[?] Một số SIM Viettel Economy + BB dùng được các dịch vụ như BIS

cuhiep
16/12/2010 8:48Phản hồi: 342
[?] Một số SIM Viettel Economy + BB dùng được các dịch vụ như BIS

Hiện một số người dùng dịch vụ mạng của Viettel, Sim Economy với máy BlackBerry có thể dùng được các dịch vụ vốn chỉ dùng được với SIM đăng ký BIS/BES của Viettel. Biểu hiện có thể thấy là chữ EDGE thay cho edge hoặc 3G+ logo RIM (chùm dâu) thay cho chữ 3G trên góc phải trên màn hình. Nếu máy bạn có biểu hiện này thì chúc mừng bạn, bạn có thể sử dụng các dịch vụ cộng thêm của BlackBerry theo hướng dẫn bên dưới. Chưa biết đây là lỗi của mạng Viettel hay Viettel có chính sách gì mới với người dùng BlackBerry ở Việt Nam. Theo một số thông tin mà mình được biết thì khả năng Viettel sẽ cung cấp dịch vụ BIS dành cho thuê bao trả trước, vậy phải chăng đây là một đợt thử nghiệm 'ngầm' của Viettel?

Theo cập nhật từ một số anh em thì mình biết có 5 người đang sử dụng được cái gọi là "Ngẫu nhiên có BIS" này.

Bạn Customskylybeam có đăng một bài với nội dung tương tự và có hướng dẫn anh em có thể tham khảo theo link sau:
http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-thieu-11/chuyen-la-co-tren-blackberry-548264/

Hướng dẫn sử dụng một số dịch vụ:
1 - Yahoo Messenger: Nếu bạn thấy trên máy, trong mục Install Messenger có sẵn Logo Yahoo Messenger thì bạn hãy đăng nhập để sử dụng. Nếu không có thì xin xem hướng dẫn bên dưới để có.

2 - Facebook: sẽ nằm ngoài thư mục ngoài cùng hoặc trong thư mục Applications. Nếu không có thì xin làm theo hướng dẫn bên dưới.

3 - Pushmail: từ trình duyệt vào viettel.blackberry.com sau đó nhập email và mật khẩu của email đó vào.

Nếu máy bạn không có sẵn YIM hoặc FB thì bạn mở trình duyệt, từ trang chủ bạn bấm vào các khu vực cho tải phần mềm tương ứng. Nếu được hỏi dùng AppWorld để tải ứng dụng thì bạn bỏ qua và kéo xuống dưới chọn lựa chọn cho những người không dùng được AppWorld sau đó tải về.

Trang chủ mặc định của trình duyệt sau khi có dịch vụ.

Chúc ý là SIM nào dùng được máy sẽ tự động hiện như mình mô tả bên trên. Các bạn có thể bỏ SIM qua máy khác cũng được hoặc tháo pin ra rồi bỏ lại để thử xem xem có được không. Qua thử nghiệm chúng tôi mới chỉ làm được trên SIM trả trước như gói Economy.

Quảng cáo

Anh em nào dùng được xin chia sẻ cho mọi người thông tin về gói cưới, SIM mình đang sử dụng.

Xin cảm ơn.
342 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xem cứ như thật, tiếc là em thử trên trả sau Basic+ ko đc! Buồn nhiều phút
chuyển qua Viettel xài thôi
Nghe hay nhỉ. Mà tiếc là không có BB để thử.😔
coi chừng bị chém gãy cổ các Bác ơi, em nghi lắm ko biết có phải ko
Thick ghê e sài 87 tự nhiên ngủ dậy thấy biểu tượng edge khác và 1 đống cái lạ như bác Hiệp nói , nghịch từ chiều đến h chưa thấy mất tiền mấy 😁
bogja1990xh
ĐẠI BÀNG
13 năm
thật 100% ! chiêu nay khi up rom e mới để ý đến ! khi đoc bài của bác hiệp e mới ngỡ ngàng nhận ra !
em còn tưởng mik vừa tìm ra 1 pm mới cơ !
chát bằng yahoo từ chiều sướng lắm hay hơn iM nhiều !
tất nhiên sim của e ko có bis hay bes j hết ! 1.jpg
chà, thấy chủ đề này nóng lắm rùi đây, hhehe
Cái này mình vào đc mà!sáng vừa cài lại ROm,tự dưng nhần đc tin nhắn từ RIM có dòng nhắn tin như sau
Your hanhheld has been registered with the wireless network!
Tưởng do bản ROM nào ngờ là A viettel!hehe
Vậy là xài đc YM ngon lành!
Tí đi làm cái Sim rác về thử mới được 😁
ngocdn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không đến nỗi quá kỳ lạ đâu anh em tinhte ơi! Viettel cho miễn phí đăng ký, miễn cước thuê bao trong tháng 12 này đấy, đến tháng sau thì đâu lại vào đó thôi ! 😃 Chi tiết mình tham khảo tại đây !

