Một vài hình ảnh cài đặt Windows 8 DP

vuhai6
14/9/2011 2:22Phản hồi: 303
Một vài hình ảnh cài đặt Windows 8 DP
Với nhu cầu chỉ cài đặt để vọc thử và không phải là lập trình viên vì thế mình cũng không cần thiết phải cài đặt một hệ điều hành [TAG]Windows 8[/TAG] trên một máy tính cụ thể. Chính vì thế sau khi đã tải được bản Windows Developer Preview thì mình quyết định sẽ cài nó trên một máy ảo. Vì đang dùng MacOS nên mình quyết định dùng Parallels Desktop 7.0 để chạy bản Windows này, nếu bạn đang sử dụng hệ điều hành khác như Windows, [TAG]Linux[/TAG] thì cũng có thể làm tương tự. Vì là máy ảo nên không đánh giá đúng được độ mượt cũng như khả năng hoạt động của Windows 8, coi như cài cho biết và vọc chơi cho vui. Điều đáng tiếc nhất là không có màn hình cảm ứng để có thể trải nghiệm một cách đầy đủ.

Nếu mượn được một chiếc máy tính bảng hiện đang chạy Windows 7 thì chúng tôi sẽ thử Windows 8 Developer Preview trên đó, khi đó sẽ có đánh giá tốt hơn.

Cấu hình máy ảo được thiết lập để cài Windows 8

Thanh Loading file ... quen thuộc

Bắt đầu boot vào Windows Developer Preview

Không thay đổi nhiều so với Windows 7

Quá trình cài đặt khá nhanh, mất khoảng 15p

Xong rùi, chạy thiết lập cơ bản

Đặt tên nào

Quảng cáo

Khuyến cáo đăng nhập vào Windows Live ID

Có thể chọn những thiếp lập có sẵn, hoặc tự mình thiết lập theo ý thích

Nhập mật khẩu

Hoàn tất!

Quảng cáo

303 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trinh74
TÍCH CỰC
13 năm
Nhanh nhỉ... Không biết mấy con Laptop cùi có cài được windows 8 hay ko 😁
van_anh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn xem cấu hình ỏ đây:
1 gigahertz (GHz) or faster 32-bit (x86) or 64-bit (x64) processor
1 gigabyte (GB) RAM (32-bit) or 2 GB RAM (64-bit)
16 GB available hard disk space (32-bit) or 20 GB (64-bit)
DirectX 9 graphics device with WDDM 1.0 or higher driver
iApples
TÍCH CỰC
13 năm
Thì nó chỉ yêu cầu cấu hình là Ram 1Ghz và chip 1Ghz thôi mà, chắc là cài được, nhưng không biết lúc khởi động nó có đảm bảo cho cái 7s hay 8s hay không thôi ....
Cái máy tính bảng samsung chạy win 8 này khi review thì khởi động hết 10s. Mình nghĩ máy cấu hình mạnh và chưa cài đặt gì nhiều thì sẽ khởi động càng nhanh.
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
bài trước có yêu cầu cấu hình đó bác,thấy cũng thấp,nhưng quan trọng là cái màn hình cảm ứng đa điểm,trước kia mình thấy trên net có bán màn hình cảm ứng gắn thêm vào trước màn hình máy tính,loại 14inch là 180 usd,k biết h còn k,nếu có mua cái đấy về gắn vào xài tiết kiệm phết ^___^
vpkh2007
ĐẠI BÀNG
13 năm
Desktop, Programs, menu
Bạn preview tiếp cho anh em nhé
thank bạn.
s2u
ĐẠI BÀNG
13 năm
còn bao phút nữa thì cài xong hả bác ;))
[[-Zoro-]]
ĐẠI BÀNG
13 năm
giao diện cũng không thay đổi nhiều nhưng cái chính là MS đã tạo ra một OS mang các tính năng đặc trưng và phong cách hiện đại nhưng lại rất đơn giản, hy vọng thành công
TUM LUM
TÍCH CỰC
13 năm
Tui đang dùng tablet Win 7 nè Hải , tui chạy qua ông với tui cài hông
sao bac nhanh vay,minh dag dow,cai thu tren VMware moi dc
trungtn
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác vuhai cho hoi là cai Déktopa Parallel 7 bác xxx đc chưa hay bác mua vậy? thèm e này quá mà chưa thấy chỗ nào xxx? Giá thì lại chat? Đang cần để thử e ubuntu với e win 8 mới ?😁
Tommy297
TÍCH CỰC
13 năm
Search thử thấy cái này,kô biết cái bạn đang cần kô :D
http://www.phazeddl.com/search/ Parallels Desktop.p1.htm
trungtn
ĐẠI BÀNG
13 năm
thank bác nhiệt tình, e đang thử cái đã.
search trên nhiều diễn đàn thì cái này chưa ..... được
bacntp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn làm theo cách sau đây để xxx nhé!
Vào thư mục Private/etc/ trong Macintosh HD
+ Mở và thêm vào cuối file hosts cái dòng sau:

127.0.0.1 pd6.blist.parallels.com
127.0.0.1 pd7.blist.parallels.com
127.0.0.1 pdfm7.blist.parallels.com
127.0.0.1 registration.parallels.com
127.0.0.1 parallels.com
127.0.0.1 update.parallels.com

+ Dùng Serial sau để Activate:
@trungtn cách ..... đầy rẫy trên mạng đó :D
Cái này dùng Virtual Box được không vậy?
Để kéo về chạy máy ảo thử coi sao :unsure:
Công nghệ phát triển lẹ quá
Ấy da.Kiểu này phải chơi thử thoai.mà không biết mấy nhà sản xuất có Driver hỗ trợ chửa hỉ ?
driver chưa có thì cũng đâu có sao. sử dụng lại driver win 7 đc mà, giống như win 7 có thể dùng driver vista bình thường. Vista kernel NT 6.0 còn win 7 6.1, win 8 6.2 nên tương thích hết
Ồ thế à.Downloading kha kha.
kimtinthao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hy vọng có video trong thởi gian sớm nhất
langtugl
TÍCH CỰC
13 năm
Hixxxx. PC mình không cài được. Lap thì đang làm việc không dám nghịch.
kaivn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giống mình ghê 😁 .
ko biết cài xong có cài được các ứng dụng chạy trên window 7 ko các bác nhỉ? 😁
ht8xlove
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cài đặt Win 8 rất dễ dàng , tự động nhận tất cả drive . Tất cả phần mềm chạy được trên win7 đều chạy đựoc trên win 8 . Mình đang sử dụng nó song song với win 7 . nên cũng ko phải cài lại phần mềm . Khi dùng win8 , bạn chỉ cần vào ổ cài win 7 tạo shortcut của những phần mềm muốn sử dụng rồi coppy sang màn hình win8 là ok , ko phải cài lại . Nhưng có lẽ đây là bản dùng thử nên mình thấy nó ko mượt bàng win 7 . Được cái Explore giao diện rất tuyệt
H chỉ chờ ngày win 8 bán ra, và có thể cài trên bất cứ mtb android nào 😁
quangna
ĐẠI BÀNG
13 năm
em đang download rồi, lát nữa sẽ thí nghiệm luôn trên con PC thật phục vụ các bác. Vì thí nghiệm nên chắc sẽ chỉ có video trong quá trình cài đặt thôi ạ.
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
theo dõi và tiếp tục theo dõi, có vẻ thích win8
671988
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác cập nhập tiếp tục hình ảnh đi ạ....! ko biết cài cho con asus transformer được ko ta........?
Liệu các máy tính bảng hiện có cài được win 8 này không nhỉ hay win 8 này sẽ chạy riêng trên các máy tính bảng sẽ được sản xuất sau này.
pentium4
TÍCH CỰC
13 năm
win 8 hỗ trợ cả kiến trúc ARM vậy là có thể cài trên mấy tablet chạy android hay cả ipad đc ko các bác nhỉ (trên lý thuyết thôi nhé)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019