Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Một số ứng dụng để anh em xài với kính thực tế ảo mới mua: xem phim, chơi game, chụp ảnh, YouTube...

Duy Luân
28/6/2016 15:38Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xitrum0815
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thấy nó cứ thế nào á, đi ngoài đường có người úp cái hộp giấy trước mắt miệng thì cười toe toét hay là nói lắp bắp thấy điên điên
@xitrum0815 Kệ bà người ta chứ 😁 mình chơi chứ họ có chơi không?
Htc one m8 xem có bị rỗ nhiều không mn nhỉ
Hình như muốn xem đẹp hơn phải quét mã QR cho mỗi dòng kính khác nhau thì phải, mình ìm mãi k thấy mã QR của VR Shinecon
Atrac
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thiếu VR Theater để xem mp4 và video nhá
Chấm cái đã
Có CB dành cho Tablet 7.8.10" kg các bạn!!
mình xài z2, mỗi lần chơi được tầm 10p là máy đã nóng ran lên rồi, nếu cố chơi thêm vài phút là nó tự tắt nguồn để đảm bảo an toàn. Không rõ là vì lý do gì mà ứng dụng VR khiến máy nóng nhanh như vậy??????? Các bác xài kính chuyên dụng hay gắn điện thoại vậy? -_-
cutuncutho
ĐẠI BÀNG
8 năm
Oánh dấu
binhhyvnn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình mua loại chỉnh được khoảng cách thầu kinh
Mình dùng shinecon rồi. Vẫn hơi mờ nên bán cho đứa em luôn
Sao máy mình Android mà ko có chế độ cardboard trên youtube ta? Hay Samsung A5 2015 chưa hỗ trợ?
baomaynem
ĐẠI BÀNG
8 năm
Toàn là rỗ 2k cũng rỗ hóng 4k
Các bác cho mình ? dùng điện thoại Sony z ultra màn hình 6.4 thì kính nào cho vừa @@
@thanhbinh_utd Chắc không kính nào vừa nổi
có 2 trường hợp
1 là các bạn mua GG cardboard về xài được 3 hôm rồi vứt xó
2 là các bạn mua GG cardboard về xài thích quá rồi sẽ phải bỏ tiền ra mua htc Vive trong tương lai gần, và dĩ nhiên là GG cardboard sẽ vứt xó.
tóm lại mình chỉ muốn các bạn thay vì vứt xó hay bán rẻ lại cho mình, thu mua tại HN =))
Sao youtobe ko xem được vậy các bác, vào dấu 3 chấm ko thể hiện gì hết, chỉ có chất lượng video thôi..nnnn?
@Acughi Bạn cập nhật phần mềm youtube mới nhất là có nhé.
hamaxx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có mấy game bắn máy bay bằng kính này ko cần tay cầm chỉ cần ngắm trúng là dc. Tối qua ngồi giữa nhà đeo kính vào bắn máy bay. Vợ mình quay phim lại đưa mình coi. Nhìn cũng giống thằng điên thiệt chứ >.<
quygia2
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bạn cho mình hỏi mình xài IP6, IOS 8.3, Youtube 11.23.9 mà sao bấm vào dấu 3 chấm không thấy chức năng VR nhỉ, trong menu chỉ có "chất lượng" hình bánh răng, bật tắt phụ đề và báo cáo, không có chức năng view in cardboard vậy???
Đã dùng cách đây 1năm. Chơi 1lúc đau đầu nhức mắt giờ vứt xó, phí cả tiền
lager
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình hỏi chút, sử dụng kính thực tế ảo này có ảnh hưởng gì đến mắt không vậy ?
Đang xài điện thoại mà để gần nhất cũng phải 40~50cm . Giờ xu hướng kính này thì chỉ còn có tầm 10 15cm thì mắt chịu sao cho nổi nhỉ ?
binhnt35
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lager Cách 10-15cm nhưng nhìn qua thấu kính bạn ạ, nên không vấn đề.

Tuy nhiên nó lại ảnh hưởng đến mắt theo cách khác.
trải nghiệm cái này mình nghĩ ít nhất cũng phải màn 2k,cấu hình tốt để chơi game mượt,các loại kính tốt,tầm triệu trở lên mới ổn chút.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019