Một số iPhone đã cài Fortnite được bán trên Ebay với giá lên đến hơn 100 triệu đồng
Mikeknowsme
9 thángBình luận: 157
Một số iPhone đã cài Fortnite được bán trên Ebay với giá lên đến hơn 100 triệu đồng
Sau khi Fortnite bị gỡ khỏi App Store và Google Play Store, một số người dùng đã lựa thời cơ bán lại iPhone có cài sẵn Fortnite trên eBay với giá rất đắt, thậm chí hơn 100 triệu đồng cho một chiếc iPhone vừa có Fortnite vừa có Flappy Bird.
  • Link eBay mà người dùng đang bán các loại iPhone có Fortnite: Link
Thực tế hiện tại Fortnite vẫn có thể chơi bình thuờng trên những thiết bị smartphone đã cài đặt, đặc biệt là season 13.4, nếu sắp tới season 14 được cập nhật thì bản 13.4 vẫn có thể chơi ngon lành. Chỉ có điều nếu Fortnite tiếp tục bị gỡ trên App Store hay Play Store vời đà này thì trong tương lai gần người dùng sẽ không còn hưởng các bản cập nhật game mới hay mua Battle Pass được nữa.

Theo Redmondpie
Máy mình cũng đang cài fortnite, chẳng lẻ bán luôn ta
@noname00007777 Bấm vào nút xoá ứng dụng đi bạn ơi 😁
@noname00007777 Pro max các bác định giá bao nhiêu, đang đói quá 😂😂
fako*
TÍCH CỰC
9 tháng
@Nghia NV bác khôn thế, ít nhất phải x2 em mới bán 😤
Nghia NV
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@fako* Bác đề em kiếm tí chớ
Chắc nhắm mấy game mới nổi cài xong để đó đợi lúc nó bị gỡ rồi mang máy đi đấu giá quá, thời buổi kiếm tiền éo thể ngờ 🤣🤣🤣
faq21106
TÍCH CỰC
9 tháng
@Quang Oliver tới lúc bị gỡ rồi thì game lại hết nổi :v
Khéo chọn thời điểm để đầu cơ thiệt, nhưng rốt cục có bán được ko lại là chuyện khác 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 bán đc cho mấy thằng ngu ngơ . nó xoa game khỏi appstore thì cập nhật bằng răng mà đòi mua về chơi tiếp. hay tính ko bao giờ cập nhật game ?
@crazysexycool1981 Theo mình, cứ vào mạng tải file .ipa về cài lên iPhone bất kỳ cứ gì phải căng thế nhỉ ?
Vẫn thua iPhone cài sẵn Flappy Bird.
@from team b with love Game hot
@from team b with love nếu mà android thì thoải mái 😆
hAhaa~
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@from team b with love Máy trong bài ngoài Fornite có sẵn cả Flappy Bird mà bác
@from team b with love Game cũng lấy ý tưởng của người khác vậy mà cũng hot
Hóng cuộc chiến này xem thế nào.
Để xem Apple bảo vệ người tiêu dùng sao
thằng chủ fornite mang user của mình đi đánh cược với Apple và Google 😁
không có cái dại nào hơn cái dại nào
@cuhiep Vì sự dũng cảm/liều lĩnh của EPIC, Apple có thể bị luật "chống độc quyền" sờ gáy vì:
1/ Không cho người dùng iphone cài app ngoài App Store
2/ Độc quyền App Store với giá cắt cổ 30% (đã tốn tiền mua iphone giờ phải đóng Apple Tax)

