Một vài so sánh giữa iPhone SE, iPhone 6 và 6S

MinhTriND
21/3/2016 20:55Phản hồi: 322
Một vài so sánh giữa iPhone SE, iPhone 6 và 6S
Đêm qua, Apple chính thức công bố iPhone SE, chiếc smartphone với kiểu dáng y như những gì họ đã giới thiệu vào năm 2012. SE là mẫu điện thoại thông minh sở hữu màn hình 4-inch, thiết kế tương tự iPhone 5S, nhưng với phần cứng được nâng cấp gần như ngang bằng với iPhone 6S. Với sản phẩm mới, ‘Quả táo’ tỏ ra chiều lòng khách hàng của họ, những khách hàng luôn mong mỏi có một chiếc điện thoại nằm gọn trong lòng bàn tay. Giờ đây, fan hâm mộ Apple có nhiều lựa chọn hơn bao giờ hết, họ có thiết bị màn hình 4 inch, 4,7-inch hay 5,5-inch; nhưng để quyết định mua loại nào thì còn phải có sự hội tụ của vài yếu tố khác.

Rõ ràng, iPhone SE sẽ không có thời lượng pin lâu như chiếc iPhone 6S Plus ‘khổng lồ’, và màn hình nhỏ hơn cũng khiến cho quá trình đọc hay trải nghiệm trò chơi kém thoải mái hơn, so với trên iPhone 6S. Tuy nhiên, hạn chế kích thước màn hình bù cho SE một lợi thế khác so với 6S: thời gian sử dụng lâu hơn. Lần đầu tiên cho ra đời một chiếc iPhone lớn như 6 Plus vào năm 2014, Apple đã buộc phải giới thiệu một tính năng phần mềm mới, cho phép bạn nhấp 2 cái vào nút home để kéo màn hình xuống, giúp việc sử dụng điện thoại bằng một tay dễ dàng hơn. Nếu như dùng điện thoại bằng một tay đối với bạn thật sự quan trọng, iPhone SE là lựa chọn đúng đắn.

Ngoài vài điều đáng chú ý nói trên, mời anh em theo dõi thêm một vài so sánh cấu hình bên dưới; nhằm có cái nhìn tổng quan hơn về 3 mẫu iPhone SE, iPhone 6 và 6S.

Cập nhật: Hiện thông tin về RAM của iPhone SE vẫn chưa được Apple chính thức tiết lộ. Do đó nội dung RAM 2GB đối với iPhone SE có thể sai và bọn mình sẽ cập nhật ngay khi có thông tin chính thức.

So sánh thời lượng pin
322 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pin SE trâu hơn nhỉ? Có lý
zZkakasiZz
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dihuta Vì màn hình nó nhỏ hơn nên ăn pin ít hơn tí thôi.
camaros
ĐẠI BÀNG
8 năm
SE 2Gb ram á?
crisronaldo
ĐẠI BÀNG
8 năm
ra con SE thì iphone 6 khó sống đây, chỉ đc mỗi cái to hơn 0.7 inch thôi, còn lại thua toàn diện, giá lại mắc hơn SE nhiều.
@crisronaldo Phương pháp mồi câu trong Marketing.
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@crisronaldo vk mình cứ thích 5, biểu ra SE thế là thích luôn. thích màn 4", nhỏ ngọn, giá lại yêu hơn 6
QuangVu91
ĐẠI BÀNG
8 năm
SE 1GB ram mà nhỉ :p
pin 1642mah nhé
mấy má nhớ mua màu hường để người ta mới biết là xài ip se nhé,
ìfan giàu lắm, apple hút máu thoải mái đê

