Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một smartphone chạy Windows Phone 7 của Samsung lộ diện

Didu
13/8/2010 16:25Phản hồi: 30
Một smartphone chạy Windows Phone 7 của Samsung lộ diện

Một hình ảnh khá rõ nét về chiếc điện thoại chạy Windows Phone 7 của Samsung đã lộ diện. Như vậy, bên cạnh Cetus thì đây là smartphone thứ hai chạy Windows Phone 7 của Samsung xuất hiện trong thời gian gần đây. Hình ảnh cho thấy chiếc máy của Samsung này rất giống với nguyên mẫu của ASUS, chúng đều có thiết kế "vuông thành sắc cạnh" và phía dưới cũng gồm ba nút cơ bản là Back, Menu và Tìm kiếm. Ngoài hình ảnh duy nhất này ra thì chưa có bất cứ thông tin nào khác về smartphone mới của Samsung. Nó cũng được cho rằng sẽ sử dụng màn hình Super AMOLED như trên mẫu Galaxy S hay Wave S8500 gần đây, tuy nhiên vẫn chưa có gì là rõ ràng cả.

Nguồn: Engadget
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

linhgenius
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thú thiệt là panel của em nó chẳng gợi tình tí gì cả.....
Winmo không có đa điểm hay sao mà lại dùng cái nút zoom thấy chán thể nhỉ. Không biết HDH này có hơn 6.5 hay không.
halowen_pcd
ĐẠI BÀNG
14 năm
Làm j có nút zoom nào đâu bác ơi, e nghĩ cái nút kính lúp đấy là nút "search" đấy chứ ạ
2pink
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đó là phím search mà
sonyclie
TÍCH CỰC
14 năm
zoom ah,khửa khửa..................
ufdb
CAO CẤP
14 năm
hình như cái đó là search mà bác
Hjx. giao diện sao trông chán vậy nhỉ 😔 ....! MÌnh nghĩ nó đẹp lắm cơ mà =.=
chaubaminh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Màn hình chờ ko quan trọng quan trọng là cấu hình phần cứng nó kìa , lại bài ca 1Ghz , 5Mpx, 512Ram ... Thì nhàm quá nhỉ !
bức ảnh này chưa nói lên điều gì hết. biết đâu đó lại là 1 bức ảnh của SSfan làm chơi thỳ sao?. 🆒
Không biết bên trong lõi WP 7 có cái gì hay không, chứ nhìn cái home screen trông đơn điệu quá!
Hàng mô hình rồi các bác à ! chế một con bằng nhựa để gây tin đồn cũng dễ mà :p
Tại sao Samsung có hệ điều hành mới bada rồi mà vẫn sử dụng WM cho thiết bị của mình nhỉ? lạ thật.
Bada có ma nào xài đâu, WM vẫn là hdh tùy biến cao nhất.
WP7 đúng là có màn hình home nhín không bắt mắt tý nào, nhưng vào trong thì giao diện rất đẹp.
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Đa dạng thì mới cạnh tranh được chứ bạn
pacman10116
ĐẠI BÀNG
14 năm
tại nó muốn đa dạng hóa sp để người tiêu dùng có nhiều sự lựa chọn mà. Hơn nữa bada mới ra chưa nhiều ứng dụng , smartphone của ss vẫn phải dựa vào một hdh có tên tuổi trong khi chờ đợi cho bada phát triển hoàn thiện😃
dạo này dân tinh khoái bài ca...."lộ diện " thế
nhìn đẹp thế, cấu hình thì CPU>= 1ghz rồi, cồn ram >512 mb...
TUM LUM
TÍCH CỰC
14 năm
Mấy bạn bên trên thấy cái giao diện nó chán với khô khan gì gì đó ơi! đó là những panel chưa tùy biến, khi dùng mình thích thì có thể thay đổi kích thước, màu sắc cho riêng từng panel, tui nghĩ cái này sẽ đẹp và độc nữa đó
Nút tìm kiếm bác ah 😃 ...

---------- Post added at 10:37 AM ---------- Previous post was at 10:35 AM ----------

Vì nó bị phát hiện ra trước khi được chính hãng của nó giới thiệu => lộ diện ;)) hihihi

---------- Post added at 10:38 AM ---------- Previous post was at 10:37 AM ----------

Chak samsung muốn bán được nhiều dt với mọi nhu cầu từ winmo => bada ... 😁
Nhìn giao diện cổ cổ 😁 ko biết "Lõi" bên trong như thế nào
trông thiết kế mấy con WP7 giống nhau thế nhỉ
Chê hoài đến khi nó ra thành trào lưu lại chạy theo cả thôi😁
cryshop
TÍCH CỰC
14 năm
Dành cho những ai không biết bên trong lõi của Windows Phone 7 như thế nào :

Trên trang http://www.windowsphone7.com có hẳn demo cho các bạn coi sâu tận ruột của Windows phone 7 luôn, click vào từng mục để xem.
cdmababy
TÍCH CỰC
14 năm
nhìn giao diện không thể mê nổi
vandatAT
TÍCH CỰC
14 năm
Chưa biết gì đã chê. Rồi đến lúc ra mắt thật lại adua khen lấy khen để. Giống em Blackberry trượt 9800 cũng thế. Chính những người chê khoẻ nhất lại quay lại khen. Đúng là tát nước theo mưa, ba phải.
Bạn này cũng thế: mồm thì chê nhưng thực chất là đang thèm chảy dãi ra đấy.
pacman10116
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhìn ảnh đại diện của bác ấy trông chất thể ko biết lúc chảy dãi thì trông thế nào nhỉ😁
Hơ hơ...nhỏ dãi chứ còn gì:D
xấu nhỉ. thiết kế chán
mấy cái xài của win7 thấy hổng đẹp chút nào @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019