Một số mẫu máy tính mới của MSI tại CES 2011
Didu
11 nămBình luận: 15
Mẫu máy ý tưởng MSI Butterfly

Bên cạnh màn hình máy tính, tablet hay các MTXT, MSI cũng sẽ mang tới triển lãm CES 2011 sắp diễn ra ba mẫu máy tính All-in-one (tất cả trong một) mới nhất của mình cùng với hai mẫu ý tưởng là Butterfly và Angelow. Ba chiếc All-in-one sẽ được ra mắt tại CES 2011 gồm WindTop AE2410 (màn hình 24"), AE2210 (màn hình 22") và AE2050 (màn hình 20"). Hai chiếc đầu sẽ sử dụng BXL của Intel trong khi model 20" sẽ dùng BXL nền tảng Fusion của AMD.

Cả ba model mới của MSI gồm WindTop AE2410, AE2210 và AE2050 sẽ có màn hình độ phân giải Full-HD (1080p), cổng kết nối USB 3.0 tốc độ cao và công nghệ Super Charger cho phép sạc các thiết bị kết nối qua cổng USB ngay cả khi máy đang không hoạt động. MSI WindTop AE2410 và AE2210 được cho sẽ sử dụng BXL nền tảng Sandy Bridge hoàn toàn mới của Intel. Ngoài ra, cả hai cũng sẽ sử dụng card đồ họa hỗ trợ thư viện đồ họa DirectX 11. Riêng model WindTop AE2050 sẽ dùng BXL AMD Brazos cùng với đầu Blu-ray tích hợp.

Ngoài ba model mới trong dòng WindTop, MSI cũng sẽ giới thiệu hai mẫu All-in-one ý tưởng của mình là Butterfly và Angelow tại CES 2011. Cả hai đều có màn hình cảm ứng đa điểm cùng với thiết kế độc đáo, mới lạ.

Quảng cáo

Mẫu máy ý tưởng MSI Angelow

MSI WindTop AE2410

MSI WindTop AE2210

MSI WindTop AE2050

Nguồn: Electronista, Engadget
15 bình luận
chiếc all in one này của msi mỏng đẹp thật, chắc giá ko rẻ đâu, thiết kế rất tốt
mình không thích hàng của MSI lắm, có con laptop dùng chập chờn quá trời 😔
fanliv
TÍCH CỰC
11 năm
Mình khoái cái "sạc các thiết bị kết nối qua cổng USB ngay cả khi máy đang không hoạt động". Nhưng mà điện USB có 3,5V thì lâu đầy lắm.
nam1119n
ĐẠI BÀNG
11 năm
MSI không biết đã khá hơn chưa chứ lúc trước từng "qua tay" 1 em thấy không ổn lắm!
stefanno7
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn vẫn ko tinh tế bằng imac nhỉ, các bác đừng có chém em đấy nhé. 😁
mrsilen
TÍCH CỰC
11 năm
Lại là iMac, muốn bị chém tơi bời ak?:D chờ trình làng sẽ bán iMac làm em này hihi!
MSi không biết là hãng nào và của nước nào mà rẻ thế nhỉ
khoa167604
ĐẠI BÀNG
11 năm
theo cảm nhận thì chắc chắn xấu hơn imac
Cảm nhận gì nữa, Phong Vũ có chưng mấy con đó, dòng thấp hơn nhưng thiết kế gần giống, phải nói là xấu tệ

Nếu cùng giá 16 triệu thì mua con Mac Mini về vẫn ổn hơn, cấu hình cũng cao hơn.
đã từng dùng qua máy tính AIO của MSI ... phải nói là thiết kế thì xấu, kếu cấu cũng k đẹp, cảm ứng cực kỳ gà .... được 5/10 đ ... không biết các dòng sắp tới như thế nào
bàn phím của MSI mình thử qua chán cực kì luôn .
đúng rùi, 1 mình sắp xếp 1 kiểu, phím to phím bé nhậm nhằng cả, hơi khó dùng
Nhìn rất phong cách đấy chứ!
linuxe8
TÍCH CỰC
11 năm
nói thật là mình ko khoái all in one, nó cứ nửa nạc nửa mỡ sao ấy, được mỗi cái là gọn gàng xinh xắn phù hợp với các em gái xinh tươi, còn xét về tính cơ động thì ko bê đi được như laptop còn xét về tính tuỳ biến lại chẳng được như loại desk phổ thông, may ra lắp được thêm ram 😃 Tóm lại mình quan niệm đây là dòng máy tính tích hợp 2 nhược điểm : tính cố định của PC và khó nâng cấp của Lap 😃)
MSI WindTop AE2050 - Con này nhìn đẹp vậy 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019