Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một góc nhìn khác về BlackBerry Z10 sau vài ngày sử dụng.

dennis_pham
11/3/2013 11:47Phản hồi: 676
676 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình mới lấy em nó về, thử cắm tai nghe vào thì 1 tai tiếng 1 tai trống. Có phải em nó bị làm sao ko hay là thiết kế như vậy? ko có em nào khác để thử!
có bác nào giống thế ko vậy
lts1959
ĐẠI BÀNG
10 năm
@đặng tỏ tai nghe theo máy bt mà bạn , stereo ngon lành
Khoảng 35-45 giây nhé ;)

Gửi từ Z10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Capriking
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cafekoduong0168 Khoảng gần 2 phút bạn, k biết BB đời trc ra sao, nhưng cái Z10 của mình lâu lắm....
@Capriking bb khởi động thường > 1 phút là bình thường mà
Kết nổ bát nổ đĩa nhưng chưa mua được. Đặt hàng lâu rồi nhưng có được đâu. Chắc phải mua máy cũ thôi. Các bác tư vấn em dùm coi
Bạn đã đặt hàng tại hệ thống cửa hàng hoàng hà đó. Mình đặt mât 10 ngày. Dùng liên tục fin cũng phải sạc 2 lần
@ThuyChau vãi bên hoangha, mới hno xem hàng đợt 4 là 29/4, nay xem lại nhảy 1 phát lên 15/5 :eek:
Hệ thống nó đang trả hàng cho đợt đặt hàng ngày 16. Mình đặt hôm 12 đợt về 20 mới lấy được. Nói chung là cứ đợt hàng về trên Web nó công bố bạn đến sớm thì mua được. Chứ đừng đợi chờ nó gọi điện
Camera z10 rất chán, mang tiếng 8.0 MP mà còn thua cả con Lenovo P700i 5.0MP trước của mình :eek:

Sent from my Z10 using Tapatalk
Dùng z10-01 sau 3 ngày thì thấy có 3 nhược điểm k thích chút nào@@
1. Pin tụt như tụt quần, để 3G chắc sáng đến đầu h chiều là hết
2. Máy nóng như "chảo" ý @@
3. Xem youtube thì không chọn xem hd hay cái j, k có tuỳ chỉnh, thế mới lạ
hic hic sao BB k khắc phục 2 điểm yếu này nhỉ?
=> có lẽ mình pải cân nhắc lại xem có nên mua hay k ?!
shockzz11
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mercuryuds bác xài ntn chứ e mua máy bên hoàng hà bữa 20/4
máy chỉ cài android: SKYPE, photowonder, 360camera
Minion RUSH Native 😃.......
3G,2G bật 24/24, lâu lâu check fb, nt ngày chắc tầm 50, call 5-7 cuộc
xài trung bình khoảng 18-20h từ lúc sạc mà!
có hôm qua e check chơi game vs onl liên tục thì chỉ đc có từ 7h sáng tới 1h trưa là hết kaka
@mercuryuds nếu thích thì cứ mua thôi, máy nóng vẫn có thể chấp nhận được mỗi tội là pin hết nhanh
@mercuryuds YouTube mặc định của bb chẳng qua chỉ là shortcut của Web. Bây giờ đa số đều dùng Supertube.
BB không phải là đt dành cho giải trí

Sent from Z10 using Tapatalk
@notf4me đống ý với bác về khoản youtube, còn khoản bb k pải đt dành cho giải trí thì chả đồng tình tẹo nào :d
😔Nhiều người dùng smart phone không thích thiết kế mặt sau của blackberry z10. :p Nếu mặt sau của nó mà được thiết kế phẳng và chất liệu giống của iphone thì có lẽ sẽ nhiều người mua hơn. Đây chỉ là ý kiến cá nhân của mình.😁
thuan1111ts
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thông báo với mấy bạn là Z10 đã về Hnam tối nay nhé, mình mới chạy qua lấy lun mà ko cần đặt cọc,qua đúng lúc mấy e đang khui seal kiểm tra phụ kiện vs call các khách hàng đặt trước đó, hàng chỉ có màu đen, ae ai rãnh sáng mai qua hốt đi chứ để hết, máy mình 2 sạc, date 11/04/2014, nên mình nghĩ ko phải Blackberry xả hàng tồn từ các nơi trên thế giới mà chắc muốn BB10 phổ cập đến người tiêu dùng nhiều hơn
@thuan1111ts Bạn mua gía bn thế? HNam là tg điạc hỉ ở đâu nhỉ? Fullbox nguyên seal hả bạn?
thuan1111ts
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mercuryuds vẫn 4tr5, fullbox nguyên seal máy phụ kiện, 294 bạch đằng, sáng mai ra sớm mua đi, nếu ko hết ah, tại thông tin này cũng ít người bik, do mình vô tình gọi trúng lúc hàng vừa về nên mới bik, hj
Capriking
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuan1111ts Muốn rước 1 e màu trắng mà hàng về màu đen nên thôi.....vì mới rước e màu đen bhoom trước rồi.....😁:D:D
bolide
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai bán z10 Hoàng Hà ở Hà Nội pm mình nhé?
vì độ hot của em nó nên mình sẽ bán mới giá 5,2t mua của hnam hôm 19/04😁 Có ai mua không?:rolleyes:
ngoài HN chuẩn bị bán z10-001 bh 3 tháng brandnew có 4tr3 thôi bác ợ :d
Capriking
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mercuryuds Nếu là Z10-001 thì nên mua 4.5tr ở Hnam hoặc HH bảo hành 18tháng cho yên tâm bạn ơi....có điều đợi lâu thôi...^^
@mercuryuds Bh 3 tháng 4,3t là đắt rồi, lại là hàng không rõ nguồn gốc xuất xứ. Sợ lắm :eek:

