Một ngày cuối tuần ở Hồ Trị An ăn Bánh Mì tự làm

plhquan
13/6/2020 12:55Phản hồi: 46
Một ngày cuối tuần ở Hồ Trị An ăn Bánh Mì tự làm
Trên đời còn gì tuyệt vời hơn là hứng lên là đi liền, đôi khi kế hoạch lại chính là bước cản cho chuyến đi của mình.

Cuối tuần vừa qua mình cafe với thằng bạn, vì đợt dịch đứa nào cũng ru rú trong nhà, thế là ngay chầu cafe cả 2 lên ý tưởng đi xã street ở Hồ Trị An

Đây không phải lần đầu mình đi Hồ Trị An cắm trại, nhưng lần đi này cả 2 đột nhiên có cùng ý tưởng làm 1 cái gì đó khác 1 chút, đó là thử làm 1 clip bánh mì thịt nướng rồi làm youtube luôn 😁

Vì là lần đầu nên mọi thứ có vẻ rất nghiệp dư

Vì mải mê lo setup máy quay, nên cả 2 quên luôn là trời đang nắng nóng, nên đi về ai cũng nghĩ mình vừa đi tắm biển ở Vũng Tàu :p

Vì mục đích quay clip nên mình đã chọn địa điểm không có ai cắm cả, đối diện là bãi cây cô đơn nổi tiếng ở Trị An

Rửa thịt xong rồi phơi (chỉ để làm màu quay clip :D )

Tuy là bên bờ hồ nhưng sau khi nướng xong tụi mình cũng phải dùng nước dập cho tắt hẳn vì mùa này khô nóng, 1 tàn lửa bay lạc vô bụi cây khô là tiêu ngay. Các bạn có đi đâu nhóm lửa trại cũng chú ý nhé.;)

Không biết đây là thịt nướng than hay thịt nướng nắng nữa (nắng muốn bể đầu mà 2 thằng cắm mặt vô đống lữa)

Cũng ra dáng thịt nướng rồi

Quảng cáo

Được quay phim nên ảnh diễn rất sâu

Hàng chỉ để chụp, không nên hái :D

Bọn mình không có dự định làm thể loại sinh tồn, survial hay bushcraft gì cả. Đơn giản là chỉ muốn ghi lại khoảng khắc nấu nướng ngoài trời thôi. Vì mình thì thích quay phim, chụp ảnh, còn thằng bạn nó lại thích nấu nướng ngoài trời.

Quảng cáo

Có thể sắp tới cuối tuần mình sẽ giành 1 ngày đi loanh quanh đâu đó, rồi làm thêm nhiều clip nấu nướng ngoài trời nữa
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

