Một số hình chụp thử nhanh bằng Xiaomi MI MIX 2s
kevin_pump
3 nămBình luận: 120
Một số hình chụp thử  nhanh bằng  Xiaomi MI MIX 2s
Xiaomi Mi Mix S2 mới ra mắt với camera Dual AI. Mặt sau với 2 camera có cùng độ phân giải 12 MP nhưng có tiêu cự khác nhau cho phép zoom quang học 2x. Sau đây là một số hình ảnh chụp thử nhanh với Xiaomi Mi Mix S2. Ảnh gốc nguyên bản:

Chụp close up đủ sáng, chi tiết và màu sắc khá tốt.

Chụp test chênh sáng. Bên phải hình là vùng tối hơn cho ra màu sắc đậm. Vùng bên trái chênh sáng hơn nhưng vẫn không cháy và mất chi tiết.

Ảnh vuông với chế độ AI. Tự nhận biết sự chênh sáng giữa bức tượng và bầu trời để cho ra hình ảnh tốt nhất.

Tính năng HDR bật. Hầu hết các chi tiết chênh sáng trong hình được giữ khá tốt.

IMG_20180508_112458.jpg So sánh HDR và ảnh chụp binh thường. Bên trái là HDR giữ được chi tiết vùng dưới thảm. Trong khi đó ảnh bên dưới quá sáng vùng thảm và mất chi tiết màu vùng dưới ghế.

IMG_20180508_113621.jpg Ảnh so sánh giữa Camera góc 1x và 2x trên Mi Mix 2 và WB để ở chế độ Auto. Zoom quang học 2x cho thấy độ sác nét còn nguyên. Tuy nhiên, do góc rộng và hẹp khác nhau nên WB vẫn có độ lệch nếu nhìn kĩ màu xanh khác biệt nhau rõ ràng.

Ảnh ngược sáng không có HDR.

Ảnh chụp close up thể hiện chuyển vùng mà tím và vàng khá ấn tượng.

IMG_20180508_113823.jpg Bên trái là chế độ chụp bình thường so sánh với bên phải là chế độ Beauty Pro có sẵn trên máy. Màu sắc và độ tương phản được đẩy lên khá rõ rệt.

IMG_20180508_114428.jpg Bên trái là hình HDR với hiệu ứng bầu trời tình yêu góc 2x và bên phải là 1x

IMG_20180508_111654 (1).jpg
Ảnh chụp bằng chế độ tilt-shift

Ảnh chụp với chế độ trắng đen.

Mi Mix 2S
Ảnh chụp chế độ chân dung, cho phép "xóa phông" rất ấn tượng.

