Một 9x Hà Thành chơi xe không đợi tuổi!

x269
27/3/2009 4:22Phản hồi: 115
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuyên buôn bán sim số đẹp..trên đantri có đăng 1 lần hay sao ý
cho em giá đi mua vài chiếc về nhà chơi chứ nhà em rông quá
Xe nhìn là ko thix dù ko có tiền mua 😆
16t như mình cũng ko có xu j dính túi
Bình loạn thêm cái: làm việc phi pháp chưa chắc ca đã biết
bạn này có thể kiếm dc tiền từ chính sức lực của mình hoặc có thể có thêm sự hỗ trợ từ gia đình => bravo
Nếu là mình thì mình chỉ có cách bán hàng cấm để có số $ đó thôi chứ chưa đủ đầu óc như bạn ấy 😃)

việc gì phải cần đầu óc bạn, chỉ cần tiền làm vốn là ok rồi. sau đó đi buôn lậu, ban đầu thì lời là bán, sau này thì bán giá cáo hơn chút, 1 năm là đủ tiền quất con BMW thôi bạn à. Sau này lại gom tiền để dành đầu tư việc khác, để lỡ việc buôn lậu thất bại thì cũng có cái khác đắp vào 😁

quy tắc của buôn lậu là: "ăn thì phải chừa cho người ta ăn với, đừng có tham mà ăn một mình" (câu này ai muốn hiểu sao thì hiểu nhé, nói rõ đụng chạm lắm).
lumpy
ĐẠI BÀNG
15 năm
khổ quá mua zăm tờ vé số là có tiền mua xe í mà 😁
ôi ước rì mình được như anh ý, có chống lưng có ô dù nhà đại gia, em có đủ tiền mua xe chưa chắc em đã dám mua chứ chưa nói đến mua thêm đồ chơi để độ lại
9x đủ tuổi chạy oto chưa nhỉ ...
đẹp mê ly.ước gì mình được như anh ấy.:laugh8kb:
toàn các bác ghen ăn tức ở hay sao ? ng ta giỏi có khả năng thì ng ta đc thế ! các bác mà giỏi đc như ng ta chắc đã chả phải ngồi đây bới móc !
Ôi xe đẹp quá! Bình loạn thêm một tí, sao không quan niệm sinh ra có bố mẹ giàu cũng là một lợi thế trời cho, giống như thông minh bẩm sinh chẳng hạn. Có gì đáng chê trách đâu? Nhưng mà đáng ghen tị... 😁
Hahaha, đúng là làm gì có chuyện 16 tuổi mà đủ tiền mua xe, những đứa giỏi thật sự chẳng đời nào chơi ngông thế đâu các bác...Tự nổ bằng tiền ba má đây thôi.
A e mình chỉ nên bình luận và đánh giá về chiếc xe thui.còn làm sao chú nó có xiền để tậu và độ là chuyện của chú ây.thời buổi này ai mạnh thì sống ai bống thì chết.chuyện tiền của chú ấy lấy từ nguồn nào thì mình chịu. Chú ấy có lấy tiền của a e mình đâu mà phải bàn tán dữ dội thế.e nói thế có đúng ko?
cái này được nói nhiều lắm rồi
dẹp cái topic này đi cho sớm chợ
xin mạn phép kể với các bác một câu chuyện(ko lạc đề đâu nhá,bởi vì nó đã lạc từ đầu rồi,em chỉ theo dòng chảy tự nhiên thôi):
(chuyện cổ tích) ngày xửa ngày xưa, một người đàn ông nọ có một điều ước,ước jì sẽ được nấy nhưng với một điều kiện là người hàng xóm của ông ta sẽ được gấp đôi thứ mà ông ta được nhận.sau nhiều đêm trằn trọc suy nghĩ,ko biết nên ước cái jì,bởi vì nếu ước có 1 cô vợ đẹp thì "thằng" hàng xóm sẽ đc những 2,nếu ước một rương vàng thì "nó" cũng đc 2 rương.người đàn ông rất đau đầu về chuyện này.
và...sau một thời jan dài suy nghĩ,ông ta đã co một sáng kiến VĨ ĐẠI:ước jì mình bị "đui một con mắt".
người hàng xóm nhận đc jì thì ai cũng bik rồi đấy....!THE END
khoan hãy bàn về sự hoang đường của câu chuyện,bởi em đã nói nó như truyện cổ tích để kể cho các bác rồi đấy.nhưng cái chính ở đây là em muốn gởi tới mấy thằng ngu wa câu chuyện này lời cảm ơn rằng nó đã minh họa rất sinh độn cái tật xấu đáng khinh của người VN cho mọi người biết mà tránh.(ức chế chịu ko nổi):mad::mad::mad::shocked7fl::shocked7fl::shocked7fl:
mong rằng xã hội việt nam ngày một văn minh tiến bộ hơn,bớt hẳn cái loại như vậy.người ta giỏi đã ko phục, ko học hỏi thì chớ,lại còn đi tìm lí lẽ cho là may,là jàu từ nhỏ,là jì jì đó...vkl...mấy người như vậy hàng xóm coi chừng chớ giàu hơn là bị đốt nhà đấy..:shocked7fl::shocked7fl::shocked7fl:riêng em em phục chú chủ xe đó;);)
PS:bác nào tự thấy mình ko liên can thì đứng ngoài xem nhá,đừng bay vào chém em,em hok gây với mấy bác đâu😁:D
gunzok
TÍCH CỰC
15 năm
tất nhiên có nhiều trò để kiếm được nhiều tiền mà bác , có thể nhờ vận may chăng , chứ nói chữ tiền làm ra thì ...................
MOD đóng cái topic này lại đi cho sớm chợ

