Một tấm hình 2 số phận: Nokia - BlackBerry...
Kính Cận 0_0
5 thángBình luận: 630
phía sau ánh hào quang năm nào
@hanhanlaotu Mỗi lần xuất hiện tin điện thoại BB mới sắp ra mắt là bao con tim yêu mến BB lại được dịp thổn thức, ko biết mẫu mới 5G sẽ như thế nào nhỉ, tò mò ghê 😄
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 chờ bb quăng bom tấn 5G hhihiih
@hanhanlaotu Hóng thôi, đợi mẫu mới đầu 5 sau coi thế nào 👌
mrw
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Haha phải đăng nhập để bấm like. Vẫn còn đang dùng BB OS 7 bình thường. Nghe gọi nhắn tin, Task nhắc viêc - Calendar vẫn quá đơn giản một cách tuyệt vời mà mãi vẫn ko quen đc ở mấy cái phone bây giờ.
@mrw Model gì vậy bạn? 🤓
mrw
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@crazysexycool1981 hehe em vẫn đang dùng 2 em : 9981 vs 9790 đổi qua lại xài làm máy chính nghe gọi. còn lại 1 em note 9 để sinh hoạt vs thế giới. haha
@mrw Vậy là quá ổn òi 😁
mrw
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@crazysexycool1981 ya bác. kiểu vẫn rất thích cầm những con gọn gàng trong lòng bàn tay để nghe gọi. vs quả lịch - task đơn giản và hiệu quả chứ sau nay dùng google calendar hay apple calendar càng ngày càng rối ko quen mắt đc. task cũng ko link được với lịch. quá chán.
Để cho các hãng này yên nghỉ cho rồi.
@helldragon Yên nghỉ giề, đầu 5 sau ra mắt model mới òi, chưa đọc tin à? 😎
Để con nokia X5 nhìn hơi chuối và rẻ tiền
Qwerty thì để con E71 hoặc E7 là chuẩn nhất nhỉ 😁
@crazysexycool1981 xài N900 rồi
@hoa.dangxuan Xài mà phải vọc vạch sâu vào hệ thống với những thủ thuật mà AE từng chia sẻ trên forum đợt gần 1 thập niên trước mới đã! Mình xưa quậy suốt trong box Maemo mà ko thấy nick của bạn nhỉ? Nom lạ hoắc 🤓
@crazysexycool1981 vì mình đổi tên acc, và cũng k cmt gì cả. ngày xưa mình ko hoạt động trên diễn đàn tinhte mấy.
Chỉ hoạt động nhiều nhất ở mảng symbian nhưng cũng k phải là tinhte 😁
@hoa.dangxuan Bảo sao mình ko thấy nick của bạn đợt ấy dù sinh hoạt gần như thường xuyên đều đặn mỗi ngày từ đợt 2009 tới giờ 😁
ctasazg
ĐẠI BÀNG
5 tháng
E72 luôn là chiếc điện thoại ao ước của mình
@ctasazg Với mình thời điểm đó là chiếc Nokia N900, đen đẹp 1 màu, kiểu dáng bự với bàn phím qwerty là điểm cộng ko hề ít! Chưa kể khả năng tuỳ biến, vọc vạch khá sâu vào hệ thống nữa, khơi gợi được rất nhiều thú vui & cảm xúc 😎
enxzo9
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Cái kết cho Nokia khi chọn Windows phone, ngày trước mà chọn Android thì có lẻ giờ đã khác
Thời điểm trước 2011 thì Samsung + Sony + Lg không có cửa so với Nokia

Nokia chọn Windows Phone cuối cùng ko còn Nokia nữa
@enxzo9 Giao diện của WP ko khiến mình thấy có bất cứ thiện cảm nào khi sử dụng, khả năng tuỳ biến quả thiệt quá sức hẹp hòi, ko có chút hứng thú nào để dùng ☹️
keyone bao đẹp tiếc là em nó lại xài chip 625
@congalete Nếu vì cấu hình thì ko nên mua BB, còn xài BB thì nên xác định từ trước & chấp nhận 😎
Phải ghi là chung bức hình, chung số phận mới đúng chứ, vì cả 2 thằng đều dắt tay nhau xuống lỗ cả. Thấy nhiều người nuối tiếc và kêu đẹp, mong nó trở lại, nhưng nếu nó trở lại rồi thì éo bao giờ mua nó cảm, đó là thực tế
@trieuniemvui Ko mua thì chợ vẫn đông, thiếu gì người muốn mua 🤓
@crazysexycool1981 Có ai cấm được ai đâu, chỉ nói lên thực tế thôi, nếu nhiều người muốn mua thì nó đã không chết mất xác như vậy
@trieuniemvui Điện thoại của BB vẫn sống đấy thây, đã chết mô tề? 🤓
Nhớ như in hồi đỗ đại học, bố mẹ thưởng cho 1 con C5-00 thay cho con điện thoại tàu hồi cấp 3. Cảm giác cầm máy lần đầu mà nó phê 😁
@romany123 Hồi đó A đang xài điện thoại BB òi, cũng có đam mê với Nokia thời đó cũng như thời điểm 2 thập niên về trước, còn Nokia cảm ứng thuần bây giờ thì KHÔNG BAO GIỜ 🤓
@romany123 con này mà chơi avatar hay army thì vô đối luôn
Mạng thời đó 3.5G 10.2 Mps nhanh như điện, cấu hình con này cũng khỏe cắm game cả ngày cũng dc, pin khỏe nữa
giangcj
TÍCH CỰC
5 tháng
Hai số phận là cùng chết thê thảm à 😆
Chạy android, chip lởm, giá trên trời. Cứ bấu víu vào thương hiệu. Đưa cho TCL là quá sai lầm
@congzing Vậy mà TCL cho ra lò được chiếc K2 bá đạo đó 😎
Xin hồi sinh đúng chuẩn giúp với. Em bấm K1 rất thường xuyên mới hơi quen quen được, nhưng khi dùng Q20 hoặc 9900 thì cảm giác bấm vẫn thực sự khác biệt. Ah, những gì được gọi là linh hồn của BB xin cũng giữ gìn với
@Lưu Tiến Hưng Xài 99 bấm nhẹ, nhưng xài đến K2 thì bấm sướng hơn nhiều, vừa có bàn rê cảm ứng vừa cho cảm giác gõ nhẹ nhàng, đã tay hơn 😎
@crazysexycool1981 Chắc phải gom lúa lên level vậy ạ. Nhưng em gặp mấy anh em cũng lại phải đi từ K2 xuống K1 với lý do bấm không sướng
@Lưu Tiến Hưng Kỳ lạ, sao có chuyện ngược đời đó được? K2 hơn K1 gần như là toàn diện, từ hình thức bên ngoài đến các tính năng, trải nghiệm sử dụng, đâu phải ngẫu nhiên mà K2 được sản xuất sau, giá thành cao hơn, thậm chí giữ giá đến tận bây giờ 😁
Thôi mua về sưu tầm đồ cổ vậy
@Yuri Yamamoto Thời điểm này mua chắc vài trăm K đến 1-2tr gì đó 🤓
@crazysexycool1981 Được sở hữu con N72 là niềm mơ ước của bao người vào ngày xa xưa ấy.
