Một số máy Pixel 4XL bị bong keo mặt lưng

Didu
20/7/2020 4:35Phản hồi: 96
Một số máy Pixel 4XL bị bong keo mặt lưng
Trên reddit và một số diễn đàn, nhiều người dùng Pixel 4XL đang phàn nàn máy của họ bị bong keo mặt lưng và lỗi này xảy ra liên quan tới viên pin bên trong máy. Mặt lưng kính có hiện tượng bong keo ở các góc và lan rộng ra, ngay cả máy sau khi sửa chữa xong vẫn bị như vậy.

Nguồn tin cho biết do chân kết nối lỗi bên trong nên viên pin bị phồng ra trong quá trình sử dụng, điều đó khiến cho mặt lưng bị bong keo và tạo kẽ hở lớn. Hầu hết các máy bị như vậy sẽ bong keo ở các góc và sau đó lan rộng ra.

Một số người dùng nói đem máy đi bảo hành và Google gửi máy mới nhưng tiếp tục bị như vậy, có lẽ do lỗi pin chưa xử lý dứt điểm. Anh em nào đang dùng Pixel 4XL lưu ý vấn đề này nhé, mình chưa rõ nếu bị thì sẽ khắc phục như nào khi Google không bán điện thoại ở Việt Nam.

Nguồn: Android Police
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanhtv2106
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em cũng vừa đọc được bài trên Reddit. Đang dùng 4xl đọc mà thấy hoang mang quá
@Thanhtv2106 Đen thôi đỏ quên đi, ae trên hội Pixel VN chưa ai kêu vụ này 😃
@Thanhtv2106 Mềnh thấy cũng k bị gì. Đóng trong cái ốp lưng nên chắc k bung ra dc 😂🤣. Mà máy đâu có nóng lắm đâu, có vài máy bị lỗi
Thanhtv2106
ĐẠI BÀNG
4 năm
@zer0_7 Chuẩn rồi bác. Em cũng không thấy ai kêu.
Thanhtv2106
ĐẠI BÀNG
4 năm
@baotuan Máy em cũng không thấy lỗi. Đang kiếm cái ốp ngon mà chát quá bác.
@Thanhtv2106 Lên shopee mua đại cái ốp 100k hở 1 góc là dc rồi. Mua làm gì mấy cái đắt tiền mà chả có gì hay ho
Phồng Pin, Đang bị nhiều máy chứ không phải một máy nha mod.
Thay vì cáp sạc & củ sạc, đây sẽ là phụ kiện đi kèm trong hộp điện thoại Pixel năm sau.
@gauto988 “Cắm” nhiều quá thì bụng phình ra cũng là bt mà 😃))
Rnee
ĐẠI BÀNG
4 năm
@denmilu không ấy mình chơi thêm cái này.
@Rnee Bác làm anh em chơi má buồn rồi 😁
@ThuanNguyen94 mua về ko ''cắm'' thì phí quá bác
vậy là đen quá rồi còn gì, vì không bán chính hãng ở VN nên việc bảo hành sẽ khá mất thời gian à nha
99% người mua Pixel vì chụp hình đẹp. 😁
@manchirua xin lỗi, mình xài OnePlus cũng mượt không kém nhưng có nhiều thứ hay ho hơn - trừ cái camera đẹp. ;)
@khoanam3004TT con ruột thì update nhanh nhất - nhưng OnePlus chắc con nuôi ruột nên cũng hạng nhì nên cũng không tới nỗi tệ.
@vinhphucng25 Bạn kích thích mình kiếm 1 con 1+ để trải nghiệm rồi đó 😊
@vinhphucng25 Cũng mua 1 cái 128gb ko lắp sim chỉ để chụp hình. Đang dùng note10p sang dùng px đúng là ngoài cái chụp hình ra thì chẳng mê được cái gì nữa cả. Mọi thứ đều cảm thấy đụt đụt kiểu iphone
Ae xài 4XL ở Việt Nam nóng ruột rồi đây.
Vickk
TÍCH CỰC
4 năm
"Làm phần cứng khó" Google said. Méo hiểu sao làm tới đời 4 rồi vẫn xấu và lỗi trong khi Essential làm đúng 1 con lại đẹp đẽ ngon lành vậy. 😃
@Vickk Giờ Essential còn sống ko bác?
