Một tháng ròng rã đi xuyên Việt bằng Honda AB

0joro0
28/9/2018 3:28Phản hồi: 8

Cách đây 2 năm mình có đi làm chương trình cho Honda ra mắt xe Airblade. Đây là chiếc xe tay ga đầu tiên mà mình chạy trên con đường dài nhất, trải dài từ các tỉnh Bắc Trung Bộ đổ xuống phía Nam. Mỗi ngày mình vừa chạy xe vừa quay những thước phim khi đoàn đến những địa danh nổi tiếng. Nhưng phải nói xe cũng khá là êm khi đi với nhiều địa hình khác nhau cũng như khả năng tiết kiệm xăng thì chưa có xe nào cùng phân khúc có thể qua khỏi chiếc Airblade này. Khi tham gia chương trình xong thì mình đã thấy được những điểm nổi trội trên chiếc xe này và mình quyết định mua ngay chiếc Honda Airblade đời 2016. Kiểu dáng thì cho đến bây giờ sau 2 năm xe vẫn giữ nguyên kiểu dáng, đời mới chỉ trang bị thêm tính năng khóa thông minh thì mình thấy đây là thiết kế đẹp nhất của các đời Airblade. Hiện tại xe mình đi cũng trên 2 năm nhưng vẫn chưa xuống máy, xe chạy vẫn khá là êm và vẫn còn bốc như thường vì mình thường xuyên bảo dưỡng xe và thay nhớt đúng hạn. Mình thì đang chạy 2 chiếc xe song song, nhưng vẫn thích đi chiếc Airblade này để dễ dàng luồng lách khi có kẹt xe. Hy vọng sau này Honda sẽ cải tiến thêm cho chiếc xe này những tính năng thông minh hơn cũng như tiết kiệm nhiên liệu hơn và có thiết kế phá cách hơn.

#ReviewXe
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới đi được khắp đông bắc bộ 😔 ! bạn có đi chuyến nữa thì ae giao luu nhé! trước giờ mình thích đi một mìh :p
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
share bộ hình hay clip gì cho a e hóng với
0joro0
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hohoangtrung Đi làm chương trình nên clip đưa khách hàng hết rồi bác. 😁
hungquoc88
ĐẠI BÀNG
6 năm
úi trời nhìn nhớ cái thời xách con ab2011 xuyên cmn việt về nát cả cái xe ahihi
0joro0
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hungquoc88 Con này đi cũng êm. Tiết kiệm xăng hơn đời cũ nhiều bác. 😁
Tay ga ngon thì vẫn là dòng maxi, dòng như AB đi phố thì ok chứ đi xa thì kiểu phải gồng mình chịu đựng hơn là trải nghiệm cung đường
nam17792
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quảng cáo honda a
@nam17792 Chắc vậy rồi =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119