máy lạnh cho phòng 30m2 , 3 người.
Chào các bác,
Phòng em cỡ 30m2 , 3 người đang cần tìm máy giặtmáy lạnh phù hợp.
Ngân sách mỗi cái từ 5->10tr.
Máy giặt thì e có để ý Elextrolux và LG .

Mong nhận được tư vấn từ các bác.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vote cho LG nha ,đang sử dụng tủ lạnh ,máy lạnh ,máy giặt của LG
x0ăn
ĐẠI BÀNG
5 năm
phòng rộng 30m2 nên giá tiền tầm 10tr nên mua loại cái 1.5hp của pana hoặc toshiba không inver.
máy giặt 3 người dùng thì mua <9kg, cận trên 10tr nên mua lồng ngang của LG hoặc Elex (Elex vắt thì hơi rung nhưng bền hơn LG nhiều), cận dưới 5tr thì kiếm lồng đứng toshiba.
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
5 năm
@x0ăn LG bền hơn đó bạn. Elec hay lỗi Bo mạch. Đa số bị. Khá dỏm
x0ăn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hi-CNTT mấy đồ điện tự điện lạnh nó hên xui, trước bên minh nhập 1 lỗ 12 máy giặt LG bị lỗi E2 hết 10 cái đó kêu ai, ở nhà dùng cái elex khách kêu vắt rung lắc quá trả về dùng từ cả mấy năm nay chả có vấn đề gì. 2 ông Elex vs LG được cái lồng ngang chứ thùng đúng xách dép cho toshiba còn không được
@x0ăn Cũng đang muốn kiếm con lồng đứng nào tốt tốt xíu chứ nhà đang dùng con Samsung vừa đúng 1 năm lăn ra chết.
x0ăn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@#JK Thùng đứng mua Toshiba đi bạn. Bạn cứ để ý mấy chổ sửa chữa điện lạnh thì thấy xác máy giặt Aqua và SS nhiều nhất.
@x0ăn Vâng cảm ơn bác nha, để em nghiên cứu xem sao
thuloan1993
ĐẠI BÀNG
5 năm
bác nên tham khảo dòng điều hòa dân dụng Multi S mới của daikin, 1 dàn nóng sử dụng được cho nhiều dàn lạnh tiết kiệm được nhiều chí phí. Như phòng 30m2 nhà bác thì dùng loại 24000BTU là ok nhất, ko quá thừa công suất cũng không lo bị thiếu nhiệt tỏa ra.
Trước khi lắp máy lạnh thì bạn phải hiểu được 3 loại: máy lạnh cục bộ, máy lạnh phân tán và máy lạnh trung tâm. Từ đó thì bạn mới có thể lựa chọn được máy lạnh phù hợp. Bạn viết này hướng dẫn bạn phân biệt 3 loại trên: https://thoca.net/phan-biet-cac-kieu-may-lanh.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019