Vickk
TÍCH CỰC
4 năm
@denmilu Tạch rồi. 😃
anhmk95
TÍCH CỰC
4 năm
@Vickk đếch nhiểu sao cứ thích làm module camera lồi ra vậy nhìn cáu không chịu được 😃) Essential phone làm phẳng mướt mượt luôn
Vickk
TÍCH CỰC
4 năm
@anhmk95 Essential mà chịu khó nhét cam trước xuống dưới như mi mix thì giờ vẫn đẹp chán so với pixel. Con pixel 3xl là con điện thoại thiết kế đụt nhất từng biết. 😁
asimor
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Vickk Méo hiểu xấu ở chỗ nào? Thank niên éo có Pixel said.
Mua 502 dán lại là được mà
@thaonhu1503 Nó bung vì pin phồng ra nên khó mà dán được lắm.
@ThuanNguyen94 Bonus thêm keo dán chuột haha
Nhọ cho đội Pixel rồi, ở VN chỉ bán qua xách tay; Hồi đó mua con pixel đời đầu cũ để backup ảnh gốc, bị bệnh mà đi sửa lâu quá nên bán xác luôn.
Hoa Do Phu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn thảm vậy. (@_@)
hunhun
TÍCH CỰC
4 năm
máy google thiết kế xấu được mỗi cái chạy mượt và ko có app rác
@hunhun Mượt hơn mấy thằng rẻ tiền thôi chứ so với iPhone thì tuổi lol. Iphone chạy nhanh như chó 🤣😂🤣
x.dung
TÍCH CỰC
4 năm
pixel dùng rất sướng nhưng chất lượng phần cứng thật thảm họa. Đã hỏng 01 em pilxel 1, giờ nhìn sợ luôn
Đang có 1 con Samsung cũng bị hở lưng. Pin phồng thì nó hở chứ làm sao đc?
toni vo
TÍCH CỰC
4 năm
@ragefighter Hàng cũ gì bác, khui hộp hàng fpt chứ có bao giờ mua hàng cũ
@editzrapper tôi dùng máy 3 năm, pin chai nó mới phồng lên bật nắp lưng, pin dùng một thời gian ngắn mà phồng chắc pin lởm rồi
@Nguyễn Tùng Dương Tôi mua Fpt, đập hộp thì pin rin rồi, con máy ghẻ A7 chứ phải flaship đắt tiền gì đâu mà mua hàng cũ thím. Thằng cháu nó cắm sạc chơi game quá nên phồng mịa. Cái tôi muốn nói đến là 1 khi đã phồng thì nó đội lớp keo mà lên thôi, máy nào cũng vậy k riêng Sam hoặc Pixel, nếu keo chặt quá nó k hở nổi thì sẽ ép vỡ màn hoặc mặt lưng
Máy đội màn hình lên hay bung nắp lưng ra chỉ có 1 nguyên nhân thôi đó là pin phù.
Phân vân pixel 4xl với huawei mate30pro và ko sai khi chọn mate30p 😆
haya
TÍCH CỰC
4 năm
@why_why2212 Mate 30pro có google play ko bạn? Đang tìm 1 cái cho ông chú
@haya Cài đc b ơi. Nếu dùng ít app lquan đến gg thì oke, chứ mail nhiều thì sợ ko ổn định. Nếu ít nghịch ngợm chủ yếu lướt web, đọc báo xem phim thì quá ngon
haya
TÍCH CỰC
4 năm
@why_why2212 Cám ơn nhé
chán thế nhở
Mình vẫn chưa mua nên chưa lo 😃
Chắc tại nắng nóng quá lại hay đút túi úp mặt nên ngồi nó bị chăng ?
Xưa mình có con iPhone 5c cũng bị y chang thế này, sau ra fpt đổi bảo hành được con mới 😃
toni vo
TÍCH CỰC
4 năm
@iPhonecafe Nó bung màn hình đúng k
@toni vo Đúng thế bạn. 5c thì vỏ nguyên khối nên ko bung màn hình còn bung cái gì được nữa ? 😂😂😂
Nuôi con gì chả muốn nó mập béo lên, quá lời cho đội nuôi P4xl
@ptp49 Trừ con vợ ra 🤔
codcsi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ThuanNguyen94 Trừ con nợ nữa!😜☕️👍

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095