Chắc fải đợi hơi lâu, có khi lúc đó ra z3 lại ngon hơn :v

Sent from my BlackBerry 9780 using Tapatalk
chính hãng chỉ có khoảng 10k cây thôi. Chậm tay là hết :p

z10 chính hãng up/down rom offical/leak khác có a/h gì k mn? có mất bh k mn?
thuan1111ts
ĐẠI BÀNG
10 năm
thèm skin DBRAND nhưng ko có lúa:byebye:
nên bữa nay CN rãnh chạy ra mua 10k keo dán giả da, và đây là thành quả:gach:

@thuan1111ts Đẹp quá! Keo dán giả da hiệu gì vậy bạn.

Sent from Z10 using Tapatalk
bố bác thớt
bài review ko có khuyết điểm là em thấy tào lao rồi nhá
em đọc từ trang 1-33 có vài cmt mà mỗi cmt đưa ra 1 số khuyết điểm rất là đáng kể
lọc lại cũng được hơn chục mà chả thấy bác nhắc tới
em ko tin bác dùng hơn 3 ngày mà ko thấy cái nào
thôi thì quăng bác 1 cục gạch, đừng có quote lại mà hỏi mấy câu kiểu như "khuyết điểm nào, ngon thì chỉ ra" nhé ;)
have a nice day!
k hẳn k có khuyết điểm, mà có thể máy bác chủ k có thôi (hên xui) 😆
Bây giờ giá quá tốt cho z10 rồi, 6 tháng trước mình mua 9,2k ở viễn thông nam vì ko biết chọn nên sợ hàng dựng của các thương gia.
Mấy anh em mình toàn z10 đen, hôm vừa rồi mới cầm z10 trắng cậu bạn mới mua vì hết hàng đen, thấy nắp lưng của z trắng là nhựa cứng mà ko có 1 lớp phủ lên giả da như z đen của mình, nên trông xấu hơn thật. Từ khi mình dùng z10 chưa rơi bao giờ, còn 87,88, ip 4s cứ rơi rầm rầm suốt.
@top gun thế nó mới sạch k bàm mồ hôi bạn ơi, chứ nó như đen thì chỉ có vứt
màu trắng đẹp mà, hehe
@mercuryuds hehe. mỗi người 1 quan điểm khác nhau thôi. ko bám mồ hôi thì nó mới trơn, mới hay bị rơi và cầm ko chắc tay.
kenbi0909
ĐẠI BÀNG
10 năm
làm 1 con màu đen ở hnam cách đây 2 tuần và đã gã lại cho thằng bạn , xài cũng đc , nhưng hao pin vãi , để qua đêm tắt hết ứng dụng mà tuột 25-30% ( xóa hết mấy app android thì đỡ hơn ) , những lúc đi chơi xa là ngại nhất, xài đc nữa ngày là gần hết pin , chủ topic mua 15t8 thiệt nể phục, 4t5 là đúng giá trị của em nó rồi , mình đã xài qua ios ( iphone 4 , 5 ) , android ( sony xperia z, htc one ) ,so ngoại hình thì miễn bàn ( mang tiếng dòng cao cấp mà cái vỏ nhựa nhìn rẻ tiền vãi ), ios bb 10 cũng ko có gì đặc biệt, mình ko fan của dòng điện thoại nào cả, cái nào ngon mình xài, mà thấy mấy ông PR trá hình quá chịu ko nổi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019