Một vài hình ảnh anh em Tinh tế tham gia Vietnam Trail Marathon ở Mộc Châu
Rất hay và hữu ích!/12 người
Lê Huyền Vân
một thángBình luận: 53
Một vài hình ảnh anh em Tinh tế tham gia Vietnam Trail Marathon ở Mộc Châu
Đợt cuối tuần vừa rồi, Tinh tế bọn mình rủ nhau bay một chuyến ra Bắc để tham gia giải chạy Vietnam Trail MarathonMộc Châu. Đây là lần đầu tiên mình tham gia một giải chạy Marathon và chuyến đi đã để lại khá nhiều kỷ niệm với mình. Mời anh em cùng xem những hình ảnh chuyến đi vui vẻ của bọn mình.

Hình ảnh cả đoàn đến nhận Bib và áo để chuẩn chuẩn bị cho ngày chạy diễn ra vào hôm sau.

Trước đó mọi người ký giấy cam kết và kiểm tra lại thông tin. Cả đoàn mình đăng ký theo các nhóm cự ly 5km, 10km và 21km, mỗi cự ly sẽ có cung đường chạy khác nhau và những trải nghệm khác nhau. Mình thì đăng ký 10km.

collage moc_chau.jpg

Quảng cáo

Mộc Châu đón tụi mình bằng một trận mưa kéo dài từ đêm hôm trước. Vì thế mà đường rất trơn trượt và tăng độ khó, nhất là những con dốc.

Nhóm 5km trước giờ xuất phát.

Còn đây là nhóm 10km. Nhóm 21km có anh cuhiep, mod Didu nhưng mình không có hình.

Team 10km cùng chụp một tấm hình selfie với nhau.

Mộc Châu nổi tiếng với mận và thời điểm giải chạy diễn ra cũng là mùa thu hoạch mận, nên dù chạy cự ly nào thì người tham gia cũng sẽ được chiêm ngưỡng thung lũng mận ngút ngàn, say trỉu quả.

Vào vườn mận chụp ảnh đẹp khỏi chê.

Quảng cáo

Những cành mận say quả, mọng nước, vừa chín chào đón khách đến tham quan.

Một chị nông dân trên đường thu hoạch mận.

Một gùi mận đầy ấp, trái nào cũng to và nhìn mlem ghê luôn. Ở đây, người dân bán mận như hình với giá 20 nghìn/kg. Tha hồ mà mua về làm quà.

Quãng đường của mình đi qua kha khá con dốc cao và đứng, phải đi thật cẩn thận vì trời mưa và đường trơn. Tuy nhiên, mình thích vượt qua những đoạn đường như vậy, nó mang đến cảm giác chinh phục.

Quảng cáo

Ngôi nhà gỗ rất đẹp trên đường minh đi qua. Nhìn cảnh vật ở đây thật thơ mộng và bình yên.

Mình đi qua bản làng, được ngắm nhìn cảnh sinh hoạt của người dân địa phương. Những đứa trẻ ở bản vừa thân thiện vừa dễ thương.

Tấm này vui vẻ nè! Anh photographer đội mưa, ngồi ở một góc ven đường canh mọi người chạy qua để chụp những khoảnh khắc chân thật nhất.

Đi qua thung lũng mận Na Ka, mình thấy địa phương đang chuẩn bị cho lễ hội mận, rất vui và náo nhiệt. Tiếc là lịch trình của mình phải về sớm hơn nên không quay lại tham quan được.

Ở đích đến người dân địa phương bày bán mận và đào.

Khi về đích mình chụp một tấm hình nghệ nghệ để dành đăng MXH 😃

Và đây là hình ảnh cả đoàn sau khi về đích, vui vẻ với những tấm huy chương và trải nghiệm đáng nhớ.

Như vậy, tụi mình đã có một chuyến Bắc tiến, đến Mộc Châu rất vui vẻ và nâng cao tinh thần thể dục thể thao.