Chế độ quay nhanh và chậm trên Mi Mix 2S

Chỉ sau 30 phút chụp nhanh, Mi Mix 2S thực sự gây ấn tượng về chất lượng hình ảnh, màu sắc và độ tương phản với hai camera sau 12MP, bên cạnh đó với nhiều tính năng hỗ trợ người dùng như xóa phông, thủy chuẩn, tilt-shift, HDR giúp cho chúng ta có thêm nhiều hình ảnh sống động khi dùng điện thoại chụp ảnh. Tuy nhiên, khi chụp HDR tốc độ xử lý quá chậm ( lên đến 1-3 giây) nên khó chụp nhanh với chế độ này.
Home Mi.jpg
Cover Mi.jpg
wtf9999
CAO CẤP
3 năm
Mi mix 2S chứ nhỉ
@wtf9999 TKs bạn, đã sửa
Khoinhoc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep Ngay giòng đầu tiên vẫn là Mimix S2.
trkgncmg
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Khoinhoc Ổng edit mỗi tiêu đề chứ nội dung để yên, tôi thấy toàn mi mix s2 bên dưới =))
Doremono
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep làm không tới thì đừng làm. đã àm thì làm cho tới =)))) fan Apple mà không ngộ đc điều này hả?
Cũng tạm thôi
Ủa mà sao tấm hình HDR kéo qua kéo lại chả khác gì hết trời
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
3 năm
@ntnguyen4 Giá như vậy tụi châu Âu nó còn than đắt nó chê ko thèm mua kia kìa. Chứ nghĩ về Việt Nam mà nó giảm khác thì chắc lỗ chết cụ.
@ntnguyen4 a6 vs a6+ 5 củ vẫn còn đắt
@NguyễnDuyĐạt Có nói giá cả đâu mấy ông ơi lệch lạc vãi Trong tầm giá thì nó đáng mua nhất rồi nói làm gì nữa
Có tầm đó mình cũng mua Mi Mix 2s vì giá ngon mà lưng đẹp , vuốt ngon , cấu hình cao còn cao hơn thì Huawei P20 Pro 😃
ntnguyen4
TÍCH CỰC
3 năm
@Bá Hỷ Ý tôi là chính sách hợp đồng các nhà mạng khác VN nên chuyện quy ra giá tiền Việt nó hơi khập khiễng và giá ở VN chắc chắn sẽ dưới 10 triệu khá nhiều
tinln
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bên trái là hình HDR với hiệu ứng bầu trời tình yêu góc 1x và bên phải là 2x
hình như chèn ảnh sai rồi nhỉ
MoNoJi
TÍCH CỰC
3 năm
Công nhận năm nay Cam của Mix mới ấn tượng thật, dư chụp chơi sống ảo rồi 😁
@MoNoJi Chụp dư là hết ảo thì sống kiểu chi?
cdang
TÍCH CỰC
3 năm
@MoNoJi Dùng chip S845 mà chụp HDR mất 3s thì phải đặt dấu hỏi cho Xiaomi, mấy con Galaxy S5, S6 đời ơ kìa mà HDR ngon lành, ko độ trễ...
so cam voi nokia 7 plus đi mod
vinhsgt
TÍCH CỰC
3 năm
@concobebe2411 Ở đâu 7 triệu chỉ mình với bạn ơi?
@vinhsgt thằng bạn mình lấy dùm hôm 21.4, xong pass luôn cái loa JBL Clip 2 còn 7 triệu chẵn. chụp hình khá ok
andox_206
ĐẠI BÀNG
3 năm
@concobebe2411 Hoàng hà 8tr nhé
@maithang215 nói như c
Chính hãng có 12tr990, công nhận lưng đẹp thật, nhưng vấn đề muôn thủa của Xiaomi là mặt kính rất dễ bị xước, con 2S của mình vì quên không dán cường lực, giờ hơi bị xước dăm mới đau
goodluck192
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thienvk K dán thì con nào chẳng xước
@goodluck192 Mình nói về mức độ xước nặng hay nhẹ, con j7 mình không dán chả xước gì cả
@vinh quang 123 Note 4x của mình xước bung bét, vừa bị rơi vào bát nước ngỏm củ tỏi rồi
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thienvk Chuẩn, con 2S của mình cũng bị vậy dù mới xài 7 ngày vì nó dùng Gorilla Glass 4 chứ không phải 5 như các dòng Flagship mới. Mình đổi qua Black Shark dùng thì thấy màn tốt hơn hẳn.