3-22-2016 11-50-55 AM.png
mrd0nlov3
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xy3d Ừ. Mời bạn xem thêm bài mới về iPhone SE nhé.
https://tinhte.vn/threads/antutu-iphone-se-co-2gb-ram-diem-benchmark-cao-hon-iphone-6s-6s.2564334/
aphu1080
TÍCH CỰC
8 năm
@xy3d tks bác đã thức tỉnh, k lại để nó hút máu nữa :rolleyes:
@xy3d xin thông báo cho bạn biết mình ko có cuồng apple. Mình fan Sony. Thấy bạn anti cuồng dại quá nên góp ý thôi.
@xy3d Cái giá này so với mặt bằng chung cũng đâu có cao?
Tóm lại là vỏ iphone 5s còn cấu hình là ch cơ bản của năm 2016. Sôvi iphone 5s thì vưọt trội, tuy nhiên so với 2012 & 2016 thì đây là cấu hình bt.
@ac7ive Không phải tôi nói bạn xem rewiew nhận xét kiểu như quảng cáo, mà là những comment than vãn của người dùng đấy. Máy dùng mỗi người mỗi kiểu, tôi chỉ nói theo thông tin người dùng khác và đây là để bạn tham khảo thôi, và dùng ở điều kiện khác nhau nên bạn mượt nhưng người ta thì không thì sao? hiện giờ nhiều người cũng than phiền về độ lag của IOS lắm đấy, nếu như với IP6s thì không sao, nhưng cũ hơn một đời như IP6 thì xuất hiện hiện tượng lag đấy. Còn như note 5 hoặc s6+ thì lên 6.0 càng mượt hơn trước. Đó là thực tế. bạn đừng thần thánh IOS quá, nó giờ càng nặng ne như android rồi đấy.
@vtb center Chưa bao giờ xài ios thì next đi bạn, bạn càng viết càng thấy chướng mắt r đấy. Ios nó lag và ko ổn định hơn là so ios 9 vs 8. Chứ android tuổi gì, 6.0 á? Xin phép cho mình đi ra ngoài cười cái đã 😁, riêng cái hệ điều hành mở viết bằng ngôn ngữ java thì có lên đến 10.0 vẫn chỉ thế mà thôi :D.
YABO
TÍCH CỰC
8 năm
@vtb center Note 5 thì nên qua box androi đi bạn, topic này hình như của ios thì phải. Hơn thua để làm gì, ai thích gì thì mua nấy. không lẽ bạn cãi thắng thì họ sẽ mua note hay galaxy S hay sao😁
@Yas Thông cảm, nó kg vô đây lấy tiền đâu nó nhai, thôi ignor nó cho lẹ...
zaki.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ý đồ của Apple là ngưng sx IP6, bán SE và 6s thôi 😃
cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
Thôi mua 6s Plus cho oai chứ 5SE nhìn như 5s củ chuối
taolagi227
TÍCH CỰC
8 năm
@cuthuyen có bao h được cầm tới con 5s đâu mà xạo xạo,5s như củ chuối phát biểu đúng hài
hóng các bác chém nhau về ram 1g b và 2gb
Chutung005
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phải gọi là iphone SE[X] mới đúng, vì nó chả có gì đáng mua cả
nếu iphone 5s apple ko khai tử mà hạ giá 40-50% thì iphone SE ế chống mông.
SE là viết tắt của gì thế ạ.
00986
TÍCH CỰC
8 năm
@emhungken Siêu Ế 😆
@NgôNam24 Special Edition. IPHONE SE ( iphone phiên bản đặt biệt bạn 😃
songoku01
ĐẠI BÀNG
8 năm
@NgôNam24 Special edition
Sấu ế
Sâu é
Sáu em
Sợ ế
...
tintinton
ĐẠI BÀNG
8 năm
@NgôNam24 special edition - phiên bản đặc biệt
Vent Lee
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giật mình khi thấy iphone SameEdition có 2gb