@Yuri Yamamoto Thời điểm em nó mới ra thì đương nhiên ai chả thích: kiểu dáng sang trọng, bàn phím qwerty chưa kể thông số cấu hình cũng hơn so với mấy dòng ra trước đó cũng như các thiết bị hỗ trợ phím qwerty của các hãng khác như: SS, LG, QMobile, FMobile...
Vrtta
TÍCH CỰC
5 tháng
Tự nhiên làm thêm cái bàn phím vật lý thì tất nhiên giá phải đội lên thêm. Khi nói về bb thì ai cũng thích nói về cái bàn phím, nhưng khi xài thì những thứ khác mới hiện nguyên hình: loa, camera, chất lượng hiển thị, pin... tất cả chỉ ở mức trung bình. Thậm chí phải chấp nhận cái màn hình bé tí chỉ vì cái bàn phím.
@Vrtta "Tự nhiên làm thêm cái bàn phím vật lý"? Chứ ko phải đó là thứ ko thể thiếu trước nay của BB à? Hàng chục 5 qua ko nhẽ BB chưa từng làm bàn phím vật lý hay sao mà buông câu "tự nhiên làm"? Nghe như kiểu 1-2 năm trở lại đây, BB mới làm ra bàn phím cứng vậy ☹️
Thực sự BB nên giữ lại những nét riêng của mình. giờ làm cho phần mềm trở nên cao cấp và ổn định hơn. là ok.
BB có những sáng tạo như Piv, key 1, key 2... là rất tuyệt và có điểm nhấn.
@leemanhj916 BB giờ chạy Android thuần rồi mà E, cần gì phải cao cấp nữa? Có chăng là làm cấu hình mạnh hơn, thêm 1 vài tính năng độc đáo nào đó, cũng như giá mềm xíu là được chứ chi? Mấy thứ đó chắc khó mà song hành được, thực tế bao lâu nay đã cho thấy điều này rồi mà 😁
@crazysexycool1981 nhưng trải nghiệm cũng như cấu hình chưa ngon.
Chứ thực ra em cũng thích thiết kế của BB hiện tại.
@leemanhj916 A đã biểu đâu đó òi, đã quan tâm đến cấu hình thì ko nên mua BB 😎
cherish68
ĐẠI BÀNG
5 tháng
nghe nói dâu đen sắp quay trở lại
@cherish68 Ai nghe nói? Nghe ai nói? 😃
cherish68
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@crazysexycool1981 https://vnexpress.net/blackberry-sap-tro-lai-4149392.html
@cherish68 Tin này có mấy bữa nay òi mà 😎
cherish68
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@crazysexycool1981 thì tui mới đọc ... được không bạn
@cherish68 Được
mjnchun
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Ko có gì là mãi mãi nhưng vẫn mong là dài lâu !

10 năm tới hình ảnh Apple và Samsung chắc cũng sẽ giống vậy ahihi - ihaha
@mjnchun Ko biết thời điểm 1 thập niên sau thì hãng nào sẽ dẫn dắt cuộc chơi nhỉ
doremon234
ĐẠI BÀNG
5 tháng
BB cứ định giá vừa phải một chút là có thị trường lại ngay, chứ đừng kiểu làm điện thoại vì đam mê, doanh số không quan trọng là chết lần 3
@doremon234 Ý là bỏ bàn phím cứng, nâng cấp cấu hình, tăng thêm các tính năng tân thời, còn cái giá thì mềm đi phỏng? 🤓
Phúc Luca
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Nhớ mãi con E71.
@Phúc Luca Nếu được lựa chọn, chắc mình sẽ mua E72 hơn, thiết kế nam tính hơn hẳn kiểu dáng của E71 🤓
Phúc Luca
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@crazysexycool1981 Hồi đó dc tặng 🤣🤣🤣
@Phúc Luca Được tặng thì xài, còn nếu mua thì chắc chắn phải là E72 (là nam) 👍
Buồn cho 2 số phận
@TrầnHoàng32 Chung 1 số phận, chỉ là 2 cuộc đời thôi 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019