Một rạp phim tại Thụy Sĩ đã dùng màn hình LED của Samsung thay cho máy chiếu

Didu
21/3/2018 5:40Phản hồi: 142
Một rạp phim tại Thụy Sĩ đã dùng màn hình LED của Samsung thay cho máy chiếu
Samsung vừa đưa vào hoạt động một màn hình LED 3D với kích thước 10,3 mét cho một rạp chiếu phim tại Thụy Sỹ để thay thế cho máy chiếu. Thông thường ở các rạp bất kể bạn xem phim ở độ phân giải nào, có 3D hay không thì nội dung đều được phát từ máy chiếu và so với màn hình thì nó có một số nhược điểm như độ sáng không cao, phần không gian tối không hoàn hảo.

Màn hình Cinema LED 3D được Samsung lắp cho rạp phim của Arena Cinemas tại Zurich. Theo Samsung, màn hình này cho độ sáng tối đa cao gấp 10 lần màn chiếu thông thường trong khi vẫn duy trì được chất lượng khi xem 4k. Hiện tượng chất lượng độ phân giải phim 3D bị ảnh hưởng do vị trí ngồi cũng không xảy ra. Ngoài ra, màn hình còn hỗ trợ công nghệ HDR và âm thanh Professional của JBL. Samsung chưa nói liệu họ có ý định hợp tác với các rạp phim để mở rộng màn hình này hay không.

Nguồn: Samsung
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vũ_tú_inh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá bn đây
Cái này đang lắp đặt ở nhiều quốc gia lắm nè, ko bik bao h mới đến xứ vịt ta.

Ko bik chất lượng hình ảnh ntn, chắc phê lắm.

