Một số hình ảnh chụp bởi Lumia 930 ở Châu Âu

zanelinh
6/12/2014 1:1Phản hồi: 170
Một số hình ảnh chụp bởi Lumia 930 ở Châu Âu
Người ta thường nói chiếc mảy tốt nhất là chiếc máy ảnh có trong túi bạn , đi đây đi đó tiện lợi nhất là lấy điện thoại ra chụp . Mình rất ấn tượng bởi camera của chiếc Lumia 930 vs khả năng cho ra ảnh chất lượng với file Raw mà bạn có thể tinh chỉnh trên máy tính bang Lightroom hay Photoshop . Nhưng với mình thi file raw cũng không cần thiết lắm bởi nếu chụp quan trọng đã có DSLR và chỉ cần chụp nhanh và tỉnh chỉnh ngay trên điện thoại rồi chia sẻ lên Facebook , Instargram ,... . Điều đó Lumia 930 làm rất tốt với Camera app có thể tinh chỉnh nhiều đặc biệt với các phần mềm hỗ trợ như Adobe Express Photoshop hay Lumia Creative Studio. Mình xin chia sẻ một số hình ảnh mình chụp bởi Lumia 930 trong thời gian học tập và sinh sống ở Bỉ .
Ngày mưa
trong ngày lạnh giá lại nhớ nắng

Chiều Hoàng hôn

Nắng sớm đầu đông

Buốt giá Đầu đông , sương muối , đóng bang lại trên ngọn cỏ

Người Đồng hành

Đêm lạnh lẽo

Chiều tà

Ga Brussels-Nord
G
[​IMG] [​IMG]

Quảng cáo

Một của hang thời trang ở Antwerp- Bỉ

Vòng quay trước cổng ga Antwerp-Bỉ , nhà ga được mệnh danh là đẹp nhất thế giới

Rêu phong bám trên Tường 1 khúc nhà ga thành phố Dinant-Bỉ

Thư viện trung tâm Đại học KU Leuven - Bỉ

Quảng cáo

Mưa lạnh giá

Góc 1 khu mua sắm ở Antwerp

Bên khung của sổ

Với mình cái quan trọng nhất của nhiếp ảnh đó là khoảnh khác, cảm xúc và hiểu thật rõ thiết bị của mình thì có thể biến cái mình có trong tay trở nên lợi hại hơn . Và cái quan trọng mà chúng ta nên trau dồi hằng ngày đó là gu thẩm mĩ của bản thân thì mới tạo nên những tác phẩm đẹp và chất lượng hơn
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vietdung97
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp quá
Công nhận là đẹp thật. E k thich sài windowphone nhưng e kết camera của Lu qa´ :oops:
zanelinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Vânkeng Vậy bạn nên xài đi , mình xài quen rồi rất thích 😁
drthanhchina
ĐẠI BÀNG
9 năm
góp vui vài tấm..cam 1020 fotor_(18).jpg fotor_(23).jpg fotor_(22).jpg fotor_(24).jpg
@drthanhchina Bác là người ở đâu vậy??)
mrrua2112
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zanelinh ảnh đẹp cho cái khung zô nhìn bớt đẹp đi tới 60%
@drthanhchina Bức đầu tiên đẹp quá bạn à. Như tranh thủy mặc vậy, giá mà khoảng bầu trời cao thêm chút nữa là perfect
drthanhchina
ĐẠI BÀNG
9 năm
@baggio021084 mình vẫn còn tấm bầu trời cao mà bạn..nhưng mình muôn thấy thấy trọn vẹn bóng nước nên mới cắt bớt..thank bạn đã có lời khen nhé..
dangphucvn
TÍCH CỰC
9 năm
Máy mình trước khi chụp thì trong veo, chụp xong có lớp sương mờ huyền ảo khó chịu quá...Chụp bằng app mặc định chứ ít chơi Nokia Cam.
dangphucvn
TÍCH CỰC
9 năm
@toan tran 1992 Proshot down đợt free, thấy chụp cũng bt, chỉ đỡ sương hơn tí 😃
@dangphucvn wb auto cũng tốt hơn, chụp nhanh hơn tẹo
S777
TÍCH CỰC
9 năm
@dangphucvn Mình nghe bạn mình nói là Lumia chụp để Auto thì ko đẹp. Lumia phải tinh chỉnh nhiều thứ thì mới đẹp được. Xài SS Note hoặc Ip chụp cho nhanh
dangphucvn
TÍCH CỰC
9 năm
@S777 K phải là k đẹp, mà là do mọi người kì vọng vào nó quá bạn à.
zanelinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói chung là quan trọng nhất vẫn có 1 chút kiến thức về nhiếp ảnh như bố cục , ánh sáng thì nhiều khi kết quả ra người ta có khi tưởng là chụp máy ảnh chuyên nghiệp 😃
cam thì khỏi phải nói rồi, nhưng winphone thì ko dám chơi mặc dù đang thích lắm con 1520
@Một Người Xa Lạ Bạn xài WP sẽ thấy nó mượt và tốc độ thế nào.
@minhanh199 mình xài rồi mà.
930 cũng chỉ có vậy, hình chụp như có lớp sương đục
@quangrc Ngày trước dùng con N8 huyền thoại cũng bị vậy, lúc đầu mở camera lên canh chụp thì ảnh trong và đẹp lắm nhưng bấm chụp xong xem lại thấy mờ mờ.
bbbooo
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác chủ chụp sao mà ko bị méo hình ta ? em chụp em thấy 2 bên của tấm hình bị méo . nhất là để dọc dt nhìn chán lắm .
zanelinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bbbooo Có bị distort chứ bạn , vì góc khá rộng , nên chụp ráng tránh người khỏi góc , và đa số là hình mình có chỉnh sửa crop trong apps 😃
quockhanh06
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình ko biết chỉnh . Chụp bằng 1520 ra ảnh vừa nhiễu vừa mờ ... 😔
Chụp bằng 730 thì lại thấy đẹp, chả hiểu sao
zanelinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quockhanh06 1520 phải chụp đẹp hơn chứ bạn , bạn có thể mày mò tinh chỉnh bằng app thêm xem 😃
@quockhanh06 auto của 730 đẹp mà, còn tốt hơn 830 ấy chứ 😁 nhưng chắc chất ảnh để chỉnh sửa kém hơn
phamnhunam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác chụp đẹp quá! Cho em 930 thì cũng vứt 😔 trình còi
chup auto hay menual vay ban
zanelinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoanghuy110883 manual bạn , có vìa tấm chụp auto mà ít 😁
ảnh đẹp còn do người chụp
đẹp+..,
@Theduydx chup dep vay.khong bit lay net bang tay kieu j ma chuan the.minh lay net bang tay toan bi out net thui
zanelinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoanghuy110883 chạm vô màn hình là xong mà bạn , chỉ có lấy nét gần quá ms khó thôi chứ :eek:
share vài tấm, cũng lm 930. nhưng ở đất việt ta.
WP_20141114_09_07_45_Pro.jpg WP_20141125_07_54_10_Pro.jpg WP_20141127_20_51_25_Pro.jpg WP_20141127_20_51_47_Pro.jpg WP_20141129_11_58_44_Pro.jpg WP_20141129_12_04_43_Pro.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019