Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một số iPhone 7 và 7 Plus bị tắt micro trong lúc gọi điện ở iOS 11.3, có anh em nào bị không?

Duy Luân
4/5/2018 21:54Phản hồi: 108
Một số iPhone 7 và 7 Plus bị tắt micro trong lúc gọi điện ở iOS 11.3, có anh em nào bị không?
Trong một tài liệu nội bộ, Apple nói rằng một số máy iPhone 7 và 7 Plus chạy iOS 11.3 trở về sau có thể bị lỗi khiến microphone bị tắt trong lúc gọi. Một vài người bị ảnh hưởng sẽ thấy nút loa của mình trở thành màu xám khi gọi hoặc khi FaceTime. Nhiều người trên Reddit và Twitter cho hay họ gặp vấn đề này đã được vài tháng chứ không chỉ ở iOS 11.3, sau đó họ phải gửi máy đi bảo hành. Kĩ thuật viên được Apple hướng dẫn rằng hãy chỉ người dùng tắt Bluetooth trước, nếu không phải là vấn đề với Bluetooth thì sẽ chạy phân tích âm thanh và nếu có những thông báo đặc biệt hiển thị lên (“accessory not supported”, “device could not detect dock”) thì họ sẽ bắt đầu nhận máy để khắc phục.

Tài liệu bị rò rỉ không nói rõ đây là lỗi phần mềm hay phần cứng, tuy nhiên Apple cho phép các kĩ thuật viên của mình sửa chữa máy mà không hỏi gì thêm ngay cả khi iPhone đã hết hạn bảo hành, tuy nhiên không rõ có tốn phí hay không.

Vẫn đang đợi Apple trả lời chính thức về vấn đề này.

Nguồn: The Verge
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boyngheo8210
ĐẠI BÀNG
6 năm
6s plus của mình cũng thỉnh thoảng bị.nghe đc mà người bên kia ko nghe đc j
@boyngheo8210 Mình có hay nc với thằng em. Nó dùng iPhone 6plus. Đang nói thì tự nhiên im re. Phải cúp và gọi lại
daucua001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@boyngheo8210 6s cũng bị 😔
vu van cong
ĐẠI BÀNG
6 năm
K bị vì đang chạy 10.3.1
Lên 11.3.1 có hết không
@thanhsontainhan Khả năng hỏng luôn, phải thay mới
@JaegerH.. hỏng thì mua cái iPhone mới, có bao nhiêu tiền đâu mà phải nghĩ =))
nguyendrum
TÍCH CỰC
6 năm
@thanhsontainhan Hết, đừng sợ gì? Ba cái đồ điện tử
lamphibang
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình 8 plus cũng vậy. từ lúc lên bản mới nhất 11.3.1 !
gần đây nhất là gọi HSBC kích hoạt thẻ này nọ thì thường xuyên nhận được sự gào thét từ phía đầu dây bên kia

" alo ạ ! dạ alo ! xin lỗi em không nghe gì cả ! em xin phép cúp máy ! anh có thể gọi lại sau nhé ! xin cám ơn "