GragonV
CAO CẤP
6 năm
@AmbitiousMan đìu ban đầu đọc tưởng ký hợp đồng với Wakanda 😆)
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
@AmbitiousMan Thanks bác thêm thông tin. Rất am hiểu, kiến thức sâu rộng!
plamduy
TÍCH CỰC
6 năm
@AmbitiousMan Chắc là siêu siêu đắt thôi. Trước cơ quan mình cần mua 1con màn trăm inch mà lên đến tiền tỷ rồi 😔, ko kham nổi nên đành ghép 4 con màn sam lại 😃
p/s: chắc VN ko rạp nào dám mua đâu, khách lỡ chân làm vỡ cái màn phát là khóc ngay =))
@HEOGOLD Mình thấy như bình thường à..có cái là cái màn chiếu bự hơn, ghế ngồi thiết kế khác, và dĩ nhiên mắc hơn 😃
YNK
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy chiếu thì màu da lên rất tự nhiên còn led các thể loại thì ko bằng
sirnvad
TÍCH CỰC
6 năm
@YNK Ở rạp chiếu phim họ sẽ phải tuân thủ theo bảng mầu của film, hoặc tiêu chuẩn ngành, ko như ti vi hay cái đt SS ở nhà lúc nào cũng rực rỡ.
Bố cu Ken
ĐẠI BÀNG
6 năm
@YNK Thà không nói ra để người khác tưởng mình ngu. Còn hơn nói ra để người ta không còn nghi ngờ gì nữa.
anhtuanlqd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@YNK Em phải cố đăng nhập để trả lời. Phải công nhận là cái độ vô văn hoá trong giao tiếp bây giờ nó quá phổ biến. Em không thấy ai có sở thích riêng là sai cả, thế mà bác YNK bị ném đá ầm ĩ. Cá nhân em thấy cùng tầm tiền thì LED không bao giờ ăn được Plasma, chứ đừng nói tuổi gì ăn được máy chiếu.
tradanong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhtuanlqd Toàn bọn seeder sam vô học, mất dạy thôi. Có tiền là chúng nó sẵn sàng lăng mạ bất cứ ai
Cứ xì tiền ra đây là lắp hết . Có gì đâu 😁
Quá dữ.
onhuthuy
ĐẠI BÀNG
6 năm
vẫn thích màu của máy chiếu hơn, nó có một chất fade fade chỉ điện ảnh
@Giáo Dục Dư Luận Sặc, justice league mà bác bảo lừ hoạt hình á )) Đã nói là bác muốn tìm phim gì cứ lên youtube search, nếu có trailer thì sẽ có bản bluray :3 thêm 1 ví dụ nữa là jurassic world 2 nè, đừng nói là phim hoạt hình và ko nổi tiếng nhé )) xem nhiều phim lên bác ))
@Phạm Đoàn Hổ Những trailer bạn xem trên youtube hoàn toàn là transcoded từ 24fps tới 60fps. Kênh người ta họ tự làm chứ không phải bộ phim nó vậy bạn à. 60FPS Trailers, Samani Tech 60FPS toàn là những kênh lấy trailer gốc tự chuyển thôi
anhtuanlqd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Giáo Dục Dư Luận Bác này nói chuẩn rồi, em cũng thấy thế.
@Phạm Đoàn Hổ https://www.quora.com/Why-are-movies-shown-in-24fps-while-60fps-looks-more-real
Why are movies shown in 24fps while 60fps looks more real? - Quora
quora.com
ides
CAO CẤP
6 năm
FAN JAV RẤT THÍCH ĐIỀU NÀY =))
Vịt 2019
TÍCH CỰC
6 năm
Quá kinh 😁
@tanvietbt83 Là gì nói nghe chơi ? 😁
Mở mồm ra là chửi , thể hiện văn hóa lùn ah ? :p
@zipder Nó trêu thằng vịt đó cha
@zipder Mày nói mất não tao mới chửi cho mày sáng
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
@Vịt 2019 Ko có gì để cạp cạp à vịt =))
Ngồi hàng đầu chắc chói mắt daz man
Tính ra lắp nguyên cái màn LED này bền và ngon hơn nhiều so với máy chiếu :v
Quá ngon. Mình cứ tự hỏi k biết bao h điều này mới sảy ra. H có rồi
Khi nào Apple có màn hình như Sung...
@viet net Apple tuổi lờ. Nghiên cứu sản xuất dùng đc với đem ra thương mại nó khác nhau.
@leestar Không biết đứa nào ngu không biết Apple cũng đang nghiên cứu sản xuất màn hình
@nguyenly2016 Nghiên cứu hả, copy về xào nấu đem đăng ký rồi nhờ thằng khác sản xuất chứ tuổi gì đòi tự sản xuất.
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenly2016 Vung tiền ra mua, táo lấy đc thận của 1 con cừu thì sung cũng hít đc 1/4 quả thận đó
long2004
TÍCH CỰC
6 năm
Không biết ngồi hàng đầu có bị hơi nóng từ màn hình tỏa ra hay không ?
Mấy cái tivi LED ở nhà, khi đứng gần đều cảm thấy khá nóng !
@long2004 Vô đó có máy lạnh ..với lại nó có tản nhiệt hết rồi..khỏi phải lo 😁
@long2004 Nhà bác lắp nhiều cái trong một phòng, mà lại đứng gần “ mấy cái” thì nóng vãi chứ sao !
@Tminh3232 cảm giác rõ mà
@long2004 Nhất là tv màn cong, nó phả luồng bức xạ vào mặt rõ lắm chứ ko chỉ là nóng ko khí đâu
Vào xem anti comment vui vãi, cái gì của Samsung cũng thối hết cả, vậy mà cứ nhảy vào ngửi
@thienvk Đến “ quỳ” với cmnt của bác.
Cứ thừ vài phát ngon thì lại có thị trường mới 😃
Netflix ngày càng mạnh, thời yêu đương đã qua, giờ có thời gian rảnh là con vợ lại kéo vào phòng, đã lâu rồi cũng không ra rạp phim.
Chưa thấy mod review phim Annihilation nhỉ. Lần đâu tiên xem siêu phẩm qua Netflix.
fancy90
CAO CẤP
6 năm
@suacogaihalan Phê phim có rồi bác trên tinhte review cho có thôi
@suacogaihalan Có bản HD rồi Dow về xem
@suacogaihalan Vk nó lôi vào phòng thì tự quay tự xem vẫn ngon hơn ra rạp bác ak 😆
@suacogaihalan Phim này trên netflix có phụ đề TV chưa bạn, mình đang theo dõi Jessica Jones
@thienvk Netflix ít hỗ trợ phim phụ đề ting việt lắm, coi netflix chủ yếu để luyện ngoại ngữ. Bác nàp muốn tiết kiệm thì dùng vpn chuyển ip qua mấy nước có phí rẻ hơn rồi hẳng đăng kí Netflix. Ví dụ như nếu đăng kí netflix ở Mexico thì phí chỉ có 6$/tháng thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019