Một số lỗi trong Windows 10 Technical Preview cho điện thoại và cách khắc phục

Duy Luân
13/2/2015 15:26Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

520 của mình chụp ảnh màn hình không share được. Vào foder qua đường pc thì không thấy nhưng vào ứng dụng ảnh vẫn thấy ảnh 😔
hhbt91
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thaocons 640 xl cũng vậy nè bạn chụp xong đếch có nhưng vào ảnh vẫn có chỉ có cách là tắt nguồn khởi động lại thôi nản ghê
hvtriec
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang xài 640XL, đã lên rồi, xài cũng ngon. Nhưng lâu lâu nó khùng lên không nhận thẻ nhớ, tắt máy, lôi thẻ nhớ ra, chùi chùi, gắn lại, bật máy lên. Hết.
hhbt91
ĐẠI BÀNG
9 năm
không biết của mấy bác sao của e 640xl lên xuống 8 lần rồi keke. lên 10 e thấy đẹp . nhung mà nó có lỗi là wifi hay 3g mà yếu thì ko vào được mạng luôn như đọc báo trang vnexpress.net ý nó đơ luôn. nhưng về lại 8.1 nó lại ngon lành. còn vào xem ảnh nó out thì khỏi bàn luôn. còn lại thấy ok hết
taohandsome
ĐẠI BÀNG
9 năm
có ai như mình không, bật 3G của viettel, sau đó chia sẻ kết nối thì laptop bắt sóng được nhưng lại không thể connect được?????
congtampt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@taohandsome win 10 chưa dùng đc chức năng đó đâu
taohandsome
ĐẠI BÀNG
9 năm
@congtampt thật hả bác, làm em cứ tưởng laptop bị hư wifi 😆
Vietlv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Gay nhất là Pin hao nhanh vãi chưởng. Máy rất nóng. Có ai biết cách khắc phục không?
mình vừa lên 10, chọn Inside slow, nhưng vào phần mọi người thì ko sync được với fb, ai biết cách chỉ mình với
lamtrieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
1320 của mình vừa lên. thấy nó hơi lag và nó ko mở wifi duoc ? nó cứ báo là thử lại sau hoặc rest máy.. ai co thể chỉnh cho mình ko/. cảm on hnhieu62
máy em dùng 1520 bản 10166, camera chụp xong nhấn nút xem ảnh cứ out ra liên tục, chỉ có vào mục ảnh xem lại thôi, bác có cách nào khắc phục không ạ
tan2cang
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình mới lên Win10.
có 1 lỗi là cái Internet Explorer ko vào dc. nên cái ứng dụng Youtube cũng k vào dc lun. còn mấy cái khác thì tạm thời ổn
hungcobap
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lumia 925 AT&T không cài được APN, nó cứ báo lỗi 868 liên tục.
Chỉ hiện 4g nhưng không vào mạng dc.
Chả nhẽ lại quay về 8.1 bùn quá.
1520 của mình lên win10 mỗi lần click vào phần Danh bạ là nó out luôn ra, ko truy cập được danh bạ,không gọi được các số trong danh bạ. Mình khắc phục bằng cách hardreset lại máy lại dùng bình thường, nhưng nếu update các ứng dụng thì lại bị như vậy. có cao nhân nào chỉ giùm cách khắc phục ko ạ
nhấn chọn biểu tượng trong store đâu có lên hủy tải xuống đâu
thinhpham_nt
ĐẠI BÀNG
8 năm
cho em hỏi 1520 của em mới lên win 10 được 2 ngày nhưng em cảm giác hao pin hơn cũng kha khá. các bác có chung cảm nhận không 😁 :D
shakimaru
TÍCH CỰC
8 năm
bật chế độ chạm 2 lần vào thành điều hướng để tắt máy bằng cách nào thế mình dùng 730 win 10 mà ko biết tìm ở đâu
thanhlong_hh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@shakimaru Bạn vào cài đặt/cá nhân hóa/màn hình khóa là có mục đó mà.
có cao thủ nào xóa được mấy cái số điện thoại trong bàn phím số của winphon10 không vậy các bác...xin chỉ giáo cho em với....!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! híc....em xóa mà tìm ko thấy chỗ xóa....!!!!!!!!!!!
wp_ss_20160202_0002 (2).jpg
hiepmu
CAO CẤP
8 năm
@tatlay mình cũng đang hóng vấn đề này 😁
congtampt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tatlay trong phần lịch sử mới xóa đc chứ
Mình đã lên win 10, gặp lỗi bàn phím k hoạt động với các ứng dụng không phải của hệ thống như zalo, messenger, ... Bạn nào có cách khắc phục không.
Handel
ĐẠI BÀNG
8 năm
@An Vo Tien Chờ build mới khắc phục
sửa lỗi giúp e với, mỗi khi khở động lại máya là bị
ltdung1301
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vấn đề: màn hình của máy đột ngột bị giảm độ sáng
Khắc phục: vào Cài đặt > Hệ thống > Màn hình > Tắt thanh gạt "Automatically adjust display brightness" và bật lên trở lại

sufảre pro k khắc phục được ai cứu với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019