Monster Hunter World bản PC công bố cấu hình yêu cầu, GTX 1060 là đủ chơi mượt

P.W
24/7/2018 15:4Phản hồi: 95
Monster Hunter World bản PC công bố cấu hình yêu cầu, GTX 1060 là đủ chơi mượt
Ra mắt lần đầu ngày 26/01/2018 trên hai nền tảng PS4 và Xbox One, Monster Hunter World là sự trở lại vô cùng xuất sắc của dòng game nhập vai săn quái vật nổi tiếng đến từ Capcom. Bản thân nhiều người Việt Nam cũng lập hội chơi tựa game này trên PS4, tạo thành những hội nhóm rất đông đảo, bàn luận sôi nổi về game và kinh nghiệm chơi game.

Đối với anh em gamer không có điều kiện chiến Monster Hunter World vào đầu năm nay vì không có PS4, thì tin vui là vào ngày 09/08 tới, Capcom sẽ đưa siêu phẩm này lên PC. Đi kèm với đó họ cũng đã công bố cấu hình PC yêu cầu tương đối là dễ thở đối với anh em:

Tinhte_MHW1.jpg Tinhte_MHW2.jpg

Chỉ cần Core i5 4450 và GTX 760 để "bật được game", còn để chơi mượt cũng chỉ cần cỡ i3 8350 và GTX 1060, cũng như ổ cứng chỉ đòi có 20GB trống. Ấy là chưa kể những tùy chọn đồ họa cũng tương đối đầy đủ, không quá đa dạng như các siêu phẩm mà vừa đủ như Texture Quality hay Ambient Occlusion, thậm chí cả tùy chọn Foliage Sway để chỉnh cành lá trong game bay xào xạc trước gió nữa.

Tinhte_MHW7.jpg Tinhte_MHW6.jpg

Rõ ràng Monster Hunter World là hình mẫu cho một tựa game hình ảnh đẹp ở mức vừa đủ, không quá sát phần cứng mà trái lại giữ chân người chơi bằng gameplay đặc sắc, có chiều sâu, đòi hỏi một người bắt đầu vào game sẽ phải tìm hiểu và nghiên cứu rất nhiều để tạo ra lớp nhân vật hợp lý nhất trong từng màn chơi và với đồng đội 3 người còn lại.

Cái hay nhất của Monster Hunter World là ở cách tạo ra lớp nhân vật và cách bạn hoàn thành từng màn chơi. Bạn sẽ không phải đổi một nhân vật mới mà đơn giản chỉ cần trang bị vũ khí khác, nhân vật trong game của bạn sẽ thay đổi hoàn toàn.

Mỗi món vũ khí đều có cách sử dụng, ưu và nhược điểm khác nhau. Việc khám phá bản đồ, săn những con quái thú theo cốt truyện và theo nhu cầu cũng giúp bạn có được những mảnh da, xương quái vật và các vật phẩm khác để chế tạo, nâng cấp giáp, vũ khí và những loại thuốc hồi máu, tăng tốc chạy hay khiến quái vật bị ru ngủ, rất hữu ích trong từng cuộc đi săn.

Anh em có thể tham khảo thêm tại trang Steam của Monster Hunter World về tin tức và cách mua game tại đây.

