Một chút về trải nghiệm màn hình 18:9, viền mỏng sau khi dùng LG G6

cuhiep
21/3/2017 13:14Phản hồi: 66
Một chút về trải nghiệm màn hình 18:9, viền mỏng sau khi dùng LG G6
LG G6 cũng như những chiếc điện thoại Android có viền siêu mỏng sẽ mang lại một trải nghiệm tốt hơn rất nhiều cho anh em yêu thích điện thoại Android. Hiện nay muốn có một chiếc Android mạnh mẽ, đầy đủ tính năng và trải nghiệm tốt thì chúng ta thường phải mang theo một chiếc điện thoại rất to. Một là vì các hãng Android không làm điện thoại màn hình bé mà có cấu hình cao cũng như tính năng mạnh. Hai là bản thân Android với các thanh menu, các khu vực để nút của họ luôn chiếm nhiều phần màn hình hiển thị nên màn hình nhỏ là phần xem được thực sự rất ít.

Trong khi đó LG G6 có mà nhình 5"7 nhưng cảm giác cầm trên tay và sử dụng nó đơn giản và nhẹ nhàng như một chiếc điện thoại cỡ bé nhé iPhone 4"7 hay một chiếc Android màn hình cỡ 5" hay nhỏ hơn.

Ngoài ra thì do màn hình thật dài nên phần dùng để hiển thị thanh menu bên trên màn hình hay phần dùng làm khu vực chứa các nút cơ bản của Android không còn ảnh hưởng đến phần hiển thị nội dung xem được thực sự nữa. Bạn sẽ xem được rất nhiều nội dung mà mắt không bị vướng vào các phần không liên quan.

Rõ ràng viền mỏng mang lại trải nghiệm tốt hơn rất nhiều và tỉ lệ màn hình 18:9 cũng mang lại hiệu ứng dùng máy tốt hơn.