Miễn cước thuê bao tháng 12 cho khách hàng đăng ký Yahoo!Chat

Từ 0h ngày 02/12/2010 đến hết ngày 31/12/2010, công ty Viễn thông Viettel tổ chức chương trình khuyến mại miễn phí hoàn toàn cước thuê bao trong tháng 12/2010 cho khách hàng đăng ký sử dụng dịch vụ Yahoo!Chat.

Đối tượng áp dụng: các khách hàng đăng ký dịch vụ Yahoo!Chat trong khoảng thời gian từ 0h ngày 02/12/2010 đến hết ngày 31/12/2010

Để tham gia chương trình, Quý khách vui lòng truy cập vào wapsite http://wap.viettelmobile.com.vn , click chọn biểu tượng Yahoo!Chat và đăng ký dịch vụ.

Cổng thông tin chính thức dịch vụ Di động, Internet, Truyền hình Viettel

Cung cấp thông tin đầy đủ, chính xác mọi Dịch vụ, Khuyến mại của Viettel Telecom. Đăng nhập để tận hưởng thế giới Ưu đãi & dịch vụ Chăm sóc khách hàng tốt nhất
vietteltelecom.vn

Yahoo Chat là dịch vụ tiện ích cho phép khách hàng đăng ký dịch vụ Mobile Data (GPRS/EDGE) của Viettel cài đặt phần mềm trên máy điện thoại di động và truy nhập bằng tài khoản Yahoo của mình để chat với các thành viên Yahoo khác.

Sau tháng miễn phí cước sử dụng của các tháng tiếp theo được tính như thông thường:

Chi tiết về dịch vụ, khách hàng vui lòng truy cập tại đây hoặc gọi tới số 19008198 (200đ/phút) để được hỗ trợ trực tiếp./.

link :
http://3g.viettel.com.vn/Tin-tuc/Mien-cuoc-thue-bao-thang-12-cho-khach-hang-dang-ky-YahooChat.html
dzungntd
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này em nghĩ ko đúng. Vì bác check xem nó ko hỗ trợ BB
blackcat_tq
ĐẠI BÀNG
13 năm
chả liên quan gì luôn...............
ak của em được nè haha nhung sim sinh viêm ma haha.;) hum nay doc bai nhin lai moi thay cua minh lai chuyen sag EDGE hehe, vui wa là vui. Đang test

---------- Post added at 04:19 PM ---------- Previous post was at 04:18 PM ----------

em cũng nhận được nè hehe. Sang nay day jat minh haha
sim mình dùng tomato mà đang chạy 87 có dc ko nhỉ?
Con cừu của mình mọi thứ vẫn vậy, hixhix
hồi nào giờ ko chơi với viettel nên chẳng biết mấy vụ này =]]
Đúng là Việt Nam, nghe thấy cái gì miễn phí hoặc giảm giá là sướng hết cả người lên. Em cũng vậy
dungtq58
ĐẠI BÀNG
13 năm
Coi chừng bị trúng độc dược của Viettel;). để mua cái SIM trả trước thử xem độc cỡ nào😁
dorian
ĐẠI BÀNG
13 năm
thèm ghê chưa hix hix
CIRCLE H
TÍCH CỰC
13 năm
em nghĩ chắc do Viettel bị lỗi thôi ;), hy vọng viettel sẽ thoáng và mở rộng cho anh em nhờ
Kô dùng BB nên đứng ngoài lề nhìn các bác hò hét sung sướng vậy :giggle::running:
namy2k
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đang dùng 2 cái đều được như thế, BB8700 và BB7130, 2 gói cước Viettel là Economy + 50k/tháng (free 350M), và Tomato +thẻ cào GPRS (350M/tháng/12thang)
Vẫn chưa biết tại sao lại có nhưng vẫn chưa thấy bị trừ tiền gì cả
Thuê bao trả sau, tình hình là ko có!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019