huucanh.tran
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang dùng Mi Mix 2, Camera đúng cùi luôn.
trung3anh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@jettymedia4 Phơi sáng bị cháy cả mất chi tiết mà lấy đâu ra đẹp :v
@trung3anh cháy là do phơi lâu thôi bác, giảm thời gian lại là hết chứ gì
trung3anh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@jettymedia4 mình cách đây mấy năm cũng có dùng mi4. xem ảnh của bác mới thấy chụp thiếu sáng của xiaomi nó ko khá hơn trước là mấy, ảnh cứ bệt bệt với mất chi tiết. chắc mi mix 2s mới xử lý dc vấn đề này
ted presley
ĐẠI BÀNG
3 năm
@blackmask154 Mình chỉ so với mi note 3 và mi 6, chứ mình đâu nói nó quá tệ đâu, mi mix 1 con tệ hơn mà 😆
K có tiền mua E này rùi thui dùng tạm Iphone X 256 GB v ... cũng pùn lắm chứ nhưng fai biết làm sao
@Hoành Ngáo Ồ Bớt thói khoe hợm hĩnh đi, nếu không đóng góp gì trong bài viết thì đừng giở thói troll kệch cỡm đấy,
laxkyluc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hoành Ngáo Ồ 13tr mua được ip6s 32g đó. mua về mà dùng đi. rồi tận hưởng mà ôm ngủ.
tinthanh25
TÍCH CỰC
3 năm
@Hoành Ngáo Ồ dùng tạm Iphone X 256 GB và thực ra trong túi đang kè kè con ốp po f5 chuyên gia seo phi đúng ko?
@Hoành Ngáo Ồ Ờ bác nên tiếp tục dùng con X chạy Android tiếp đi. 😁
@Hoành Ngáo Ồ Là sao ta, bùn thiệt hay khoe của. Bùn thì bớt cào phím, để time làm thêm, dành dụm để mua, ngồi đó than đâu đc lợi j. Còn khoe của thì thấy tội tội
Mấy con xiaomi camera cải thiện đc thì giá này cháy hàng ấy nhỉ. Ngoại hình thì quá đẹp luôn.
Chờ mãi mới bán chính hãng. Vẫn thích note 8 nhưng chế độ ko cần phím ảo của MI Mix 2s vẫn ngon hơn
ko có hình trong nhà, ánh sáng phức tạp, chạng vạng, chụp đêm........
đó là những tình huống rất hay gặp và là những tình huống hay làm khó camera nhất 😔
@quasimodo03a218 Bác nói đúng
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
3 năm
@quasimodo03a218 Chụp trong nhà thì hơi tù. Mình đang dùng S9+, mua con 2S để review được 1 tuần rồi bán vì chụp ảnh ở điều kiện ánh sáng yếu quá kém, nhất là mình đang xài S9+
@kingofpoker bác cho em hỏi cả 2 con Mĩ 2S với S9+ đo màu có chính xác ko? có bị sai màu so với thực tế nhìu ko khi ở điều kiện ánh sáng k tối ưu? E xài Nokia 8 nó đo màu bị sai, cứ dại dại thiếu thiếu sao đó nhìn nản vãi. Khi áng sáng ngoài trời đẹp đẽ thì ko nói, chứ khi trong ánh đèn neon là thua!
kingofpoker
ĐẠI BÀNG
3 năm
@quasimodo03a218 Mình không phải dân chuyên chụp ảnh bạn ạ, mình chỉ biết đẹp và xấu 😁, ở điều kiện thường thì mình không phân biệt nổi các bức ảnh, chỉ trong điều kiện ánh sáng thiếu, ngược sáng thì mình mới thấy sự khác biệt giữa các dòng máy.
blackyaa
TÍCH CỰC
3 năm
Cấm không đc chê nhé, chụp ngang iPhone X đó nha
Điểm yếu lớn nhất của em này là gì ??? 200g rơi gãy răng lúc ngủ gật. Điện thoại gì mà nặng như cái máy tính bảng vậy ???
@thichlangthang 8plus đang xài hơn 200g. Nói chung ko thích to nặng thì mua cái khác thôi chả ai cấm
