Một số tinh chỉnh để Microsoft Edge mới xài đã hơn
bk9sw
6 tháng trướcBình luận: 122Lượt xem: 18.057
Đúng là k khác gì Chrome của Google
Chỉ cài bản DEV, vì dùng bản Stable sẽ mất toi bản Edge trước của MS!
@esata Thì có bao giờ dùng đâu bác, tiễn em nó đi luôn cũng được
@Lý Đình P Nó dùng engine khác nên mấy em kia đều bị lỗi hiển thị thì Edge cũ sẽ được việc!
@esata dùng firefox có lỗi hiển thị ko bác
@Ngô Quốc Toàn 1 Nhiều khi không phải là lỗi hiển thị. Chẳng hạn trên chrome mình chặn ad bắng nhiều extension quá nên bị 1trang nào đó chạy không bình thường không thể download thì chạy sang firefox chưa chặn nhiều hay không chặn nhầm cái gì đó, nên không bị lỗi đó.
không đồng bộ được với gg 😁
Hay quá
Rất thích Edge. Đang dùng Edge trên Windows và cả note 9 Android mà vẫn tải edge về dùng.
Mình dùng edge thay thế safari trên iphone luôn. Chỉ thiếu chức năng download file. Hi vọng sẽ cập nhật trong thời gian tới.
Quen với chrome mất rồi
Đã rất lâu k dùng edge 😆
Căn pin thì thôi rồi. Mình chạy 1 lúc mà quạt laptop kêu tít mù, máy nóng, pin tuột nhanh. Tắt đi một cái là máy lại bình thường.
Nhìn cũng hay phết nhỉ
Càng ngày em nó càng ngon
Mình toàn dùng chrome quen mất rồi
Tính năng hover card trên bản Edge không dùng nhân Chromium lại tốt hơn. Hover lên thấy được nội dung luôn, chứ không chỉ tiêu đề.
Giao diện của Tinhte trên Edge còn vỡ tung tóe, không biết MOD viết bài này có nhận ra được điều đó không?
Quá hay, thanks bạn nhiều
Chờ tới ngày chính thức thôi
Tuyệt, Thanks. Mod
Có cách nào chuyển NEWS từ nước ngoài về NEWS Việt Nam không anh em ? Trên Mac của mình vùng US, trên PC mình thì Việt Nam, mò mãi ko được :v
Bản Stable này với bản Beta khác gì nhau không anh em nhỉ?

@nguyendohoa94 Stable thì update version lâu hơn thôi bác
@Lý Đình P Lúc chiều vừa cài thử bản Stable theo link của mod đưa thì nó cài đè vào làm mất thằng Edge cũ hệ thống của Windows luôn. Giờ thì dùng song song cả bản Stable và Beta, vào check số version thì thấy y hệt, không khác gì nhau cả.
@nguyendohoa94 Vâng, sau 6 tuần có thể nó sẽ update bản beta khi đó bản stable sẽ chưa có. Mặc định stable sẽ đè lên Edge cũ luôn
@Lý Đình P Tự dưng mất xừ nó trình đọc file epub bằng thằng Edge cũ 😁
@nguyendohoa94 Upgrade WIN10 lên bản Nov 2019 thì dù Edge cũ còn thì cũng không còn xem epub được nữa! Cục cựa mãi cũng thua.
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019