Một thanh niên vừa phá đảo Doom Eternal trong… 33 phút!

P.W
6/4/2020 8:46Phản hồi: 74
Một thanh niên vừa phá đảo Doom Eternal trong… 33 phút!
Nếu những người bình thường chơi game để thưởng thức, chạy qua những màn game cố gắng tìm đủ hết tất cả những bí mật có trong thế giới ảo, thì lại có những người khác cố gắng hoàn thành trò chơi trong thời gian ngắn nhất. Những thanh niên như thế này gọi là Speed Runner. Mới đây nhất tài khoản YouTube xamide đã đăng một đoạn clip hoàn thành Doom Eternal trong 33 phút đồng hồ, trong khi trò chơi của id Software sẽ mất tới 20 tiếng đồng hồ mới có thể hoàn thành. Để làm được điều này, xamide đã dùng rất rất nhiều “góc lag” và tính năng làm chậm thời gian khi chọn vũ khí, nhờ đó anh này nhảy được từ đầu màn chơi đến cuối màn chơi rất nhanh mà chẳng phải chiến đấu với con quái vật nào trong hầu hết thời gian chơi.

Nếu anh em thắc mắc rằng chơi như thế này thì có gì vui, thì mình khẳng định anh em cũng không sai đâu. Nỗ lực phá đảo một trò chơi hiện đại trong thời gian ngắn nhất luôn luôn đòi hỏi việc tìm ra những lỗi của game để lợi dụng, từ đó khiến trò chơi bớt đi phần hấp dẫn. Nó hoàn toàn không giống như việc phá đảo Mario Bros trên điện tử 4 nút nhảy nhót tưng bừng để phá đảo nhanh.
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy thanh niên speed runner này thì ảo rồi
IPAD II
TÍCH CỰC
4 năm
good job
Chơi cho mòn cả game rồi mới mò ra từng đấy góc lag mà bay nhỉ. Cũng thú vị chứ không phải vô vị
GeforceGTX
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phuongnam2207 Đúng là không có dễ speedrun đối với Doom Eternal đâu, chơi cũng thuộc dạng nát map với quests rồi.
tethien
CAO CẤP
4 năm
Chơi Doom mà không giết quái thì nghỉ khỏe.
Hồi xưa mình chơi toàn lượn quanh, bắn đến khi không còn con nào mới thôi.
@tethien Hiểu speedrun ko? Miễn phá đảo game là dc, ai quan tâm mấy thứ khác
tethien
CAO CẤP
4 năm
@NickSilver Có chi mà không hiểu.
Chỉ là sở thích thoai.
tính phá đảo kho game của Steam trong 14 ngày cách ly hay gì =))
changvk1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@illusion N fiction Chơi kiểu speedrun thì cả tháng mới xong 1 game.
@illusion N fiction Tưởng để đc cái video như này nó đơn giản à bạn. Lặp đi lặp lại chán chê thuần thục rồi mới đc vậy, cũng mất thời gian lắm.
@Mỹ.
TÍCH CỰC
4 năm
Tưởng thế nào 🤣
chắc tốn cả trăm tiếng mới biết đc những vị trí lag trong game đó chứ
Kể cả Super Mario thì cũng có thể loại nhảy màn:

và all stages

Còn có kiểu điểm tối thiểu, nhảy liên tục ko lùi, ...
minhduc3891
ĐẠI BÀNG
4 năm
phải chơi nhiều đến nỗi cực kì đủ tự tin thì mới phá đảo đc kiểu này chứ. tự nhiên bg k chơi vào có mà phá vào mắt 😆
Cốm D.A
TÍCH CỰC
4 năm
Em theo team mò mẩm và cày nát map
Xưa cũng mê game lắm, từ ngày đổ qua Mac thì thì bỏ, chỉ còn chơi game mobile
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
4 năm
Cũng phải chơi nhiều lần, cày thuộc rồi mới có thể làm được chứ.
Họ cũng phải chơi nhiều mới tìm ra cách mà nhỉ
Chơi như này thì làm gì có cảm giác gì nhỉ? Mục đích chính giống như là tìm lỗi game rồi thông báo cho nàh phát triển thôi 😁
@Đỗ Gia Ân bác phải hiểu là nó chơi nhiều đến thế nào mới đến mức ko còn cảm giác như vậy ấy 😂
@trần hưng vp Mà mấy thanh niên tìm góc lag này cũng kinh dị vãi. Thế quái nào mà từ màn 1 đến màn cuối ko cần đánh đấm gì. Mấy lão này chắc cũng đầu óc chẳng bình thường như mình đâu 😁
@Đỗ Gia Ân tui nghĩ ngày chắc cũng chỉ có ăn vs chơi thôi bác ạ, cày nát cả game mới đến mức thượng thừa vậy đó 😌
Chưa từng chơi game này bao giờ 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
minianimo
TÍCH CỰC
4 năm
Chơi bản Doom Pc đầu tiên mà sợ hú hồn, lấy được cây BFG mới dễ thở
Mình căng lắm cũng phải hơn 8 tiếng
Ngày xưa vẫn chơi game có nhiều kiểu phá đảo mà: Cao điểm nhất, chết ít mạng nhất, nhanh nhất...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019