Một thế giới không có Apple
Robert Langdon
2 thángBình luận: 17
Một thế giới không có Apple
Sau sự kiện Apple ra mắt iPhone mới, hệ điều hành mới, tự nhiên trong đầu mình lóe lên suy nghĩ, rồi Apple sẽ mất đi nét đặc trưng vốn có, tính sáng tạo, độ thẩm mỹ hài hòa, tính thực dụng… Nhất là khi biết tin Đảo động (dynamic island) chỉ là cái gì đó chắp vá chữa cháy, chứ không phải là một thứ đầu tư nghiêm túc từ đầu.
Rồi iOS 16, mình nâng cấp lên, lỗi gõ bàn phím tiếng Việt, điều chưa bao giờ thấy ở 1 bản cập nhật chính thức trước đây. Đến đây thì mình nghĩ rằng, sẽ phải làm quen với một thế giới không có Apple thôi.
Tại sao phải làm quen, vì xung quanh mình đã quá nhiều thứ của Apple rồi: iPhone, iPad, macbook, airpod… mình hầu như đã đổi tất cả sang Apple. Chỉ còn mỗi bộ PC nhưng lâu nay ít dùng. Hôm nay mình mở lại PC, cập nhật, dọn dẹp vài thứ. Những thứ quen thuộc mà một thời gian dài bỏ quên. Tự nhiên cảm thấy nó không tệ như mình vẫn nghĩ. Chắc sắp tới, mình sẽ đổi qua Android hoặc là xài song song cũng được.
Để làm quen lại với một thế giới không có Apple.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

17 bình luận
phi.khanh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Suggest bác dùng pixel thay vì các hãng bên t3 khác vì android trên đấy khá stable và đc tối ưu tốt ^^
socercer
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@phi.khanh Em nghe thấy bảo máy Pixel trong thời gian vừa rồi chất lượng đi xuống, hình như là máy càng ngày càng lag? Em xem qua youtube MKBHD thì bảo thế. Chắc đổi sang Samsung, Oneplus,...
phi.khanh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@socercer Mình chưa trải nghiệm pixel 5 đổ lên như nào :3 nhưng mình đã dùng 4 với 4xl r và thấy vẫn mượt mà haha
@phi.khanh Pixel khổ nỗi ở vn không có máy mẫu để trải nghiệm nên chưa biết sao :3
phi.khanh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Robert Langdon Chuẩn chuẩn ^^ hư hỏng gì sửa cũng đau túi lắm bác 🤣
devilbs
TÍCH CỰC
2 tháng
@phi.khanh Chúc mừng bạn, px6 series như hạch
Đã đọc thông tin
ehero
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Giờ đang phụ thuộc vào mạng lưới điện vs nhà máy nước đó, tập lên núi sống cho quen vs thế giới ko có điện nước đi, thời nào cái nào thì dùng cái đó, già rồi nên dẩm dở à 😗😗
@ehero Ổng nói trải nghiệm ko vui nữa thì đổi chứ liên quan gì tới điện nước ở đây v ông nội?
Mà điện nước thì tự lập cũng dễ mà, quan trọng là luật pháp và có đủ tiền hay ko thôi.
Ifanroisao
ĐẠI BÀNG
2 tháng
rồi cũng quay lại thôi, apple mà tệ thì mấy cái khác còn tệ hơn. cố xài android được 2 tuần thì phải quay lại iphone ngậm ngùi bỏ con fold 3 vào tủ
i9kdigital
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tại bác lậm quá, chứ tui dùng iOS lẫn android, Mac và Win nên thấy bthuong =))
Cái nào tốt thì xài thôi, như mình xài mac cho công việc còn pc windows thì chơi game, dùng iphone tai nghe sony wh1000xm4 và còn nhiều thứ khác nữa, tóm lại dùng song song là tốt nhất
Tung-DT
ĐẠI BÀNG
2 tháng
nghiện là dở rồi !!!
Sức ép quá lớn từ các đối thủ khiến Apple phải chiều lòng người dùng hơn so với trước đây.
Vì vậy, việc dần mất đi nét đặc trưng vốn có là điều dễ hiểu.
Android ngày càng tốt lên và mượt mà hơn bao giờ hết, nếu iOS không đột phá gì thì sớm bị vượt mặt thôi.
.acu.
TÍCH CỰC
2 tháng
lâu lâu lên đây update cập nhật tình hình coi sao nha bạn ^^!
StellarFox
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Kêu iOS16 lỗi dữ thì mọi ng quên hồi IOS9 lỗi còn ghê hơn bây giờ
iOS11 tương tự
Ổn định nhất những năm gần đây 12,14,15
Thành ra mn quên iOS vẫn lỗi dù bản chính thức
Weißfang
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Thảo luận vui thôi nhé:
Mình thấy Apple vẫn là Apple, vẫn sáng tạo, vẫn muốn làm thế giới này dễ sống hơn. Mình không biết bạn lấy tin Dynamic Island chỉ là một sản phẩm chữa cháy ở đâu, nhưng với mình, đảo động thực sự là một thứ mang tính con người nhất rồi. Thế giới android có hẳn 5 năm (tính từ năm ipX ra mắt) để hoàn thiện cái lỗ trên màn hình, và cuối cùng không làm được, Apple cũng chừng ấy năm, họ biết giới hạn công nghệ nên không thể xoá hẳn cái lỗ ấy, thay vào bằng dynamic island thú vị hơn, dễ chịu hơn mấy cái lỗ vô hồn trên Android cũng bị nói là chắp vá.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019