Đợi tòa xử thôi! Hoặc Epic rút đơn, thỏa thuận riêng với App để giảm phí!
@denmilu Chiêu liều mình để gây tiếng vang thôi, vì EPIC biết ko thể qua mặt được Apple hay GG mà vẫn "chơi đểu"!
@cheetah_fast Epic của tàu bạn nhỉ?
@denmilu Mục tiêu của Epic là muốn toà tuyên Apple độc quyền (ko cho tự do cài app lên iphone)
Tôi bỏ tiền vô game cùng ko dưới trăm chai, đều thanh toán qua Apple Store. Đó h vẫn ko thấy vấn đề gì, những nhà phát triển game cũng ko ai nói gì. SEMC nhà phát hành game Vainglory còn khuyến khích mua trực tiếp qua Apple Store, vì nó sẽ có bộ lọc tiền bẩn, thẻ bẩn.
Thằng này chẳng qua muốn ăn nhiều hơn thôi. Chứ doanh thu nó mà tầm dưới 10 triệu $ thì nó chẳng ho he gì đâu.
Đừng nhân danh ai hết anh Epic ơi!
@Rich Leon Nhớ k nhầm lúc đầu thằng này ko đem lên CH play vì sợ ăn chia với Gg còn Iphone thì k đưa ko được...
@Rich Leon Mình giống bác toàn thanh toán qua Apple Store, có thể hạn chế tối đa rủi ro bị lộ thông tin
@Rich Leon EPIC mà thắng là sẽ chia 30% này cho gamer = discount ngay 15%!
@thealley Apple coi chừng bị tòa bắt phải mở iphone cho cài app Fortnite (và các app khác) trực tiếp!
doremon234
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Mình lại xoá đi trên cả iphone và ipad rồi mới đau chứ
@NguyenDangCong Ông kiếm người mua đi tui cài vào cả trăm con iphone cũng đc =))
doremon234
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@faq21106 Store nó xoá rồi còn đâu mà cài lại bác, app phải còn trên store thì mới được
doremon234
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@NguyenDangCong 50tr thôi bác, vì không có Flappy Bird
faq21106
TÍCH CỰC
9 tháng
@doremon234 Bác vào phần đã mua ấy, tải lại được
Tiếc quá. 😔
Hay thật nhỉ
Xàm lol thiệt ... 😆☕️
đầu cơ
@hoangduong.sevt Buôn bán mà. Càng độc thì càng đắt nhỉ.
@samsung focus Tưởng bất lợi. Nhưng lại là cơ hội cho người đầu tư
bịp vãi =))
Mấy trò hề nhảm nhí
Hieu 7⃣
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Apple, Google lệnh bắt buộc chặn, không cho phép chạy apps là cũng như không chứ gì !

không lạ, như thời galaxy note 7 kêu trả về NSX, người tiêu dùng lỳ cứ một mực giữ lại, samsung ra động thái chặn, không cho sài luôn, bắt buộc update. Cho thấy, khả năng chặn từ xa là có, dù máy có cài rồi !
https://hoanghamobile.com/tin-tuc/samsung-ep-nhung-khach-hang-ngoan-co-khong-chiu-tra-note-7-bang-cach-nay
@khanhtoan.nguyen ko biết bạn có đọc những điều khoản và quy định của Apple đối với dev ko? Epic sai khi đã tự thêm cổng thanh toán khác ngoài Apple store mà chưa đc Apple đồng ý thì chẳng có lý do gì Apple ko có quyền cấm chạy app đã đc cài từ trc
@thinhnguyen1004 Điều khoản đó là điều khoản khi đưa app lên store. Vi phạm điều khoản thì bị gỡ khỏi store. Chẳng có cái chính sách hay điều khoản nào liên quan đến việc cấm chạy app thì theo bạn có quyền là có quyền gì? Cái đấy là thành lạm quyền rồi.
@khanhtoan.nguyen quyền bảo vệ thông tin người dùng thôi bác, có ai dám đứng ra đảm bảo thanh toán qua cổng của Epic là an toàn ngoài Epic? vậy tại sao Epic nó ko kiện PS store, Nintendo, MS store vì tụi này cũng thu 30% như Apple hay GG?
@thinhnguyen1004 Bạn cứ thích lái vấn đề sang hướng khác thế nhỉ? Mình có bảo Epic Games làm đúng không? Mình có bảo Apple và Google làm sai không? Luật là luật. Làm sai luật thì phải chịu hình phạt nhưng làm gì có chuyện mang luật của chỗ này đi áp dụng vào chỗ khác. Epic Games họ sai trên store thì họ chịu hình phạt trên store là bị gỡ app khỏi store. Còn ở trên máy họ chẳng đụng chạm gì vào hãng và người dùng thì lấy cái quyền gì mà đòi phạt họ, đòi cấm họ?
Nhiều ông cơ hội thật
trò hề
Haha, làm giàu ko khó
@nuhuta Khó ở cái suy nghĩ
@nuhuta Quan trọng là ai mua chứ mình cũng rao cái quần xì mình 1 tỉ rồi lên tự sướng làm giàu ko khó =))

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019