Anh em có thích chạy bộ không?
53 bình luận
Mong bài viết & hình thật nhiều, buồn
Sao giải chạy mà nhìn như đi bộ thế nhỉ :V
@sailam57 Đi chụp choẹt là chính bác ợ.
Cười vô mặt
@Lê Huyền Vân Chủ tịch và các Anh Chị em về MC mà mình không biết để dc gặp xin chụp kiểu ảnh với những người nổi tiếng, nhất là Em Vân xinh gái.
@sailam57 Trail là vừa chạy vừa bộ bác ơi, lên cái dốc thẳng đứng ai mà chạy cho đc 😆)))
@ducleminh Với cự ly dài thì COT phải chặt là đúng rồi. Vì để đảm bảo an toàn cho người chạy, để BTC còn nghỉ ngơi nữa chứ.
Vũ!
TÍCH CỰC
một tháng
mấy trái mận đó m ăn luôn thấy hơi đắng là sao ta
@Vũ! Do vỏ của nó á. Vò dập ra thì đở hơn
Mưa quá ! Cuối năm nay đi Pù Luông cho nó máu không các cụ ?
@iPhonecafe Pù Luông nó dịch vào tháng 10 mất đi chất của thời tiết khắc nghiệt của tháng 5 rồi, Covid làm biến dạng mọi thứ
@ducleminh Khắc nghiệt vừa thôi, địa hình khắc nghiệt đủ rồi cụ ơi. Khó quá toi giữa rừng là cũng dở
@iPhonecafe Pù Luông địa hình không khắc nghiệt, đa số thuộc loại an toàn, đặc trưng giải lúc mở là cự ly 70km có đoạn dốc bê tông dài chạy giữa mùa nóng ẩm, tuy khó nhưng nó là đặc trưng, đoạn này nếu không chịu được vẫy xe mà DNF chứ toi sao được
mộc châu còn có bò sữa
Chạy Trail thế này mới đã
Đi đón lũ, chạy lúc nào ko chạy lại chạy đúng đợt các tỉnh miền bắc bị mua xối xả
@manucian86 mấy năm trc dính lũ quet
nhìu zụ thương tâm rồi 😔
Năm ngoái mình chạy thì nắng sấp mặt. Bụi với sạt cát thì thôi rồi.

Năm này nhìn mưa còn hoảng hơn, vẫn còn kí ức đợt Đà Lạt 😔
@Super Toad Giày nào chạy êm nhẹ nhất vậy bác nhỉ
@nospecial Mình không phải dân chuyên bác ạ. Trước chạy 21km VTM mình mang đôi NewBalance cùi bắp vẫn đc mà 😁
Giải này thông lệ vào sát tết mới đẹp và đáng đi chư lệch ra tháng 5 thế này chán phèo
@ducleminh Do dịch á
@Lê Huyền Vân Dịch thì giải trước đã bị dịch một lần chơi quả nắng vỡ đầu, đường chạy cự ly 70 nắng không có một vũng nước nhiệt độ 30 độ 😁
Năm nay bung lụa mở cửa sớm mà không cho chạy vào dịp sát tết có phải đẹp không.
anh em đi chơi vui quá
tham gia đông vui quá Mod. Thấy chân chủ tịch bị thương 😁
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ bị chó cắn thôi
Long đen không đi giải này hả Vân ơi?
@hoangtungxda Anh Long bận nên không đi nè
@Lê Huyền Vân Chắc bận đi chơi với vợ 😁
tham gia đông vui quá
Anh em không rủ mình đi chạy cùng với.
Quê tôi đẹp quá
Yêu quá
42km là marathon, 21km là 1/2 marathon !
-Đường núi trơn ko chạy dc đâu ! Đi bộ phờ người ra ấy chứ !
- Thích ghê dc cái ko có time đi mấy cái này nên chạy marathon thanh phố cho đỡ thèm !
Đi marathon mà đeo găng tay, áo khoác sợ nắng, đen da. Vậy ở nhà đi cho rồi, di vài bước để chụp selfi sống ảo chứ đi cái gì. bọn con gái chẳng đứa nào sống thật
Pony.
ĐẠI BÀNG
một tháng
@Lê Huyền Vân những comment kiểu như thế này mình nghĩ không cần rep đâu mod xinh ơi 😁
@Lê Huyền Vân đi reply lại mấy cái comment kiểu này mới gọi là sân si đó
@anhlucky2 Chụp ảnh cũng có sao đâu bạn 😆 Người ta vẫn đi về đích được mà
@anhlucky2 Chắc chuyên nghiệp cỡ ông là chạy chân đất, mặc quần đùi...

Chả biết bao tuổi rồi mà suy nghĩ ấu trĩ thế

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019