TTBC20 is coming

TTBC20 is coming

Một số code cho Nokia phổ thông và hệ GSM
xitrumbinhduong
11 nămBình luận: 75
Bac nao tra loi giup em voi : Em bam *#92702689# no chi hien len co timer lìe thoi ah> Bac nao giup em voi.
oánh dấu khi cần ,cám ơn nhé
mình có cái Nokia 6133 T-Mobile; khi cho sim vào thì máy yêu cầu enter restriction code. các bạn nào có thuốc giải, xin giúp đỡ, thanks.
Note : mail của minh là hoankn@yahoo.com
Cái này bạn phải unlock máy mới sử dụng được bạn ah. Thân
còn code nào của nokia nữa ko hả bác
Cho mình hỏi là có cách nào để format lại máy mà không cần pass không, mình quên mất pass rồi
Thế thì chỉ có chạy lại phần mềm thôi bạn à 😃
Tình hình là em vừa mới update software của con nokia S40v3 (Nokia 2700 classics) trong phần cài đặt máy điện thoại bằng GPRS , nhưng nó lại mất đi mấy cái em hay quen dùng . Định khôi phục cài đặt gốc trong phần settings của máy thì nó lại đòi mật mã bảo vệ , em gõ mật mã là 12345 là pass mặc định của Nokia nhưng nó lại bảo là sai pass . Mà em có đổi pass đâu, trước khi update vẫn khôi phục cài đặt gốc bình thường . Vậy mà sau khi up với chả date tính năng thì cũng chả có gì khác mà lại còn.........

Anh nào pro chỉ em cách làm cho con nokia của em trở lại trạng thái nguyên thủy quen dùng mà không cần pass hoặc phá pass hay là tìm lại pass . Miễn là giúp em cho nó trở lại bình thường là được.

Thanks all .... Hu Hu Hu
liokocode
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhiều mã như vậy thì mã nào dùng được cho 1202 vậy bác chủ.
Có nhiều lệnh mã ko phù hợp đâu, ấn xong có thể phải tắt máy bật lại mới được đấy 😃
Hic,lúc trước có mua con E72 của China,về nhấn Imei ra số đàng hoàng,không ngờ là hàng nhái😆
các bác cho em hỏi làm sao nhập những code đó dc,từ màn hình chủ của dt đâu có bấm dc chữ và các nút # * hả các bác...
Bạn dùng máy j đấy, cảm ứng thì bạn vào phần Phone để gõ nhé 😃
mình xài nokia 6303c bạn ah`,ý mình hỏi là làm sao bấm dc chữ,vì bàn phím mình bấm chỉ toàn số thôi mà,với lai 2 dấu "(" và ")" nữa......vd như mình muốn chon mã tăng thởi gian thoại cho pin(tăng 30%)thì mình phải bâm hoặc"*hrc0#" hoặc "*4720#" ,thì làm sao mình ấn "*hrc0#" dc
thanks bạn LIENHUONG nhìu....
hjx sao có 1 số mã ko hiện nhỉ bác chủ topic
Còn tùy theo từng dong, từng loại máy nữa bạn à 😃
thanhdao052
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi ktra n73 thì ntn.cao thủ nào giúp mình với nha
Thì ấn *#06# xem IMEI trùng với máy (dưới pin) ko, *#0000# xem FW đang sử dụng, *#2820# để xem phiên bản Bluetooth, *#92702689# để xem Life Timer (Thời gian gọi đi & gọi đến là bao nhiêu giờ) 😃
-> Ngoài ra Test MH xem có điểm chết ko, Test sóng & chất lượng thoại, Test Camera 3.2 xem thế nào - có hư ko, Test pin .... :p
hay đấy......................................
thêm một thông tin hữu ích cho anh em...thanks u so muck !
thanhks bạn nhìu ..........
cac bac aj bjet pha code tren may s40 khj mjnh bat nguon thj may bat nhat code
1. Gõ có dấu TV
2. Cái đó thì chỉ có đi chạy lại firmware để khôi phục mã mặc định thôi
Cho em hỏi! máy em là nokia 2700 mà khi kích hoát chế độ EGDP thì ko được... em nhấn *#7220# mà máy ko hiện gì hết... cứ bình thuòng như nhấn *101# vậy đó...
Nhờ chủ giải thích và hướng dẫn làm cái này để chạy wed nhanh hơn
bài viết hayq úa, em mới tập tành về công nghệ nên mê cái này quá
Bác chủ cho em hỏi,ông anh có mang về cái nokia 3711a-1 nhà mạng T-mobile (USA) khi em bỏ sim vào thì nó bắt nhập code ,vậy giờ còn cách nào ngoài việc mua code ko ạ.Nếu mua code thì bác biết chỗ nào bán giá cạnh tranh mà uy tín chỉ dùm em với.Thanks bác.
uhm.nhưng còn thiếu.muốn xem nokia có phải là hàng chính hãng hay k..các bạn để chế độ khóa bàn phím rồi bấm 08.nếu số 08 hiện lên thì là hàng xách tay.còn k hiện lên thì là hàng chính hãng.mình chia sẻ thêm với các bạn thông tin bổ ích này để khi mua dt cũ các bạn lựa chọn dc sản phẩm tốt hơn.để các bạn nhận biết đâu là hàng chính hãng đâu là hàng xách tay.thân chào.
uhm.nhưng còn thiếu.muốn xem nokia có phải là hàng chính hãng hay k..các bạn để chế độ khóa bàn phím rồi bấm 08.nếu số 08 hiện lên thì là hàng xách tay.còn k hiện lên thì là hàng chính hãng.mình chia sẻ thêm với các bạn thông tin bổ ích này để khi mua dt cũ các bạn lựa chọn dc sản phẩm tốt hơn.để các bạn nhận biết đâu là hàng chính hãng đâu là hàng xách tay.thân chào.

---------- Post added at 12:56 PM ---------- Previous post was at 12:53 PM ----------

bác phải nhập code sim vào muốn có code sim hãy gọi tổng đài để biết
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019