....
lamphibang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lamphibang Update là vẫn bị khi update lên beta 11.4, trưa nay gọi the pizza company vẫn nghe tiếng í ới đầu dây bên kia và tự động bóp dái í lộn cúp máy
Woody_Ngo
ĐẠI BÀNG
6 năm
ko bik phai khong, chứ đoi lúc mình nói mà bên kia cứ ú ới nói ko nghe gì
nldquy
ĐẠI BÀNG
6 năm
minh iPhone SE cũng bị vài tháng nay rồi. Minh sử dụng rom beta, đã qua rất nhiều bản beta rồi vẫn chưa thấyk hắc phục.
vinhpham9999
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko bị tại dang xài 6s plus
có chức năng quan trọng nhất thì bị lỗi, chết dở apple
@tobe2405 chức năng nghe gọi đâu phải quan trọng nhất của iphone đâu bạn 😁. có cũng được không có cũng không sao.
@vtb center có tiền mua iPhone cầm làm thiết bị đa phương tiện chơi giải trí đc không em ???
@hoai88vn chơi giải trí hay chỉ để móc ra quẹt qua quẹt lại cho thiên hạ biết xài ip nhỉ? Nhớ ifan nói apple làm ios rất ổn định mà? gì mà update xong lỗi, lỗi lại update ra lỗi mới... giống như làm tester nhỉ?.
@hoai88vn Được, ai cấm đâu nà, bởi mới nói là người mua iphone đâu cần thiết phải nghe gọi 😁. Bởi vậy máy chính chỉ cần con 3 triệu đủ xài òi, máy phụ có thể là iphone X.
WUBU
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đệch tưởng máy của mình bị hư@
ai dè
flamebee
ĐẠI BÀNG
6 năm
FaceTime với con dzợ toàn bị ...... ông gọi tui chỉ để dòm thôi hả cúp mẹ đi ..... .Giờ thì ta đã hiểu
7 +
vd như nokia, đóng và giới hạn, nokia 1200 nghe gọi mượt và ổn định quá trời 😃, giờ buộc phải nhồi nhét thì bộc lộ điểm yếu ra . {Đây là đang nói nokia 1200 nhé}
tieu.ngao
TÍCH CỰC
6 năm
Từ đời ip7 trở đi vs loa kép
Có vẻ họ ko tối ưu tốt vấn đề loa và mic
Đời máy nào và fw nào cungz thấy lỗi nghe gọi hoặc chí ít là xung app dẫn đến ảnh hưởng cuộc gọi
Mà cuộc gọi là tính năng quan trọng nhất của 1 chiếc đt mà làm dở tệ như vậy thì thật là đêck chuyên nghiệp
Ps: tâm sự của 1 người dùng ip7+ và E72 để nghe gọi
@tieu.ngao với iphone tính năng nghe gọi đâu phải quan trọng nhất bạn. tính năng nghe gọi thì con phone 2 triệu cũng làm tuyệt vời. Thậm chí có ghi âm cuộc gọi 2 chiều rõ ràng tiện dụng.
ltdloletta
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tieu.ngao I’m too!!! Nghe gọi E72 sướng và ghi âm rất tốt. Không cãi nỗi.
Có khả năng là máy bị thay sửa micro nên mới có hiện tượng vậy giống như màn hình thay trên 8 8p ấy
@Kiều Đức Trọng sửa gì ông ơi, con 6s của tui mua nguyen seal đến giờ vẫn bị kìa, đối phương gọi đến mình alo chết mọa nó không nghe thấy gì, cúp máy luôn, gọi lại thì hết. thỉnh thoảng bị nên cứ nghĩ nhà mạng, nhưng con android không bị bao giờ.
@vtb center Tôi cũng dùng 1 con 6 và 7p hiện dùng 11.3 ko thấy gì hết chủ nghe gần đây vụ thay đồ lên 11.3 bị báo lỗi
@Kiều Đức Trọng báo lỗi là màn hình hoặc pin thôi bạn ơi, chứ cái mic là linh kiện nhỏ xíu không quan trọng mà báo gì. với lại nhiều người bị chứ đâu phải có 1 2 trường hợp đâu.
@vtb center Tôi thì nghĩ đó là do mic bị bâm bụi hay ẩm ướt nên bị vấn đề đó bạn ak chứ ko nghĩ là bị do 11.3
Tại như tôi cũng thấy ít người nói vấn đề này mà
@Kiều Đức Trọng bạn thấy ít người nói bởi vì đâu phải ai cũng lên tinh tế này, và nó không thường xuyên bị, thỉnh thoảng bị nên người dùng rất nhiều người lầm tưởng là do nhà mạng. Tôi bị mấy lần, thấy sóng full cây nhưng hét muốn bể cổ họng nhưng bên kia không nghe cứ alo hoài, tôi nghĩ "móa mình dùng iphone xịn mà không lẽ bị hư máy, chắc do nhà mạng hoặc điện thoại thằng kia nó cùi thôi 😁."
Đó là tính năng không phải lổi nhé
phatpes
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con ip6 của mình cũng bị đang xài 10.3
meoghe
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình không bị, mình xài 7+ nokia
Ifan xài facetime quá nhiều nên nhà mạng nó bực mình vì thất thu.
Do bọn nhà mạng nó chơi khăm cắt sóng người dùng ip đấy.
(Ko phải cá mập, cá mập chỉ cắn cáp mạng internet)
lavenbut
TÍCH CỰC
6 năm
Cũng bị, dạo này toàn chủ nợ gọi m toàn alo ko nghe gì hết a ơi. Tính năng quá hay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019