chửi nhau thật là vô văn hóa và rất mất dạy trong này rồi đấy MOD
ở đây có người có tật jật mình nè bà con ơi....!:angry6wn::angry6wn::angry6wn:
xin lỗi,chưa biết ai mất dạy đâu ạh.:no6xn::no6xn::no6xn::no6xn::no6xn:

ai thì người đó biết, đó là nói đến mấy người chửi nhau.
Xe đẹp!
Em 22t, làm 5 năm nữa cũng k0 đủ mua nửa con xe này. Mặc dù cũng đang mơ ước có ô tô đây.
Thắc mắc nó làm kiểu chi để mà làm jì. Mình nghèo 1 tí, khổ 1 tí, mà lương thiện k0 tốt àh 😁
Tính sơ sơ nếu con xe này já 700tr, với thu nhập of 1 thằng làm công ăn lương nhà nước như e, khoảng 17 nữa e mới đủ $ mua.
Trình đại học thua anh bạn 9x, dù anh ta là con đại gia hay con tỷ fú thì cũng vẫn đáng khen :D
Em xin hết ạh!

đi buôn lậu đi em trai, 1 năm là quất BMW 325i thôi (40k).:D
bác lạc quan ...''...chắc e làm tầm 40-50 năm mới đủ
Không ai tin có cậu bé 16 tuổi trong 2 năm kiếm dc 1 tỷ.
Nhưng tôi tin!Hy vọng mình cũng tìm ra con d`g kiếm tiền dc như bạn!Nhưng mình thích mua đất hơn mua xe.Hì hì
tieuphi2006
ĐẠI BÀNG
15 năm
làm cái gi mia' nhiều tiền thế, bác có cách nào chỉ em.
thất nghiệp 6 tháng rồi.
nguyen0606
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tối về thả con lô đi. Một vốn 4 lời, chẳng mấy ti mà giàu bác nhỉ.
Xe của người ta đẹp thế không khen thì thôi, các bác lại đi cãi nhau. Chan....!
Công nhận cậu 9x này giàu thật.Chẳng bù với mình,rất ư là nghèo.Mình nghèo,vợ mình nghèo,đến cả con Osin cho nhà mình nó cũng nghèo;cả tài xế riêng và phi công riêng cho mình cũng nghèo nốt.Đời thật bất công 😁
Nếu có chừng đấy tiền chắc mình cũng không dám mua xe quá.Chừng đấy tiền ăn sáng chắc cũng được nửa tháng,mua xe rồi độ thấy lãng phí sao ấy!
:eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019