- Ở giữa đồng mà có thịt nướng với bánh mì ăn là ngon rồi.
- xã stress chứ không phải xã street. ka ka... (xã stress=thư giản, xã street là mở lộ/luồng high way).
plhquan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kilo Victor viết nhanh quá nên nhầm =))
hoanganhdkdk
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kilo Victor Chính xác luôn là xả stress. Chứ không phải xã.
@Kilo Victor Xả street là đái ngoài đường 😆
Devil_Dante
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đói quá !
dân giã đấy
@demonntl Thằn lằn núi thì ăn cái đầu thấy ớn ớn, con kia phải chồn ko nhỉ. Nhưng chung quy lại kết cánh tay của bà chị kia
binhm36
ĐẠI BÀNG
4 năm
@demonntl Mấy cái này cũng ăn đc à bác. Nhìn sợ qua
Hoàng Omega
ĐẠI BÀNG
4 năm
@binhm36 Sợ thịt...thịt chồn thì ngon nhưng nhìn cái đầu sợ quá...thà nó chặc để phần thân không mình còn dám ăn :3
@kobebryant chuẩn đấy
Được đấy bác
Bánh mì tự làm là phải nhào bột rồi nướng ... còn cái này này là ... mua về ăn thôi
libieu
CAO CẤP
4 năm
con wave RSX đời này đôi khi mình tự hỏi khi nào thì nó mới chịu đi làm máy lại . Mình có mua con này lúc còn là sinh viên đời 2010 , chạy đến 2017 thì cho lại ông anh dưới quê ,tổng bảo dưỡng cho nó trong từng ấy năm chỉ có 2 bộ nhông sên và dặm nồi 1 lần . Mấy bữa trước về quê ông anh mình bảo chỉ có mỗi thay nhớt từ đó , máy móc cảm giác chạy vẫn còn kha khá như ngày đầu 😆))
Hoàng Omega
ĐẠI BÀNG
4 năm
@libieu Tui đi chiếc Dream thái đời 1990 bà O cho lại mà nó còn ngon nek....chỉ lâu lâu hay lủng lốp :3...còn máy móc không có lỗi vặt luôn. Bữa mất cavet công an thu bỏ kho 8 tháng...lấy ra rửa bình xăng con rửa bụi xong chạy phà phà 😁
libieu
CAO CẤP
4 năm
@Hoàng Omega Hồi đó mấy con dream thái này toàn mua bằng vàng 😆
Hoàng Omega
ĐẠI BÀNG
4 năm
@libieu Gio gái nó thấy nó khinh nữa ấy...kkk
libieu
CAO CẤP
4 năm
@Hoàng Omega Loại đó thì không cho Next thì tính để thờ à 😆)
bắt cá vs tắm nữa mới vui. Kiểu tự làm ăn thì thú vị lắm, minh cũng thích kiểu này
Hoàng Omega
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Timkelvin Phải có team 2-3 người gì đó...chứ đi mình lại không dám
matrix8145
TÍCH CỰC
4 năm
“ xã street”

Mình không có một người bạn thân nào chịu đi cùng như thế này, cũng là 1 chuyện không vui trong cuộc đời...
Hoàng Omega
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Rich Leon Sao giống mình vậy...mình muốn có đứa bạn thân thân chịu đi kiểu này...cắm trại qua đêm ngồi ngắm thiên nhiên mà chẳng có ai...nghĩ đi 1 mình lại sợ tại vắng quá
kukumalu2509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hoàng Omega kiếm FWB nha :> đầy :> sợ gì cô đơn
Hoàng Omega
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kukumalu2509 Lên tinder tìm mà chưa dính em nào hết.............á aaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
kukumalu2509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hoàng Omega Lên Fb vào nhóm Tinder mà kiếm 😆 chi cho cực vậy 😃)
Hoàng Omega
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kukumalu2509 Xin link nhóm :3
Sao không đi xuồng cao tốc ra khu du lịch Đồng Trường luôn bác thớt.
Hoàng Omega
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn miếng thịt ba chỉ nướng mà chảy cả nước miếng...mình cũng thích kiểu thế này...nếu có team đi picnic cấm trại qua đêm thì vui tiếc mình không có team..... Mà eggs nha bác....bác ăn lẫn 2 quả :3
Mình cũng mới đi cắm Trị An tuần trước
tucammoi
TÍCH CỰC
4 năm
nghiệp dư quá nên xem ko đã.
plhquan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tucammoi Vì lần đầu tập tành mà bác thông cảm =))
Ngon quá
amio1st
TÍCH CỰC
4 năm
Nói chung quay hok thấy liên kết với nhau..lại rung. Nên có ý tưởng và săp xếp hợp lí, những góc quay lạ, hiệu ứng vv. Giao tiếp với camera xD. Xem chút thấy hơi chán.
plhquan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@amio1st Vì là cao hứng nên làm clip luôn ko có setup chuẩn bị trước nên nghiệp dư lắm bác. Lần sau sẽ khắc phục
kukumalu2509
ĐẠI BÀNG
4 năm
😆 Bài nhảm này cũng được đăng ah, ra hồ Trị An tưởng câu cá lên ngồi nướng ăn, ngờ đâu mang cả chảo - thớt - nguyên giỏ đồ ;)) :> 2 anh đi quay mà cứ tưởng 2 chị đi du hí =))
Rồi bánh mỳ tự làm đâu?
NghiaLN
ĐẠI BÀNG
4 năm
Người ta làm có chủ đề, tập tành youtuber nấu ăn các thứ mà có vài ông vào soi mói nói nhảm nhiếc này nọ, kì cục.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019