Một vài Clock widget đẹp cho Android

vuhai6
21/2/2011 7:42Phản hồi: 80
Một vài Clock widget đẹp cho Android
Đối với những người dùng Android thì chắc không lạ gì widget. Clock widget là những đồng hồ hiện thị ngoài màn hình chính, có tác dụng trang trí. Tuỳ sở thích mà mỗi người chọn cho mình một Clock widget khác nhau, trong bài viết này có 5 loại khác nhau mà hi vọng bạn sẽ tìm được cho mình một cái ưng ý. Để cài đặt thì bạn tải file đính kèm ở cuối bài về, giải nén ra được file *.apk. Chép file vào thẻ nhớ và cài đặt. Ngoài ra bạn cũng có thể tìm thấy những Clock widget này ở trong Market.

1./ Cowon D3 Clock

- (link) Phát triển dự trên ý tưởng là clock trên chiếc máy nghe nhạc Cowon D3. Nội dung bao gồm giờ và ngày tháng. Có nhiều màu sắc cho bạn lựa chọn tại link nguồn. Sẽ đẹp hơn nếu dùng với hình nền tối màu.

2./ Today Briefing

- (link) Xuất hiện lần đầu trên LG Optimus 2X. Đây là widget khá đẹp có cả thời tiết, dạng 3D. Ngoài ra còn có tính năng cập nhật thông tin.

- File lớn quá nên không đính kèm được - Today Briefing

3./ Typoclock

- (link) Đây là Clock Widget dạng chữ và số, chỉ có chữ xếp gần nhau. Bạn có thể chỉnh màu của đồng hồ.

4./ mClock

- (link) Đây là Clock widget khá đặc biệt vì bạn có thể thay thế nhiều skin khác nhau. Các skin có thể tải về tại link nguồn, hoặc bạn cũng có thể tự tạo cho mình 1 skin riêng. Đây cũng là widget có nhiều tuỳ chỉnh khác nhau.

Quảng cáo

5./ Clockr

- (link) Giống TypoClock ở trên nhưng mà Clockr chỉ gồm có chữ không số và chỉ có thông báo giờ, không ngày tháng hay thông tin khác. Bạn cũng có thể cài thêm skin khác cho widget này.

80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duccanh510
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lại vẫn cho Android.........
Bạn yên tâm đi, sắp tới iOS và WP7 cũng bắt chước Android hà, hahaha :p
box Android chả nhẽ post iOS :cold:
hoangduy68
ĐẠI BÀNG
13 năm
trong này là android ko cho android thì cho j bạn
đc cái clock thứ 2 trông đẹp phết...thử cái đó mới đc😁
gucio
ĐẠI BÀNG
13 năm
đơn giản mà đẹp! đúng tiêu chí Tinh tế!
ultima
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thích cái của con LG Optimus 2X
Cái của Cowon nhìn cũng hay :p
Còn lại thì Widget đồng hồ của HTC Sense là đỉnh nhất
Đồng ý. Mình chuyển qua xài GoLauncher đang xài cái clock kèm thời tiết của beautiful widget nhưng thấy chả bằng Htc sense huhu
Đẹp quá nhỉ! Ko biết Android chạy trên iPhone đc ko
Ko có fancy widget hả bro....?
Cái đầu đẹp thật, thử thôi
fuyin
TÍCH CỰC
13 năm
kiếm hoài cái đồng hồ của HTC mà hem có,^^
cái cho LG 2x (cái thứ 2) nghe nói là chạy rất nặng, tốn Ram nên mình ko dùng mà dùng fancy cho nhẹ nhàng
Đẹp lắm ạ .... THank bác .... ;)
Hpti
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em thyk nhất lài kái đồng hồ to ơi là to của HTC, nhìn rất đẳng cấp
amkien
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác lên chợ đen tìm cái weather & toggle widget - search thêm nhiều icons + skin nữa. vào tùy chỉnh thêm thắt tùy ý bác. bật máy là mây chạy chả khác gì sense ...
fansex
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này cho phone hay cho máy tính bảnh vậy trời ....
Tâm An
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có kiểu đồng hồ cát không bạn ui! Mình thích kiểu rơi từng hạt, từng hạt!~
letfly
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bro dùng máy nào vậy mà mình thấy mấy cái biểu tượng bên phải giống của samsung quá
mrlink
TÍCH CỰC
13 năm
MẤY widget này có cũng khá lâu rồi. mới nhất là cái Cowon D3 Clock .đang dc giới trẻ xda sử dụng nhiều 😆
Muốn có đồng hồ của sense thì down fancy widget về sau đó vào setting để load skin là xong
one heart
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng thấy clock 2 đẹp 😃
BFlow
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu muốn có đồng hồ như HTC thì mọi người có thể dùng Fancy Widget hay Beautiful Widgets
Những pm này có trên Applanet và hỗ trợ nhiều skin rất đẹp 😁
Beautiful widgets vẫn là đẹp nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019