Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Monster Watt WiQiQi - phụ kiện nhỏ gọn mang chức năng sạc không dây lên Galaxy S4, S3 và Note II

Blaze1st
11/4/2013 9:46Phản hồi: 72
Monster Watt WiQiQi - phụ kiện nhỏ gọn mang chức năng sạc không dây lên Galaxy S4, S3 và Note II
Tinhte_Monster Watt WiQiQi.jpg

Như chúng ta đã biết, bản thân Galaxy S4 không hề được tích hợp tính năng sạc không dây, chính vì điều đó Samsung đã cho ra mắt bộ vỏ giúp mang chức năng trên lên chiếc smartphone cao cấp này. Tuy nhiên, món đồ chính hãng có nhược điểm là khiến cho S4 trở nên cồng kềnh, mất thẩm mỹ hơn. Để khắc phục vấn đề này, Monster Watt - công ty chuyên sản xuất phụ kiện sạc không dây - đã giới thiệu Monster Watt WiQiQi. Đúng như chữ "Qi" trong cái tên của nó, Monster Watt WiQiQi sẽ sử dụng chuẩn sạc Qi, và với kích thước nhỏ gọn, nó có thể được đặt lót ở dưới nắp lưng của Galaxy S4 - vì vậy S4 vẫn sẽ có thể sạc không dây, nhưng lại không cần phải khoác lên mình bộ vỏ hay bất kỳ phụ kiện phức tạp nào khác.

Một điểm đặc biệt nữa của Monster Watt WiQiQi là nó cũng có thể dùng ngon lành với Galaxy S3 hay Galaxy Note II. Dự kiến Monster Watt sẽ bán ra bộ phụ kiện này dành cho S3 và Note II vào cuối tháng này, với giá 78$. Đối với S4, hiện Monster Watt WiQiQi vẫn còn đang trong giai đoạn gây quỹ trên trang Indiegogo, dự kiến thì hãng sẽ bán ra WiQiQi dành cho S4 vào tháng 6 với giá khoảng 88$.

Theo Indiegogo
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sạc không dây nghe có vẻ vui lỗ tai nhỉ 😁
@nguyenkhanh6666 Cái này máy Nokia đã có từ lâu rồi bạn ơi!
detno29
TÍCH CỰC
11 năm
có vẻ như đây là xu hướng sắp tới nhỉ....;))
tayeutl
TÍCH CỰC
11 năm
Khi nào chargemà có thể cầm thì mới nghĩ tới chứ để 1 chỗ thì dc khỉ gì

Nhà nghèo bán ip4s 64GB 10.5tr
Tên nghe giống cái quả mình rất thích ăn là kiwiwi 😃
Các bạn S3, S4, và N2 có thêm trò vui nhé.
Rockthanh12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Galaxy bắt đầu được nhiều nhà sản xuất phụ kiện quan tâm rồi đây
Khi nào còn 1280 của mình mới có phụ kiện sạc không dây và hỗ trợ 3G nhỉ 😔
Cam sac cho no nhanh
nhthinh00
ĐẠI BÀNG
11 năm
=)) cái này là cái sạc chuẩn QI của Tàu chứ WIQIQI cái gì =))
sạc này nếu dùng cho Droid DNA hoặc Nexus4, Lumina 920 thì ko cần cái phụ kiện ốp vào pin kia
còn nếu dùng cho S3 thì phải có thêm miếng phụ kiện ốp vào lưng
Bên Tàu nó bán cả năm nay rồi, mình cũng xách về được 2 cái, bán đc 1 cái rồi.
Còn 1 cái ở đây nè =)) :
http://www.tinhte.vn/threads/ban-2-cai-bumper-cho-nexus-4.1963387/#post-34999380
@blackhat007 Đầy đủ chứ bạn, hơn 78$ mà.
blackhat007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Thanh Hai's Mình hỏi cái ông bán QI mình quote mà 😁 !
nhthinh00
ĐẠI BÀNG
11 năm
@blackhat007 bên Tàu nó bán đủ luôn nhưng lúc mua thì mình chỉ mua cục sạc thôi chứ ko mua cái ốp vào pin 😁 .
Ko nghĩ là mua về bán cho fan SS :D
@vanninh1978
600k thì không có miếng.... salonpad dán cho S4 . thế thì mua về ngồi lên sạc cũng vui.😁 Chắc bị đòn quá:p
jacubi
TÍCH CỰC
11 năm
sạc này thì làm cái dock sạc cung ngon hơn, but bán ra thì sẽ mau 1 cái xem sao, cho bằng lumia .
Kenny
CAO CẤP
11 năm
làm cha cái dock như rhyme cũng gần như k dây =]]
Ip5 nếu có nìm vui nhân gấp bội... hi hi
xu thế sạc không dây
@J_Android sau khi đã tìm hiểu trên mạng mò mẫm cũng muốn tìm hiểu và chế sạc không dây cho dtdd lắm

chi phí tổng cộng chế khoảng 200k. cung cấp cho anh em luôn sdt người chế mạch cảm ứng 0904250638 . để tìm hiểu và chế
doanhkhoi
TÍCH CỰC
11 năm
Thú vị nhỉ, nhưng hơn 1,5tr cho cái này, cũng hơi sót sót...
chắc sắp có thiết bị cắm vào máy tính để sạc ko dây rồi.
không thích mặc dù đang xài Nexus 4 có tích hợp sẵn sạc không dây ;)

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
Phuongtv_76
ĐẠI BÀNG
11 năm
@smallgent E sài nexus4 + sạc ko dây, tiện vô đối
@Phuongtv_76 A chờ nó ra cái mà cắm vào ổ điện rồi Nexus 4 loanh quang trong bán kính 30m nó tự sạc thì a mua 😁
Xu thế sạc ko dây mà sao vẫn phải dây nhợ linh tinh gắn ở đầu cái đế ko dây nhỉ 😃
ko dây mà ko dây nhợ thì xách đt đi du lịch xa , đi máy bay tha hồ xài thì hay biết mấy :p
dreamweaver
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Rytubon87 Không dây như thế điện truyền qua đâu bác ??? Cũng phải có nguồn chứ, không dây để tiện khỏi hư mấy chân đế microUSB sạc thôi.
78$, quá đắt. Chờ note 3 trang bị 😁

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
duythanh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xạc ko dây chỉ thêm rườm rà...
@duythanh72 E thấy cắm sạc còn rườm rà hơn mấy lần. Có mỗi cái lỗ, hết cắm sạc lại đến cắm cable
V2TV2T
TÍCH CỰC
11 năm
cắm vào còn cầm lên dùng dc để 1 chỗ thì chang dc hay ho lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019