Quảng cáo

95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Duy1981
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chắc phải thử xem sao
hungmap088
ĐẠI BÀNG
6 năm
nói chung ko lên 2k thì 1060 đủ đáp ứng rồi
tấm cuối ảo ảo sao ah 😁
HappySmileVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ndminhduc Có gì đâu bác. Bọn này nó có skin của cả game khác vào mà. Có khi thấy cả Link hoặc nhân vật của các game khác trong game
Mr Seen
CAO CẤP
6 năm
@ndminhduc ý chú là thiếu cái chân hey :v
chip pentium và con card Asus 1050Ti có cân được không AD ?
degiadaosi
TÍCH CỰC
6 năm
@thaido_design Muốn biết cấu hình nào có chơi dc game nào ko thì bác cứ lên youtube gõ các từ khóa vào nhé 😃
plamduy
TÍCH CỰC
6 năm
@nam_luna Mua steam về chơi test xong trả lại dc mà
@thaido_design Đợi nó ra game rồi lên youtube coi thôi :v
@thaido_design cảm ơn các bác 😁 không lên i5 vì chơi LOL - Deep - Fifa :D thấy game này cũng muốn trãi nghiệm, :D lên i5 cũng dư dùng, cấu hình em chiến PUBG thoải mái mà em ko khoái 😆
Đạt <3
ĐẠI BÀNG
6 năm
i5 4450 GTX 760 "BẬT ĐƯỢC GAME" ,ủa thế có chơi mượt được very low 1366x768 không ._.
Zonz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@muitenphale Nếu chới Low setting thì đừng chơi game này bạn nhé. Vì game này phải chới cỡ normal thì mới ngon. Tất nhiên max setting vẫn đã nhất vì hình ảnh và đồ hoạ trong game.
@Zonz sao lại low setting thì đừng chơi? để low effect nhưng chỉnh texture nó cao lên xíu thì vẫn chơi bth có chết ai đâu. Game này nếu chơi 1mình thì đừng chơi thì đùng hơn.
Syter
TÍCH CỰC
6 năm
@Zonz Khi người ta đã nghiện thì chơi với screen reslution to bằng thumbnail vẫn quẩy tốt nhé! Ngại gì...
@Syter nhớ hồi xưa trong lớp thằng bạn chơi game flash thu cửa sổ nhỏ xíu cỡ 1-1,5 inch để 1 góc chơi, ông thầy ngồi trên bàn giáo viên ngó thấy: “anh kia bữa nay có zụ màn hình nhỏ nhỏ” 😁
Nhìn bức đầu tiên trong bài thấy game này trông quen dễ sợ, hình như không lầm là giống với "con đường tơ lụa" 😁
xxdeathxx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ryu mà xài vũ khí ảo quá đi.
Bùi Định
ĐẠI BÀNG
6 năm
xeon 1231 v3 với 660 ti của e cũng chỉ bật đc game 😆
Bùi Định
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhutfxmen của bác thế thì ngon rồi mà. của e thì bị nghẽn cổ chai vga ko kéo đc cpu
nhutfxmen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bùi Định bác sài vga cũ quá rồi . bác koi nguồn tốt ko quất con 1080 là vừa với cpu😁
Bùi Định
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhutfxmen em chạy máy ảo là chính đồ họa là phụ thế nên vga cũng không cần thiết lắm. nhưng chỉ những lúc làm ae thì thèm con 1080 chảy hết nước miếng 😆
nhutfxmen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bùi Định hiểu;)
Emboar
ĐẠI BÀNG
6 năm
á đù, vậy tiếp tục chơi trên con ps4 vậy :v
Lewisphi
TÍCH CỰC
6 năm
@phucthu456 Chuẩn men ;))
Tối thiểu Ram 8gb trong khi máy mình core dual ram 4gb. không có card màn hình 😁 chơi nổi không
fancy90
CAO CẤP
6 năm
@anhlucky2 Hệ máy youtube bạn nhé
V!gor
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhlucky2 Được bạn nhé, Bật chế độ Unbelievable Setting trên youtube là chơi mượt ngay
thang_a14
TÍCH CỰC
6 năm
Lâu rồi ko chiến dòng game off, phải chiến mới được!
thang_a14
TÍCH CỰC
6 năm
Vừa check giá 800k chat quá 😔(
TRK
TÍCH CỰC
6 năm
@thang_a14 Thường những món .. ăn chơi thường tốn kém!
@thang_a14 Giá trên steam là quá rẻ so với ps4 rồi bác, trên ps4 đến 60$
sozuoka
TÍCH CỰC
6 năm
@thang_a14 Giá ở store Việt Nam rẻ hơn tới gần một nửa so với store quốc tế rồi đấy
thang_a14
TÍCH CỰC
6 năm
@sozuoka em toàn đợi off 50% mới mua thôi, tầm 500k quay đầu là đẹp!
GTX 940MX chơi minimum đc ko? 😁
@#JK Mình nghĩ chắc khó lắm
@Bùi Hữu Đức thấy nó ghi min là 760, mình 940 cơ mà 😁
@#JK GTX 760 card PC nó khác, ngày xưa thuộc phân khúc tầm trung, con 940MX cho lap đó yếu hơn rất nhiều. Ko phải 940>760 nên con 940MX mạnh hơn đâu
@Bùi Hữu Đức Ra thế 😁
PentiumT
TÍCH CỰC
6 năm
Hi vọng không phải là một bản port cẩu thả là xúc ngay
maquan
CAO CẤP
6 năm
Ngon rồi. Dạo này cũng bỏ bê ít chơi game trên PC
Nhìn mê quá mà chẳng có máy đủ cấu hình để chơi 😔
lenhan1711
ĐẠI BÀNG
6 năm
sao lại có Sreet Fighter ở đây nhể =))
HappySmileVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lenhan1711 Skin thôi bạn ^^, chắc sẽ còn nhiều skin khác nữa 😁
Máy cấu hình yếu quá ko tham gia đc 😁
jeetkunedo
TÍCH CỰC
6 năm
rất mê tựa game crysis mà mấy năm nay nó chỉ dừng ở phiên bản số 3, buồn quá!
@jeetkunedo ít nhất 5 năm mới ra mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019