Một số tính năng mới trên iOS 15.2 Beta 2

Mikeknowsme
10/11/2021 1:5Phản hồi: 42
Một số tính năng mới trên iOS 15.2 Beta 2
Apple vừa mới phát hành iOS 15.2 Developer Beta 2 và iPadOS 15.2 Developer Beta 2, trong bản cập nhật này có một số thay đổi nhỏ cũng như sửa lỗi ở bản Beta cũ. Những anh em đang dùng Beta có thể tiếp tục cập nhật, anh em ở Public Beta thì có thể đợi thêm một chút để có bản cập nhật nhé!

Dành cho anh em nào muốn đăng ký sử dụng Public beta cho iOS 15:

• Vào beta.apple.com
  • Đăng nhập Apple ID
  • Chọn tab iOS
  • Kéo xuống chọn “Enroll your iOS Device”
  • Chọn tải về bản profile beta
  • Sau khi tải về mở Cài đặt, sẽ có mục Profile và bạn chọn vào đó, nhấn Cài đặt (Install) là xong
  • Sau đó có thể vào Cài đặt chung (General) - chọn Cập nhật phần mềm (Software Update) để tải Public beta về và sử dụng.

Thêm Legacy Contact - cho phép gia đình truy cập Apple ID của bạn nếu trường hợp bạn qua đời

Từ trước đến nay Apple có sẽ mở dữ liệu của người đã mất cho người thân của người đó, tuy nhiên phải chứng minh nhiều thứ. Giờ đây iOS 15.2 Beta 2 (và dự kiến iOS 15.2 chính thức sắp tới) người dùng có thể thêm tên người thân vào Legacy Contact, tức là những người mà bạn tin tưởng, để khi trường hợp bạn có qua đời thì người được nằm trong Legacy Contact có thể truy cập dữ liệu của bạn như ảnh, tin nhắn, mail, tài liệu,… tức nhiên người đó sẽ có một mã khoá riêng để truy cập cũng như phải có giấy báo tử.

Bạn có thể thêm Legacy Contact trong phần Cài đặt - chọn Face ID / Touch ID & Passcode.

Xem thêm: Nếu một người đột ngột qua đời thì xử lý Apple ID của họ như thế nào trong trường hợp cần thiết?

Hide My Email trên ứng dụng Mail

Ở ứng dụng Mail, bạn có thể sử dụng tính năng Hide My Email trực tiếp từ ứng dụng luôn. Đây là tính năng từ iCloud+ cho phép người dùng ẩn địa chỉ email thật của mình khi cần thiết. Apple sẽ tạo ngẫu nhiên các email ảo để chúng ta tạm thời sử dụng, các email gởi vào địa chỉ ảo đó sẽ được forward về địa chỉ email chính thức mà chúng ta chọn. Khi nào không cần dùng cái mail ảo đó thì có thể dễ dàng xóa đi.

Communication Safety

Đây là tính năng giao tiếp an toàn dành cho trẻ em trên iPhone, iPad cho phép thiết bị nhận biết được hình ảnh xấu, thô tục, và ẩn nó đi trong phần tin nhắn. Apple vẫn đang tiếp tục hoàn thiện tính năng này hơn.
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích nhất cái vuốt khi nhắn tin bằng tiếng Việt giờ cũng ngang ngửa với Gboard, nhận diện giọng nói thì chưa bằng nhưng cũng khá chuẩn.
@True Grit Của em phải mất một tuần mới theo ý mình, trước Gboard cũng thế
@navy.seal Chữ “Bạn” thì bạn chủ cần vuốt liên mạch từ B —>A—>N là được
@phuoclinh36 Inbox bạn, mod ban mất kaka
khoaslim
TÍCH CỰC
2 năm
Mãi ko khắc phục được load lại app đang chơi game thoát ra trả lời tin nhắn là nó load lại. Cả trăm lần load lại cả trăm
@khoaslim mua máy mới =))
khoaslim
TÍCH CỰC
2 năm
@Kan Đặng Phải lên 13 mới hết à bạn.?
@khoaslim lên 15 luôn chứ ngại ngùng gì nữa. chắc là do cái app nó không tối ưu cho iOS cũ nữa
khoaslim
TÍCH CỰC
2 năm
@Kan Đặng Ko ý mình là lêm ip13 à, mình đang dùng ip12 và ios15.1
@khoaslim reset dòng 2 thử.
Đang 15.1 ngon lành
Ad trên tay tính năng qua đời đi
@vtsn4 làm mod phải thế 😆
Apple2612
ĐẠI BÀNG
2 năm
15.2 Beta cả tháng nay rồi
Mr.Nam1987
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chữa đc bệnh nháy bàn phím trên 12 pr rồi
Ron Lê
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mr.Nam1987 Mình đang ở 15.1 bị nháy bàn phím khi nt bên meesenger
Mr.Nam1987
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ron Lê Lên 15.2 beta 2 hết. Nhưng 1 số app bên thứ 3 cứ ngáo ngáo 😆
bocua
CAO CẤP
2 năm
Chưa ấm chỗ đã cập nhật, lạy nhà táo
@bocua Beta mà trời?
bocua
CAO CẤP
2 năm
@Mikeknowsme Thì beta xong là lại phải up đó cha
Khi nào mới có tính năng đổi theme và icon đây :d
BOOM1986
ĐẠI BÀNG
2 năm
Khi nào mới cập nhật cho đúng dung lượng của ứng dụng nhỉ, toàn báo sai, chả bít xoá ntn khi gần đầy 🙃🙃
nhiều tính năng hay đó 😁
Vậy có mà android
mới nhìn hình tưởng ẩn được tai thỏ nhìn như Goole Pixel 4XL. haha...
Screen Shot 2021-11-10 at 23.08.24.png
Screen Shot 2021-11-10 at 23.08.57.png
bibo311
TÍCH CỰC
2 năm
@vinhphucng25 4XL dùng ổn không bạn? Hiệu năng, pin, game, giật lag...
@bibo311 mình xài 4a5G chứ không xài 4XL bạn ơi.

4XL hiệu năng khỏi bàn vì Snap 855 + màn hình 90Hz nên mọi thứ mượt mà. Có pin thì không ngon như 4a5G thôi chứ xài 1 ngày chắc cũng tạm ổn. 😁
bibo311
TÍCH CỰC
2 năm
@vinhphucng25 uhm, mình cũng thấy nhiều người k đánh giá cao pin của 4XL, đang xài 3a XL chạy A12 hơi lag tí nhưng ngại reset máy quá
namsla
TÍCH CỰC
2 năm
Vẫn yên ổn 14.7.
khoanhotn
TÍCH CỰC
2 năm
mấy bản sau này toàn bị lỗi bàn phím mở thì chậm, lâu lâu bấm lại đơ
@khoanhotn tắt auto correction, check spelling, predictive đi là bình thường chứ gì. cái này group apple nào trên facebook cũng nói rần rần cách xử lý
cái vụ qua đời càng lúc nhiều người làm nhỉ
ktvh00
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có update cái vụ tụt pin nóng máy cho các dòng đời thấp không vậy mod
Đỡ đc lỗi này sinh ra lỗi khác thấy mà nản

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095