vãi cả RAM 2Gb thì iphone 6 cạp đất mà ăn! viết bài post cũng ko tìm hỉu
thanh phuoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dennisnguyen0106 Ram 2GB đó chú vì con chíp A9 tích hợp ram nằm trong SOC nên nếu nó dùng đúng là A9 như 6s thì ram sẽ là 2GB
@thanh phuoc ram 1 gb nhé! ram 2gb thì con iphone 6 cạp đất mà ăn vs giá mắc hơn 100 usd chip 8
http://genk.vn/mobile/cau-hinh-va-gia-ban-chi-tiet-iphone-se-man-hinh-4-inch-20160322014906241.chn
@dennisnguyen0106 Chắc gì thằng genk đã đúng. Bộ bài nó post là auto đúng hết hả?
@dennisnguyen0106 !
@dennisnguyen0106 thì đúng là 2G mà antutu bem là 2G
xưa 5c đã làm SS thốn đến tận rốn roài , mình nhớ có cả cơ quan xài 5C lock 2 tr
giờ đến cái này 😃, quấy rối a Sung
Sung cpi ra bản giống S5 hoặc 4 cấu hình như S6, S7 , có mầu hường nam tính vỏ nhôm ..v..v.v.bla.. bla.....
QuangVu91
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duclinh79. Tập trung vào vấn đề đi. :p
đợi cái ngày ra mắt 1 chiếc iPhone 4" có thiết kế của 5s hoặc 4s và cấu hình của 6s lâu rồi, vì mình ko thích dùng màn hình to quá, giờ cuối cùng cũng thành hiện thực. Đợi con 64GB về là xúc thôi :cheer:
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@dtbandnew Chip, bộ nhớ trong NAND, cam, pin, và khả năng cả ram. Tốc độ như 6s mà bảo hơn 6 có tí thì thua.Thời mà 4inc còn là cỡ bự nhất thị trường thì bác chỉ dùng đt để nghe gọi hả? Mà thắc mắc hài vâyh
@BengPr0 Anh nói vậy cũng không đúng, càng ngày nhu cầu con người càng tăng lên, yêu cầu đối với cái điện thoại cũng tăng lên, 4 inch check mail, soạn mail, lướt web, xem tài liệu là khó khăn với nhiều người, đó là lý do tại sao 6 và 6s bán đắt vì màn to. Không thể nào đem quá khứ áp đặt cho hiện tại được.
YABO
TÍCH CỰC
8 năm
@YoungBuffalo Ngày xưa dùng mắt để nhìn, còn bây giờ toàn dùng tai để nhìn hả, 5 inch hay 6inch chọt đc còn 4 inch thì không hả? 😁 tôi thấy ông ấy nói đúng chứ có sai đâu, đúng là 4 inch thì không to bằng 5 hay 6 inch, nhưng to hơn đc bao nhiêu? Cũng chỉ to hơn đc chút xíu thôi có gì gê gớm đâu. Chẳng qua đang là phong trào chuộng màn hình to nên bạn có cảm giác màn nhỏ là không hợp lý thôi. Ngày xưa tôi xài e72 thằng bạn tôi xài iphone 3G nó cũng nói như bạn vậy đấy "màn hình bé tí nhìn thấy gì đâu".
@Yas nhưng to hơn đc bao nhiêu?

bạn thử tính xem nó to hơn bao nhiêu %?

5 hơn 4 50%
6 hơn 4 125%,

tính xong rồi phát biểu nhá
S777
TÍCH CỰC
8 năm
Mình ko hiểu nổi Apple chưa nói bất kỳ thông số nào về RAM mà các bác cứ ngoác mồm ẻo cãi 1gb với 2gb RAM. Đúng là lũ đàn bà.
@S777 Ừ. Trên forum còn vậy, ngoài đéo bít thế nào nữa
@S777 Mẹ bạn là đàn gì?
2 gb là cái chắc chỉ có mấy thím anti ngốc quá nên ko bt đấy thôi
@S777 phụ nữ như bạn cũng vào tt ah
@S777 haha. Đúng như chàng trai nói. Lũ đàn bà. há há 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119