Giờ thì thế giới Android đã có một chiếc điện thoại nhỏ gọn mang lại trải nghiệm cực tốt. Giống như thế giới iOS với iPhone 4"7. Cho những ai chỉ muốn một chiếc điện thoại nhỏ gọn, đơn giản và mang lại trải nghiệm tốt.
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trong đợt sản phẩm mới gần nhất của các hãng thì rất thích em LG G6 này, hy vọng là có điều kiện trải nghiệm thực tế...
sai chính tả ad ơi "máy tối thơn"
@trivietvalues Với khả năng writing của anh cu thì lỗi chính tả là một điều hết sức bình thường 😃
Màn hình dài chắc sẽ thành xu thế mới 😁
@Vỹ Spirit màn dài nhưng máy ko dài và to là được.
"Tố thơn" sửa lại đi ad.
ko biết s8 có nhỏ như g6 ko ,note8 chắc nhỏ lắm.
@ngaythu6-lamuor sửa lại vẫn sai, "tối thơn" vãi mod
Các bác không nên xem ... tôi hối hận quá, khi vào đây 😔:(:(
nghai01
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bao giờ mình mới sở hữu g6 nhỉ. Vì tiền ít chỉ mua được máy tầm trung thôi
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@nghai01 Bạn chờ nửa năm giá nó tuột xuống 1/3 liền, nhờ có bệnh đột tử nên giá nó tụt nhanh lắm 😁
@nghai01
1-2 năm nữa.
@nghai01 Khi nào máy mất giá hoặc bạn trúng Lô,trúng đề 😁
nghai01
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cuong Nb
pacman10116
ĐẠI BÀNG
7 năm
đậu phộng, ít nhất phải nói được ưu nhược điểm chứ
Bên Sam hóa đang liên tục tung bài pr S8, nhưng ác chủ bài năm nay là màn hình "vô cùng cực khổ" thì LG đã làm trước!?!
@QLNN chiến lược LG chấp nhận đánh đổi xài chip năm ngoái để ra trước cái màn hình dài, cũng ok.
@Giản Dao Anh đồng hương đã học rất tốt cái bài đánh phủ đầu tranh thủ ăn cơm hớt của Sam hay dùng ấy mà! Chúc LG thành công!
@QLNN nói ăn cơm hớt là hằn học và thiển cận, ko thể cả hành tinh này phải đợi ai kia ra xong rồi mới được ra điện thoại mà nói là ăn cơm hớt, người ta thích ra thì ra thôi, nhắc ai kia vào rất buồn cười. ngữ cảnh ở đây là còn chip của 2017 chưa ra, LG ra sớm không đợi... chả có gì là ăn cơm hớt, cũng chẳng có thằng nào kẻ cả ở đây để nói LG ra trước là ăn cơm hớt. có thể bạn quen thói nói chuyện theo nề nếp gia đình như vậy, mình cũng ko chấp làm gì. từ trên xuống dưới nói chuyện như vậy, cha mẹ ông bà nói chuyện như vậy thì bạn không thể khác hơn, không ai trách.
@QLNN Sam hớt nhưng nào được cơm, hớt ngay phải nước cháo 😁(vụ Note 7 gần đây)
@QLNN SS tự hào lắm sau LG những PR mạnh nhất
vẫn thích màn như này chứ k thích vuốt cong xung quanh, thích cong thì dán thêm tấm cường lực 2.5D là ngon chứ mấy cái màn cong dán cường lực vô nhìn chán kinh.
FaPPeR
TÍCH CỰC
7 năm
@ragefighter S7E thì rõ là có muốn dán cường lực cũng chịu rồi, cùng lắm là miếng dán dẻo mới ra hết đc cái viền cong thôi. Mình đánh giá cao sự thành thật của bạn, ít nhất cũng là nghe độ tin cậy cao hơn cái ông dùng note 5 chê miếng dán rẻ tiền bên trên.
@kinglucky95 bữa bên Vật vờ có chia sẻ cường lực ôm khít á, mình ko dùng cường lực nên ko rành chi tiết.
@FaPPeR có loại miếng dán cường lực thật, dán bo cong được, do viền có keo nên ôm sát. bù lại hình ảnh ko đẹp như xài trần.
meodichoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sony có Z, XZ Compact a ơi 😁:cool: ko phải mạnh nhất nhưng so với tầm trung thì là mạnh
@meodichoi cái máy bé tí, một khúc màn hình cho 3 nút cơ bản của Android. Đến cái XZs mới ra kia cũng tốt một khúc màn hình cho 3 nút cơ bản android rồi, làm sao mà có trải nghiệm ngon được....
meodichoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep Nhưng đẹp mà nhìn thích mà. Chỉ là cái điện thoại thôi màn to quá làm gì tầm 5 inch e thấy là đẹp vừa đủ dùng lại vừa tay
Hôm nay mặc áo đẹp
hình như anh đánh vội nên khá nhiều chổ bị đặt sai khoảng cánh anh Hiệp ơi.
klq: em đang kiếm bác @Cupertino, ai biết chỉ giúp em, em xin cảm ơn.
Mình cũng cực kì thích g6, ấn tượng nhất trong các sản phẩm của LG từ trước giờ, nhưng mà thằng bạn mới chết bất đắc kỳ tử con g4 xong nên phải đợi nửa năm nửa xem thế nào cái đã 😁
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@Archibald_Mclean Chuẩn, thứ nhất là chờ nó down giá, thứ 2 là hóng xem có bị gì ko nặng ko và có nhiều ng bị ko, chịu khó chờ nửa năm chả chết gì ai, 1 mũi tên trúng 2 con trym :p :D
Mr.Fox
TÍCH CỰC
7 năm
Bác #cuhiep mà review các thiết bị android thì thua, không có giá trị tham khảo.
power1
TÍCH CỰC
7 năm
Vâng iphone 4.7" cực tốt, viền rất dày, màn 720p, pin kém, camera đơn... Bác so với G6 mình chỉ thấy buồn cười.
@power1 Viền dày thì đồng ý, nhưng dưới 5inch thì cần gì full HD? Và công nghệ điểm ảnh trên iPhone đã là rất tốt từ thơ ip5,nếu bạn nói pin kém bạn thử so mấy con 3k mah chưa chắc ăn lại 6s,6 đâu nhé(k tin cứ hỏi ifan), cam đơn thì tớ k hiểu tại sao lại là bất lợi, tôi chưa bao h đánh giá cao bất kì 1 con cam kép nào trên thị trường hiện nay cả
Alex Anh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lekhanhtrung123 Màn ip hd rỗ thấy rõ luôn.
@Alex Anh Vậy chắc mắt bạn 20/10 rồi,mình coi phim trên con 6 éo thấy chỗ nào rỗ
Khi đọc báo thì mắt mình luôn nhìn vào 1/4 màn hình phía trên cho đến giữa. Nên việc hiển thị nhiều k có giá trị với mình lắm
Bài về LG G6 mà toàn lôi ccc j Iphone vô khen chung mâm =)) Éo hiểu ccc j luôn ! Nên hiểu nói về IP4,7" hay G6 5,7" nhỉ ?
vip_47
TÍCH CỰC
7 năm
LG co một tính năng mà ko có hãng nào có đc đó là :
" rất thích đột tử". Nên AE nào mà mê tính năng này thì nhanh đi rướt e nó ngay đi, ko là muộn đó ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019