dundun1701
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em này chụp tối vẫn yếu, chứ ngon là quất ngay rồi, cái giá quá thơm cho 1 em flagship max cấu hình :3
VAlalala
ĐẠI BÀNG
3 năm
J_Tuan
CAO CẤP
3 năm
@Tinluntit1010 Giá giờ cũng mềm rồi mà. Mình mua cũ cũng tầm 3tr đó
n3.9592
TÍCH CỰC
3 năm
@VAlalala Chủ thể lấy xa thế thì bộ máy ảnh + lens dưới 20tr còn phải ạ. Chứ đừng nói đt
VAlalala
ĐẠI BÀNG
3 năm
@n3.9592 Chủ thể xa thì đúng ra nó sẽ phải giảm độ xóa phông đi hoặc ko xóa phông thì sẽ hợp lý hơn là cố gắng xóa rồi nhìn lởm v l :| Như thằng iphone thì bật chế độ chân dung nó có hint là chủ thể trong khoảng 2.5m, xa hơn thì nó ko xóa phông.
@J_Tuan giờ giá mới cỡ 3t,đợi cũ 2t là triển 😆)
taopist
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có bị vụ tự thu thập dữ liệu máy rồi chuyển về TQ không mấy bác
BachMa153
ĐẠI BÀNG
3 năm
@egoz Bạn nhìn cách làm việc là biết, FB phải điều trần công khai trước quốc hội. Mark Zuckerberg phải lên tiếng xin lỗi chính phủ, người sử dụng. Bạn thấy TQ có vậy không, tất cả những công ty công nghệ đều phải qua tay chính phủ kiểm duyệt. Không ai được coi là ngoại lệ, thậm chí họ còn đưa những câu từ, chữ ví von mang nghĩ hàm ý đểu nào cũng bị kiểm duyệt gay gắt và nghiêm cấm. Một số công ty nước ngoài muốn làm ăn ở TQ phải để chính phủ theo dõi và kiểm duyệt. Đó là sự khác nhau cơ bản và nổi bật. Còn ý kiến gì nữa không bạn?
TonyWu
CAO CẤP
3 năm
@BachMa153 Trước tiên, bác nên phân biệt việc kiểm duyệt nội dung của người dùng tạo ra với việc thu thập thông tin, hành vi người dùng.
BachMa153
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TonyWu Không cần phải viết chữ lớn thế làm gì, người có đầu óc chỉ cần nói năng nhẹ nhàng, đúng ý là được. Hét lên như kiểu quát tháo thì chỉ thể hiện mình thất bại mà thôi.
Còn việc, kiểm duyệt nội dung có khác với việc thu thập thông tin thì có khác. Nhưng nó chỉ khác ở mục đích và tên gọi mà thôi. Kiểm duyệt nghe thì hay, nhưng nó có thể làm bất kể cái gì từ a đến z cái dữ liệu của bạn. Nó có thể theo dõi bạn tới cùng, moi móc thông tin của bạn tới tận chân giường nhà bạn nếu nó thấy cần. Còn thu thập thông tin, hành vi người dùng cũng tương tự. Nhưng cái này là do FB, hay Google, Micro tự thu thập và tự quản lý để nâng cao trải nghiệm, bán quảng cáo nó trực tiếp chịu trách nhiệm về hành vi này. Còn thằng kia dùng vào mục đích chính trị và không phải là nhà cung cấp và chịu trách nhiệm chính với sản phẩm của mình. Vậy đã đủ phân biệt chưa?
TonyWu
CAO CẤP
3 năm
@BachMa153 Thôi thôi, đủ hiểu rồi, kiến thức bác còm kém quá.
roneto_86
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chờ mi mix 2 giảm sâu là mua. Cam ko quan tâm lắm. Chỉ hận có hiện tượng bị ám vàng cạnh dưới màn hình.
twister0511
ĐẠI BÀNG
3 năm
@roneto_86 Mi mix 2s cũng ám vàng thế bác ạ, nhẹ hơn thôi. Muốn màn hình ngon thì Black Shark
blackmask154
ĐẠI BÀNG
3 năm
@roneto_86 9tr là hợp lí rồi
Em thấy là nó khá ổn hết mọi thứ đấy chứ, có máu là xúc thôi :3
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019